Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.
Về lý là thế :D Về rule 4rum thì em ko nắm rõ bác ah. Tại bên trên có bác kêu xác nhận qua inbox ko được tính :D
inbox khác confirm topic chứ nhỉ bác :D, newbie muốn tìm hiểu để mà mai sao còn tránh nữa. (nhiều chuyện phát)

Bạn @leechenlua. Mình đã giao dịch với bạn 2 lần ( lần thứ 1 : 289$ có xác nhận rate + email trong ib , lần thứ 2 : 452$ - giao dịch này bạn ko có xác nhận ) và bạn đều pm skype mình để bán. Tại sao tới lần gd 300$ này , khi một skype chat với bạn hỏi mua pp thì tại sao bạn :
1 - Không check nick skype
2- Bạn nói bạn biết nick giả mạo pm nhưng khi bạn vào ib của mình bán pp bạn chỉ để là xác nhận rate + email ( tại sao bạn không để cái tài khoản VCB của bạn vào ngay lúc yêu cầu mình xác định đầu tiên để mình biết => mục đích của bạn là gì )
3 - Bạn đã biết chat với skype giả mạo , vậy tại sao khi bạn vào ib của mình bạn không click vào cái biểu tượng skype của mình để kiểm tra. Thao tác này chỉ mất 30s => Bạn click vào sẽ ko thấy mình chat với bạn thì bạn phải thông báo cho mình biết để tránh scam mới đúng , đằng này bạn không thèm nói cho mình biết một chút gì về việc bạn chat với nick scam cả.
Haiz, dù là chủ thớt có bị scammer lợi dụng hay cố tình liên kết với scammer để lừa bạn thì lần này bạn cũng bị rơi vào thế khó vì ko kiểm tra note PP rồi.

Thêm hình ảnh chat hôm qua nhé

Attachments

216 KB · Views: 111
    216.7 KB · Views: 111
    229.2 KB · Views: 111
    338.3 KB · Views: 112
    339.1 KB · Views: 110
    422.8 KB · Views: 111
    420.8 KB · Views: 115
    433.5 KB · Views: 108
    428.5 KB · Views: 112
    304.5 KB · Views: 107
vụ này thì ông ex lỗi không check lại note, còn ông thớt thì không ý thức được tự bảo vệ mình khi biết skype fake mà vẫn giao dịch không báo cho ông ex biết

Bạn @leechenlua. Mình đã giao dịch với bạn 2 lần ( lần thứ 1 : 289$ có xác nhận rate + email trong ib , lần thứ 2 : 452$ - giao dịch này bạn ko có xác nhận ) và bạn đều pm skype mình để bán. Tại sao tới lần gd 300$ này , khi một skype chat với bạn hỏi mua pp thì tại sao bạn :
2- Bạn nói bạn biết nick giả mạo pm nhưng khi bạn vào ib của mình bán pp bạn chỉ để là xác nhận rate + email ( tại sao bạn không để cái tài khoản VCB của bạn vào ngay lúc yêu cầu mình xác định đầu tiên để mình biết => mục đích của bạn là gì )
3 - Bạn đã biết chat với skype giả mạo , vậy tại sao khi bạn vào ib của mình bạn không click vào cái biểu tượng skype của mình để kiểm tra. Thao tác này chỉ mất 30s => Bạn click vào sẽ ko thấy mình chat với bạn thì bạn phải thông báo cho mình biết để tránh scam mới đúng , đằng này bạn không thèm nói cho mình biết một chút gì về việc bạn chat với nick scam cả.
Mình nghĩ là bạn nên up những bức ảnh liên quan đến 300$

1. acc của mình chỉ dùng vào xem ai rate cao có bảo hiểm đàng hoàng mới giao dịch.
2. mình có cả trăm nick skype chả nhớ ai là ai và bk ai mà lần nên mình chỉ tin tưởng 4rum, và xác nhận trên đây
3. lâu sáng nay nhà cúp điện, trưa đi cafe mới thấy đó là fake, và mình cảm thấy quy trình của mình xác nhận trên 4rum là hợp lý
đền phần mình
1. tại sao bác chuyển tiền mà k xác nhận
2. bác cũng giao dịch vs e rồi (bác nhắc e mới nhớ) z tại sao bác thấy info khác lại chuyển
3. phải, lần thứ 2 e k xác nhận bằng conver trên 4rum nhưng e vẫn note trong phần chuyển mà và cả lần đầu cũng z

Thêm hình ảnh chat hôm qua nhé
bác nói bác bị skype fake tiếp cận thì e cũng bị z, và e đã làm đúng quy trình là xác nhận trên 4rum, không những thế e còn note vào mục chuyển, tại sao bác thì k???

vụ này thì ông ex lỗi không check lại note, còn ông thớt thì không ý thức được tự bảo vệ mình khi biết skype fake mà vẫn giao dịch không báo cho ông ex biết
:D Ông thớt ko biết skype fake,ok,nhưng ổng đã thực hiện đầy đủ các bước :
- Confirm topic
- Confirm trong inbox
- Ghi note trong paypal
Vậy còn đòi hỏi người ta cái gì nữa? Mình nghĩ ông @QuynhHa bớt cùn,đừng vin vào việc người ta chat với skype fake nữa.Tôi không cần biết ông này chat với cái skype nào,vì skype nó nằm ngoài phạm vì cái forum này.Nhưng khi người ta đã vô cái forum này,comment trên topic của forum,inbox với nick của ông trên forum thì ông nghĩ thế nào

bác QH nói bác bị skype fake tiếp cận thì e cũng bị z, và e đã làm đúng quy trình là xác nhận trên 4rum, không những thế e còn note vào mục chuyển, tại sao bác ấy lại k làm như thế?

Chủ thớt chat với scam fake sky nick QH
QH chat với skype fake chủ thớt

SCAMMER ơi, m thông minh lắm đồ ngu ạ

nhưng e có vào 4rum để xác nhận bảo hiểm và info để giao dịch
bác ấy thì k
nghiệp vụ ex của QH mà 1 số người nói là lâu năm và uy tín ở đâu?

Mình nghĩ là bạn nên up những bức ảnh liên quan đến 300$
Đây , ảnh liên quan đến 300$ bạn nhé.

Attachments

216 KB · Views: 99
    216.7 KB · Views: 97
    229.2 KB · Views: 88
    338.3 KB · Views: 87
    339.1 KB · Views: 86
    422.8 KB · Views: 86
    420.8 KB · Views: 84
    433.5 KB · Views: 82
    428.5 KB · Views: 84
    304.5 KB · Views: 79
Cái này ai cũng rõ rồi. Nhưng câu hỏi là scammer có quan hệ gì với 1 trong 2 bên không? :D

Và dù có quan hệ gì hay không thì cũng ko thể chứng minh được và ex đang ở thế bất lợi, nhiều khả năng phải đền VND roài.

Cũng may là giá trị nhỏ :( Chỉ béo thằng scammer thôi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,908
172,994
Latest member
Diablo218

Most viewed of week

Most discussed of week