Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.
Toàn người kiếm ra tiền mà sao câu chữ confirm tiết kiệm chữ thế nhỉ, bàn phím nó đâu thu phí mỗi lần gõ đâu mà, toàn tạo lỗ hổng cho nhau ko. Đã confirm trong forum hoặc phone thì cứ confirm kiểu này thì chạy đi đâu, lười thì làm cái form sẵn cũng được. Mình sell vps 3 năm, làm ex cũng 1 thời gian, cứ confirm kiểu ở dưới thì bọn quạ nó nhìn thôi đã chạy mất dép rồi, đố thằng nào chen vào giữa scam abcd của mình với khách dc, ko tin các thím search thử, thà đem tiền đi từ thiện chứ 1 xu nhất quyết ko cho tụi nó ăn.

Người Bán: mình đang bán cho bạn xxx$, skype là traidep999, skype của bạn là traixau666, tài khoản vcb nhận tiền là 0011001112345, mời bạn xác nhận.
Người Mua: mình skype là traixau666, xác nhận đang giao dịch với bạn có skype là traidep999 số tiền xxx$, tài khoản paypal của mình là [email protected], bạn sẽ nhận được tiền vào tài khoản vcb 0011001112345 sau khi chuyển paypal 5 phút.
Mình là cứ chơi bài: Email nhận code ở trang 1 và kèm thông tin tk nhận tiền kèm theo ở email. Chả có nhã Scam lại chuyển khoản đến đúng stk của người send code sao =))

Toàn người kiếm ra tiền mà sao câu chữ confirm tiết kiệm chữ thế nhỉ, bàn phím nó đâu thu phí mỗi lần gõ đâu mà, toàn tạo lỗ hổng cho nhau ko. Đã confirm trong forum hoặc phone thì cứ confirm kiểu này thì chạy đi đâu, lười thì làm cái form sẵn cũng được. Mình sell vps 3 năm, làm ex cũng 1 thời gian, cứ confirm kiểu ở dưới thì bọn quạ nó nhìn thôi đã chạy mất dép rồi, thà đem tiền đi từ thiện chứ 1 xu nhất quyết ko cho tụi nó ăn.

Người Bán: mình đang bán cho bạn xxx$, skype là traidep999, skype của bạn là traixau666, tài khoản vcb nhận tiền là 0011001112345, mời bạn xác nhận.
Người Mua: mình skype là traixau666, xác nhận đang giao dịch với bạn có skype là traidep999 số tiền xxx$, tài khoản paypal của mình là [email protected], bạn sẽ nhận được tiền vào tài khoản vcb 0011001112345 sau khi chuyển paypal 5 phút.
Cái này do tính người nữa bác ah :D Tính đã cẩn thận rồi thì có là newbie cũng rất ít khi bị scam. Còn ko cẩn thận thì phải bị scam nhiều mới ngộ ra chân lý được :D

vụ này quynhha ko scam thì cũng đã tạo cơ hội cho scam ABC trót lọt

về nguyên tắc đã cf thế kia vẫn phải đền 100%

việc up có chuyển vcb. hay ko chỉ mất tầm 5 phút nhưng đến hiện tại chưa thấy gì

chúng ta có quyền đặt câu hỏi?

- nếu qh chưa chuyển tiền, thì lý do hold tiền của thớt ở đây là gì?

- nếu đã chuyển tiền nhưng chuyển khác bank ghi ở memo thì lý do là gì, có xác nhận của người giao dịch là do trên memo họ ghi nhầm thông tin nên giờ chuyển về vcb này ko?

- quan hệ giữa qh và scammer???? vì theo những gì thớt post lên thì ko gửi transaction send pp lên skype fake, nên scammer cũng ko nắm đc tt này
(1) Em cũng nghĩ như bác khi ex quá cẩu thả trong việc chuyển VND mà ko nhìn memo. Nhưng bên trên có bác kêu theo rule 4rum thì confirm qua conversation là ko đúng nguyên tắc và có 1 vụ của TieuBaNhan như thế rồi mà ko phải đền (???)
(2) Về 2 câu hỏi dưới thì có thể là do ex cẩu thả ko check memo nên cứ chuyển tiền theo đoạn chat với scammer thôi.

Giờ chờ mods check đoạn chat skype là biết ngay thôi :D

Em nghĩ nếu là người trong 4rum đi scam thì có tính toán chuẩn đến mấy trước sau cũng sẽ có kẽ hở thôi :D

Cái này do tính người nữa bác ah :D

(1) Em cũng nghĩ như bác khi ex quá cẩu thả trong việc chuyển VND mà ko nhìn memo. Nhưng bên trên có bác kêu theo rule 4rum thì confirm qua conversation là ko đúng nguyên tắc và có 1 vụ của TieuBaNhan như thế rồi mà ko phải đền (???)
(2) Về 2 câu hỏi dưới thì có thể là do ex cẩu thả ko check memo nên cứ chuyển tiền theo đoạn chat với scammer thôi.

Giờ chờ mods check đoạn chat skype là biết ngay thôi :D

Em nghĩ nếu là người trong 4rum đi scam thì có tính toán chuẩn đến mấy trước sau cũng sẽ có kẽ hở thôi :D
phải đền nhé bạn, trước TieuBaNhan cũng mất tiền mà :D

còn việc chuyền nhần vcb khác thì gần như cũng ko thể vì memo thớt khi rất rõ gồm cả stk và họ tên :D (ko ai ghi sai cả stk và họ tên nhận tiền đc cả)

Vụ này theo tiền lệ xét theo rule thì bên ex k phải chịu trách nhiệm gì cả vì k có xác nhận trên topic, rule k áp dụng trong inbox. ==>100% thớt tự chịu trách nhiệm. ( Ai từng theo dõi vụ của @TieuBaNhan cũng rõ)
phải đền nhé bạn, trước TieuBaNhan cũng mất tiền mà :D
Vậy là ai đúng ai sai đây?? Em ko biết vụ đó nên ngồi hóng 2 bác phân xử :eek:
Cơ mà em thấy nếu confirm inbox mà vẫn ko được thì hơi dị thật :D

Kịch bản như này thi sao bác ơi?

3:35PM: Scammer đi spy 1 vòng quanh forum và thấy thớt bán PP nên chủ động pm Skype thớt trước
4:22PM: Scammer thấy thớt nói confirm thì tìm cách contact QuynhHa
Trước 5:25PM: Scammer contact được với QuynhHa, yêu cầu xác nhận inbox, đã chat lại với chủ thớt vào lúc 5:25PM. QuynhHa xác nhận inbox lúc 5:29PM

Sau đó, chủ thớt đã chuyển tiền vào tài khoản paypal của QuynhHa, nhưng QuynhHa khi này đang chat với scammer nên đã chuyển tiền vào tài khoản VND của scammer.

Giờ ngồi chờ mods teamview máy QuynhHa để check đoạn chat từ skype của mình với scammer từ lúc 3:35PM đến 5:29PM và khoản thanh toán cho scammer là rõ thôi :D

Kịch bản hay nhưng khi nhận $ paypal rồi Quynha trì hoản việc chuyển tiền và nói bận đi ăn tối rồi về sẽ chuyển tiền. chuyển tiền thì chỉ vài phút là thực hiện xong chẳng lẽ lại đói đến mức phải đi ăn đã rồi mới chuyển được sao hơn nữa bài Scam 750$ vừa rồi mình thấy cũng tương đối giống vụ này nhưng khác ở chỗ chủ thớt đã lên diễn đàn và confirm lại topic và chuyển tiền đúng email paypal của Quynha. còn giờ Quynhha thanh minh là chuyển tiền cho tài khoản abc xyz gì gì đó thì phải nhờ Mod và admin teamview log chat và bằng chứng chuyển tiền cho tài khoản khác vào thời điểm đó. dù gì thì thiệt hại trước mắt vẫn ở chủ thớt vì đã bay mất 300$. chia buồn cùng chủ thớt. nên withdraw từ paypal về bank cho chắc ăn, chỉ mất từ 4 đến 7 ngày là nhận được tiền rồi hơn nữa tổng cộng phí cho 1 lần chuyển chỉ mất tầm 130k thôi chính xác là 127k tất cả phí. rate đang là 21.9

Thấy bác QuynhHa có hóng topic nãy giờ cũng lâu mà im ru. Bác vào rồi thì bác up proof như đã hứa đi, chứ bác cứ "QuynhHa was last seen: Viewing thread QuynhHa - $300 - scam mua paypal, x minutes ago" hóng gì trên đây thế bác.

Kịch bản hay nhưng khi nhận $ paypal rồi Quynha trì hoản việc chuyển tiền và nói bận đi ăn tối rồi về sẽ chuyển tiền. chuyển tiền thì chỉ vài phút là thực hiện xong chẳng lẽ lại đói đến mức phải đi ăn đã rồi mới chuyển được sao hơn nữa bài Scam 750$ vừa rồi mình thấy cũng tương đối giống vụ này nhưng khác ở chỗ chủ thớt đã lên diễn đàn và confirm lại topic và chuyển tiền đúng email paypal của Quynha. còn giờ thanh minh là chuyển tiền cho tài khoản abc xyz gì gì đó thì phải nhờ Mod và admin teamview log chat và bằng chứng chuyển tiền cho tài khoản khác vào thời điểm đó. dù gì thì thiệt hại trước mắt vẫn ở chủ thớt vì đã bay mất 300$
Vụ nói đi ăn tối là scammer nói mà bác? Còn QuynhHa sau khi nhận PP thì chuyển thẳng VND cho scammer chứ :D

Thấy bác QuynhHa có hóng topic nãy giờ cũng lâu mà im ru. Bác vào rồi thì bác up proof như đã hứa đi, chứ bác cứ "QuynhHa was last seen: Viewing thread QuynhHa - $300 - scam mua paypal, x minutes ago" hóng gì trên đây thế bác.
chắc chờ xem e có kẽ hỡ j k, có sai lỗi chính tả hay j k để cừ e 1 phát rồi đi ngủ đây mà

Đọc xong log skype mới hiểu toàn bộ diễn biến của vụ này
Thằng scam nó biết thớt thường hay sell pp nên chủ động hỏi mua, sau đó lh bên ex để sell ( Lần đầu thấy 1 scammer chủ động đi tìm mồi chứ k nằm vùng các topic đợi sơ hở nữa và him đã thành công)
Vụ này theo tiền lệ xét theo rule thì bên ex k phải chịu trách nhiệm gì cả vì k có xác nhận trên topic, rule k áp dụng trong inbox. ==>100% thớt tự chịu trách nhiệm. ( Ai từng theo dõi vụ của @TieuBaNhan cũng rõ)
Xét về tình thì cả 2 đều sơ sót trong việc check info ==> mỗi bên chịu 50% là hợp tình hợp lý.
inbox trên mmo là mức cao nhất để xác nhận có giao dịch chính chủ ko em nhé!

vụ TieuBaNhan chấp nhận là đền bù 100% mà :D

@cuipap1984 nên yêu cầu ex hợp tác hơn trong việc cung cấp proof
Mình mà ở địa vị Bác QH thì chắc chắn là phải tạo niềm tin với mọi người đã vì hôm kia Bác đã dính 1 vụ rồi, hnay lại 1 vụ nữa mà Bác vẫn ung dung thì thật là """BẢN LĨNH HƠN NGƯỜI""".

Giờ scammer toàn thủ đoạn tinh vi quá, nếu QH đã chuyển tiền cho scam thì nhờ công an truy số VCB thôi.
Nhưng lưu ý ; tài khoản ngân hàng Vn vẫn làm giả được nhé.
Nếu dính phải trường hợp này thì mất tiền thôi.

Mình mà ở địa vị Bác QH thì chắc chắn là phải tạo niềm tin với mọi người đã vì hôm kia Bác đã dính 1 vụ rồi, hnay lại 1 vụ nữa mà Bác vẫn ung dung thì thật là """BẢN LĨNH HƠN NGƯỜI""".
Tạo scandal đánh bóng tên tuổi đấy anh :D Hay anh cũng làm vài vụ cho nổi tiếng 4rum đê :)))

Tạo scandal đánh bóng tên tuổi đấy anh :D Hay anh cũng làm vài vụ cho nổi tiếng 4rum đê :)))
=)), tên tuổi A có đầy đủ ở trang 1 topic rồi. SĐT chính chủ dùng đc 10 năm thôi =)) =))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,000
173,061
Latest member
guongled

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week