Waiting for Answer saolamiu + MOD gmb409 - Scam, Lợi dụng chức quyền gây hậu quả nghiêm trọng

Status
Not open for further replies.
Thứ nhất :Bác GMB mình không biết có ăn giây gì với admin cũ ko mà lại giấu diếm info của admin cũ như vậy ? nếu là ng nước ngoài thực sự thì pub ra memb nó cũng chả làm gì đc ? trừ fi là người việt
Có đọc comment #74 chưa, lại còn ngi vấn với chả lý luận T.T

Đây một số thông tin cho mấy thím ... lưu ý ai đang wan tâm này đề nghị đọc câu chữ rõ ràng, đây là ảnh B chụp từ log chat ... smod và admin có thể check nên không phải sợ đây là ảnh fake, đây là tất cả sự thật ... ai nói vô lý bla bla... B không reply lại nữa, nó xảy ra rồi thì vô lý với không thì cũng thế thôi

- Đầu tiên sao B lại nói Ad là người nước ngoài? vì B đã hứa giấu thông tin này giúp Ad ( memb VN thì nhìu thần gió rồi nên B nghĩ ai muốn mở site cũng muốn giấu thôi ), đây là một cái ảnh sau 1 thời gian dài build xong site không liên lạc, ad đổi tên facebook và avatar nên B ko nhận ra

2 Tình hình site trước khi B viết topic review

3 Đây là tất cả những gì B chứng minh B không có "phần" nào trong site, tất cả thông tin đều do ad cũ cung cấp

Cuối cùng, B đang chờ ad cũ onl để check lại thông tin bán site, nếu thông tin proof trước có thật thì ad mới Scam, còn không là ad cũ lừa B và ad cũ Scam
mấy cái này cũng chả nói lên được điều gì bảo bán là bán à :v mẹ ung thư 1k$ mà đủ chữa :v
Max hài

mấy cái này cũng chả nói lên được điều gì bảo bán là bán à :v mẹ ung thư 1k$ mà đủ chữa :v
Max hài
nói lên là B đếch liên wan tới vụ Scam này, được rồi chứ ... thím góp phần không nhỏ cho cái vụ nói " éo có căn cứ " đâu

saolamiu đã xoá fb ??? Tại sao anh phải làm như vậy ? Anh nói với em anh không phải là ad CDA mà ? Kết bạn lại với e anh nhé , e đã tin tưởng anh thì anh cũng phải tin tưởng nơi e nhé ! Còn không thằng đệ này sẽ cung cấp thêm bằng chứng buộc tội anh là ad CDA anh nhé !

B sẽ nói sau, giờ B đang xác thực thông tin bán site để xác định ad mới Scam hay ad cũ Scam, B không khẳng định gì vào lúc này nên các bác chịu khó đợi thêm thời gian, chắc hết tối mai sẽ có kết quả

B đã chứng mình B không liên wan tới site này, những cáo buộc hay ngi vấn B là 1 phần của site CDA là vô lý không có căn cứ, cái này ảnh hưởng rất nhìu tới B, B muốn các bạn sau khi xong vụ này có 1 hành động nào đó thích hợp

Cái này các cụ gọi là chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng đây mà =.=

Giờ cậu đang bị nghi ngờ là tech admin của site ý , thì cậu nên chứng minh sự trong sạch của mình , chứ ko phải ngồi "nhắn nhủ" : Xong vụ này . . . blah blah .

Còn sự thật ai cũng nhìn thấy là cậu đang tìm mọi cách bao che cho admin của site ý .

Không biết gì về cái vụ này cả. Nhưng vào đọc thì thấy. Bác mod nên cho 1 mod khác team để chứng minh. Chứ máy cái hình đó fake cũng dễ thôi mà :D

nói lên là B đếch liên wan tới vụ Scam này, được rồi chứ ... thím góp phần không nhỏ cho cái vụ nói " éo có căn cứ " đâu
Em chả biết cơ mà bác che dấu info admin .... đã nói lên bác đồng lõa với admin rồi nhé

Theo những gì bạn @gmb409 post nếu đúng theo sự thật thì có vẻ là không phải là MỘT TRONG NHỮNG ADMIN của CDA. Chưa biết thực hư thế nào nhưng mình cứ xin lỗi bạn trước.
Tuy nhiên cái này cần phải để MOD teamview kiểm chứng và lấy full log chat chứ không phải chỉ trích vài đoạn. Mà face xoá rồi có lấy được log chat không nhỉ? Thấy thằng admin @saolamiu nó xoá mất facebook rồi
Về trách nhiệm, kể cả site này bạn không tham gia làm admin thì bạn cũng phải chịu trách nhiệm với Staff của forum. Chính bạn biết sự thật admin là ai mà lại nói dối để PR cho site. Bạn làm MOD ở box PTC thì bạn phải biết những bài PR của bạn như thế nó ảnh hưởng thế nào. Theo trách nhiêm của MOD thì biết admin site là saolamiu thì bạn phải nhắc nhở để prefix My Site chứ không phải lập topic tuyển ref như người chơi. Hơn thế nữa bạn còn hùa vào PR sai sự thật => Đây chính là bạn đang lạm quyền gây hậu quả nghiêm trọng đó. Bạn không làm đúng chức trách của MOD forum.

Theo những gì bạn @gmb409 post nếu đúng theo sự thật thì có vẻ là không phải là MỘT TRONG NHỮNG ADMIN của CDA. Chưa biết thực hư thế nào nhưng mình cứ xin lỗi bạn trước.
Tuy nhiên cái này cần phải để MOD teamview kiểm chứng và lấy full log chat chứ không phải chỉ trích vài đoạn. Mà face xoá rồi có lấy được log chat không nhỉ? Thấy thằng admin @saolamiu nó xoá mất facebook rồi
Về trách nhiệm, kể cả site này bạn không tham gia làm admin thì bạn cũng phải chịu trách nhiệm với Staff của forum. Chính bạn biết sự thật admin là ai mà lại nói dối để PR cho site. Bạn làm MOD ở box PTC thì bạn phải biết những bài PR của bạn như thế nó ảnh hưởng thế nào. Theo trách nhiêm của MOD thì biết admin site là saolamiu thì bạn phải nhắc nhở để prefix My Site chứ không phải lập topic tuyển ref như người chơi. Hơn thế nữa bạn còn hùa vào PR sai sự thật => Đây chính là bạn đang lạm quyền gây hậu quả nghiêm trọng đó. Bạn không làm đúng chức trách của MOD forum.
xóa fb log chat bên này vẫn còn bác ạ chỉ là tên fakebook kia k click vô đc thôi :D

Mod @gmb409 còn 6 ngày nữa cơ mà. Từ giờ tới hạn chót bác k cần phải bận tâm đến topic này. Mấy mod kia cũng nói cmt k liên quan sẽ bị xoá hết. Ai cũng có thắc mắc riêng bác mà trả lời từng người thì có mà chục trang nữa. Giờ chỉ cần tới ngày 25 mà admin kia lặn k sủi tăm nữa thì mình nghĩ bác cũng chả còn lý do gì để bảo vệ cho kẻ đã mặc kệ bác bị ng ta chất vấn. Nói nặng hơn là kẻ phản bạn. Nhưng để tới lúc 2 5 rõ 10 thì mình đề nghi bác nên hợp tác nhiệt tình với mọi người để cho thằng scam lên thớt.. :rolleyes:

Mod @gmb409 còn 6 ngày nữa cơ mà. Từ giờ tới hạn chót bác k cần phải bận tâm đến topic này. Mấy mod kia cũng nói cmt k liên quan sẽ bị xoá hết. Ai cũng có thắc mắc riêng bác mà trả lời từng người thì có mà chục trang nữa. Giờ chỉ cần tới ngày 25 mà admin kia lặn k sủi tăm nữa thì mình nghĩ bác cũng chả còn lý do gì để bảo vệ cho kẻ đã mặc kệ bác bị ng ta chất vấn. Nói nặng hơn là kẻ phản bạn. Nhưng để tới lúc 2 5 rõ 10 thì mình đề nghi bác nên hợp tác nhiệt tình với mọi người để cho thằng scam lên thớt.. :rolleyes:
thêm thời gian càng làm cho tội phạm có thể chấn tĩnh tinh thần :eek::eek::eek::eek: lằng nhằng từ bị đơn chuyển thành nguyên đơn :D:D:D:D

Còn không thằng đệ này sẽ cung cấp thêm bằng chứng buộc tội anh là ad CDA anh nhé !
Sao không đưa lên sớm luôn, không phải đây là bằng chứng mọi người tìm sao

Không biết gì về cái vụ này cả. Nhưng vào đọc thì thấy. Bác mod nên cho 1 mod khác team để chứng minh. Chứ máy cái hình đó fake cũng dễ thôi mà :D
tag bác BQT nào có thâm niên check Scam ý, nhìn đoạn hội thoại này nó tự nhiên thế ... B cũng ước đủ trình fake cỡ này, việc lục lại mess mất nhìu thời gian ...chỉ team khi có quyền từ smod or admin

Em chả biết cơ mà bác che dấu info admin .... đã nói lên bác đồng lõa với admin rồi nhé
no comment

Hơn thế nữa bạn còn hùa vào PR sai sự thật => Đây chính là bạn đang lạm quyền gây hậu quả nghiêm trọng đó. Bạn không làm đúng chức trách của MOD forum.
Pr vào lúc đó đúng hay sai sư thật, cái này nói cho rõ !

Các bác nói cứ như B là thánh, phán jì là cả đống chết theo ý, B đã nói B nhận xét theo quan điiểm cá nhân, ad nó tiềm năng, muốn làm ăn chân chính ... đó là B nghĩ lúc đó, các bác chiến site trước cả khi B viết topic, đáng lẽ thấy site xấu phải tự update tin tức, B ko chiến thì sao mà cập nhật được

Chào các bạn, mình xin cam đoan là gmb không có dính dáng gì đến vụ này. Mình biết các bác mất tiền nên đầy căm phẫn nhưng xin phép cho mình nói đôi điều.

- Mình đã bán site vào ngày 12, lúc đó mình cần tiền thật sự rất cần tiền. Việc mẹ mình bị ốm hay không thì mình sẵn sàng chụp ảnh bằng chứng cho các bạn. Thật sự lúc đó mình không nghĩ được nhiều, mẹ mình sắp chết và mình chỉ có thể làm bất cứ thứ gì có thể giúp được.
- Các bạn hỏi tại sao không đưa ra được bằng chứng, thật sự mình không có nhiều bằng chứng đâu, vì không phải cái gì logic nó cũng đúng. Em bán site chỉ để lấy tiền chữa bệnh cho mẹ và em cũng không nghĩ việc này sẽ đi đến đâu. Em càng không nghĩ là sau đó sẽ có chuyện scam vì vậy em không chuẩn bị bằng chứng gì nhiều. Em chỉ có mấy tấm ảnh chụp lại cái ticket thèn mua site và log chat trên skype cùng với info của thèn đó. Mấy bác đòi thêm thì em chịu rồi.
- Em thấy quyết định bán site của em là một sai lầm vì nó gây ảnh hưởng quá lớn tới các bác. Em thành thật xin lỗi.

ban acc @ToiCoDon hả lìu tìu :eek::eek::eek::eek::eek::eek: hài max hài ae ạ :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
Thiếu mẹ gì acc 4rum mà ban :D:D:D:D:D:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,642
172,700
Latest member
dangcau

Most viewed of week