• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer saolamiu + MOD gmb409 - Scam, Lợi dụng chức quyền gây hậu quả nghiêm trọng

Status
Not open for further replies.
Nhân vật chính cuối cùng cũng lên tiếng. Vãi thật, thảo nào lúc trước trong 4r CDA mình mới hơi phàn nàn về site đã bị thím này mắng k nể nang. :confused:

saolamiu đã xoá fb ??? Tại sao anh phải làm như vậy ? Anh nói với em anh không phải là ad CDA mà ? Kết bạn lại với e anh nhé , e đã tin tưởng anh thì anh cũng phải tin tưởng nơi e nhé ! Còn không thằng đệ này sẽ cung cấp thêm bằng chứng buộc tội anh là ad CDA anh nhé !
Anh xin lỗi thế thái anh xóa fb là không muốn nó ảnh hưởng đến mẹ anh hay gia đình anh vì họ không có tội. nhờ bác B teamview log chat giữa em và Moonking cùng với tên mua site thì các bác sẽ hiểu.

Ad vào comment rồi, chắc không ai thắc mắc nữa chứ, công việc của B giờ xác định ai là người Scam ... done

Một đống người buộc tội vô căn cứ trên này, nên phải làm jì đó hợp lý tí

Nhân vật chính cuối cùng cũng lên tiếng. Vãi thật, thảo nào lúc trước trong 4r CDA mình mới hơi phàn nàn về site đã bị thím này mắng k nể nang. :confused:
em không mắng ai cả, thâm chí em còn phàn ànn về site mình log chat với gmb và một số member khác có thể làm bằng chứng

:D:D:D:D:D:D:D:D:D bác ăn hành đúng rồi

@gmb409 Nếu thằng ad là người việt thì sao lại nói là người nước ngoài? Phải chăng để mem tin tưởng và dep? Tốt nhất nếu muốn giấu thì đừng có nói thằng ad này người nước nào luôn, chứ vn mà nói nước ngoài là gây hiểu lầm đấy

Mấy bác kìm cơn giận, cho em nói thêm đôi lời rồi mấy bác muốn làm gì cũng được.

Mấy bác kìm cơn giận, cho em nói thêm đôi lời rồi mấy bác muốn làm gì cũng được.
cho e nói nốt 1 câu sao bác k ra ngay lúc đầu mà để đến tận bây giờ nghi vấn....có thể tạo chứng cớ giả thì làm sao o_Oo_Oo_Oo_O

thật sự mình không có nhiều bằng chứng đâu, vì không phải cái gì logic nó cũng đúng. Em bán site chỉ để lấy tiền chữa bệnh cho mẹ và em cũng không nghĩ việc này sẽ đi đến đâu. Em càng không nghĩ là sau đó sẽ có chuyện scam vì vậy em không chuẩn bị bằng chứng gì nhiều
Bạn tham gia PTC bao nhiu năm rồi? Chắc chắn là trước mình. Bạn còn có thâm niên quản lý site PTC chứ k phải site này là đầu tiên. Bạn nói sao nghe nhẹ nhàng vậy. Mọi chuyện sẽ k đi đến đâu à ? :mad:Tiền thành viên đầu tư bạn lấy sử dụng rồi bán cái site giá $1k ngọt lịm rồi bạn nghĩ rằng có cái thằng điên nào đó mua site nó sẽ thay bạn trả nợ số tiền hàng chục $k đó à. haha. Nói cũng phải để ng ta tin tin 1 xíu chứ bạn.

@gmb409 Nếu thằng ad là người việt thì sao lại nói là người nước ngoài? Phải chăng để mem tin tưởng và dep? Tốt nhất nếu muốn giấu thì đừng có nói thằng ad này người nước nào luôn, chứ vn mà nói nước ngoài là gây hiểu lầm đấy
bác nên đọc chữ B ghi ở trên chứ, B đã hứa dấu thông tin ad rồi, nhưng lúc đó có 1 số memb có vấn đề nên B muốn giúp, B nói là B có wen ad
mà nói ad Việt thì khác nào B tự đấm vào mặt mình, đành fải nói wen ad mà ad nước ngoài, để giúp memb giải quyết xong sớm

bác nên đọc chữ B ghi ở trên chứ, B đã hứa dấu thông tin ad rồi, nhưng lúc đó có 1 số memb có vấn đề nên B muốn giúp, B nói là B có wen ad
mà nói ad Việt thì khác nào B tự đấm vào mặt mình, đành fải nói wen ad mà ad nước ngoài, để giúp memb giải quyết xong sớm
Giờ ạ. Có quen ad là đc rồi, nói là k biết ad ở đâu có phải hơn k? Thế cũng là giữ bí mật quốc gia của thằng ad rồi đấy

Bạn tham gia PTC bao nhiu năm rồi? Chắc chắn là trước mình. Bạn còn có thâm niên quản lý site PTC chứ k phải site này là đầu tiên. Bạn nói sao nghe nhẹ nhàng vậy. Mọi chuyện sẽ k đi đến đâu à ? :mad:Tiền thành viên đầu tư bạn lấy sử dụng rồi bán cái site giá $1k ngọt lịm rồi bạn nghĩ rằng có cái thằng điên nào đó mua site nó sẽ thay bạn trả nợ số tiền hàng chục $k đó à. haha. Nói cũng phải để ng ta tin tin 1 xíu chứ bạn.
Em bảo rồi mẹ ung thư chữa đc bệnh chỉ với 1k$ :eek::eek::eek: y học việt nam tiên tiến vl :rolleyes::rolleyes::rolleyes: tự hào quá ta

Em không phải là người duy nhất làm site, site này có cả vốn của Moonking, thèn bạn em bên Mỹ và một số bạn bè khác. Moonking thì nó rút vốn để đi nước ngoài rồi, em và một số bạn tiếp tục quản site.
Lúc em bán site em không nghĩ được như mấy bác, cũng như việc bán đi một chiếc xe, em nghĩ là site lúc đó vẫn có lãi, thèn mua site không có lý do gì để scam. Em bán đi chỉ mong có tí tiền phụ giúp cho bố. Em không vào cmt topic vì không biết phải nói cái gì. Em vào nói miệng là em bán site rồi thì ai sẽ tin.
Em không câu giờ để tạo chứng cứ giả gì hết vì ngay lúc này em cũng chả có chứng cứ gì đủ thuyết phục 100% để các bác tin em.
Nếu em có ý định scam em sẽ chuẩn bị đầy đủ chứng cứ ngoại phạm và sau đó em không cần phải đâu đầu nhưu lúc này. Em không nghĩ được nhiều nhưu thế.

Em bảo rồi mẹ ung thư chữa đc bệnh chỉ với 1k$ :eek::eek::eek: y học việt nam tiên tiến vl :rolleyes::rolleyes::rolleyes: tự hào quá ta
bác đừng sỉa sói mẹ mình, bà ấy không có tội. Nếu bác B vui lòng có thể chụp thêm vài tấm ảnh. Bố em đã đi vay hơn 10tr, mượn của bà con không ít. Em cũng chỉ góp thêm thôi bác ạ.
Em đâu phải đại gia, đâu phải có tiền trăm triệu đâu bác. Em chỉ cố gắng được chừng nào hay chừng đó thôi.

Vâng :D K phải đùa chứ 1k$ chả thấm vào đâu, ông ngoại mình bị ung thư, mới phát hiện cách đây 5 tháng mà thuốc tây trị k bớt phải dùng thuốc ta, tới h là gần tỷ bạc rồi mà chả khá hơn. Còn bà nội mình cũng ung thư, vì lỡ trị thuốc tây rồi nên phải theo mà cũng gần 500tr rồi mà cũng bình thường chứ đừng nói 1k$

bác đừng sỉa sói mẹ mình, bà ấy không có tội. Nếu bác B vui lòng có thể chụp thêm vài tấm ảnh. Bố em đã đi vay hơn 10tr, mượn của bà con không ít. Em cũng chỉ góp thêm thôi bác ạ.
Em đâu phải đại gia, đâu phải có tiền trăm triệu đâu bác. Em chỉ cố gắng được chừng nào hay chừng đó thôi.
:eek::eek::eek::eek::eek: E chả phải xỉa xói mà bác làm 1 điều quá là vô lí nên tạo nên sự bức xúc thôi

Vâng :D K phải đùa chứ 1k$ chả thấm vào đâu, ông ngoại mình bị ung thư, mới phát hiện cách đây 5 tháng mà thuốc tây trị k bớt phải dùng thuốc ta, tới h là gần tỷ bạc rồi mà chả khá hơn. Còn bà nội mình cũng ung thư, vì lỡ trị thuốc tây rồi nên phải theo mà cũng gần 500tr rồi mà cũng bình thường chứ đừng nói 1k$
:D:D:D:D:D:D:D mấy năm nay Y học nó phát triển lắm bác ạ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Giờ ạ. Có quen ad là đc rồi, nói là k biết ad ở đâu có phải hơn k? Thế cũng là giữ bí mật quốc gia của thằng ad rồi đấy
rồi sự việc cũng sẽ tiến tới mức này, các bác khẳng định saolamiu là ad nhưng không có bằng chứng thì nó y như lúc này thôi, với lại B nói wen ad mà ko biết nó ở nước nào thì cũng vô lý .... với lại B nghĩ cái này không quan trọng nữa, tóm lại h B cần teamview check xem site có bán thật không

nếu thật thì ad mới Scam, không thì saolamiu Scam ( nếu bác saolamiu lừa B thì bác hiểu rồi á, B tin tưởng bác thế mà bác đối xử như thế B ko vui tí nào đâu.... ) dù sao B vẫn tin chuyện mẹ bác có thật, ko bác cần trình bày ở đây

Mẹ em chỉ uống thuốc cầm cự thôi bác à, vì giai đoạn cuối rồi, giờ chỉ có chạy hóa chất thôi bác ơi, mấy ngày nay mình không có tâm trí nào để lo vụ này vì bận chăm mẹ. Giwof các bác đòi chứng cứ thì em chri có một số thứ thôi, không có đầy đủ đâu. Mấy bác đòi chém đòi giết em cũng sợ lắm nhưng em hiểu cảm giác mất tiền là như thế nào. Tài khoản paypal của em bị âm 1k1$ là vì bán site xong thì thèn mua site mở tranh chấp nên tài khoản của em bị âm như thế.

Chào các bạn, mình xin cam đoan là gmb không có dính dáng gì đến vụ này. Mình biết các bác mất tiền nên đầy căm phẫn nhưng xin phép cho mình nói đôi điều.

- Mình đã bán site vào ngày 12, lúc đó mình cần tiền thật sự rất cần tiền. Việc mẹ mình bị ốm hay không thì mình sẵn sàng chụp ảnh bằng chứng cho các bạn. Thật sự lúc đó mình không nghĩ được nhiều, mẹ mình sắp chết và mình chỉ có thể làm bất cứ thứ gì có thể giúp được.
- Các bạn hỏi tại sao không đưa ra được bằng chứng, thật sự mình không có nhiều bằng chứng đâu, vì không phải cái gì logic nó cũng đúng. Em bán site chỉ để lấy tiền chữa bệnh cho mẹ và em cũng không nghĩ việc này sẽ đi đến đâu. Em càng không nghĩ là sau đó sẽ có chuyện scam vì vậy em không chuẩn bị bằng chứng gì nhiều. Em chỉ có mấy tấm ảnh chụp lại cái ticket thèn mua site và log chat trên skype cùng với info của thèn đó. Mấy bác đòi thêm thì em chịu rồi.
- Em thấy quyết định bán site của em là một sai lầm vì nó gây ảnh hưởng quá lớn tới các bác. Em thành thật xin lỗi.
Làm thao tự dưng topic trước kiu là admin site người nước ngoài ! H lại lòi ng việt nam thế ! Max ảo:eek:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,131
171,220
Latest member
diembaoaz

Most discussed of week

Most discussed of week

Back