Waiting for Answer saolamiu + MOD gmb409 - Scam, Lợi dụng chức quyền gây hậu quả nghiêm trọng

Status
Not open for further replies.
Vấn đề ở đây ko phải PTC scam mà là mob B có góp phần scam ae ko? hỉu ko :mad:

Chán những bạn thế này, nói làm rõ cũng ko đc gì, cùng lắm ban nick bác ấy. vậy thì ko làm rõ àh?
ban nick xong rồi làm gì, có làm được gì đâu, sau vụ này thì B mang tiếng rồi, lòng tin giảm sút trầm cmn trọng rồi thì ban hay không ban có khác j nhau đâu, gỡ bỏ cái mác MOD thôi

ban nick xong rồi làm gì, có làm được gì đâu, sau vụ này thì B mang tiếng rồi, lòng tin giảm sút trầm cmn trọng rồi thì ban hay không ban có khác j nhau đâu, gỡ bỏ cái mác MOD thôi
Ý bạn là sau này những vụ scam thì không cần banned nick nữa. Box report scam này cũng không cần hoạt động nữa chỉ cần report cho mang tiếng là được rồi :rolleyes:

Sau vụ này đề nghị các bố làm Moderator đóng bảo hiểm 20 chai để phòng bất trắc. Gắn mác T-Mod mà không cần verify thông tin thì không bằng cả member verified.
ADmin giữ INFO của tụi mình í! Khi nào mà tụi mìn xì cam thì Admin mới đưa Info ra!

vãi cả quy chụp ý người khác, dc rồi, thích thì cho quy chụp luôn, đúng, ý mình là vậy đó, =)) ai đồng ý với mình nầu :3
Rõ ràng bạn nói thế này còn gì
sau vụ này thì B mang tiếng rồi, lòng tin giảm sút trầm cmn trọng rồi thì ban hay không ban có khác j nhau đâu
Bạn có biết rằng saolamiu đã dính phốt vài lần rồi. Và người ta không làm tới bến, để lâu *** trâu hoá bùn bây giờ lại tiếp tục khi những member mới ko biết trước đây cậu ta làm gì. Ngựa quen đường cũ là đây.

Rõ ràng bạn nói thế này còn gì

Bạn có biết rằng saolamiu đã dính phốt vài lần rồi.

Và người ta không làm tới bến, để lâu *** trâu hoá bùn bây giờ lại tiếp tục khi những member mới ko biết trước đây cậu ta làm gì. Ngựa quen đường cũ là đây.
Đồng ý với cậu 2 câu sau!

Thấy cái tên saolamiu lại nhớ đến SCRClix, hồi đó đâu từ vô đây chưa rút đc đồng nào, rất nhiều mem Việt dep vô site này.
Sau đó đùng 1 cái báo là Admin site cũ bán site lại cho saolamiu, chẳng có proof bằng chứng bán site gì cả, chỉ nói suôn là admin ko đủ duy trì nên bán lại.
Sau đó saolamiu tiếp nhận site nên reset toàn bộ thông tin (balance trong tài khoản, ref...), tất cả về lại số 0.
Những người cũ đòi tiền thì nói mới mua lại site nên không có trách nhiệm, trách nhiệm thuộc về Admin cũ, nhưng chắc cũng biết Admin cũ là ai rồi đấy :D

Cái này có bao nhiêu tiền lệ rồi. có ai xử gì đâu, có khác thì mấy ông kia không phải mod

Tớ hỏi mấy bác một câu khó nghe : " Có người uy hiếp, đe doạ mấy thánh phải tham gia trang đó à".

Ngu thì chết chứ chả phải bệnh tật, mất tiền thì máu nó nóng thiếu suy nghĩ, cứ nghĩ do người ta dụ mình chứ đâu có nghĩ được do mình tham ăn, do chính bản thân mình thiếu suy nghĩ.

Sự thật nó thế. Ai gạch đá thì chịu vậy.

Giả sử biết là thằng mod nó chính là admin trang đó thì sao , ban nick ư, để làm gì

Hoặc,

Có thêm cái topic khác kêu gọi gian hồ vào xử?

Thấy nhiều rồi, các bác đúng là không phải dạng vừa đâu
Bác đọc kĩ đi rồi nói chứ. Chủ yếu ở đây là người VN hại người VN . mà lại chúnh là những người mà dc mọi người tin tưởng. Xử lí thì chẳng để làm gì . Xóa nick , bỏ chức mob làm dc cái gì đâu. Quan trọng là xây dựng . Mà xây dựng gì thì các bác hiểu

Bác đọc kĩ đi rồi nói chứ. Chủ yếu ở đây là người VN hại người VN . mà lại chúnh là những người mà dc mọi người tin tưởng. Xử lí thì chẳng để làm gì . Xóa nick , bỏ chức mob làm dc cái gì đâu. Quan trọng là xây dựng . Mà xây dựng gì thì các bác hiểu
Xây dựng j cậu? Mình chưa hiểu?

Cái này có bao nhiêu tiền lệ rồi. có ai xử gì đâu, có khác thì mấy ông kia không phải mod

Tớ hỏi mấy bác một câu khó nghe : " Có người uy hiếp, đe doạ mấy thánh phải tham gia trang đó à".

Ngu thì chết chứ chả phải bệnh tật, mất tiền thì máu nó nóng thiếu suy nghĩ, cứ nghĩ do người ta dụ mình chứ đâu có nghĩ được do mình tham ăn, do chính bản thân mình thiếu suy nghĩ.

Sự thật nó thế. Ai gạch đá thì chịu vậy.

Giả sử biết là thằng mod nó chính là admin trang đó thì sao , ban nick ư, để làm gì

Hoặc,

Có thêm cái topic khác kêu gọi gian hồ vào xử?

Thấy nhiều rồi, các bác đúng là không phải dạng vừa đâu
Mình rất tiếc khi phải thêm gạch cho bạn xây nhà nhưng có lẽ .......... Bạn chỉ cưỡi ngựa xem hoa và phán :). Biết bao thằng vào đây PTC này nọ rồi ầm ầm củ tỏi mà ko thèm theo dõi và đọc kỹ, tốn thời gian của bạn và mọi người rồi đấy :rolleyes:. Bỏ những topic kiểu như vậy để MOB B trả lời đúng, đủ từng gạch đầu dòng của Vodanh để xử cho nó có tiền tệ à tiền lệ nha :D

- Ngay từ đầu top site này toàn member VN là đã nghi rồi...thực tế là chẳng ai quan tâm đến site này ngoài member VN, rồi thêm cái vụ Verify Account...trước giờ chỉ thấy mỗi GrandBux là tin tưởng nổi...ngoài ra các site uy tín, lâu năm như: Cashnhit, Scarlet-Click, GptPlanet, NeoBux,...đâu yêu cầu phải verify acc, thậm chí PayPal không cần phải veri luôn...còn các site khác yêu cầu verify account như: GoldenClix, SilverClix thì làm ăn bẩn bựa...trả tiền chọn lọc...v...v...
- Ngoài ra 2 pro PTC là @MrChaosq10 vs @omanizen không thấy giới thiệu site này nên cũng hiểu phần nào...

Em không biết sao chứ em ở bên mỹ 8 năm rồi. Tính vô đầu tư trang này mà mang tiếng admin công ty trụ sở gì ở anh mà tiếng anh viết trên forum bập bẹ như hồi em mới qua mỹ ý =)))))). Mỗi lần cứ suy nghĩ đầu tư mà vô forum nhìn mấy cái announcement là lại thôi :D

Nhưng thiệt ra em không nghĩ là bác saolamiu vì có 1 lần em chat với bác ý hỏi đầu tư trang này ( tính đầu tư vài k ) , và bác ý nói là đừng đầu tư nhiều, đầu tư ít chơi bằng tiền vốn, nhỡ scam còn đỡ.

Em không biết sao chứ em ở bên mỹ 8 năm rồi. Tính vô đầu tư trang này mà mang tiếng admin công ty trụ sở gì ở anh mà tiếng anh viết trên forum bập bẹ như hồi em mới qua mỹ ý =)))))). Mỗi lần cứ suy nghĩ đầu tư mà vô forum nhìn mấy cái announcement là lại thôi :D

Nhưng thiệt ra em không nghĩ là bác saolamiu vì có 1 lần em chat với bác ý hỏi đầu tư trang này ( tính đầu tư vài k ) , và bác ý nói là đừng đầu tư nhiều, đầu tư ít chơi bằng tiền vốn, nhỡ scam còn đỡ.
bác còn ở bên mỹ không? cho em xin cái yahoo nhờ tí việc :D

Đây một số thông tin cho mấy thím ... lưu ý ai đang wan tâm này đề nghị đọc câu chữ rõ ràng, đây là ảnh B chụp từ log chat ... smod và admin có thể check nên không phải sợ đây là ảnh fake, đây là tất cả sự thật ... ai nói vô lý bla bla... B không reply lại nữa, nó xảy ra rồi thì vô lý với không thì cũng thế thôi

- Đầu tiên sao B lại nói Ad là người nước ngoài? vì B đã hứa giấu thông tin này giúp Ad ( memb VN thì nhìu thần gió rồi nên B nghĩ ai muốn mở site cũng muốn giấu thôi ), đây là một cái ảnh sau 1 thời gian dài build xong site không liên lạc, ad đổi tên facebook và avatar nên B ko nhận ra

2 Tình hình site trước khi B viết topic review

3 Đây là tất cả những gì B chứng minh B không có "phần" nào trong site, tất cả thông tin đều do ad cũ cung cấp

Cuối cùng, B đang chờ ad cũ onl để check lại thông tin bán site, nếu thông tin proof trước có thật thì ad mới Scam, còn không là ad cũ lừa B và ad cũ Scam

Last edited:
có cái kết chưa, đọc dài quá mấy trang rồi :eek:

Mình nghĩ B (Bảo, Bựa, Bùi, Bẩn...gì gì đó) nên hợp tác với member bằng cách show info của ad cũ ra để mọi người điều tra cho rõ và cho mọi người thấy bạn ko dính líu gì đến nghi phạm. Hiện hắn ta đang là nghi phạm của 1 vụ án lừa đảo hàng chục member VN với thủ đoạn khá kinh tởm nên trước khi nó được minh oan thì dù bạn có thất hứa với nó cũng chả có gì là sai cả, member sẽ hiểu và ủng hộ bạn. Ngược lại thì bạn biết kết quả ra sao rồi đó, topic này sẽ kéo dài cả chục page và sẽ ko có kết quả cụ thể vì chả mod nào có thể xử khi proof của cả 2 bên còn khá mơ hồ, còn lòng tin của member với bạn sẽ giảm đáng kể, mất lòng mem là mất thu nhập (sao mất thì bạn tự hiểu), bạn suy nghĩ kỹ đi.

Mình có đọc vụ này từ đầu tới cuối :
Và cũng như mọi memb khác mình có 2 điểm thắc mắc chính
Thứ nhất :Bác GMB mình không biết có ăn giây gì với admin cũ ko mà lại giấu diếm info của admin cũ như vậy ? nếu là ng nước ngoài thực sự thì pub ra memb nó cũng chả làm gì đc ? trừ fi là người việt =>> như vậy ko thỏa đáng đối với 1 người đóng vai trò là mod mmo đã từng có bài pr cho site pda
Thứ 2 : Theo thuyết âm mưu thì mình nghĩ vụ này tên scam đang cố tình đánh lạc hướng bằng cách tung hỏa mù disputer memb - sau đó nhả ra nhằm xoa dịu vụ site scamer => và tất nhiên ai cũng hiểu vụ này sẽ đi vào dĩ vãng trong yên bình . Như vậy thì mình có thể khẳng định tên admin này với admin mới chắc chắn là 1 người chứ ko ai khác :rolleyes:

Mình nghĩ B (Bảo, Bựa, Bùi, Bẩn...gì gì đó) nên hợp tác với member bằng cách show info của ad cũ ra để mọi người điều tra cho rõ và cho mọi người thấy bạn ko dính líu gì đến nghi phạm. Hiện hắn ta đang là nghi phạm của 1 vụ án lừa đảo hàng chục member VN với thủ đoạn khá kinh tởm nên trước khi nó được minh oan thì dù bạn có thất hứa với nó cũng chả có gì là sai cả
B sẽ nói sau, giờ B đang xác thực thông tin bán site để xác định ad mới Scam hay ad cũ Scam, B không khẳng định gì vào lúc này nên các bác chịu khó đợi thêm thời gian, chắc hết tối mai sẽ có kết quả

B đã chứng mình B không liên wan tới site này, những cáo buộc hay ngi vấn B là 1 phần của site CDA là vô lý không có căn cứ, cái này ảnh hưởng rất nhìu tới B, B muốn các bạn sau khi xong vụ này có 1 hành động nào đó thích hợp

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,551
171,594
Latest member
ttmd

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week