Waiting for Answer saolamiu + MOD gmb409 - Scam, Lợi dụng chức quyền gây hậu quả nghiêm trọng

Status
Not open for further replies.
k liên quan đến site kia nhưng là mod mmo thì mình cũng hóng
đọc từ đầu đến cuối thấy cậu mod này cũng nói năng rất tử tế và có lý luận, nhưng lại toàn thấy nào là hẹn, và k nói vào vấn đề, k hiểu là có j khó nói ở đây đến vậy
1 lời hứa vậy cậu làm sao chứng minh được lời hứa ấy là chuẩn với mọi người,
cậu build site cho ngta cũng chẳng qua chỉ là giúp --->ok. Nhưng là cậu bảo chơi quen biết thì lại dấy lên mối nghi ngờ khác, và sau mỗi hành động của cậu thì admin site kia đều có những hành động đáp trả ( cậu bị ép nói ---> admin mail cho member) vậy thì nói sao để ngta tin, nếu cậu chỉ quen và k có info thì AD kia sẽ k phải nhọc công đến mức chui được vào mail đã bán mà mail lại cho mem
từ đầu khi có vụ mua bán đã là điều k đúng vì k thông báo cho mem, nếu AD kia bán site đi xong lại đầu tư lại thì sao vô lý vậy mà cậu bảo là AD cũ cũng bị scam

hỏi ae thế có info của thằng admin kia thì các cậu sẽ làm gì, nói chung ai cũng cần thời gian, hãy để cho cậu ấy 1 chút thời gian, thấy 1 số bạn bảo mod k chạy được mà, vậy cũng đừng nên cuống, cho ngta cái hạn thời gian

Tốt nhất ae nên cho B 1 cái thời hạn, và sau thời hạn đó B trả lời rõ ràng từng gạch đầu dòng cho chủ topic và ae bị scam được rõ
ý thế thôi ae đừng ném đá

Lập luận của vodanh rất có logic và thuyết phục, B vui lòng trả lời đúng trọng tâm các cậu hỏi + proof mà vodanh chất vấn để làm rõ vấn đề, tránh miên man, kéo dài topic. Vodanh và mọi người hãy cho B thời gian để post proof + trả lời từng câu hỏi mà Vodanh đặt ra.

Bạn vo_danh vui lòng liệt kệ từng câu hỏi 1 ở post 1, để bạn B trả lời từng câu nhé!

Hạn chót cho việc trả lời các câu hỏi: 25/4/2015 23:59
Sau đó BQT sẽ dựa vào topic này và các topic liên quan để đưa ra kết luật cuối cùng.

Các comment không liên quan sẽ bị xóa và ăn point cảnh cáo từ post này. Hi vọng mọi người hợp tác giữ im lặng để sự việc được sáng tỏ. Cám ơn mọi người đã quan tâm.

Last edited:
B vui lòng trả lời đúng trọng tâm các cậu hỏi + proof mà vodanh chất vấn để làm rõ vấn đề, tránh miên man, kéo dài topic. Vodanh và mọi người hãy cho B thời gian để post proof + trả lời từng câu hỏi mà Vodanh đặt ra.
Vấn đề ở đây là B ko thể chứng minh proof ở trên có thật hay không, đang chờ ad cũ nó onl để teamviewer đây ... chưa khẳng định được cái này thì không nói thêm jì đc

Suy luận của thớt và mọi người có lí nhưng ko ai dám khẳng định nó đúng, lỡ B nói ở đây nhưng B cũng sai thì sao ... B chưa khẳng định đc cái proof thì sao mà trình bày

Chỉ thế này thôi cũng đủ thấy bạn đang vong vo.
Đầu tiên khi lap topic PR ban nói bạn lâu Năm của bạn là ad và là 1 người nước ngoài
Khi big scam nổ ra bạn nói bạn có thông tin nhưng việc chưa rõ ràng, vì lời hứa bạn không thể pud.
Tiếp Theo bạn nói bạn không biết gì ngoài face.
Sau đó bạn trở về quan điểm giử lời hứa bạn tuyên bố ai chứng minh được ad scam bạn sẽ pud thông tin.
Va cuối topic đó bạn lại nói biết để làm j? Có sang tận nhà chém được hay không.
Bạn có tự thấy mâu thuẫn????
Chứng minh là điều hiển nhiên

B đang rất bực khi nhiều người "xem thường" chữ tín của B với lại B chưa dùng jì tới quyền hạn của Mod nên lạm quyền chỗ nào thế

Công việc của B là giải quyết vụ này, đem nó ra ánh sáng ... mà giờ B chưa có bằng chứng chắc chắn, các bác cũng thế ...nếu không có bằng chứng thì không kết luận được jì cả, B đang tìm bằng chứng làm rõ mọi chuyện, chưa có bằng chứng mà quy tội cho B nhìu thế à ... B càng nhìn các bác càng lấn lướt

B không phủ trách nhiệm việc này, đang cố giải quyết nó xong càng sớm càng tốt, từ hôm wa tới giờ rồi, khi nào B trốn hãy lên án
Toi đã nói xem thường chữ tín khi nào? Chữ tín của toi ngoài đời tuyệt đối không thua kém cái chữ tín ảo của bạn. Tôi chỉ là không thích dùng chữ tín làm cái cớ để vòng vo. Cái cách tốt nhất để giữ chử tín không những cho bạn mà cho cả người bạn đáng thương của bạn rất dễ dàng. Bạn thừa sức hiểu. Có điều vì lý do gì đó bạn không thể làm.

rồi rồi B đang vòng vo, vòng vo kiếm bằng chứng cho vụ này được chứ ... cái jì cũng bắt bẻ, làm kiểu jì chẳng có hành, B mà im lặng tìm câu trả lời cho vụ này rồi comment thì B ngĩ cũng hành thôi

tóm 1 cục lại vụ này sẽ được giải quyết chậm nhất là 2 ngày nữa, giờ ai có thêm bằng chứng post lên, ko thì ngồi chờ kết quả, mấy câu bắt bẻ B ko reply nữa

-Mình thấy ai cũng đỗ lỗi cho B mà quên mất rằng nếu vụ này sáng tỏ mà B không dính líu thị các bạn sẽ hành động như thế nào, có đồng loạt xin lỗi B.
- Ai cũng nói nhiều nhưng không có bằng chứng chắc chắn 100% (tất cả đều là quan điểm cá nhân, ko phải lúc nào logic cũng đúng)
- Riêng B: Mình thật sự cũng thấy có sự vòng vo ở đây nhưng vòng vo đó cũng không thể khẳng định được B có tội
- Hy vọng trước khi vụ này kết thúc, chúng ta cần bình tĩnh , khoan vội phán xét B , chờ B trả lời như thế nào đã
P/s: Mới tham gia MMO thôi và B là mod đầu tiên và duy nhất cho đến bây giờ mình biết đến trong MMO, có dành cho B một sự tin tưởng, hy vọng niềm tin đặt đúng chổ.
-

-Mình thấy ai cũng đỗ lỗi cho B mà quên mất rằng nếu vụ này sáng tỏ mà B không dính líu thị các bạn sẽ hành động như thế nào, có đồng loạt xin lỗi B.
- Ai cũng nói nhiều nhưng không có bằng chứng chắc chắn 100% (tất cả đều là quan điểm cá nhân, ko phải lúc nào logic cũng đúng)
- Riêng B: Mình thật sự cũng thấy có sự vòng vo ở đây nhưng vòng vo đó cũng không thể khẳng định được B có tội
- Hy vọng trước khi vụ này kết thúc, chúng ta cần bình tĩnh , khoan vội phán xét B , chờ B trả lời như thế nào đã
P/s: Mới tham gia MMO thôi và B là mod đầu tiên và duy nhất cho đến bây giờ mình biết đến trong MMO, có dành cho B một sự tin tưởng, hy vọng niềm tin đặt đúng chổ.
-
Người ta có nghi vấn, có bằng chứng để chứng minh nghi vấn ấy thì người ta nghi ngờ cũng dễ hiểu. Đồng tiền đi liền khúc ruột mà, mà chắc cậu chưa đọc hết thread bên box ptc và thread này nhỉ?

Người ta có nghi vấn, có bằng chứng để chứng minh nghi vấn ấy thì người ta nghi ngờ cũng dễ hiểu. Đồng tiền đi liền khúc ruột mà, mà chắc cậu chưa đọc hết thread bên box ptc và thread này nhỉ?
Mình đọc không sót một trang cậu ah, bằng chứng thì mình thấy cũng chẵng khác mấy so với những bằng chứng mà B đưa ra (thật sự mà nói thì những gì B đưa ra mình thấy không tin được) nhưng mình thấy có nhiều bạn nói như chắc chắn 100% rồi nên mình mới ý kiến như vậy thôi.Khi chưa chắc chắn thì hãy đừng vội kết luận, Dù không tin mấy bằng chứng mà B đưa nhưng không hiểu sao mình vẫn tin B không dính líu đến vụ này (hy vvọng là vậy) có thể là do mình không chơi trang này nên không xót của.
P/s: Chỉ là ý kiến cá nhân các bác đừng gạch đá tội ngiệp:D:D:D:D

Bác vôdanh dạo này xui nhỉ, đi tới đâu đụng scam tới đó. 2 năm trước mình cũng tin PTC lắm, vì là lãi suất 30% 1 tháng, dễ gì bên ngoài làm ra dc. Nhưng dc 1 thời gian thất vọng. Đầu tư cái khác thì hay hơn bác ah, như là trữ coin, hay trade coin chẳng hạn.
Lập luận của bác có lý + thuyết phục quá, hóng tình hình trả lời từ MOD gmb

Lập luận của vodanh rất có logic và thuyết phục, B vui lòng trả lời đúng trọng tâm các cậu hỏi + proof mà vodanh chất vấn để làm rõ vấn đề, tránh miên man, kéo dài topic. Vodanh và mọi người hãy cho B thời gian để post proof + trả lời từng câu hỏi mà Vodanh đặt ra.

Bạn vo_danh vui lòng liệt kệ từng câu hỏi 1 ở post 1, để bạn B trả lời từng câu nhé!

Hạn chót cho việc trả lời các câu hỏi: 25/4/2015 23:59
Sau đó BQT sẽ dựa vào topic này và các topic liên quan để đưa ra kết luật cuối cùng.

Các comment không liên quan sẽ bị xóa và ăn point cảnh cáo từ post này. Hi vọng mọi người hợp tác giữ im lặng để sự việc được sáng tỏ. Cám ơn mọi người đã quan tâm.
Vấn đề ở đây là B ko thể chứng minh proof ở trên có thật hay không, đang chờ ad cũ nó onl để teamviewer đây ... chưa khẳng định được cái này thì không nói thêm jì đc

Suy luận của thớt và mọi người có lí nhưng ko ai dám khẳng định nó đúng, lỡ B nói ở đây nhưng B cũng sai thì sao ... B chưa khẳng định đc cái proof thì sao mà trình bày
Mình đọc không sót một trang cậu ah, bằng chứng thì mình thấy cũng chẵng khác mấy so với những bằng chứng mà B đưa ra (thật sự mà nói thì những gì B đưa ra mình thấy không tin được) nhưng mình thấy có nhiều bạn nói như chắc chắn 100% rồi nên mình mới ý kiến như vậy thôi.Khi chưa chắc chắn thì hãy đừng vội kết luận, Dù không tin mấy bằng chứng mà B đưa nhưng không hiểu sao mình vẫn tin B không dính líu đến vụ này (hy vvọng là vậy) có thể là do mình không chơi trang này nên không xót của.
P/s: Chỉ là ý kiến cá nhân các bác đừng gạch đá tội ngiệp:D:D:D:D

Đầu tiên mình xin phép nói rõ ràng kẻo một số người suy diễn linh tinh. Topic này là Waiting for Answer, do bạn MOD gmb409 là người đã build site CDA. Và mọi người yêu cầu bạn MOD pub info của admin CDA nhưng bạn gmb409 đã cố tình lờ đi. Nên buộc lòng phải nghi ngờ sang một hướng khác là bạn gmb409 cũng có phần trong site CDA này. Cái này chỉ là nghi ngờ do bạn gmb409 không chịu hợp tác, lảng tránh và thiếu minh bạch về thông tin chứ không phải mình khẳng định gmb409 chắc chắn 100% là có liên quan đến site CDA. Chính vì cần phải rõ ràng nên cần bạn gmb409 đưa ra những chứng cứ cụ thể để chứng minh mình ko liên quan. Nếu bạn không liên quan mình sẽ xin lỗi bạn đàng hoàng.

Về phần các câu hỏi. Mình có vài câu hỏi sau. Có vài câu hỏi mà cách giải quyết rất đơn giản và bạn gmb409 có thể trả lời ngay lập tức, tại sao phải lòng vòng sang tận mấy ngày? Bạn cần thời gian nhiều vậy để làm gì khi chỉ chụp 1 cái log chat là xong? Ko muốn pub, ok để MOD teamview xem trước. Hay để có thời gian dài suy nghĩ cách lách tội?
- Bạn cần phải chứng minh bạn không có dính líu gì đến CDA trừ việc giúp đỡ làm site. => Đơn giản là bạn post cái log chat của bạn với admin site CDA lên, không tốn đến 5 phút chứ? Sao phải kéo tận vài ngày?
- Lúc đầu bạn nói admin của CDA là 1 người nước ngoài là bạn lâu năm. Nhưng bây giờ lộ ra admin là người Việt Nam, cụ thể là saolamiu đúng là bạn lâu năm của bạn thật đó. Tại sao bạn lại nói dối như vậy? Câu này thì lại càng đơn giản. Bạn có thể trả lời ngay được ko? Chả lẽ phải để vài ngày để nghĩ ra lý do?
- Còn cái yêu cầu chụp full screenshot và cho MOD teamview cái acc paypal của admin CDA thì chắc cũng ko cần đâu. Thằng kia thì nó ko cho MOD teamview rồi, chụp thì F12 cái là xong ko khó.

Đầu tiên khi lap topic PR ban nói bạn lâu Năm của bạn là ad và là 1 người nước ngoài
Khi big scam nổ ra bạn nói bạn có thông tin nhưng việc chưa rõ ràng, vì lời hứa bạn không thể pud.
Tiếp Theo bạn nói bạn không biết gì ngoài face.
Sau đó bạn trở về quan điểm giử lời hứa bạn tuyên bố ai chứng minh được ad scam bạn sẽ pud thông tin.
Va cuối topic đó bạn lại nói biết để làm j? Có sang tận nhà chém được hay không.
Bạn có tự thấy mâu thuẫn????
- Bạn cần phải chứng minh bạn không có dính líu gì đến CDA trừ việc giúp đỡ làm site. => Đơn giản là bạn post cái log chat của bạn với admin site CDA lên, không tốn đến 5 phút chứ? Sao phải kéo tận vài ngày?
- Lúc đầu bạn nói admin của CDA là 1 người nước ngoài là bạn lâu năm. Nhưng bây giờ lộ ra admin là người Việt Nam, cụ thể là saolamiu đúng là bạn lâu năm của bạn thật đó. Tại sao bạn lại nói dối như vậy? Câu này thì lại càng đơn giản. Bạn có thể trả lời ngay được ko? Chả lẽ phải để vài ngày để nghĩ ra lý do?
Câu này phải trả lời ngay.
Không liên quan nhưng càng xử lý chậm thì càng có nhiều thời gian để ngụy tạo chứng cứ.
"Càng có nhiều góc nhìn càng đến gần sự thật"

Hài :)
1. Muốn giải quyết được thì cần có trọng tài - Các Mod khác của 4rum ấy - thì mới phân xử được chứ ? 2 bên đôi co biết ai đúng ai sai ==> mất time....... Mà sao không thấy Mod nào vào xử lý ạ ?
2. B muốn giữ chữ tín cho 1 mình admin cũ mà quên đi Gần cả 1 cộng đồng PTC Việt đang chờ câu trả lời ? Chẳng lẽ admin cũ lại " to hơn " cộng đồng ptc Việt sao @gmb409

Hài :)
1. Muốn giải quyết được thì cần có trọng tài - Các Mod khác của 4rum ấy - thì mới phân xử được chứ ? 2 bên đôi co biết ai đúng ai sai ==> mất time....... Mà sao không thấy Mod nào vào xử lý ạ ?
2. B muốn giữ chữ tín cho 1 mình admin cũ mà quên đi Gần cả 1 cộng đồng PTC Việt đang chờ câu trả lời ? Chẳng lẽ admin cũ lại " to hơn " cộng đồng ptc Việt sao @gmb409

Đến giờ cũng chưa biết chắc chắn liệu có phải đó thật sự là 1 lời hứa hay chỉ là lý do B nghĩ ra (vì 1 lý do khác mà B không muốn nói ra) cơ mà!

Cái này có bao nhiêu tiền lệ rồi. có ai xử gì đâu, có khác thì mấy ông kia không phải mod

Tớ hỏi mấy bác một câu khó nghe : " Có người uy hiếp, đe doạ mấy thánh phải tham gia trang đó à".

Ngu thì chết chứ chả phải bệnh tật, mất tiền thì máu nó nóng thiếu suy nghĩ, cứ nghĩ do người ta dụ mình chứ đâu có nghĩ được do mình tham ăn, do chính bản thân mình thiếu suy nghĩ.

Sự thật nó thế. Ai gạch đá thì chịu vậy.

Giả sử biết là thằng mod nó chính là admin trang đó thì sao , ban nick ư, để làm gì

Hoặc,

Có thêm cái topic khác kêu gọi gian hồ vào xử?

Thấy nhiều rồi, các bác đúng là không phải dạng vừa đâu

Cái này có bao nhiêu tiền lệ rồi. có ai xử gì đâu, có khác thì mấy ông kia không phải mod

Tớ hỏi mấy bác một câu khó nghe : " Có người uy hiếp, đe doạ mấy thánh phải tham gia trang đó à".

Ngu thì chết chứ chả phải bệnh tật, mất tiền thì máu nó nóng thiếu suy nghĩ, cứ nghĩ do người ta dụ mình chứ đâu có nghĩ được do mình tham ăn, do chính bản thân mình thiếu suy nghĩ.

Giả sử biết là thằng mod nó chính là admin trang đó thì sao , ban nick ư, để làm gì

Hoặc,

Ptc vốn dĩ scam là sớm mưộn tớ đồng ý quan điểm của bạn nhung 1 nữa thui, giờ ở mmo khá nhìu new và họ thường nghĩ rằng admin mod thì đáng tin, nhưng đời ai bít đâu chữ ngờ, đồng tiền có thể làm con ng biến chất....
Tớ k theo ptc nhưng tớ hơi rãnh nên đọc hết topic này và thấy vodanh nói rất đúng, và bạn mod kia cứ cố tính ko tl vào trọng tâm và cứ tl đâu đâu ko, r diện lý do a-e gây áp lực này nọ r mệt này mệt nọ tớ nói 1 câu khó nghe chứ, ông mod đấy k là chủ mưu cũng là đồng mưu thui, giờ mọi thứ rỏ rồi có điều a-e k xác thực đc thui, và tên mod đó cứ dùng bai ca muôn thuở tui k làm k j phải chứng minh tin hay k thì tuỳ k thì banned tui đi....
Proof tui ko có hay gì gì đó, ra đi trong oanh liệt với cái danh mang án oan.... Và ung dung reg nick mới và sẽ có 1 số tiền mớii

Hoặc,

Bạn nói thế này là sai rồi. Tôi lập topic này không phải là đòi lại tiền. Đã dám chơi thì phải dám chịu. Bạn có thể chửi người khác ngu khi người ta bị site scam, nhưng bạn có thấy mình ngu ko khi thấy người ta đầu tư vào đúng những site ngon ăn mà mình thì ko dám đầu tư. Xin nói cho bạn rõ, tôi lập topic này để xác định trách nhiệm của những người liên quan và xử theo rules của forum, còn bạn nào máu nóng tìm info của admin bên ngoài xử lý riêng thì mình ko quan tâm. Bạn thông được chưa?

Hoặc,

Vấn đề ở đây ko phải PTC scam mà là mob B có góp phần scam ae ko? hỉu ko :mad:

Chán những bạn thế này, nói làm rõ cũng ko đc gì, cùng lắm ban nick bác ấy. vậy thì ko làm rõ àh?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,462
172,458
Latest member
123bLand
Back
Top Bottom