Sao ngươif Thanh Hóa bị ác cảm vậy

Status
Not open for further replies.
Kinh nghiệm bản thân

Ai đã là sinh viên hoặc là người đi ra nước ngoài làm ăn, lao động xuất khẩu mới thấu hiểu tại sao người ta ghét người TH và mới hiểu tại sao mình cũng vậy.Mặc dù vẫn tự nhủ ở đâu cũng có người nọ người kia nhưng tiếp xúc rồi mới biết. Mình biết có những công ty ở HN có những ông sếp ra luật ngầm không tuyển người TH.Nhưng dù sao cũng phải công nhận người TH nhiều người học giỏi và học hành " cày" rất " trâu bò " :D

Không ác cảm với ai cả :m021: Vậy mà có lần chẳng hiểu anh nào giọng thanh hoá phone chửi mình tùm lum... 10 phút sau mới biết là lộn số :m146:

theo cá nhân mình người miền nam dể gần dể mến và đáng iu nhất sống gì tình cảm không gì tiền, nếu ai có bạn thuộc các tỉnh miền tây về chơi với họ bạn sẽ biết và hiểu người miền tây rất tốt...

bởi vì phá đường tàu :binhsua146:
chắc vì ở đây nhiều :

chém vậy thôi chứ ở đâu chẳng có người tốt kể xấu! mình cũng có rất nhiều người bạn TH rất tốt!!:binhsua39:

Hôm nọ bà chị dân nam định định cưới một ông nghệ an vậy mà bị gia đình phản đối không hiểu tại sao đều là dân Việt Nam mình cả mà lại phân biệt vậy không biết! Mình ở trong Miền Nam thì mọi người lại rất ghét miền bắc thậm chí đi đến một số nơi có người nói tiếng bắc họ nói không phải nói tiếng Việt Nam! hic :binhsua32: Mấy người dân Thanh Hóa mình thấy đều chăm chỉ hiếu học, chăm lo cho gia đình nên có lẽ mọi người ghét!:binhsua38:

do ăn ở thôi chứ không sao người ta gét !!!!!!!!!
:binhsua79::binhsua79::binhsua79::binhsua79:

Hôm nọ bà chị dân nam định định cưới một ông nghệ an vậy mà bị gia đình phản đối không hiểu tại sao đều là dân Việt Nam mình cả mà lại phân biệt vậy không biết! Mình ở trong Miền Nam thì mọi người lại rất ghét miền bắc thậm chí đi đến một số nơi có người nói tiếng bắc họ nói không phải nói tiếng Việt Nam! hic :binhsua32: Mấy người dân Thanh Hóa mình thấy đều chăm chỉ hiếu học, chăm lo cho gia đình nên có lẽ mọi người ghét!:binhsua38:
chấc cũng làm gì mới bị ghét bạn ơi, nói thật mình người miền nam và trong miền nam mình 100% là không thích miền bắc nếu con nhà khó là không cho phép lấy nhau đâu...

Không có gì là tự nhiên hết bạn các bạn à, cái gì cũng có lý do của nó. Tại sao nhiều người có ác cảm với Thanh Hóa đầu tiên người Thanh Hóa tự hỏi mình trc hết. Các bạn vào miên nam sẽ thấy, cứ nghe người Thanh hóa là 10 người thì hết 9 người có ác cảm rồi.

Không hiểu sao các bạn có ác cảm với TH vậy, hồi học đại học mình cũng ở cùng với 1 e ở Bá Thước, mấy a e vẫn bình thường, thậm chí là giàu tình cảm hết.
có lẽ ta nên nhìn nhận tùy từng người các bác à, có người này, có người kia chứ.

Tôi người Huế, tôi yêu quê hương mình, tôi tự hào vì đi đâu cũng đc mọi người yêu mến và chào đón vì nghe đến người Huế họ cảm thấy miền đất mà con người nơi đó gần gủi thân thiện ,kín đáo và trầm lắng.
http://www.vedepphatphap.com/2011/12/tinh-cach-nguoi-hue.html

gái thanh hóa mà đẹp nỗi gì, gái miền tây xinh vô địch

ta ở Cần Thơ đê.:binhsua44:girl Cần Thơ séc xề khỏi chê:binhsua07::binhsua07::binhsua07::binhsua07::binhsua07:

Bác nào ở Hải Dương vào ủng hộ gái HD hehe
:m010::m010::m010::m010::m010::m010::m010:

uk ... các boy Thanh Hóa lên HN học , cực kì thích đua đòi luôn , theo kiểu đú bẩn ý , tiền thỳ chả có đâu , nhưng thích sài sang lắm , thích oai lắm , thích hổ báo lắm
Quỵt nợ , cù nhây .... nói chung là bẩn tính

Có thể chủ thớt ko phải người như thế , nhưng mình ko thể nói khác đc ... vì mình gặp nhiều ... phát sợ luôn

Mình thì luôn nghĩ cuộc sống có ng này người kia! Và mình cũng ít có bạn bè là thanh hóa! Mới xuống hn học và quen 1 số bạn! trong đó có cả bạn đồng nghiệp! nhưng thú thật...Nhiều lúc mình cũng phát sợ như bạn!

---------- Post added at 10:57 AM ---------- Previous post was at 10:36 AM ----------

cái thàng bẩn tính này sao quơ đũa cả nắm thế hã mày 10 cái éo gì mày 7 cái éo gì, mày tính trong xã hội ko tính mày tính trong cái lóp học của mày là mày suy ra dc ah, thế tao nói mấy thằng TPHCM bẩn mà bựa thì chúng mày thấy sao
VD: đi chơi gái mại dâm này, thuốc lắc thuốc phiện này,giết người cướp giật này đa số người thành phố ko đấy , đụng tới 1 cái phân biệt chũng tộc.

Ông bạn nói thế lại sai rồi! Thú y lạp thớt để anh em hiểu nhau hơn! và giải đáp thắc mắc của thu ý ;))! Mn chỉ nêu quan điểm và những gì mà mn thấy! nếu ông bạn nói điều này thì để tôi bổ xung cái còn thiếu nhé!

VD: đi chơi gái mại dâm này, thuốc lắc thuốc phiện này,giết người cướp giật này đa số người thành phố ko đấy , .........

Họ giết ng đấy! họ cướp của đấy, họ chơi gái mại dâm đây! NHƯNG HỌ ÍT KHI SỐNG ĐỂU CÁNG VÀ LỢI DỤNG BẠN BÈ - KỂ CẢ LÀ BẠN THÂN CỦA NHAU! - Tôi nói thế thôi còn ai gặp thì ng đó hiểu! Ai thông cảm bỏ qua cho nhau dc thì ng đó sống có niềm vui!
Còn riêng tôi ! tôi mún làm bạn với tất cả mọi ng trong đất nc S nhỏ bé này! Nhưng đã là bạn của nhau k giúp dc nhau thì đừng có lợi dụng và hại nhau!

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,419
171,470
Latest member
gnohpcntt

Most viewed of week