Sao ngươif Thanh Hóa bị ác cảm vậy

Status
Not open for further replies.
Mình cũng chả ghét ai cả. Mình cũng nghe Thanh Hóa chăm học mà, mình còn có 1 thằng bạn ở đó rất là dễ thương:">

Chỉ ác cảm với người xấu, trong tư tưởng mình ko có định nghĩa ác cảm với dân miền nào hết!

Nếu bạn là sinh viên bạn mới thấy dân TH bựa như thế nào
Ko dám nói tất cả , nhưng 10 thằng thỳ 7 thằng nát ... thật luôn ... ko hề có ý xúc phạm

Mình phải quote lại cái cm của bạn này ,chuẩn 100% ,mình không có ý nghĩ cục bộ địa phương nhưng ,hình như là bản chất thật :D

Thì 10 ng thanh hóa ko biết được mấy ng! Lúc mới lên sv mình cũng ko tin nhưng sau 1 thời gian thì :binhsua35:

tớ dân Quảng Ninh, lên HN học bị nói là dân nhà giàu ăn chơi ( mà mình có ăn chơi đâu, còn chẳng bằng mấy chị quê nghệ an lên từ vịt hóa thiên nga), tớ học cái trường nhiều dân Thanh Hóa lắm, cũng thấy người này người nọ, nhưng phải nói thật là người Thanh Hóa nhiều người giỏi, cũng nhiều người dùng cái giỏi của mình làm lợi cho mình 1 cách ích kỷ, nên bị nói.:binhsua12::binhsua12:
Đến chính người Thanh hóa nhiều lúc cũng phải thốt lên là thái độ của đồng hương mình làm hỏng tiếng tăm đất Thanh Hóa mà. Chỗ nào cũng có người này ngừoi nọ thôi. :binhsua33:
Với lại, người yêu tớ là dân Thanh hóa nhé, sống còn đẹp hơn khối thằng khác nhiều.:binhsua11::binhsua11:

Ai đi du lịch Thanh Hóa chắc cũng hiểu.
Trước mình có đi Sầm sơn. NHà hàng khách sạn thì chặt chém.Ra bãi tắm thuê cái ghế ngồi. Tính tiền xong xuôi ở đâu 1 anh đẹp trai khác đi ra tự xưng là chủ chỗ ghế đấy bảo chưa trả tiền cuối cùng mất 2 lần tiền.Haizzzzzz. Mang tiếng đi du lịch để nghỉ ngơi thư giãn nhưng lại rước cái bực vài người. Trái ngược hoàn toàn với Nghệ An. :D

Mình cũng đồng ý với bạn này luôn ,đi sầm sơn thì quả là acc mộng ,những chỗ khác thì còn đỡ nhưng đến Sầm sơn thì một lần kinh cả 3 đời ,đi Cửa lò thì lại muốn đi lần 2 :D

Đúng là đâu cũng có người này người kia. Nhưng khi đã thành cái tiêng thì nó là số đông bạn ah.
Bản thân tớ sinh ra và lớn lên ở HP, đã trải qua 5 năm sinh viên ở HN, 4 tháng trong quân ngũ, và bây giờ đang ở TP. HCM. Tớ thì chẳng kỳ thị ai cả, chơi được với ai thì chơi thôi, Nghệ An có, Nam định có, Hà Nội có, Sài Gòn có, Quảng Ninh có, Hà Tĩnh cũng có.........Nhưng mà đúng là chưa chơi được với ai người Thanh Hóa :-s

Còn về phần bạn nếu thấy mình sống như vậy là phải thì chẳng việc gì phải sợ cả, mọi người sẽ nhận ra thôi :). Còn thằng nào vì cái tiếng đó mà không muốn chơi với mình thì cũng không cần thiết phải quan tâm nó làm gì :D. Hồi tớ mới vào học đại học, mấy thằng Nghệ An cũng không muốn nói chuyện với mình vì mình là người Hải Phòng, nhưng mà mình mặc kệ, không chơi với mày bố chơi với thằng khác :)). Rồi sau đó thì tự chúng nó đã nhận ra nó sai, vậy thôi!!!!

Thanh Hóa là một địa phương chứa phần lớn những con người xấu tính:binhsua39:
Hầu như là như vậy , chỗ mình cũng có bà quê Thanh Hóa này
Để cái xe ở góc đường , chả phải đường nhà bả , mà bả cứ xiên xỏ mềnh :binhsua39:
cứ như kiểu đường nhà bả luôn:binhsua30:Nào thì ai cho đậu xe chỗ này , vướng mắt , trẻ con nó chạy nô xô đổ ,....
Ghét cực:binhsua35:
chỉ mún tút ngay cái sịp ra giét vô cái alo của bà già:binhsua37:

kon gái thanh hóa qua vinh gê lắm :))
ông bà mình mà thấy mình chơi vs kon gái TH là nạt bảo tránh xa liền :m190: hem hiểu vì xao
ông anh mình mới cưới 1 chị Th thấy cũng tốt + xinh ngoan hiền . Nhưng phải đấu tranh ghê lắm mới cưới đc đấy, còn họp ae lại bàn về chuyện này cả đống lần :)) mềnh toàn đi chóp bu

kon gái thanh hóa qua vinh gê lắm :))
ông bà mình mà thấy mình chơi vs kon gái TH là nạt bảo tránh xa liền :m190: hem hiểu vì xao
ông anh mình mới cưới 1 chị Th thấy cũng tốt + xinh ngoan hiền . Nhưng phải đấu tranh ghê lắm mới cưới đc đấy, còn họp ae lại bàn về chuyện này cả đống lần :)) mềnh toàn đi chóp bu

Thằng bạn của thằng em tớ cưới vợ người Thanh Hóa mà cũng bị ngăn chặn dã man lắm. Cuối cùng nó chơi bài "tiền trảm hậu tấu" vác bụng bốn tháng về bắt bố mẹ làm đám cưới :))

Cả làng cả tổng bán tán chỉ vì vợ nó là người Thanh Hóa chứ không phải vì nó có bầu :-ss

Hôm nay đi nhậu về cũng nói về dân TH, trong 10 người TH thì chỉ có 1 thằng TH chơi được! Nói thật dân TH có tiếng từ lâu :|

theo thông tấn xã YY chiều nay 1 vụ 60 thanh tiên TH hẹn ốp 2 cháu ở ĐH ngoại ngữ thực hư sao thì chưa rõ . Lý do vì tội nói xấu người TH trên FB :m131:
Zui héng :m131:

Gái Thanh Hóa đểu vô đối, chạm vào 1 lần và sợ

Đúng là đâu cũng có người này người kia. Nhưng khi đã thành cái tiêng thì nó là số đông bạn ah.
Bản thân tớ sinh ra và lớn lên ở HP, đã trải qua 5 năm sinh viên ở HN, 4 tháng trong quân ngũ, và bây giờ đang ở TP. HCM. Tớ thì chẳng kỳ thị ai cả, chơi được với ai thì chơi thôi, Nghệ An có, Nam định có, Hà Nội có, Sài Gòn có, Quảng Ninh có, Hà Tĩnh cũng có.........Nhưng mà đúng là chưa chơi được với ai người Thanh Hóa :-s

Còn về phần bạn nếu thấy mình sống như vậy là phải thì chẳng việc gì phải sợ cả, mọi người sẽ nhận ra thôi :). Còn thằng nào vì cái tiếng đó mà không muốn chơi với mình thì cũng không cần thiết phải quan tâm nó làm gì :D. Hồi tớ mới vào học đại học, mấy thằng Nghệ An cũng không muốn nói chuyện với mình vì mình là người Hải Phòng, nhưng mà mình mặc kệ, không chơi với mày bố chơi với thằng khác :)). Rồi sau đó thì tự chúng nó đã nhận ra nó sai, vậy thôi!!!!

Cậu này nói đúng đấy!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,913
171,954
Latest member
tieuminh7000

Most discussed of week

Most discussed of week