PP US bị đòi TAX. cần giúp

ngonlua1990

Senior
Reactions
64
MR
0.099
PP US của mình dùng để buôn bán, nhận tiền.

Sáng nay bị PP gửi cho email này, nó đòi TAX. Yêu cầu gửi cho nó 1 trong 3 thứ sau: SSN, ITIN hoặc EIN.

Anh em nào có cách fake không?

Cảm ơn

P/S Mình có upload thêm ảnh 2

Attachments

282.6 KB · Views: 51
    18.7 KB · Views: 40
Last edited:
Cái này hình như nó bảo làm 1 trong những thứ đó, bác có ssn thì add vào xem thử

Cái này hình như nó bảo làm 1 trong những thứ đó, bác có ssn thì add vào xem thử
add SSN chuẩn vào là đc .

Kiếm SSN ở đâu vậy 2 bạn ?

PP US này mình đi mua, nên chỉ có thông tin thôi.
Thấy có 1 đoạn 9 số, không biết có phải mã SSN ko. Điền nhầm thì nó limited chết :(

Kiếm SSN ở đâu vậy 2 bạn ?

PP US này mình đi mua, nên chỉ có thông tin thôi.
Thấy có 1 đoạn 9 số, không biết có phải mã SSN ko. Điền nhầm thì nó limited chết :(
mua bên muabank phải hem, bên đó có cung cấp thông tin về ssn, dob mà nhỉ

mua bên muabank phải hem, bên đó có cung cấp thông tin về ssn, dob mà nhỉ

Minh mua tk us này trước khi biết về muabank :(

Hình như giờ ở muabank cũng ko bán tk pp us nữa, đang tính làm vài em pp us sơ cua, nếu cái nào lỗi chuyển sang tk khác luôn

Các bác nghĩ đơn giản có SSN add vô là được ,info thì đi mua , biết thằng chủ nó đã đăng kí pp chưa , dù có ssn chuẩn add vào mà xem , có ăn mit ko , còn đòi tax thì xác định bỏ , cuối năm nó đòi tax giải trình đó mà , acc bác nhận nhiều tiền rồi ,
bạn hiểu rõ về diện đóm hok mà phán như thánh thế.
bạn add ssn sai vào thì nó báo sai thôi éo bao giờ limit nhé. add đúng thì ok dùng tiếp thế thôi. còn hok có ssn thì bỏ.
bình thường pp bắt buộc pải có full info khi reg. ac live thì bạn dùng mãi mãi chẳng sao .

Các bác nghĩ đơn giản có SSN add vô là được ,info thì đi mua , biết thằng chủ nó đã đăng kí pp chưa , dù có ssn chuẩn add vào mà xem , có ăn mit ko , còn đòi tax thì xác định bỏ , cuối năm nó đòi tax giải trình đó mà , acc bác nhận nhiều tiền rồi ,
Thực sự là chỉ cần có SSN là được nhưng thường khi add SSN nó sẽ báo lỗi và bạn cần làm theo hướng dẫn là gởi thông tin SSN đến email của nó và chờ được xác nhận.

Thế khi chủ củ của info đang dùng và đã ssn thì bác tính sao , tôi đây đã từng bị 5-6 acc tranh chấp , khi reg đã add ssn , dùng 1 time live bình thường , sau đó có step báo tranh chấp ssn với chủ info này , thì sao , thực tế nói cả thôi , ko phán lý thuyết
1 SSN bạn chỉ đc phép reg 3 dạng khác nhau của pp thì nó sẽ chấp nhận nhé. bị tranh chấp là trường hợp hiếm ( tớ chưa bị bao giờ vì full info mình có để lựa chọn ) bạn cũng có thể up lên business để đỡ bị trùng vs thằng chủ info.

Acc của bác nhận quá 20k/Năm là nó đòi Tax. Rút hết tiền về rồi hãy tính điền Lung Tung vào nha không lại 180 ngày.

Mình cũng điền SSN vào rồi. Nó yêu cầu, nếu cần thông tin gì thêm thì mình phải cung cấp cho nó. Và nó báo là nếu cứ tiền trình kiếm tiền thế này thì chuẩn bị phải điền 1099 Tax Form :(

Đang tính mua 1 vài pp us để làm ăn trải dàn đều mà ko biết ai bán.

Mình cũng điền SSN vào rồi. Nó yêu cầu, nếu cần thông tin gì thêm thì mình phải cung cấp cho nó. Và nó báo là nếu cứ tiền trình kiếm tiền thế này thì chuẩn bị phải điền 1099 Tax Form :(

Đang tính mua 1 vài pp us để làm ăn trải dàn đều mà ko biết ai bán.
Làm ăn kinh khủng thật

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom