Cần cứu 1 case chargeback f&f

Chào ae mmo4me, hôm nay mình ngoi lên là để xin ý kiến của các ae về 1 ca khá căng của mình hiện tại. Tình hình là ngày 2/6/2023 vừa rồi mình có bán 1 tài khoản game (cụ thể là game valorant) cho 1 thằng nước ngoài trao đổi bằng discord, nó gửi mình 180$ vào paypal của mình theo hình thức f&f, nhưng tự nhiên vào cuối ngày hôm đó thì nó mở 1 case đòi tiền (với lí do là giao dịch ko được người mua thực hiện), mình có reply lại cho nó thì nó bảo là nó 'mở nhầm' (đoạn này kiểu wtf?), xong nó cũng làm theo ý mình là điện lên paypal của nước nó đòi đóng case. Sau đó thì đúng thật là case đã được ĐÓNG LẠI VĨNH VIỄN bên nó (mình có thể confirm đoạn này vì nó livestream discord cho mình xem nó log vào paypal và mở ra case thì thấy đóng thật, chữ CLOSED rõ ràng), nhưng sao bên paypal của mình thì vẫn còn case ở đó và vẫn đang trong trạng thái 'under review'??? Mong các giáo chủ giải đáp em nên làm gì bây giờ ạ T_T chứ em thấy nản vl, ngâm 4 ngày liền thử vô send tiền thì nó vẫn không cho send T_T
Cảm ơn mọi người nhiều ạ

không cho gửi là 1 chuyện, còn case đóng rồi thì là chuyện khác.
xem thử case đó trong accoutn của bạn đã close chưa

không cho gửi là 1 chuyện, còn case đóng rồi thì là chuyện khác.
xem thử case đó trong accoutn của bạn đã close chưa
như đã nói ở trên, là bên acc người mua gửi tiền thì close rồi, còn bên acc mình thì chưa

như đã nói ở trên, là bên acc người mua gửi tiền thì close rồi, còn bên acc mình thì chưa
chưa thì đợi. hoặc contact pp xem
còn vụ gửi tiền là chuyện khác
nếu tiền là trong avalible rồi thì được rồi

chưa thì đợi. hoặc contact pp xem
còn vụ gửi tiền là chuyện khác
nếu tiền là trong avalible rồi thì được rồi
tiền vẫn nằm trong balance của mình và từ lúc bị mở case cho đến hiện tại thì vẫn chưa từng bị hold

thế thì lạ, dính case thì tiền sẽ dình hold. trong balance thì cứ tự tin mà dùng. không phải nghĩ nhiều

tiền vẫn nằm trong balance của mình và từ lúc bị mở case cho đến hiện tại thì vẫn chưa từng bị hold
Vậy nghĩa là acc paypal của bác đã bị limit. Case closed rồi :v

mình tính đợi thêm 1 tuần nữa, không được thì mình gọi
đóng case vẫn phải đợi tầm 10 ngày mới đc b nhé

Đây là bên mua chắc ban đầu nó định scam bác bằng cách mở case tranh chấp pp để lấy lại tiền đúng không. Chứ chả có ai tự nhiên vào paypal mở case làm gì, cũng không có chuyện mở nhầm vì nó còn phải điền nội dung tranh chấp. Cái này nếu chuyển tiền qua dạng thanh toán invoice hay mua hàng thì b thua chặt. Trước nhiều thằng nó scam kiểu này lắm

Đây là bên mua chắc ban đầu nó định scam bác bằng cách mở case tranh chấp pp để lấy lại tiền đúng không. Chứ chả có ai tự nhiên vào paypal mở case làm gì, cũng không có chuyện mở nhầm vì nó còn phải điền nội dung tranh chấp. Cái này nếu chuyển tiền qua dạng thanh toán invoice hay mua hàng thì b thua chặt. Trước nhiều thằng nó scam kiểu này lắm
nhưng mà sao mình yêu cầu đóng case thì nó đóng luôn ấy nhỉ, nó cón stream cả màn hình vụ việc của nó là mình đã thấy đóng chặt rồi

UPDATE + CẢNH BÁO: Sau 2 ngày bị limit tài khoản vĩnh viễn thì paypal đã chargeback lại tiền cho thằng sv đấy (MẶC DÙ CASE ĐÃ ĐÓNG VÀ XỬ EM THẮNG) => em mất trắng tài khoản game, thằng kia sủi thẳng cẳng, mong mn sau này nếu có giao dịch với nước ngoài thì nên dùng các cổng khác thay vì paypal :) Lỏ thì vcl, bị lừa thì có mà trời cứu vì sẽ chả ai đứng ra đi sang bên kia bán cầu đòi cho các bác :((

UPDATE + CẢNH BÁO: Sau 2 ngày bị limit tài khoản vĩnh viễn thì paypal đã chargeback lại tiền cho thằng sv đấy (MẶC DÙ CASE ĐÃ ĐÓNG VÀ XỬ EM THẮNG) => em mất trắng tài khoản game, thằng kia sủi thẳng cẳng, mong mn sau này nếu có giao dịch với nước ngoài thì nên dùng các cổng khác thay vì paypal :) Lỏ thì vcl, bị lừa thì có mà trời cứu vì sẽ chả ai đứng ra đi sang bên kia bán cầu đòi cho các bác :((
chia buồn cùng bác + hoàn toàn đồng tình lời khuyên của bác, nên ngưng sử dụng paypal

Vậy là bác không giữ lại hậu thủ à bác =)) Bác xem topic của em trong premium thread nhé =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom