• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[PIX] Thảo luận: Dân captcha Việt Nam nên tiếp tục làm PIX hay là đình công và khiếu nại.

Status
Not open for further replies.

huyyoung

Senior
Reactions
838
MR
0.000
Insuree Balance
0
Em xin mạn phép xin các mod va admin cho em mở ra topic này để thảo luận về vấn đề như trên.

Như chúng ta đã biết, PIX là sever captcha hot nhất ở Việt Nam về cách thanh toán và thu nhập, nhiều người đã xem captcha tại PIX là một cái nghề, mỗi ngày nếu chăm chỉ thì có thể kiếm được >10$ (với các pro gõ nhanh), đó là con số mơ ước đối với nhiêu người (trong đó có em).

Nhưng hiện tại, đã có rất nhiều biến động và thay đổi từ thắng PIX, náo là liên tuc baned id, tính $ theo pri, và mới đây nhất là chuyển các ID trước ngày 14/02/2012 từ các id cố định thành các id tính theo pri, đó là một sự bất công.

Ở Việt Nam, vật giá leo thang, nhưng 1$ ~ 20800vnd, chúng ta ngồi có thể 1 giờ hoặc hơn 1 giờ mới được 1$. Mà anh em cũng đã biết, ngồi nhiều cũng đâu tốt, nhưng vì kiếm tiền, mình mới ngồi như thế. Nhưng nay lại tính theo pri, thế thì đâu phải lúc nao id của chúng ta cũng giữ được ở mức pri0. Nào là loading, nào là submit, nào là error, nào là time out, nà là hình ảnh load chậm, tốc độ thấp (phải add nhiều id),.v..v, pri sẽ tăng (đó là mưu đồ của PIX), đồng nghĩa với việc $ của ta sẽ giảm.

Vẫn biết captcha là nghề kiếm $ của nhiều anh em MMO, nhưng anh em có can đảm một thời gian không? Và có một bác pro nào đó giỏi Anh Văn, có thể nói trao đổi trực tiếp với admin của PIX về vấn đề trên để giải quyết chính sách bất công này hay không? Có lẽ anh em MMO rất cảm kích bác ấy.

Vài dòng tâm sự, mong được sự góp ý chân thành từ anh em MMO.
Thân.

Đình công vô ích
Đã từng đình công theo ae cả tháng :binhsua129:
Giờ ai còn ID thì chiến, ai bỏ thì tìm đường dự án khác thôi =((

Mod có ý kiến gì cho anh em với.

ko có gì để cho topic sống đến tối đấy xem gạch đá cỡ nào rồi close 1 thể . đình công ko muốn nói cũng phải nói rằng chả có lợi gì cả . 1 là nghỉ 2 là làm , pix nó đâu có thiếu người đâu mà nó sợ cậu . mình phải lê lết để làm mình ko làm code ra nhanh đứa khác nó làm thì cũng = thừa ???

giờ rate của pix vẫn gọi là cao. ít người làm thì tốc độ load lại tăng lên. lại hot cho người khác và ko hot cho pro
thế thôi.
PS : đang kiếm cho vài anh em 1 công việc xong để đống ID đó solo

Vấn đề hơi nhức nhối dẫn tới nhức nách quá thôi thì tới đâu thì tới....

Ở mmo4vn box captcha mọi người đều ích kỷ không vì mọi người, làm việc đều là quyền lợi riêng cho mình k nghĩ đến tập thể, đến người khác có cùng miếng cơm manh áo, và k vì sự lâu dài tương lai cạp cạp. Ai trách thì cứ trách ông trời lại không bằng cho anh em cạp cạp và giờ sự thể lại ra thế này là do lỗi của một vài người.

Do đó, mail dưới là sự thật vũ phàng cũng k thể trách mình được, và k vì tập thể, sr anh em nha (dù biết là một đòn đánh trả lại tất cả) ... mình biết có nhiều người làm theo 1 nhóm, và bênh nhau, nghi nghi ngờ ngờ vực mình là ecapteam, mình rất ức chế nên báo cho pix. Mình xin chia tay box captcha mmo4vn và chia tay anh em. Sorry...

zzHoangHungzzz 29 / 6 (2 ngày trước)
tới admin, admin
Link: http://mmo4me.com/showthread.php?64429-PIX-update-ver-49-Update-tinh-hinh-load-cua-PIX-2706/page41

These people type one-word in two word picture. Admin can view attach below:

All ids same priority 9... This is proof of typing one word with over 30 wpm speed.

Hope to admin can resolve this thing.
Find and ban these account...

Giờ mọi sự đã rồi thì k còn gì hơn là phải chia tay sau khi đã hoàn tất công việc..
GOODBYE FOREVER
Độ - - - -- - -- -- -

chịu chẳng còn gì mà nói

All ids same priority 9... This is proof of typing one word with over 30 wpm speed.

pri 9 thì công nhận nhưng đánh 1 chữ tốc 30wpm thì sau bạn đừng nói
rất nhiều anh em nhiều lúc code dễ vẫn chạm đc môc 30wpm đó

Ở mmo4vn box captcha mọi người đều ích kỷ không vì mọi người, làm việc đều là quyền lợi riêng cho mình k nghĩ đến tập thể, đến người khác có cùng miếng cơm manh áo, và k vì sự lâu dài tương lai cạp cạp. Ai trách thì cứ trách ông trời lại không bằng cho anh em cạp cạp và giờ sự thể lại ra thế này là do lỗi của một vài người.

Do đó, mail dưới là sự thật vũ phàng cũng k thể trách mình được, và k vì tập thể, sr anh em nha (dù biết là một đòn đánh trả lại tất cả) ... mình biết có nhiều người làm theo 1 nhóm, và bênh nhau, nghi nghi ngờ ngờ vực mình là ecapteam, mình rất ức chế nên báo cho pix. Mình xin chia tay box captcha mmo4vn và chia tay anh em. Sorry...

tới admin, admin
Link: http://mmo4me.com/showthread.php?64429-PIX-update-ver-49-Update-tinh-hinh-load-cua-PIX-2706/page41

Giờ mọi sự đã rồi thì k còn gì hơn là phải chia tay sau khi đã hoàn tất công việc..
GOODBYE FOREVER
Độ - - - -- - -- -- -

bị điên hả thằng khùng?? show gì ko show mày show cái soft lên, mày thích cho tất cả mọi người đói à
làm thì làm ko làm thì biến, mày phá đám vừa thôi, cút đi

đừng trách pix mà hãy trách mình gõ 1 chữ+chữ thường...làm sao chữ thường khi gửi qua khach hàng nó sẽ báo sai là khách hàng phàn nàn liền..chọc pix nó quạu rồi đổ thừa ai nữa..thữ đặt mình là admin pix coi, có ai bực không???

dù nó có rate 0.5$/1000 hình tao vẫn phải làm vì nó là miếng ăn của bọn tao,bọn mày giỏi thì cút đi tìm việc khác đi, đừng có phá chén cơm của bọn tao. đừng có làm cái trò ko ăn thì đạp đổ, chúng mày kiếm tiền dễ quá mà nên coi khinh đồng tiền à

Đây đâu phải lần đầu pix trở mình mà bạn còn đòi đình công !
Lần trước cũng có phong trào như vậy, kết quả thì vẫn phải âm thầm sống theo ý pix thôi !
Pix nó như hôm nay 1 phần cũng ko phải là nó muốn đâu, nó chỉ làm để đáp lại những j` ng` ta làm với nó thôi !
Bạn đình công thậm chí là nghỉ luôn thì vẫn thế => nó vẫn trơ ra đó !
Pix vẫn hot, rate vẫn tốt, chế độ pay vẫn làm hài lòng ng` khác :-t

Vẫn là miếng cơm + manh áo của rất nhiều người, hoàn cảnh bạn tốt bạn ko cần nó, nhưng vs ng` khác nó là cả 1 công việc tâm huyết đấy !

chúng mày cheat quen, ăn tiền quen rồi bây giờ bị ban bị cấm thì khó chịu, phá hoại
còn bọn tao thì sao. bọn tao làm ăn lương thiện, theo đúng rule của pix cuối cùng cũng bị lũ chúng mày làm cho liên lụy, đã ko muốn nói thì thôi đừng có làm thêm trò phá đám nữa
chúng mày ko làm pix nữa bọn tao càng mừng, tiễn chúng mày khỏi pixprofit:binhsua146:

Tớ nghĩ ông Hoàng Hùng gửi admin trước khi thằng pix nó reset toàn bộ id trước 14/2 về rate theo pri, ...
Các bạn ko thấy ổng chụp 2 cái hình đều ghi là ngày 29.6 à.. là ngày còn rate 1$ for 1000 code cho tất cả các id cũ đó.

Tớ nghĩ vì mail của ổng mà thằng pix thay đổi chính sách sớm hơn, nếu ko có mail đó tớ nghĩ thì thằng pix chẳng dám reset toàn bộ id về rate theo pri đâu.

Do đpF3, mail dưới là sự thật vũ phàng cũng k thể trách mình được, và k vì tập thể, sr anh em nha (dù biết là một đòn đánh trả lại tất cả) ... mình biết có nhiều người làm theo 1 nhóm, và bênh nhau, nghi nghi ngờ ngờ vực mình là ecapteam, mình rất ức chế nên báo cho pix. Mình xin chia tay box captcha mmo4vn và chia tay anh em. Sorry...

tới admin, admin

GOODBYE FOREVER
Độ - - - -- - -- -- -

các bác ko thấy ổng ghi GOODBYE FOREVER sao
Các bác chú ý dòng sau thì sẽ rõ mục đích của ổng

Last edited by a moderator:
chúng mày gặp may là có gia đình có điều kiện, có duyên biết mmo nên thấy kiếm tiền dễ, chúng mày thử ra đời đi làm việc xem, bưng cà phê chạy mỏi chân, bê mỏi tay làm 10 tiếng đến đêm muỗi đốt đầy người để kiếm 3$ 1 ngày đó, bao giờ ra đời làm việc thì mới biết captcha là chén cơm ngon của bọn tao đến thế nào

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,993
Latest member
68gamebaisystems
Back
Top Bottom