PIX - PIX | Toàn tập về dự án PIX (hướng dẫn, load, pay...) - xem trước khi hỏi | PIX - PIX

Hiện tại mình đang gõ 24 ID mới toanh !!! Đang phân vân giữa 2 phương án sau, mọi người cho mình tham khảo xem ý nào hay hơn:
1/Lấy 4 ID ra làm ID chủ kéo theo 20 thằng ID con.
2/Lấy 24 ID ra làm ID chủ, chấp nhận hy sinh 72$ để có 24 ID pri 0.
:( Phân vân quá !!!

Sau vài ngày đắn đo suy nghĩ quyết định liều chết một 10 một tịt: Chấp nhận hy sinh 72$ để có 24 ID chủ với rate 1$/1000cap >''< Vì sự nghiệp tương lai và con đường lâu dài, liều mạng để túi tiền đầy lên !!!

Sau vài ngày đắn đo suy nghĩ quyết định liều chết một 10 một tịt: Chấp nhận hy sinh 72$ để có 24 ID chủ với rate 1$/1000cap >''< Vì sự nghiệp tương lai và con đường lâu dài, liều mạng để túi tiền đầy lên !!!
mình chả thấy bác có gì tịt cả, sp bác thì tốt, làm thì cũng lâu kinh nghiệm cũng nhiều, chỉ tiếc 72$ thôi :(

@doivodoigame với 72$ nếu là mình mình sẽ mua group pix của ai đó uy tính và full mail. chắc hơn 200 invite
Để làm gì khi 200 invite cũng chỉ để thờ ??? Từ trước đến nay lần mình log cao nhất là 34 ID thôi, mới cả giờ cày nick mới lên pri 0 lâu lắm chắc khoảng 40000 captcha còn pri 1 thì khoảng 4000 thôi nhưng tính ra vẫn chỉ có rate 0.95, mình đang muốn 1$/1000 hình cơ. Bởi lẽ với pri 1 thì vừa lo lâu lâu bị tụt pri 2 3, lại vừa lõm vì cứ 20$ là mất 1$ rồi...:(

Để làm gì khi 200 invite cũng chỉ để thờ ??? Từ trước đến nay lần mình log cao nhất là 34 ID thôi, mới cả giờ cày nick mới lên pri 0 lâu lắm chắc khoảng 40000 captcha còn pri 1 thì khoảng 4000 thôi nhưng tính ra vẫn chỉ có rate 0.95, mình đang muốn 1$/1000 hình cơ. Bởi lẽ với pri 1 thì vừa lo lâu lâu bị tụt pri 2 3, lại vừa lõm vì cứ 20$ là mất 1$ rồi...:(
Mình nhớ là ids chủ mới thì rate vẫn theo pri mà cậu. Chỉ giờ vàng mới 1$/1k thôi. Tại lúc trước mình có hỏi 1 pro nào đấy rồi. Cậu hỏi vài pro đi không thì tiền mất tật mang đó. ==!

Mình nhớ là ids chủ mới thì rate vẫn theo pri mà cậu. Chỉ giờ vàng mới 1$/1k thôi. Tại lúc trước mình có hỏi 1 pro nào đấy rồi. Cậu hỏi vài pro đi không thì tiền mất tật mang đó. ==!

Hử !!! tưởng ID chủ luôn luôn là rate 1$/1k với bất kỳ hoàn cảnh nào chứ ???

Hử !!! tưởng ID chủ luôn luôn là rate 1$/1k với bất kỳ hoàn cảnh nào chứ ???

ID nào lập trước 1/2012 mới dc tính rate: 1$/1000code. còn các ID lập sau 1/2012 sẽ tính theo pri (trừ giò vàng) kể cả ID chủ lẫn ID "tớ".

XC
rcojzz

Xin lỗi phải gạch cmt của bạn. Vì có nhiều điểm bạn hơi ngộ nhận. Mình trình bày thế này:
1: Bạn định nghĩa "chính -tà" theo kiểu chính là đúng luật, tà là sai luật thì bó tay rồi. Bạn nhớ cho là pix nó cấm dùng soft và cấm dùng proxy. Vậy đúng luật của bạn là gì???:oops:
2: Pri: Mình thừa nhận bạn giữ pri tốt, nhưng đó chỉ là 1 trong các cách gõ để có pri thấp, không phải công thức chung. okie?:p
3: Đọc lại 1 số cmt của bạn, mình có cảm giác bạn ngộ nhận về pix rất nhiều nhưng mình chỉ lấy cmt bên trên tượng trưng. Ngay cả trường các hợp bị banned id chắc bạn cũng chưa hiểu kĩ. Đề cập đến vấn đề này là mình phòng xa tránh trường hợp vô ý lúc cần contact với admin pix bạn lại chụp lên 1 ảnh có soft xd or bubu trong đó thì chết cả đám.:(
4: Thêm nữa quan điểm của bạn là " người tốt = những người gõ như bạn; người xấu = những người gõ khác bạn" thì hơi phiến diện. Capter nói chung mục đích là làm sao kiếm dc nhiều tiền nhất bằng time bỏ ra ngắn nhất =>sp rất quan trọng. Nói đại loại như " tốc độ ko cao nhưng có pri thấp bù vào" thực ra chỉ là để tự an ủi thôi. Ai cũng muốn cải thiện tốc độ gõ hết. Thật ra những người làm pix kinh nghiệm đều tối đa tốc độ = cách cân nhắc từng loại code, đủ để capt đó đúng và đủ để không ảnh hưởng đến lợi ích của pix. Cái này tìm hiểu thêm bạn sẽ rõ.
Thôi túm lại là thế này. Nếu chỉ là cá nhân bạn thì mình cũng ko để ý làm gì, nhưng sợ 1 số newbies khác cũng có quan điểm không chính xác sẽ vô tình "luyện công theo đường rẽ".
that's all.
PS: tiếc là lúc bạn vào 4r thì mình đã nghỉ làm group pix rồi, không có lẽ sẽ sp đc cho bạn nhiều hơn. Chúc bạn gõ tốt. Thân

XC
rcojzz

Xin lỗi phải gạch cmt của bạn. Vì có nhiều điểm bạn hơi ngộ nhận. Mình trình bày thế này:
1: Bạn định nghĩa "chính -tà" theo kiểu chính là đúng luật, tà là sai luật thì bó tay rồi. Bạn nhớ cho là pix nó cấm dùng soft và cấm dùng proxy. Vậy đúng luật của bạn là gì???:oops:
2: Pri: Mình thừa nhận bạn giữ pri tốt, nhưng đó chỉ là 1 trong các cách gõ để có pri thấp, không phải công thức chung. okie?:p
3: Đọc lại 1 số cmt của bạn, mình có cảm giác bạn ngộ nhận về pix rất nhiều nhưng mình chỉ lấy cmt bên trên tượng trưng. Ngay cả trường các hợp bị banned id chắc bạn cũng chưa hiểu kĩ. Đề cập đến vấn đề này là mình phòng xa tránh trường hợp vô ý lúc cần contact với admin pix bạn lại chụp lên 1 ảnh có soft xd or bubu trong đó thì chết cả đám.:(
4: Thêm nữa quan điểm của bạn là " người tốt = những người gõ như bạn; người xấu = những người gõ khác bạn" thì hơi phiến diện. Capter nói chung mục đích là làm sao kiếm dc nhiều tiền nhất bằng time bỏ ra ngắn nhất =>sp rất quan trọng. Nói đại loại như " tốc độ ko cao nhưng có pri thấp bù vào" thực ra chỉ là để tự an ủi thôi. Ai cũng muốn cải thiện tốc độ gõ hết. Thật ra những người làm pix kinh nghiệm đều tối đa tốc độ = cách cân nhắc từng loại code, đủ để capt đó đúng và đủ để không ảnh hưởng đến lợi ích của pix. Cái này tìm hiểu thêm bạn sẽ rõ.
Thôi túm lại là thế này. Nếu chỉ là cá nhân bạn thì mình cũng ko để ý làm gì, nhưng sợ 1 số newbies khác cũng có quan điểm không chính xác sẽ vô tình "luyện công theo đường rẽ".
that's all.
PS: tiếc là lúc bạn vào 4r thì mình đã nghỉ làm group pix rồi, không có lẽ sẽ sp đc cho bạn nhiều hơn. Chúc bạn gõ tốt. Thân

Bị pro soi thì ko còn gì để nói rồi, mình ko phải khoe mấy cái chuyện gõ pri thấp hay là phân biệt chính tà này nọ. Đứng trên góc độ chuyên môn của bản thân mình (quản trị kinh doanh) thì thấy hình như có cầu thì mới có cung. Ko ai hỏi tự dưng đi trả lời làm gì ??? Điên hay tự sướng đây ??? Cũng giống như lần trước có ối người hỏi mình về proxy mua ở đâu (vì họ thấy hình mình post lên ID giữ được lâu), mình chỉ giới thiệu là buy.fineproxy.org, xong một loạt bố nhảy vào bảo trang này cùi thế này thế nọ thế kia như kiểu bắt lỗi mình bán proxy lởm cho mọi người ko bằng... Mà mình có bán dek đâu ??? Có người hỏi thì mới trả lời chứ bộ >''< thôi !!! Tốt nhất lần sau ai hỏi thì câm như hến cho nó nhanh, tốn hết cả thời gian làm việc để đi giải đáp thắc mắc xong ăn gạch, để dành cho các pro bày tỏ kinh nghiệm tụt pri hoặc công thức tụt pri gì gì đó !!!

Last edited:
À quên nhân đây nói luôn vì sao mình lại chia pix thành 2 phe chính tà, đơn giản là bên chính ko gây ảnh hưởng nhiều đến cộng đồng pix, còn bên tà gây ảnh hưởng rất lớn, do vi phạm luật dẫn đến admin phải đi lùng soát nhiều hơn, dễ gây ban hơn. Ngoài ra những người bên tà phái mút hết code của pix rồi (vì họ gõ nhanh do phá luật), từ đó suy ra lượng code gõ dành cho người khác ít hơn !!! Ko biết là từ thời bạn còn làm pix thì có bị như bây giờ không, 1 proxy = 2 ID, ban ngày thì thả lũ rồi bóp cổ còn ban đêm toàn 0.5 đến 1 speed/1ID !!!

Bị pro soi thì ko còn gì để nói rồi, mình ko phải khoe mấy cái chuyện gõ pri thấp hay là phân biệt chính tà này nọ. Đứng trên góc độ chuyên môn của bản thân mình (quản trị kinh doanh) thì thấy hình như có cầu thì mới có cung. Ko ai hỏi tự dưng đi trả lời làm gì ??? Điên hay tự sướng đây ??? Cũng giống như lần trước có ối người hỏi mình về proxy mua ở đâu (vì họ thấy hình mình post lên ID giữ được lâu), mình chỉ giới thiệu là buy.fineproxy.org, xong một loạt bố nhảy vào bảo trang này cùi thế này thế nọ thế kia như kiểu bắt lỗi mình bán proxy lởm cho mọi người ko bằng... Mà mình có bán dek đâu ??? Có người hỏi thì mới trả lời chứ bộ >''< thôi !!! Tốt nhất lần sau ai hỏi thì câm như hến cho nó nhanh, tốn hết cả thời gian làm việc để đi giải đáp thắc mắc xong ăn gạch, để dành cho các pro bày tỏ kinh nghiệm tụt pri hoặc công thức tụt pri gì gì đó !!!
Mình ko bít cái góc độ " chuyên môn " của cậu là gì, cho dù cậu có ra = tiến sĩ, kỹ sư hay gì gì đó....khj tham gia MMO thì chẳng có phân biệt mấy cái góc độ " chuyên môn " gì đấy mà cậu nói đâu. Mỗi ng` có 1 cách nhận định và kinh nghiệm khác nhau khi tham gia MMO lâu dài. Chứ ko phải bạn học " quản trị kinh doanh " thì tham gia vô MMO nhìn cái gì cũng đúng. Mình nói thẳng lun là cậu quá tự tin vào lý luận của bản thân mình, chưa hẳn cái gì cậu nói ra là đều đúng hết. Cậu học lý thuyết ở trường là 1 chuyện và đi làm là 1 chuyện khác.Ko bao h áp dụng lý thuyết vào thực tiễn đc, và cái chính là ko ai có thể đứng trên " góc độ cá nhân " mà nhìn đúng 1 sự việc. Còn cái vấn đề proxy mình rất cám ơn, và dùng vẫn rất ổn.
À quên nhân đây nói luôn vì sao mình lại chia pix thành 2 phe chính tà, đơn giản là bên chính ko gây ảnh hưởng nhiều đến cộng đồng pix, còn bên tà gây ảnh hưởng rất lớn, do vi phạm luật dẫn đến admin phải đi lùng soát nhiều hơn, dễ gây ban hơn. Ngoài ra những người bên tà phái mút hết code của pix rồi (vì họ gõ nhanh do phá luật), từ đó suy ra lượng code gõ dành cho người khác ít hơn !!! Ko biết là từ thời bạn còn làm pix thì có bị như bây giờ không, 1 proxy = 2 ID, ban ngày thì thả lũ rồi bóp cổ còn ban đêm toàn 0.5 đến 1 speed/1ID !!!
Pix chẳng chia làm 2 phái chính-tà gì hết nhé cậu, ko phải chỉ riêng 1 mình người VN làm PIX mà còn nhìu nước khác. Nhìu nhất là China và VN mình, ko hẳn chỉ có VN mới làm pix gây ảnh hưởng nếu nói theo bạn thì bạn quá chủ quan. Mình cũng chẳng bít cậu làm PIX đã bao lâu, nhưng nói thẳng là tình trạng này ko phải là lần đầu tiên. Lúc mình mới bắt đầu làm PIX còn cực hơn bây h, load còn khùng điên và bị banned liên miên nữa. Ai làm PIX khoảng 2 năm trước thì sẽ hỉu PIX nó thế nào, và thất nhiên ko phải vì ng` khác cheat hay gõ phá luật. Web trên thế giới này rất nhiều và chẳng bao h hết code cho cậu gõ, load nhanh hay chậm là vấn đề của server chứ ko phải là mình làm ko đc thì đỗ lỗi cho ng` khác. Còn PIX banned thì chịu vì nó đã là như thế rồi, ko lý do, ko cần biện hộ.

@doivodoi : oh , nói dễ nghe quá , gõ phá luật sướng thế vừa khỏe vừa nhanh " giàu " thế sao bạn ko phá luật đi ? đúng luật chi cho cực vậy ? hay phá luật bị ban banh chành phá gr nào bay gr đó nên bây giờ ko dám phá nữa ? Đừng nói là bạn chưa bao h phá luật dù chỉ 1 lần nhé , nếu nói thế thì cũng như trần gian ko cần sinh ra nhà thờ để các con chiên vào xưng tội làm j , vì ng đời thuần khiết quá chưa bao h sai phạm điều j . . .

Hình như thì giờ mọi ng bỏ ra cmt để bạn hiểu mà bạn ko chịu hiểu thì phải . Nếu ngoài đời có đứa bạn nào của mình như bạn mình đã nói nó " lỗ tai mày tai trâu hay j " rồi , nhưng đây là diễn đàn mạng nên cố gắng sử dụng từ mĩ mạo chút . .

Review lại cho bạn đọc các cmt trc
Ai thích làm gì thì làm ID G $ của họ muốn sao thì tùy, các càng nói lại càng có nhiều bạn tò mò
Với tốc độ chậm kinh hoàng như hiện tại ( 6h-10h sáng có khi phải log 80id ) thì mình nghĩ mấy vụ gõ đúng luật sai luật ko cần nhắc tới . Newbie ko hiểu chuyện , ko lường trc hậu quả , lười làm việc , thử theo ' phái tà " như bạn đề cập , , banned -> tự mình hại mình , chỉ cần vài chục ng thử thôi thì pix cũng tới số rồi . Ko chỉ mem mất việc mà nghề captcha cũng sập luôn !
thông dc chưa bạn ? Bạn càng nói những điều " dư thừa " pix nó càng chậm càng nhiều ng bị banned ... Hay đây là điều bạn mún vại ????

Cái review của lucy là của ai thế ? mình có nói thế bao giờ đâu ?
Hòa chung không khí đổi mới của captcha, mình xin thay mặt chính bản thân mình để tự phê bình như sau: Mình là một kẻ tồi tệ, là ác nhân thất đức được liệt vào hàng đệ nhất chí tôn cực phẩm vô lại, mình không xứng đáng với kỳ vọng của mọi người, mình sử dụng ngôn ngữ lời nói để đả kích châm biếm và gây war trên quy mô vô cùng rộng lớn, bên cạnh đó còn tạo nên hoang mang dư luận khiến người người căm phẫn, nhà nhà lạc lối. Đúng như các bạn đã nói, mình là kẻ tiểu nhân đội lốt chính nhân quân tử, luôn dùng cái mác trình độ chuyên môn quản trị để lòe bịp mọi người nhằm kiếm lợi cho cá nhân gây nên hậu quả vô cùng nghiêm trọng. Kẻ tà phái chính thức trong cái diễn đàn này là mình... Nói chung là vậy, còn tội trạng gì mình xin được nhường lại cho các bạn kể nốt. Mình chỉ xin nói nốt một điều này thôi: xin lỗi mọi người, để mình đi cho khuất mắt các bạn !!! Nhục lắm rồi !!!

@: con ngta trở nên hoàn thiện là nhờ từ những góp ý , mọi ng chỉ góp ý với bạn thôi có phải có ý nói nặng j đâu mà nhục cá nục j ở đây vậy ah , chuyện này rất bt rất nhỏ ko đáng để bạn phải từ bỏ diễn đàn , bạn ở lại với ace nhé :)

Cái review của lucy là của ai thế ? mình có nói thế bao giờ đâu ?
Hòa chung không khí đổi mới của captcha, mình xin thay mặt chính bản thân mình để tự phê bình như sau: Mình là một kẻ tồi tệ, là ác nhân thất đức được liệt vào hàng đệ nhất chí tôn cực phẩm vô lại, mình không xứng đáng với kỳ vọng của mọi người, mình sử dụng ngôn ngữ lời nói để đả kích châm biếm và gây war trên quy mô vô cùng rộng lớn, bên cạnh đó còn tạo nên hoang mang dư luận khiến người người căm phẫn, nhà nhà lạc lối. Đúng như các bạn đã nói, mình là kẻ tiểu nhân đội lốt chính nhân quân tử, luôn dùng cái mác trình độ chuyên môn quản trị để lòe bịp mọi người nhằm kiếm lợi cho cá nhân gây nên hậu quả vô cùng nghiêm trọng. Kẻ tà phái chính thức trong cái diễn đàn này là mình... Nói chung là vậy, còn tội trạng gì mình xin được nhường lại cho các bạn kể nốt. Mình chỉ xin nói nốt một điều này thôi: xin lỗi mọi người, để mình đi cho khuất mắt các bạn !!! Nhục lắm rồi !!!
Hình như cậu hỉu nhầm ý mọi ng` thỉ phải, những ý kiến đối với cậu ở đây chỉ là mong bạn đừng đem " quan điểm chủ quan " vào hiện thực. Nhìu khi học lý thuyết nhìu trong nhà trường chưa chắc gì khi đi làm áp dụng đc, lý thuyết vẫn chỉ là chữ trên tờ giấy thôi muốn áp dụng vô việc làm và thực tế là 1 khoảng cách rất xa. Có 1 câu mà mình hay nhìn thấy " ai cũng muốn nghe phê bình, nhưng miễn người bị phê bình ko phải là mình ". Họ phê bình là để mình rút đc cái sai, với tính cách của cậu mà làm việc nhóm rất có ưu điểm nhưng khuyết điểm cũng ko kém. Nếu cậu học QTKD thì việc điều chỉnh lại tính cách 1 tý vì nếu bắt tay vào đi làm sẽ toàn thực tập với nhóm. Vào 1 nhóm cậu có ý tưởng, sự tự tin và quyết tâm ---> rất ra dáng đội trưởng, nhưng nếu cậu ko chịu nghe ý kiến của ng` khác hay xem ng` ta đang bắt lỗi mình thì cậu sẽ buông bỏ tất cả. " Ko ai hạ nhục mình, chỉ có mình tự hạ nhục bản thân mình ". Ko ai bắt tội cậu, chỉ vì cậu quá tự ái nên cảm thấy như vậy, khi bước ra đời " cậu nóng vội, thì ng` thua sẽ là mình ". Học QTKD phải tình tâm suy nghĩ và phân tích cậu nhé, 4rum là của mọi ng`, mình ko thể khống chế họ nói gì. Nhưng mình khuyên 1 điều " nếu có lỗi thì cứ sẵn sàng đứng ra xin lỗi, nếu nhậc đc 1 cái gì từ ng` khác thì cảm ơn ". Hãy nghĩ đơn giản hơn 1 tý, và đừng đem " sự đời " vào công việc vì rất dể mất lòng nhau.

Ai giúp mình phát :) cái nút payout trong acc chủ G ko có tác dụng gì ngoài việc bấm vào thì số pic của acc con trở về 0 đúng ko ? vậy nó có qui định nào cho việc bấm vào nút đó ko ? phải đủ 3$ mới được bấm vào hay là thích bấm lúc nào thì bấm ?
ID con trong G hiện là 10 cái, nếu log 10 cái vào gõ thì tiền sẽ + trực tiếp vào ID chủ G phải ko ? lúc các bác gỏ có cần log ID chủ G gỏ ko ?
Hiện mình rút tiền về VMZ rồi, giờ muốn rút tiền về thì phải làm tài khoản nào ở VCB ? thẻ ATM hay đăng ký tài khoản ibanking ? mình tính sài vnxchange.com .
Thks các bác :)

Ai giúp mình phát :) cái nút payout trong acc chủ G ko có tác dụng gì ngoài việc bấm vào thì số pic của acc con trở về 0 đúng ko ? vậy nó có qui định nào cho việc bấm vào nút đó ko ? phải đủ 3$ mới được bấm vào hay là thích bấm lúc nào thì bấm ?
ID con trong G hiện là 10 cái, nếu log 10 cái vào gõ thì tiền sẽ + trực tiếp vào ID chủ G phải ko ? lúc các bác gỏ có cần log ID chủ G gỏ ko ?
Hiện mình rút tiền về VMZ rồi, giờ muốn rút tiền về thì phải làm tài khoản nào ở VCB ? thẻ ATM hay đăng ký tài khoản ibanking ? mình tính sài vnxchange.com .
cậu khi đăng ký thì làm cả 2 nhé thẻ ATM và ibanking luôn để tiện việc chuyển-nhận tiền online;)

_Nếu group là của bạn thì việc bấm payout ID cũng không có tác dụng gì cả.
_Tiền của ID con sẽ cộng trực tiếp vào ID chủ.
_ID chủ tốt nhất là ko nên gõ để tránh bị ban (khi bị ban là ban cả group).
_Ra VCB đăng ký thẻ VCB connect 24h là xong, còn Ibanking là dịch vụ để check và chuyển tiền trên trang web, ko cần cũng được, tiền về thì ra cây rút tiền là xong.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,763
170,851
Latest member
NguyenTheThanh
Back
Top Bottom