offer android kô còn chỗ đứng cho Admin nữa

tanvuhung

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Trước đây coder hỗ trợ Admin làm offer, viết tool, update đủ thứ. Còn bây giờ kô còn thế nữa, hầu hết coder đều làm offer với số lượng cực khủng hoặc ẩn giật. Thằng google thì update thường xuyên làm anh em điêu đứng, app lúc mở được lúc kô, anh em admin thường xuyên phải nhận toàn bad report , pm coder thì hầu như kô kết quả gì. có khi ngay cả coder cũng bán riêng bản data để mở app nữa

Tool nếu đã bán ra thì nên support hoàn toàn, kiểu này thì chẳng khác nào vì lợi ích cá nhân riêng của coder mà bỏ khách hàng cả. THẬT SỰ RẤT CHÁN NẢN

cái này cũng như làm một việc tốt để từ từ vực dậy tình hình android IOS nat bet ma
hãy trở về thời phồn vinh khi chúng ta chưa biết đến tool hoặc cái thời mà tool nào cũng toàn giá vài chục chai, off rất ngon

:(:(:(

ko cheat lấy gi sống :p
cheat kỹ thì ko nói làm gì, toàn làm ẩu làm tả riết, bọn AM nước ngoài biết hết mánh khóe, riết rùi coder sao update theo kịp để mà sell ra

Trước đây coder hỗ trợ Admin làm offer, viết tool, update đủ thứ. Còn bây giờ kô còn thế nữa, hầu hết coder đều làm offer với số lượng cực khủng hoặc ẩn giật. Thằng google thì update thường xuyên làm anh em điêu đứng, app lúc mở được lúc kô, anh em admin thường xuyên phải nhận toàn bad report , pm coder thì hầu như kô kết quả gì. có khi ngay cả coder cũng bán riêng bản data để mở app nữa

Tool nếu đã bán ra thì nên support hoàn toàn, kiểu này thì chẳng khác nào vì lợi ích cá nhân riêng của coder mà bỏ khách hàng cả. THẬT SỰ RẤT CHÁN NẢN

sell ra xài dc 1 tháng 2 tháng bị fix, ng mua lại quay sang đổ lỗi tool xi đa cùi bắp
riết rồi ai dám bán nữa @@ mà bán cái tool giá 1 hay 2 triệu, bắt hỗ trợ suốt đời à ?
làm offer 1 tháng dc bao nhiêu tiền mà bắt ng ta bán cái tool 1 hay 2 triệu mà còn phải hổ trợ về lâu về dài ghê thế ?

muốn trách móc người khác, trước hết hãy xem lại chính mình đi đã, bạn mua nguyên bộ tool chưa đến 5 triệu, nếu làm ngon lành thì 1 tháng đã lời gấp mấy lần số tiền đó

=> 1 ví dụ to đùng khiến coder ngày càng "lười" bán tool là nhờ những ng như chủ thớt đây
Thôi thà tự viết tự dùng, có lý hơn là đem bán cho những ng như bạn đấy bạn hiểu ko hả

=> Như mình viết tool thì dùng cho team, bán ra làm móc gì, bán giá trên trời thì bảo mắc quá, bán giá dưới đất thì SP lòi con mắt cá ra mà chưa xi nhê, để xài, mỗi tháng thu vào biết bao nhiêu, mà lại ko lo nghĩ bị google nó FIX, vì nó Fix hay ko là do có nhiều hay ít ng dùng chứ ko phải do tool ng ta viết ra cùi bắp hay xi đa gì đó, cái gì cũng thế thui mà. Mà nếu lỡ có bị fix thì cũng toàn ae trong team, cứ từ từ mà Fix, chả gì phải lo -_-

Thế sao, Người ta real vẫn sống đây thôi :rolleyes:
Dân làm offer, thì 90% đều nghĩ "làm offer là cheat", nên riết rồi có bao nhiêu ng nghĩ đến 2 từ "real traffic" đâu @@

nói thật, mình bỏ offer android từ cái thời Deck Hero :D lúc đó chưa có mấy cái tool auto lead auto liếc gì đó toàn cày = tay ko, cày cả ngày may ra được tầm 2 chục lead 30 lead. vẫn được paid ngon lành, sau này ra mấy cái auto bla bla bla. đủ hỉu tương lai sẽ đi về đâu :D

Dân làm offer, thì 90% đều nghĩ "làm offer là cheat", nên riết rồi có bao nhiêu ng nghĩ đến 2 từ "real traffic" đâu @@

trên forum hình như có vài người vẫn chơi real tuy thu nhập ít nhưng vẫn đỡ hơn bị ăn banned :)

Chắc các pro cứ auto này nọ mới thế đó, em vẫn làm truyền thống, chậm nhưng ít khi bị report :(

:D Các bác ham rẻ phải chịu thôi.Đồng tiền đi liền chất lượng
Cái thứ 2 là các bác thử đi làm support đi sẽ hiểu nỗi khổ của coder khi support tool :D
Nhà bác nào có trẻ con thì có thể như là nói mãi nó *** hiểu.lại còn cãi cố.

đi học code đi :D:D:D:D

than thở lgi, pro người ta vẫn kiếm ầm ầm kìa. Thay vì ngồi lót dép hóng thiên hạ mình nghĩ bạn nên đầu tư kiến thức để kiếm đc net ngon mà làm hỉu hok ;)

cheat kỹ thì ko nói làm gì, toàn làm ẩu làm tả riết, bọn AM nước ngoài biết hết mánh khóe, riết rùi coder sao update theo kịp để mà sell ra

sell ra xài dc 1 tháng 2 tháng bị fix, ng mua lại quay sang đổ lỗi tool xi đa cùi bắp
riết rồi ai dám bán nữa @@ mà bán cái tool giá 1 hay 2 triệu, bắt hỗ trợ suốt đời à ?
làm offer 1 tháng dc bao nhiêu tiền mà bắt ng ta bán cái tool 1 hay 2 triệu mà còn phải hổ trợ về lâu về dài ghê thế ?

muốn trách móc người khác, trước hết hãy xem lại chính mình đi đã, bạn mua nguyên bộ tool chưa đến 5 triệu, nếu làm ngon lành thì 1 tháng đã lời gấp mấy lần số tiền đó

=> 1 ví dụ to đùng khiến coder ngày càng "lười" bán tool là nhờ những ng như chủ thớt đây
Thôi thà tự viết tự dùng, có lý hơn là đem bán cho những ng như bạn đấy bạn hiểu ko hả

=> Như mình viết tool thì dùng cho team, bán ra làm móc gì, bán giá trên trời thì bảo mắc quá, bán giá dưới đất thì SP lòi con mắt cá ra mà chưa xi nhê, để xài, mỗi tháng thu vào biết bao nhiêu, mà lại ko lo nghĩ bị google nó FIX, vì nó Fix hay ko là do có nhiều hay ít ng dùng chứ ko phải do tool ng ta viết ra cùi bắp hay xi đa gì đó, cái gì cũng thế thui mà. Mà nếu lỡ có bị fix thì cũng toàn ae trong team, cứ từ từ mà Fix, chả gì phải lo -_-

Tôi kô nói bạn nhé, bạn có code private tool cho ai thì tôi kô cần biết, bạn có code tool cho group riêng của bạn tôi cũng chả quan tâm được. Bạn bị người ta khiển trách thì bạn cứ lấy hợp đồng, thương lượng trước đây mà nói thì ai bắt bẻ được bạn? Trừ phi bạn không rõ ràng thôi bạn à.

Cái tôi nói ở đây là những người viết tool phục vụ cho cộng đồng, bạn hiểu kô? Giá cả bao nhiêu thì khách hàng tự nhận ra, đắt rẻ gì thì họ sẽ biết, chứ kô phải như suy nghĩ nhỏ bé của bạn đâu.

Những update trên tool hầu hết là những update cần thiết phục vụ cho cả cộng đồng bạn nhé, chứ kô phải vì quyền lợi của bất cứ cá nhân nào. Viết tool cho cộng đồng, mà support, upgrade chỉ hỗ trợ riêng cho cá nhân và sell riêng? Bạn nghĩ như thế là được sao.

Còn nữa, đừng nói từ cheat ở đây, ai cũng như ai cả thôi. Lấy $ về VN còn hơn là đem $ bỏ vào google, chạy ads cho tụi nước ngoài hưởng. Cheat kô kỹ là do cá nhân làm hay là do tool không chịu cập nhật?

Tụi nước ngoài,... tụi nó vẫn cheat như thường kể cả Bỉ, Nauy, India nhưng ít khi bị nói hơn VN, gặp mặt offline vẫn nói về cheat bình thường. bạn có biết là vì sao kô? HAIZZZ

Tôi kô nói bạn nhé, bạn có code private tool cho ai thì tôi kô cần biết, bạn có code tool cho group riêng của bạn tôi cũng chả quan tâm được. Bạn bị người ta khiển trách thì bạn cứ lấy hợp đồng, thương lượng trước đây mà nói thì ai bắt bẻ được bạn? Trừ phi bạn không rõ ràng thôi bạn à.

Cái tôi nói ở đây là những người viết tool phục vụ cho cộng đồng, bạn hiểu kô? Giá cả bao nhiêu thì khách hàng tự nhận ra, đắt rẻ gì thì họ sẽ biết, chứ kô phải như suy nghĩ nhỏ bé của bạn đâu.

Những update trên tool hầu hết là những update cần thiết phục vụ cho cả cộng đồng bạn nhé, chứ kô phải vì quyền lợi của bất cứ cá nhân nào. Viết tool cho cộng đồng, mà support, upgrade chỉ hỗ trợ riêng cho cá nhân và sell riêng? Bạn nghĩ như thế là được sao.

Còn nữa, đừng nói từ cheat ở đây, ai cũng như ai cả thôi. Lấy $ về VN còn hơn là đem $ bỏ vào google, chạy ads cho tụi nước ngoài hưởng. Cheat kô kỹ là do cá nhân làm hay là do tool không chịu cập nhật?

Tụi nước ngoài,... tụi nó vẫn cheat như thường kể cả Bỉ, Nauy, India nhưng ít khi bị nói hơn VN, gặp mặt offline vẫn nói về cheat bình thường. bạn có biết là vì sao kô? HAIZZZ
Nhìn anh nói muốn cười vào mặt, thứ nhất chẳng có coder nào thánh thiện đi viết tool phục vụ cho cộng đồng cả mục đích của họ vẫn là sell để lấy tiền mà sống,...

Thứ 2: "Những update trên tool hầu hết là những update cần thiết phục vụ cho cả cộng đồng bạn nhé, chứ kô phải vì quyền lợi của bất cứ cá nhân nào. Viết tool cho cộng đồng, mà support, upgrade chỉ hỗ trợ riêng cho cá nhân và sell riêng? Bạn nghĩ như thế là được sao." Anh cứ làm coder cái méo gì họ cũng biết á, họ là thánh à cách cheat bị fix, thì họ phải tìm cách cheat mới để update mà một khi không có cách cheat mới thì sao họ update cho cái " cộng đồng" của anh được, pro họ có cách cheat của họ, họ dám share không hay share rồi lại bị fix thế thì có ai ngu mà đi share không. Không không tự mình đi đạp đổ bát cơm của mình? Cái suy nghĩ của anh chỉ là một cái suy nghĩ ích kỷ của bản thân mà thôi đừng có mà áp đặt lên một khác. Anh mua một tool trong 1 time anh cheat được bao nhiêu có nhiều hơn tiền mua tool không anh tự hiểu. Ai xui thì mua trúng vào time tool bị fix thì chịu bởi vì đã cheat rồi thì xác định cái rủi ro đừng có mà gào thét, cào bàn phím với người bán tool.

Thứ 3: Với cái tư tưởng này "Còn nữa, đừng nói từ cheat ở đây, ai cũng như ai cả thôi. Lấy $ về VN còn hơn là đem $ bỏ vào google, chạy ads cho tụi nước ngoài hưởng. Cheat kô kỹ là do cá nhân làm hay là do tool không chịu cập nhật?" của anh thì cái VN này càng càng bị kỳ thị thôi chứ đ** phát triển được đâu nhé. Kiếm tiền bằng cách gian lận tự hào quá hơ, ngon ra đường ưỡn ngực nói " Tôi là giàu bằng cách gian lận đấy bà con ơi" xem những người có tư tưởng tốt có cười vào mặt cho không ( mấy người có tư tưởng giống nhau thì nói làm gì :)) ). Thằng này cũng từng cheat và cũng chẳng vui gì khi nói với mọi người tiền đó tôi làm ra được bằng cách cheat cả. Thế nên anh cứ ôm cái tư tưởng đó đi để giúp cho VN này ngày càng đi xuống nhé và cũng đường có nói cái kiểu ném tiền cho người nước ngoài nó hưởng, ngon thì bản thân mình được như nó đi rồi lúc được người khác ném tiền cho hưởng nhé!

Cuối cùng là cái này "Tụi nước ngoài,... tụi nó vẫn cheat như thường kể cả Bỉ, Nauy, India nhưng ít khi bị nói hơn VN, gặp mặt offline vẫn nói về cheat bình thường. bạn có biết là vì sao kô?" Nó cheat thì kệ cmn nó bị ban, bị report có liên quan tới mình đâu. Đã thế còn nói bọn nó cheat ít hơn người VN nữa chứ haiz :). Còn thành viên trong team cheat thì gặp mặt thì nói về cheat để làm gì nhỉ? :D Thôi tự hiểu nhé!!!

Kết: Đã kiếm tiền bằng cách không trong sạch thì đừng có mà gào thét hay cào bàn phím khi mình không có miếng ăn. Chẳng được gì đâu ngoài việc bị người khác lên án( như thằng này ), chửi, ném gạch cả. Đừng có để người khác hạ thấp bản thân mình và lòng tự trọng của mình. Vây thôi! Chúc anh kiếm được nhiều $ từ MMO.
p/s: cái cmt này của chỉ nói rõ cho thớt hiểu thôi còn hiểu hay không thì kệ họ. Còn ai cứ cheat thì đừng quan tâm nhiều làm gì chẳng có ai cấm bản thân mình cheat ngoài bản thân mình ra có đọc cmt của em thì hãy suy nghĩ. Muốn ném đá cũng được ( I don't care ^^ )

HẾT!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,645
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back