Waiting for Answer Nhờ Mod và mọi người phán xét giúp.

Status
Not open for further replies.
THẾ KHI BẢO KHÔNG KIỆN CÁO GÌ NỮA NGHE THÌ THỚT HIỂU VẤN ĐỀ SAO ? BẠN TRÌNH BÀY TIẾP

KHÔNG KIẸN CÁO NỮA NGHE Ở ĐÂY LÀ CÁI A1 HAY A2
vẫn thế thôi , ở trường hợp này vẫn là chúng ta đang nói chuyện xoay quanh sự nhầm lẫn 2 đối tượng . Cho nên ông thớt sẽ nghĩ : ờ, vấn đề hiện tại là giữa tao với thằng kia, không phải với mày , nên ok.
Còn khi nào ông nói : mày đừng kiện cáo gì nữa về 2 cái acc tao bán cho mày nghe ,
lúc đó thớt mà ok thì giờ cái topic này không dài đến đây đâu

Tóm lại tiền chắc hẵn là hong trả nhau roài nên mí dài sọc thế này - chứ nếu chịu trả cung đã êm - không bên nào chịu bên nào sai .
_ Mấy cái acc net này thực sự chịu lừa gạt hay cướp đoạt lại thì ko hề khó mình có bán mình hỉu 1 phần - chủ yếu bán có tâm xíu .
Cái phần lỗi này là cái lỗi vốn không thể kiểm tra liền được - đại khái nó như lỗi màn hình xanh trên máy tính dùng roài mới hay - lúc mua skype full roài oke nhưng cái việc nick giả trong skype là khó kiểm tra trong 1 sớm 1 chieu - vì thực sự người lừa luôn cao siêu hơn người mua .
- Cho nên ông congdug cứ căn cứ theo câu nói của thớt lúc đó là ko kiện cáo thì cũng ko đúng lắm - ong congdug ko rành về mấy acc net này mua đi bán lại thì cung nên hiểu cho ông thớt là cái này khó lòng kiểm tra 1 sớm 1 chiều - cho nên ông bán thì có sai sót gì ong tapsuoffer se tìm ong thôi còn ong làm viec thế nào với cpa lai là chuyện của ôg .
- Tóm lại ông congdug ko muốn lãnh trách nhiệm về acc nữa , quy về cpa tất cả và lấy câu nói của tapsuoffer để ông ấy không còn liên quan vào nữa .
P/s : đây cũng là baì học cho anh em mua net =) cẩn thận - ông tapsuoffer coi như kinh nghiệm vậy - bg không có chuyện tra tiền lại dc roài vì cung là tiền trao cháo múc . cái này là thông cảm cho nhau rồi chứ cũng khó mà quy tội về ai - vì thực sự đây là hàng " kém chất lượng " nguy hiểm . Mà ông tapsuoffer đang là người phải gánh .

Tóm lại tiền chắc hẵn là hong trả nhau roài nên mí dài sọc thế này - chứ nếu chịu trả cung đã êm - không bên nào chịu bên nào sai .
_ Mấy cái acc net này thực sự chịu lừa gạt hay cướp đoạt lại thì ko hề khó mình có bán mình hỉu 1 phần - chủ yếu bán có tâm xíu .
Cái phần lỗi này là cái lỗi vốn không thể kiểm tra liền được - đại khái nó như lỗi màn hình xanh trên máy tính dùng roài mới hay - lúc mua skype full roài oke nhưng cái việc nick giả trong skype là khó kiểm tra trong 1 sớm 1 chieu - vì thực sự người lừa luôn cao siêu hơn người mua .
- Cho nên ông congdug cứ căn cứ theo câu nói của thớt lúc đó là ko kiện cáo thì cũng ko đúng lắm - ong congdug ko rành về mấy acc net này mua đi bán lại thì cung nên hiểu cho ông thớt là cái này khó lòng kiểm tra 1 sớm 1 chiều - cho nên ông bán thì có sai sót gì ong tapsuoffer se tìm ong thôi còn ong làm viec thế nào với cpa lai là chuyện của ôg .
- Tóm lại ông congdug ko muốn lãnh trách nhiệm về acc nữa , quy về cpa tất cả và lấy câu nói của tapsuoffer để ông ấy không còn liên quan vào nữa .
P/s : đây cũng là baì học cho anh em mua net =) cẩn thận - ông tapsuoffer coi như kinh nghiệm vậy - bg không có chuyện tra tiền lại dc roài vì cung là tiền trao cháo múc . cái này là thông cảm cho nhau rồi chứ cũng khó mà quy tội về ai - vì thực sự đây là hàng " kém chất lượng " nguy hiểm . Mà ông tapsuoffer đang là người phải gánh .
Sao k đc cậu. @congdung có đóng bảo hiểm mà. BQT vào giải quyết ai đúng ai sai. đóng bảo hiểm đê ngta tin tưởng giao dịch. Giờ đóng bảo hiểm tiếp tay cho scam đi scam ngta. Căn bản có cái bảo hiểm nên threads mới tin tưởng như vậy. không có bảo hiểm sẽ khác chứ

vẫn thế thôi , ở trường hợp này vẫn là chúng ta đang nói chuyện xoay quanh sự nhầm lẫn 2 đối tượng . Cho nên ông thớt sẽ nghĩ : ờ, vấn đề hiện tại là giữa tao với thằng kia, không phải với mày , nên ok.
Còn khi nào ông nói : mày đừng kiện cáo gì nữa về 2 cái acc tao bán cho mày nghe ,
lúc đó thớt mà ok thì giờ cái topic này không dài đến đây đâu

BẠN NÓI VẬY KHÓ MÌNH QUÁ CẦN PHẢI GHI KO KIỆN CÁO 2 ACC NET CỦA MÌNH THÌ MỚI ĐÚNG, TỰ NHIỆN THỚT ĐI ĐÔNG Ý KHÔNG KIỆN CÁO CÁI ACC NET TỰ MUA TỪ CPA VỚI MÌNH??? BẠN GIẢI THÍCH MÌNH Ý NÀY VỚI.

-

Sao k đc cậu. @congdung có đóng bảo hiểm mà. BQT vào giải quyết ai đúng ai sai. đóng bảo hiểm đê ngta tin tưởng giao dịch. Giờ đóng bảo hiểm tiếp tay cho scam đi scam ngta. Căn bản có cái bảo hiểm nên threads mới tin tưởng như vậy. không có bảo hiểm sẽ khác chứ
ùm nhưng theo mình khó lòng - theo dõi xem sao ý kiến của mình là thế :)

2 BẠN NÊN ĐỌC TẤT CẢ, VÀ MÌNH CŨNG NÓI VỚI CHỦ THỚT, ADMIN PHÁN XÉT SAO THÌ MÌNH VỚI BẠN CHỊU VẬY, NÊN KO CẦN PHẢI LẤY CÁI BẢO HIỂM RA LÀM GÌ, VÌ NẾU ADMIN BẢO MÌNH ĐỀN CHO CHỦ THỚT THÌ MÌNH SẼ ĐỀN CHỨ MÌNH ĐÂU CÓ XÙ ĐÂU.

2 BẠN NÊN ĐỌC TẤT CẢ, VÀ MÌNH CŨNG NÓI VỚI CHỦ THỚT, ADMIN PHÁN XÉT SAO THÌ MÌNH VỚI BẠN CHỊU VẬY, NÊN KO CẦN PHẢI LẤY CÁI BẢO HIỂM RA LÀM GÌ, VÌ NẾU ADMIN BẢO MÌNH ĐỀN CHO CHỦ THỚT THÌ MÌNH SẼ ĐỀN CHỨ MÌNH ĐÂU CÓ XÙ ĐÂU.
theo quan điểm của mình thì thế chứ mình ko nói cậu sai =) :)

Cậu bán acc đẻo cậu giai quyết chứ. net chết vì nguyên nhân khác ngta có đòi đâu đây căn bản ngay từ lúc đầu, đây là hành động lừa đảo chứ k phải cậu threads k tìm hiểu kỹ trước khi mua. Cậu ăn đc chênh lệch thì phải chịu trách nhiệm nếu có gì sảy ra chứ. buôn bán như cậu ai dám làm nữa.
MÌNH TẬP TÀNH LÀM NET MUA VỀ KO LÀM NÊN BÁN LẠI MINH MUA GIÁ 400$ VÀ BÁN LẠI 120$ KO THỂ NÓI MÌNH ĐI BUÔN ,RESELL ACC NET ĐC, NẾU BẠN CẦN THÌ MÌNH CÓ THỂ PROOF VỀ 2 CÁI ACC MÌNH MUA LÀ 400$

ĐỀ MÌNH NÓI THÊM Ý NÀY NỮA CHO BẠN THẤY MÌNH KO ĂN CHÊNH LỆNH
- TẠI THỜI ĐIỂM THỚT MUA MÌNH CŨNG CÓ NHỜ CPA BÁN 2 ACC NET GIÚP MÌNH

- THỚT PM CPA THÌ CPA NÓI GIÁ RIO LÀ 120$ HAY GÌ ĐÓ MÌNH KO RÕ (THỚT CHỈ MUA 1 ACC RIO)

- VÀ THỚT CŨNG PM MÌNH MUA ACC VÀ MÌNH NÓI 100$

-
VÌ BẢN THÂN MÌNH KO BIẾT GÌ ACC NET VÀ CŨNG KO ĐC ĐƯA ĐC FULL THÔNG TIN NÊN MÌNH MỚI NÓI THỚT : THÔI ÔNG MUA TỪ CPA VỚI GIÁ ĐÓ ĐI, CÁI PHẦN CHÊNH LÊNH GIÁ CỦA TUI VỚI CPA TUI SẼ TRA LẠI CHO ÔNG. VÌ TUI KO KO BÍT GÌ VỀ NET NÊN BÁN CHO ÔNG THIÊU THÔNG TIN SAU NÀY CÓ VẤN ĐỀ GÌ THÌ ÔNG KIỆN TUI THÌ MỆT, ÔNG MUA TRỰC TIẾP CPA CÓ GÌ ÔNG VÀ CPA GIẢI QUYẾT

CÓ NGHĨA LÀ THỚT TRA CHO CPA 120$, VÀ CPA GỞI LẠI MÌNH 100$ (MÌNH BẢO CPA BÁN 100, ĂN LỜI BAO NHIÊU THÌ TÙY) VÀ MÌNH SẼ ĐƯA LẠI THỚT 20$ CHO THỚT KHỎI MẤT 20$.CÒN VỀ MÌNH THÌ CHỈ ĐC CÓ 80$, NHƯNG SAU ĐÓ THỚT BẢO THÔI MUA ÔNG CHO KHỎE.

@HKTEM
@
dipphong

CÁI NÀY THỚT VUI LÒNG XÁC NHẬN GIÚP

Last edited:
BẠN NÓI VẬY KHÓ MÌNH QUÁ CẦN PHẢI GHI KO KIỆN CÁO 2 ACC NET CỦA MÌNH THÌ MỚI ĐÚNG, TỰ NHIỆN THỚT ĐI ĐÔNG Ý KHÔNG KIỆN CÁO CÁI ACC NET TỰ MUA TỪ CPA VỚI MÌNH??? BẠN GIẢI THÍCH MÌNH Ý NÀY VỚI.

-
BẠN GIẢI THÍCH GIÚP NHÉ @Tlee88 NẾU BẠN MUỐN LẤY TỪNG CHỮ RA MÀ NÓI

- THỚT CŨNG PRO VỀ NET, CŨNG MUA ACC NET NÀY HƠN 1.5 THÁNG, CÙNG LÚC ĐÓ CÓ 1 ACC FAKE CŨNG CHÍNH MUA TỪ CPA NÊN KO THÊ NÓI LÀ KIỂM TRA 1 SƠM 1 CHIỀU ĐC. MÌNH MUA 3 XE MÁY NHẬT TỪ CÔNG TY A, MÀ PHÁT HIỆN RA 1 CHIẾC LÀ HÀNG FAKE THÌ LÚC ĐỐ CHẢ AI LẠI NGU KO ĐI KIỂM TRA 2 CÁI XE CÒN LẠI. (ở đây 3 acc net biết nguồn gốc từ cpa)

- NGÀY 23-3 CPA ĐÃ ĐỒNG Ý BẢO HÀNH 2 ACC VÀ THỚT CẨU THẢ XÁC NHẬN OK THÌ TÂT NHIÊN MÌNH KO CHỊU TRÁCH NHIỆM CÁI CẨU THẢ CỦA THỚT, NẾU THỚT CHỊU KIỂM TRA THÌ THỚT CÓ 2 ACC MỚI VÀ MÌNH KHỎE RE RỒI

BẠN NÀO CẦN ĐỐI CHẤT TRANH LUẬN MÌNH ĐỀU SẴN SÀNG ĐỐI CHẤT NHƯNG VUI LÒNG ĐỌC KỸ NỘI DUNG NHỮNG BÀI VIẾT CỦA MÌNH VÀ THỚT CÙNG CÁC BẠN KHÁC. NHIỀU BẠN LÚC ĐẦU ĐỌC SƠ SÀI,CÓ CẢ NGƯỜI QUEN CỦA MÌNH CŨNG ĐI ỦNG HỘ THỚT NHƯNG SAU KHI ĐỌC KỸ VÀ MÌNH GIẢI THÍCH THÌ QUAY LẠI ỦNG HỘ MÌNH.

- THỚT CŨNG PRO VỀ NET, CŨNG MUA ACC NET NÀY HƠN 1.5 THÁNG, CÙNG LÚC ĐÓ CÓ 1 ACC FAKE CŨNG CHÍNH MUA TỪ CPA NÊN KO THÊ NÓI LÀ KIỂM TRA 1 SƠM 1 CHIỀU ĐC. MÌNH MUA 3 XE MÁY NHẬT TỪ CÔNG TY A, MÀ PHÁT HIỆN RA 1 CHIẾC LÀ HÀNG FAKE THÌ LÚC ĐỐ CHẢ AI LẠI NGU KO ĐI KIỂM TRA 2 CÁI XE CÒN LẠI. (ở đây 3 acc net biết nguồn gốc từ cpa)

- NGÀY 23-3 CPA ĐÃ ĐỒNG Ý BẢO HÀNH 2 ACC VÀ THỚT CẨU THẢ XÁC NHẬN OK THÌ TÂT NHIÊN MÌNH KO CHỊU TRÁCH NHIỆM CÁI CẨU THẢ CỦA THỚT, NẾU THỚT CHỊU KIỂM TRA THÌ THỚT CÓ 2 ACC MỚI VÀ MÌNH KHỎE RE RỒI
ok minh ko còn ý kiến :)

thôi ông congdung ơi , nói về lý thì chủ thớt sai về việc ko check kỹ , đã dặn check lại củng ko check , bán củng ko có lời vì mua 400 bán lại 120 gỡ gạc , phần nữa là ĐÃ TẠO CÁI TOPIC WAITING FOR ANSWER THÌ TẠI SAO LẠI LẬP THÊM 1 TOPIC BÁO SCAM TRONG KHI CHƯA CÓ CÁI GÌ GỌI LÀ "ANSWER" ? , chủ topic sai thì thôi , congdung củng đừng giải thích với từng người nữa , t biết ông sợ mất uy tín làm ăn sau này , nhưng xui thì dính thôi , bỏ đi !

BẠN GIẢI THÍCH GIÚP NHÉ @Tlee88 NẾU BẠN MUỐN LẤY TỪNG CHỮ RA MÀ NÓI
đã bảo đừng quote nữa mà , giải thích ở trên rồi đó, vì bạn cứ vin vô cái đoạn chat 23/3 đó thì mình nói theo suy nghĩ của minh thôi, chứ mình đâu có kêu ông thớt đúng hoàn toàn, hay bạn sai hoàn toàn, mình đang nói trong phạm vi cái log chat đó thôi. mà ban kệ mình đi , coi như minh viết cho vui thôi :D ,

thôi ông congdung ơi , nói về lý thì chủ thớt sai về việc ko check kỹ , đã dặn check lại củng ko check , bán củng ko có lời vì mua 400 bán lại 120 gỡ gạc , phần nữa là ĐÃ TẠO CÁI TOPIC WAITING FOR ANSWER THÌ TẠI SAO LẠI LẬP THÊM 1 TOPIC BÁO SCAM TRONG KHI CHƯA CÓ CÁI GÌ GỌI LÀ "ANSWER" ? , chủ topic sai thì thôi , congdung củng đừng giải thích với từng người nữa , t biết ông sợ mất uy tín làm ăn sau này , nhưng xui thì dính thôi , bỏ đi !
hehe mình thì ko sợ mất uy tín, chứ uy tín có sẵn nên chả sợ gì mấy cái này, cũng rãnh rỗii và có cái tính thích cãi nên mới vậy ông ơi. Thanks ông.

đã bảo đừng quote nữa mà , giải thích ở trên rồi đó, vì bạn cứ vin vô cái đoạn chat 23/3 đó thì mình nói theo suy nghĩ của minh thôi, chứ mình đâu có kêu ông thớt đúng hoàn toàn, hay bạn sai hoàn toàn, mình đang nói trong phạm vi cái log chat đó thôi. mà ban kệ mình đi , coi như minh viết cho vui thôi :D ,
thì bạn đã vin vô cái chát ngày 23-3 thì giải thích luốn cái ý cuối cùng của đoạn chat đó đi, ở đây tại sao theo ý bạn sao thớt lại đồng ý ko kiện cáo cái acc net tự mua của cpa với mình làm gì ??? còn nếu bạn ko giai thích đc thì coi như bạn thua nhé :D

Me too , bỏ đi theard ơi, 120$ cũng ko an được cả đời đâu
thanks
Nói chung nó thế này các cậu à. chẵng qua là giờ congdungdn nó củng biết là cpaload nó scam rồi. mới đầu chỉ bảo lindungdn pm cpaload đổi acc khác cho mình thôi, or giải quyết sao. linhdungdn đã pm cpaload nhưng nó ko giả quyết, hứa lều, ì à ì ạch nên linhdungdn bó tay. mà mình thì mua của linhdungdn. theo lý thì mình phải dòi linhdung gaiir quyết. Ong linhdung này biết sai, nhưng vì tiếc 120$ nên ko thể trả lại mình được, cái rồi lục history vơ cái ngày 23th3 mình nhầm acc đó vô làm cái cớ để biện hộ cho ổng thôi, mới đầu cái topic này chỉ lập ra là để mọi người vô phán, ai đúng ai sai, topic thì mình lập xong pm linhdung vô xác nhận xem có j sai ko, linhdung ok. jo ai nói ông ta sai là ông ta vô lí sự. hihi. nghe củng mệt.
Còn vấn đề ổng kêu mua acc ổng về từ tháng 2, sao tháng 3 mới phát hiện ra, vì skype nó giả tinh vi quá, lại là diệp tết nhất ai đi làm net, ở nhà ăn nhậu chứ :))
Khi phát hiện ra thì mọi chuyện đã xong.
Dám hỏi ở đây có ai bị trường hợp mình mà ko tức, tụi nó ăn ko ko tiền của mình ai chả tức, còn mấy ông bạn linhdungdn vô comment thì kệ, mình chả qtam. mai mốt mà mod nó vô phán linhdungdn sai thì ổng lại lôi này lôi nọ ra căn vặn chắc topic này dài muôn thuở :p.
Mình bùn vì mất 120$ mua bên linhdungdn + 100$ mua bên cpaload = 220$, nhưng củng thấy may mắn vì nếu ko phát hiện ra mà để làm đến khi có $ trong acc nó vào report lấy lại acc thì khi đó còn đắng lòng hơn nữa. Kẽ gian nhiều, người ngay thì ít. mọi người cẫn thận vẫn hơn

nói qua nói lại mỗi bên 1 ý kiến mà không thống nhất với nhau gì cả. Nhất là khoản tài khoản mua của ai. Chỉ cần xác nhận được 2 cái tài khoản chủ thớt mua từ cpalead hay từ congdungdn thì xong rồi.
Nếu đã mua từ bạn congdungdn, bạn cũng chấp nhận bán cho thớt dưới tên của bạn mà không phải cpalead thì bạn nên giải quyết cho thớt, chí ít là hoàn lại 1 nửa tiền cho bạn ấy chứ.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,872
172,950
Latest member
choinohubuzz

Most discussed of week

Most discussed of week