Waiting for Answer Nhờ Mod và mọi người phán xét giúp.

Status
Not open for further replies.
nói qua nói lại mỗi bên 1 ý kiến mà không thống nhất với nhau gì cả. Nhất là khoản tài khoản mua của ai. Chỉ cần xác nhận được 2 cái tài khoản chủ thớt mua từ cpalead hay từ congdungdn thì xong rồi.
Nếu đã mua từ bạn congdungdn, bạn cũng chấp nhận bán cho thớt dưới tên của bạn mà không phải cpalead thì bạn nên giải quyết cho thớt, chí ít là hoàn lại 1 nửa tiền cho bạn ấy chứ.
. Ko biết đúng hay ko nhưng vụ này hinh như cpaload và congdungdn đã có kịch bản sãn rồi nên chuẩn bị rất kỹ về lý , điển hình bát người mua xác nhận sky đúng là của manager ( chỉ có người reg mới biết chính sác ). ý kiến cá nhân thôi

. Ko biết đúng hay ko nhưng vụ này hinh như cpaload và congdungdn đã có kịch bản sãn rồi nên chuẩn bị rất kỹ về lý , điển hình bát người mua xác nhận sky đúng là của manager ( chỉ có người reg mới biết chính sác ). ý kiến cá nhân thôi
:eek: check 3s thấy ngay đúng hay không mà. Người có kinh nghiệm lâu năm như chủ thớt thì cái việc check cũng chả có gì khó khăn cả.

Mình không ủng hộ bên nào, cũng có chút ý kiến trong này thôi. 1 ông thì chả biết vẹo gì về net, đi mua acc về tính bem thử mà vì lí do nào đấy k bem nữa nên đi rao bán lại. 1 ông thì làm lõi đời rồi mà cái net này cao quá reg không được nên đi mua lại. Gặp trúng ông kia mua acc về không biết làm gì sell lại giá rẻ nên xúc luôn.

Túm váy lại ai cũng có phần sai hết, còn chuyện ai sai nhiều hơn thì mình ko bàn tới. Có điều với 2 bạn thì mình nghĩ vài trăm$ cũng k có gì là quá nhiều, chịu 50 50 đi cho đỡ mệt mỏi nhau.

Nhân đây thì nói luôn, mua acc net thì phải hiểu cách check, hiểu người bán, thân quen càng tốt. Người bán acc là người reg acc nên muốn lấy lại khi nào cũng được(mình thề luôn đấy, chỉ cần chuẩn bị trước khi bán thì để nửa năm sau nếu acc còn live vẫn lấy lại bt). Vậy nên nếu không thực sự cần quá thì k nên mua acc net :)

Vote chia 50 50 đi. Ai cũng có cái sai cái đúng. Mỗi người nhường 1 tý

đã post toppic scam thì không thể 50 50 được :) phải phân xử cho rõ ràng, hoặc là scam hoặc là vu khống
mua hàng không kiểm tra đến khi pm lỗi họ đã đồng ý xử lý thì bảo ok không cần, đã không cần rồi lại còn kiện tập 2 thì nói thật chẳng ra cái vẹo gì

Mh đọc từ page 1-12 cũng vote 50:50. vì ông congdungdn bán hàng đa cấp, còn ông tapsuofer chủ cmn quan nên ai cũng có lỗi. Mua bán hàng công ty là phải có bảo hành khi lỗi nhà sx. Chứ ko phải bh 1 lần máy chạy ngon trở lại rồi bảo k bị gì nữa cấm đến bảo hành tiếp thì ko đc. :D(lý do ng ta cũng tin tưởng bạn congdungdn nên bạn cddn phải tự hào cái uy tín của mh) nếu bạn congdungdn k có trách nhiệm vụ này thì sau này người khác cũng ngại sự "chất lượng" của hàng và trách nhiệm của bạn. Chẳng khác gì mua bó rau xanh tươi ngon đưa về nấu canh thì bị ngộ độc vậy. Cái gì cũng cần thời gian và dùng thử mới biết nên mới có cái gọi là bảo hành. :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

nói qua nói lại mỗi bên 1 ý kiến mà không thống nhất với nhau gì cả. Nhất là khoản tài khoản mua của ai. Chỉ cần xác nhận được 2 cái tài khoản chủ thớt mua từ cpalead hay từ congdungdn thì xong rồi.
Nếu đã mua từ bạn congdungdn, bạn cũng chấp nhận bán cho thớt dưới tên của bạn mà không phải cpalead thì bạn nên giải quyết cho thớt, chí ít là hoàn lại 1 nửa tiền cho bạn ấy chứ.

Mh đọc từ page 1-12 cũng vote 50:50. vì ông congdungdn bán hàng đa cấp, còn ông tapsuofer chủ cmn quan nên ai cũng có lỗi. Mua bán hàng công ty là phải có bảo hành khi lỗi nhà sx. Chứ ko phải bh 1 lần máy chạy ngon trở lại rồi bảo k bị gì nữa cấm đến bảo hành tiếp thì ko đc. :D(lý do ng ta cũng tin tưởng bạn congdungdn nên bạn cddn phải tự hào cái uy tín của mh) nếu bạn congdungdn k có trách nhiệm vụ này thì sau này người khác cũng ngại sự "chất lượng" của hàng và trách nhiệm của bạn. Chẳng khác gì mua bó rau xanh tươi ngon đưa về nấu canh thì bị ngộ độc vậy. Cái gì cũng cần thời gian và dùng thử mới biết nên mới có cái gọi là bảo hành. :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Đọc và hiểu sơ sơ thì đểu ủng hộ chủ thớt rất nhiều bạn vậy rồi, 2 bạn đọc cái này nhé, còn muốn hiểu kỹ hơn thì đọc bài viết vi dụ cái Bánh của Kinh Do :D hoặc vài ví dụ của bạn khác

đã post toppic scam thì không thể 50 50 được :) phải phân xử cho rõ ràng, hoặc là scam hoặc là vu khống
mua hàng không kiểm tra đến khi pm lỗi họ đã đồng ý xử lý thì bảo ok không cần, đã không cần rồi lại còn kiện tập 2 thì nói thật chẳng ra cái vẹo gì

VÌ LẤY 1 VÍ DỤ NÀY CHO BẠN DỄ HIỂU NHÉ

MÌNH MỞ 1 CỬA TIỆM TẠP HÓA, BÁN BÁNH CHO CÔNG TY KINH ĐÔ , BẠN ĐẾN TẠP HÓA CỦA MÌNH MUA 2 HỘP BÁNH VÀ BẠN ĐÃ MUA 1 HỘP BÁNH TRỰC TIẾP TỪ KINH ĐÔ.
VÀO 1 NGÀY BẠN CHẠY ĐẾN CHỖ MÌNH ,

- SONGTIENBUON: E MÀY HỘP BÁNH KINH ĐÔ MUA TỪ TẠP HÓA MÀY BỊ HƯ ĐỀ NGHỊ MÀY YÊU CẦU CÔNG TY KINH ĐÔ ĐỔI 2 HÔP

- CONGDUNG: Ê KINH ĐÔ THẰNG MUA BÁNH CỦA CÔNG TY MÀY NÓI BỊ HƯ ĐỀ NGHỊ MÀY ĐỔI 2 HỘP KHÁC CHO TAO,

- KINH ĐÔ: CÔNG TY KINH ĐÔ ĐÊM ĐẾN 2 HỘP KHÁC TẠP HÓA , Ê CONGDUNG MÀY NÓI THẰNG MUA ĐƯA SỐ SERI GÓI BÁNH ĐỀ XEM CÓ FAI CỦA CÔNG TY TAO KO, NẾU ĐÚNG TAO Ở ĐÂY CÓ 2 HỘP BÁNH ĐỔI LẠI CHO NÓ NÈ

- CONGDUNG: Ê SONGTIENBUON MÀY ĐƯA 2 SỐ SERI ĐỂ KINH ĐÔ ĐƯA MÀY 2 GÓI BÁNH KHÁC NÈ

- SONGTIENBUON: XIN LỖI CONGDUNG, TAO COI NHẦM, HỘP BÁNH BỊ HƯ LÀ TA TỰ MUA ĐỂ TA TỰ GIẢI QUYẾT

- CONGDUNG: MÀY KIỂM TRA OK CHƯA,ĐỂ TA NÓI THĂNG KINH ĐÔ ĐÊM 2 HỘP BÁNH VỀ,

- SONGTIENBUON: ÔK RÔI

- CONGDUNG: SAU NÀY KHÔNG KIỆN CÁO NỮA NGHE (TẤT NHIÊN LÀ KO KIỆN CÁO 2 HỘP BÁNH NỮA)

- SONGTIENBUON : OK

ĐÙNG 1 PHÁT:

SONGTIENBUON QUAY LẠI NÓI, 2 HỘP BÁNH MÀY CỦA TẠP HÓA MÀY BỊ HƯ, ĐỂ NGHỊ MÀY ĐỔI LẠI
CONGDUNG : TA ĐÃ BẢO MÌNH KIỂM TRA VÀ MÀY NÓI HÀNG OK RỒI, VÀ KO KIỆN CÁO NỮA, MÀY TỰ ĐI LÊN KINHDO MÀ KIỆN CÁO. LÚC NÀY KINH ĐO KO CHỊU GIẢI QUYẾT LÀ CHUYỆN CỦA SONGTIENBUON, CHỨ CONGDUNG KO LIÊN QUAN NỮA.

TRONG TRƯỜNG HỢP SONGTIENBUON KIỂM TRA KỸ THÌ NGẦY 23-3 ĐÃ CÓ 2 HỘP BÁNH KHÁC RỒI.

Vote chia 50 50 đi. Ai cũng có cái sai cái đúng. Mỗi người nhường 1 tý
MẤY THẰNG NÓI DỐI, VU KHỐNG KO ĐÁNG ĐỂ MÌNH 50-50 ĐÂU.

mình vẫn chỉ muốn hỏi là rút cục 2 cái tài khoản là @congdung hay cpalead đứng ra bán cho @tapsuoffer

mình vẫn chỉ muốn hỏi là rút cục 2 cái tài khoản là @congdung hay cpalead đứng ra bán cho @tapsuoffer
cái này ai cũng biết cần gì hỏi, bạn chỉ nên xem lại cái việc cẩu thả của thớt ko check đã xác nhận ok và ko kiên cáo :D 4rum có quy định ai xác nhận cuối cùng mà dẫn đến hậu quả nghiêm trọng là người phải gánh hậu quả đó. Cũng vì những cái cẩu thả mà rất nhiều người bị mất tiền

cái này ai cũng biết cần gì hỏi, bạn chỉ nên xem lại cái việc cẩu thả của thớt ko check đã xác nhận ok và ko kiên cáo :D 4rum có quy định ai xác nhận cuối cùng mà dẫn đến hậu quả nghiêm trọng là người phải gánh hậu quả đó. Cũng vì những cái cẩu thả mà rất nhiều người bị mất tiền
nếu c là người đứng ra bán thì chí ít cũng nên chịu 1 phần thiệt hại. Đấy là ý kiến của mình dù c có lỗi hay không.

nếu c là người đứng ra bán thì chí ít cũng nên chịu 1 phần thiệt hại. Đấy là ý kiến của mình dù c có lỗi hay không.
Thứ nhất cẩu thả của thớt dẫn đến hậu quả thì thớt chịu, trước đây nhiều vụ chia 50 50, làm anh em chém nhau để phân ai thắng ai thua nên 4rum có quy định mới, ai xác nhận cuối cùng là người chịu hậu quả.

Thứ hai theo thông tin mình nghe từ cpa và các bạn khác thì trước đây acc yeah Rio làm ngon, hiện nay Rio làm khó, yeah lên hệ thông mới (hệ thống cũ nếu ko có skype vẫn làm đc thông tin bạn @phucvms) , ko hiểu lí do sao acc mua từ ngày 15-2 đến đúng lúc khó này thì thớt đòi bảo hành, sao lúc mua ko kiểm tra, ngày 23-3 ko chịu kiểm tra , có thể thớt cảm thấy ko ăn đc nữa nên đâm ra vậy, cái này mình ko biết về net nên chỉ suy đoán thôi => nếu sai thì sr :D

Thứ nhất cẩu thả của thớt dẫn đến hậu quả thì thớt chịu, trước đây nhiều vụ chia 50 50, làm anh em chém nhau để phân ai thắng ai thua nên 4rum có quy định mới, ai xác nhận cuối cùng là người chịu hậu quả.

Thứ hai theo thông tin mình nghe từ cpa và các bạn khác thì trước đây acc yeah Rio làm ngon, hiện nay Rio làm khó, yeah lên hệ thông mới (hệ thống cũ nếu ko có skype vẫn làm đc thông tin bạn @phucvms) , ko hiểu lí do sao acc mua từ ngày 15-2 đến đúng lúc khó này thì thớt đòi bảo hành, sao lúc mua ko kiểm tra, ngày 23-3 ko chịu kiểm tra , có thể thớt cảm thấy ko ăn đc nữa nên đâm ra vậy, cái này mình ko biết về net nên chỉ suy đoán thôi => nếu sai thì sr :D

Gian thương

sự việc quá đơn giản mà sao pải chạy 12 PAGE :(
lâu lâu có vụ ni mới xôm tụ 4rum vì vậy BQT cứ để đó cho vui đó mà :D

Mình thấy bạn bảo thớt nói dối mà ko xem lại mh đã bán acc dởm cho thớt :D (mà mình đọc đc là topic này bạn bảo thớt viết mà) đúng là hài quá. nếu từ đầu bạn bán acc gốc thật thì đâu có topic này đâu. ae vẫn vui vẻ. mình nói thật bạn đứng trên phương diện thớt thử xem bạn có yêu cầu bảo hành ko????

Bạn đã bảo hành 1 lần là ngày 23 thì cũng lúc thớt gặp sự cố vẫn phải bảo hành tiếp mà đúng ko? Chứ có ai bảo hành 1 lần rồi bảo: chạy ngon rồi nhé lần sau cấm đến BH tiếp đấy. Mà trong đoạn chat là không được kiện cáo nữa chứ có phải là ko đc bảo hành nữa đâu. Bạn nên nhớ là kiện cáo và bảo hành là 2 nghĩa khác nhau nhé. Ko được kiện cáo nhưng vẫn đc bảo hành. :D Theo mình thì ai cũng bị đắng trong vụ này nên 50:50.

Vụ này hình như là xoay quanh vấn đề account net không đảm bảo chất lượng.

Không biết 2 bạn còn giữ quan điểm lúc đầu không! Còn việc tapsuoffer sau topic này BQT sẽ có hình thức kỉ luật với hành vi report không có bằng chứng của bác tapsuoffer.
Thông tin đã đầy đủ nhờ mấy bạn BQT MOD,ADMIN phân xử giúp . Bạn với mình nên chập nhận phán quyết của BQT. Khôn nên cãi nữa để khỏi mất lòng nhau.'

Trong trường hợp mình thua mình yêu cầu bạn trả lại đúng 2 acc đó cho mình, nếu bạn chưa làm gì acc net thì ko sao, còn nếu đã làm rồi thì mình nhờ 1 bạn MOD hoặc chuyên gia nào về NET xác nhận giúp acc sky là fake hay không? Nếu đúng là fake thì mình sẽ chập nhận phán quyết và @cpaload lên bảng scam.

Còn nếu mình thắng thì anh em vui vẻ :D

OK cậu. mình sẽ hoàn đủ 2 acc lại cho cậu và lấy lại 120$ thôi. đơn giản vậy thôi, mong BQT giả quyết giúp

Mình thấy bạn bảo thớt nói dối mà ko xem lại mh đã bán acc dởm cho thớt :D (mà mình đọc đc là topic này bạn bảo thớt viết mà) đúng là hài quá. nếu từ đầu bạn bán acc gốc thật thì đâu có topic này đâu. ae vẫn vui vẻ. mình nói thật bạn đứng trên phương diện thớt thử xem bạn có yêu cầu bảo hành ko????

Bạn đã bảo hành 1 lần là ngày 23 thì cũng lúc thớt gặp sự cố vẫn phải bảo hành tiếp mà đúng ko? Chứ có ai bảo hành 1 lần rồi bảo: chạy ngon rồi nhé lần sau cấm đến BH tiếp đấy. Mà trong đoạn chat là không được kiện cáo nữa chứ có phải là ko đc bảo hành nữa đâu. Bạn nên nhớ là kiện cáo và bảo hành là 2 nghĩa khác nhau nhé. Ko được kiện cáo nhưng vẫn đc bảo hành. :D Theo mình thì ai cũng bị đắng trong vụ này nên 50:50.
Bạn vẫn ko đọc kỹ, mình ko bảo thớt nói dối về acc. Và mình cũng ko giải thích với những bạn cm mà khi không đọc đầy đủ

Vụ này hình như là xoay quanh vấn đề account net không đảm bảo chất lượng.

Không biết 2 bạn còn giữ quan điểm lúc đầu không! Còn việc tapsuoffer sau topic này BQT sẽ có hình thức kỉ luật với hành vi report không có bằng chứng của bác tapsuoffer.

Mình vẫn giữ quan điểm của mình, khi ngày 23-3 thớt đã bảo 2 acc bi lỗi, mình nói cpa và cpa đồng ý 2 acc khác, nhưng sau đó thớt xác nhận ok và mình cũng ko đòi cpa bảo hành nữa và thớt cũng đồng ý " không kiện cáo nữa" , ở đây ko thể nói là ko kiện cáo cái acc kia , vì ko thể acc của cpa mà lại đi nói với mình,thêm cái nữa là thớt yêu cầu ko đc lộ thông của thớt là người mua 2 net cũng chính là người mua 1 net kia nên ko thể nói ko kiện cáo acc kia

Có thể lúc đầu đọc vào ai cũng nghĩ mình sai , nhưng đọc đây đủ đều quay lại ủng hộ minh. Mong bạn đọc cho kỹ và đưa kết luật.

Đã theo sân chơi mmo thì mình và thớt chập nhận kết luật của BQT, cho dù mình thua thì mình cũng vui vẻ :)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,872
172,950
Latest member
choinohubuzz

Most discussed of week