Waiting for Answer Nhờ Mod và mọi người phán xét giúp.

Status
Not open for further replies.
Hình như bạn vừa sửa cái post này :) mình nói về cái lý do bạn viện cớ rũ bỏ trách nhiệm là cái log chat ngày 23/3 mà, cái log đó đâu có rõ ràng,trên mỗi quan điểm khác nhau đọc vô sẽ hiểu ra ý nghĩa khác nhau ( cũng như giữa bạn với ông thớt lúc đó vậy ) .
P/S thớt : mất rồi thì thôi bạn à, không ai ăn không của ai được cái gì đâu :)
hi. hiểu ý cậu này nè. kiểu giống như chơi gài mà mình lại đang bận giải quyết với cpa nên ko để ý. nay lôi cái đó ra làm lý, mà đọc lại toàn bộ log chát ông condungdn có yêu cầu mình ktra lại hết 2 acc của ổng đâu nhỉ. ổng chỉ nói ko liên quan tới ổng thì mình ok thôi, vì đó là acc của mình liên quan ổng chi

Đọc đi đọc lại 1 hồi :D Vấn đề mấu chốt là nó nằm ở đây:

upload_2015-4-4_1-21-17-png.50238

Chủ thớt xác nhận ko kiện cáo là về ac của thớt mua trực tiếp bên bạn cpaload :)
Còn về 2 ac mà bạn @congdung bán thì chưa nói tới :D
Các bạn xem lại xem đúng ko nhỷ @@
cậu quangpk8 này nói chí phải nè. vì đoạn này cả mình và congdungdn đều ko đề cập j tới 2 acc của congdungdn, mình chỉ bảo acc đó ko pahir của condung, để mình tự giải quyết với cpa,

vấn đề ở đây là lần đầu khi thớt pm congdung để báo lỗi, congdung đã pm bên sell và sẵn sàng đổi cho thớt...đùng 1 cái thớt bảo 2 acc ok không vấn đề gì => congdung lại phải pm lại bên sell bảo 2 acc ok không phải đổi....sau đó thớt tiếp tục pm lại lần nữa bảo acc lỗi, nếu giờ muốn congdung giải quyết thì lại phải pm bên sell..........chủ thớt có thấy vậy là làm phiền người khác quá đáng không, tuy bên congdung có lỗi vì acc lỗi nhưng lỗi nhiều hơn vẫn ở phần chủ thớt, post topic scam chủ thớt thua là cái chắc

vấn đề ở đây là lần đầu khi thớt pm congdung để báo lỗi, congdung đã pm bên sell và sẵn sàng đổi cho thớt...đùng 1 cái thớt bảo 2 acc ok không vấn đề gì => congdung lại phải pm lại bên sell bảo 2 acc ok không phải đổi....sau đó thớt tiếp tục pm lại lần nữa bảo acc lỗi, nếu giờ muốn congdung giải quyết thì lại phải pm bên sell..........chủ thớt có thấy vậy là làm phiền người khác quá đáng không, tuy bên congdung có lỗi vì acc lỗi nhưng lỗi nhiều hơn vẫn ở phần chủ thớt, post topic scam chủ thớt thua là cái chắc
cảm ơn bạn những điều mình muốn nói, để chơi từng câu chữ thì đề nghị xem lại trang 4, chả lẻ mình rãnh rỗi đi nói bạn xác nhận ok, và xác nhận ko kiện cáo giúp cho cpa :D mà trong khi cpa ko biết bạn mua 2 acc của mình, có nghĩa là cpa ko biết người mua 2acc mình cũng mua 1 acc từ cpa :)

BẠN NÀO MUỐN BẮT BẺ TƯNG CÂU CHỮ THÌ XEM LẠI TRANG 4 VÀ BẠN NÀO MUỐN HIỂU CÁI SAI CỦA THỚT VÀ CÁI KHÓ CỦA MÌNH VÌ CÁI HÀNH ĐỘNG CẨU THẢ CỦA THỚT THÌ VUI LÒNG ĐỌC VÍ DỤ CÁI BÁNH KINH ĐÔ CỦA MÌNH VÀ ĐỌC BÀI VIẾT NÀY

Last edited:
đọc xong nói chung mình thấy chủ thớt khó có thể lấy lại được tiền, lên đây đôi co mãi cũng không ra đâu vào đầu. nhưng theo quan d
ông congdung cứ vin vô đoạn chat 23/3 để cãi , trong khi rõ là cái đoạn chat đó không rõ ràng tí nào . tội nghiệp thớt :)
bạn nói đúng, up cho thớt mong ban quản trị giải quyết sớm :D:D:D

đọc đoạn chat 23/3 thì ông thớt không có nói là 2 acc không có vấn đề gì, mà là thớt nhầm lẫn giữa acc thớt mua từ congdung và cpa

đọc đoạn chat 23/3 thì ông thớt không có nói là 2 acc không có vấn đề gì, mà là thớt nhầm lẫn giữa acc thớt mua từ congdung và cpa

khi pm mình nói 2 acc có vấn đề và khi mình bảo xác nhận ok chưa đề mình xác nhận với cpa, thì tất nhiên có nghĩa là xác nhận 2acc mua của mình ok chưa.

Nghĩa từ "xác nhận" : có thể hiểu là kiểm tra có đúng hay chưa, nếu đúng rồi xác nhận đúng, còn nếu chưa thì ko xác nhận, chứ xác nhận đúng tầm bậy chết người ta.

+ Thêm cái để sáng tỏ cái đó là câu tiếp theo không kiện cáo nữa, cũng ok., bạn nên nhớ là acc ni mua vào ngày 15-2, hôm đó là ngày 23-3 :)

Nói đến đây bạn tự hiểu chứ đừng dựa và từ chữ mà bắt bẻ nữa.

Bạn là 1 người thợ sửa thang máy, khi chủ nhà hỏi , anh xác nhận cái thang máy ok chưa, có nghĩa là bạn phải kiểm tra xem thử thang máy có ok ko, nếu ok rồi thì xác nhận,
Chứ ko cần phải nói toạt ra là anh kiểm tra chưa,.nếu anh ko kiểm tra mà đi xác nhận ok rồi , thì ông chủ cho nó hoạt động , hậu quả thanh máy bị sập thì ai chịu trách nhiệm.

Khuyên bạn hãy hiểu chứ đừng dựa vào từng câu chữ mà đi băt bẻ này nọ.

khi pm mình nói 2 acc có vấn đề và khi mình bảo xác nhận ok chưa đề mình xác nhận với cpa, thì tất nhiên có nghĩa là xác nhận 2acc mua của mình ok chưa.

Nghĩa từ "xác nhận" : có thể hiểu là kiểm tra có đúng hay chưa, nếu đúng rồi xác nhận đúng, còn nếu chưa thì ko xác nhận, chứ xác nhận đúng tầm bậy chết người ta.

+ Thêm cái để sáng tỏ cái đó là câu tiếp theo không kiện cáo nữa, cũng ok., bạn nên nhớ là acc ni mua vào ngày 15-2, hôm đó là ngày 23-3 :)

Nói đến đây bạn tự hiểu chứ đừng dựa và từ chữ mà bắt bẻ nữa.
hì mình nói câu cuối thôi , không bắt bẻ bạn đâu , bạn sai lè nó ra rồi, nếu mình đọc cái nghĩa xác nhận trong đoạn chat đó , thì sẽ hiểu là " tôi đang nhầm giữa cái acc tôi mua từ cpa chứ không phải cái acc tôi mua từ bạn , nên bạn xác nhận lại với cpa là nãy giờ chúng ta nói chuyện với nhau về cái acc tôi mua từ cpa " . Bạn đừng vin vào cái log chat 23/3 nữa , nó chẳng giải thích được cho lý do bạn biện hộ đâu.
bái bai bà con,

Bạn là 1 người thợ sửa thang máy, khi chủ nhà hỏi , anh xác nhận cái thang máy ok chưa, có nghĩa là bạn phải kiểm tra xem thử thang máy có ok ko, nếu ok rồi thì xác nhận,
Chứ ko cần phải nói toạt ra là anh kiểm tra chưa,.nếu anh ko kiểm tra mà đi xác nhận ok rồi , thì ông chủ cho nó hoạt động , hậu quả thanh máy bị sập thì ai chịu trách nhiệm.

Khuyên bạn hãy hiểu chứ đừng dựa vào từng câu chữ mà đi băt bẻ này nọ.
lại nữa , đưa cái ví dụ trật lât , không đúng với trường hợp này :D nếu nói theo kiểu này , thì ở đây phải có 2 cái thang máy, 1 cái (A1) là thằng chủ thầu (Cpa) thi công lắp đặt cho nhà đầu tư (thớt ) , 1 cái (A2)bán cho thằng thầu phụ ( là bạn ) , xong thầu phụ thi công lắp đặt cho nhà đầu tư. Giờ thớt phát hiện A1 hư , nhưng vì 2 cái giống nhau nên nghĩ là A2 hư nên kêu bạn giải quyết, đến giai đoạn giải quyết thì thớt nhận ra sự nhầm lẫn ( ờ tao nhầm, cái đang hư là A1 mà tao nhầm sang A2)
thế là: - bạn : mày xác nhận là không hư cho tao ( trong đầu nghĩ là : cái A2 của tao không hư )
- thớt : Ờ , xác nhận ( trong đầu nghĩ là :tao nhầm cái A1 bị hư nên xác nhận tao đang nhầm lẫn giữa hai cái )
chứ tuyệt nhiên chả ai đả động gì đến cái vấn đề là cái A2 hư cả .
Bạn lấp liếm câu chữ, không nêu vấn đề rõ ràng , giờ đè vô cái đó để rũ bỏ trách nhiệm.

Last edited:
hì mình nói câu cuối thôi , không bắt bẻ bạn đâu , bạn sai lè nó ra rồi, nếu mình đọc cái nghĩa xác nhận trong đoạn chat đó , thì sẽ hiểu là " tôi đang nhầm giữa cái acc tôi mua từ cpa chứ không phải cái acc tôi mua từ bạn , nên bạn xác nhận lại với cpa là nãy giờ chúng ta nói chuyện với nhau về cái acc tôi mua từ cpa " . Bạn đừng vin vào cái log chat 23/3 nữa , nó chẳng giải thích được cho lý do bạn biện hộ đâu.
bái bai bà con,
đúng là nếu ở phía bên chủ thớt thì có hiểu là cái đó, nhưng đứng về phía mình lại nghĩ khác, vì vậy mới có thêm "KHÔNG KIỆN CÁO NỮA NGHE"

nên bạn xác nhận lại với cpa là nãy giờ chúng ta nói chuyện với nhau về cái acc tôi mua từ cpa " .
bạn nên biết là cpa ko hề biết songtienbuon mua 2 acc của mình cũng là người mua acc net của cpa nên ko có chuyện này nhé, ko có chuyện songtienbuon cho phép mình lộ thông tin ra. acc mua ngày 15-2 ko có lí do gì mà đến 23-3 đã gặp 1 acc mua từ cpa có vấn đề fake skype mà lại ko đi kiểm tra. cái này do thớt chủ quan ko kiểm tra.

Last edited:
bạn nên biết là cpa ko hề biết songtienbuon mua 2 acc của mình cũng là người mua acc net của cpa nên ko có chuyện này nhé, ko có chuyện songtienbuon cho phép mình lộ thông tin ra. acc mua ngày 15-2 ko có lí do gì mà đến 23-3 đã gặp 1 acc mua từ cpa có vấn đề fake skype mà lại ko đi kiểm tra. cái này do thớt chủ quan ko kiểm tra.
mình đang nói về cái lý do bạn vin vô thôi , chứ mình nói ông thớt chịu mất tiền đi mà , cái tội chủ quan ,không cẩn thận:D
thôi bb bà con, đừng quote lại nhé , coi như không có gì đi :D

lại nữa , đưa cái ví dụ trật lât , không đúng với trường hợp này :D nếu nói theo kiểu này , thì ở đây phải có 2 cái thang máy, 1 cái (A1) là thằng chủ thầu (Cpa) thi công lắp đặt cho nhà đầu tư (thớt ) , 1 cái (A2)bán cho thằng thầu phụ ( là bạn ) , xong thầu phụ thi công lắp đặt cho nhà đầu tư. Giờ thớt phát hiện A1 hư , nhưng vì 2 cái giống nhau nên nghĩ là A2 hư nên kêu bạn giải quyết, đến giai đoạn giải quyết thì thớt nhận ra sự nhầm lẫn ( ờ tao nhầm, cái đang hư là A1 mà tao nhầm sang A2)
thế là: - bạn : mày xác nhận là không hư cho tao ( trong đầu nghĩ là : cái A2 của tao không hư )
- thớt : Ờ , xác nhận ( trong đầu nghĩ là :tao nhầm cái A1 bị hư nên xác nhận tao đang nhầm lẫn giữa hai cái )
chứ tuyệt nhiên chả ai đả động gì đến cái vấn đề là cái A2 hư cả .
Bạn lấp liếm câu chữ, không nêu vấn đề rõ ràng , giờ đè vô cái đó để rũ bỏ trách nhiệm.
THẾ KHI BẢO KHÔNG KIỆN CÁO GÌ NỮA NGHE THÌ THỚT HIỂU VẤN ĐỀ SAO ? BẠN TRÌNH BÀY TIẾP

KHÔNG KIẸN CÁO NỮA NGHE Ở ĐÂY LÀ CÁI A1 HAY A2

Cậu bán acc đẻo cậu giai quyết chứ. net chết vì nguyên nhân khác ngta có đòi đâu đây căn bản ngay từ lúc đầu, đây là hành động lừa đảo chứ k phải cậu threads k tìm hiểu kỹ trước khi mua. Cậu ăn đc chênh lệch thì phải chịu trách nhiệm nếu có gì sảy ra chứ. buôn bán như cậu ai dám làm nữa.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,936
173,016
Latest member
congthuctinhthet

Most viewed of week

Most discussed of week