Waiting for Answer Nhờ Mod và mọi người phán xét giúp.

Status
Not open for further replies.
:D dọc cái ở trên nhé và xuy ngẫm
còn cái scam thì đấy là xuy luận va xuy nghĩ của mình :D
viết sai chính tả kìa :D

NẾU NGÀY 23-3 CHỈ XÁC NHẬN KO KIỆN CÁO NỮA THÌ VỀ TÌNH MÌNH CŨNG CÓ TRÁCH NHIỆM,
NHƯNG VÀO NGÀY ĐÓ CPA ĐỒNG Ý ĐỔI 2 ACC KHÁC MÀ BẠN LẠI KO ĐI KIỂM TRA THÌ TRÁCH NHIỆM THUỘC HOÀN TOÀN CỦA BẠN.
thằng cpa nó đổi cho cậu cái mình bật ngữa quá. nó đổi thì đổi rồi. ko pahir đợi lên đây tào lao bữa jo. nó hẹn hò cưa kít acc lỗi đầu tiền ngày 23 tới jo là ngày 5t4 rồi, nó có đổi đâu, ở đó nó đôi cho cậu 2 acc. hài.
Cậu củng là nạn nhân của nó thôi, nhưng ghét cái kiểu bán cho xong phần mình rồi ai bị chi kệ. cậu bán cho mình thì có trách nhiệm chứ

NẾU NGÀY 23-3 CHỈ XÁC NHẬN KO KIỆN CÁO NỮA THÌ VỀ TÌNH MÌNH CŨNG CÓ TRÁCH NHIỆM,
NHƯNG VÀO NGÀY ĐÓ CPA ĐỒNG Ý ĐỔI 2 ACC KHÁC MÀ BẠN LẠI KO ĐI KIỂM TRA THÌ TRÁCH NHIỆM THUỘC HOÀN TOÀN CỦA BẠN.
acc cua bạn ấy mua cpa va acc cua bạn ấy mua của bạn là 2 cai loại khác nhau mà
acc đổi bạn đầu mà bác ấy bảo nhầm của cậu vs cpa thì ko tính rồi
acc sau bạn áy mua cua bạn :D bạn ns sky gốc nhưng ko fai ? đoạn này là lừa dối đung ko ? nên mình nghĩ là scam abc @@ ( xuy nghĩ cá nhân nhé) và ngày 23-3 thớt đéch chịu check và chát vs cạu vui vẻ ko để ý ngôn từ vì lúc đấy đang lam ăn vui vẻ vs nhau mà ko ai cảnh giác từng ngôn từ , nên ms sảy ra viêc trên . RIP thớt

thằng cpa nó đổi cho cậu cái mình bật ngữa quá. nó đổi thì đổi rồi. ko pahir đợi lên đây tào lao bữa jo. nó hẹn hò cưa kít acc lỗi đầu tiền ngày 23 tới jo là ngày 5t4 rồi, nó có đổi đâu, ở đó nó đôi cho cậu 2 acc. hài.
Cậu củng là nạn nhân của nó thôi, nhưng ghét cái kiểu bán cho xong phần mình rồi ai bị chi kệ. cậu bán cho mình thì có trách nhiệm chứ
quan hệ mình với cpa khác,va bạn với cpaload thì khác bạn ah, khi biết bạn mua 2 acc đó thì lại khác :D

ngày 1: chủ thớt mua hàng của tạp hóa A
ngày 2: chủ thớt chạy sang tiệm bảo: **** hàng mày hỏng đền cho tao, chủ tiệm xanh mặt :D => ok để tao gọi công ty kiểm trả rồi đền hàng cho mày
ngày 3: chủ thớt chạy sang tiệm tập 2 phán: xl hàng mày ok, hàng hỏng là hàng tao mua trực tiếp từ công ty. Chủ tiệm phán: mày kiểm tra kỹ hàng của tao để tao pm bên công ty. Chủ thớt phán: hàng mày ok ( tao kiểm tra 3 lần rồi :D ) sau này không kiện cáo hay ý kiến gì hết
ngày 4: chủ thớt lại chạy sang tạp hóa bảo: **** móa hàng mày hỏng đền cho tao. Chủ tiệm xanh mặt :D : đ mọe hôm trước tao bảo kiểm tra mày ok rồi giờ bắt tao đền, tao gọi bắt công ty đền lần 2 à, chúng nó chữi tao hôm trước bảo ok rồi sao hôm nay còn bảo hỏng thì ai chịu :mad:... mọe làm người ai chơi giở mặt như thế :p
ngày 5: thằng thớt và chủ tiệm đang chửi nhau :D

Thôi kết thúc tại đây va ko nói gì nữa. Ai nói gì thì nói,nói hồi chả hiểu nói mất công.

các mod đi nghỉ mát sớm thế @@
giờ vẫn chưa về forum

thớt lười quá mà :p không check kỹ đi :eek:
Kêu ok hết rồi, không vẫn kiện cáo gì hết mà giờ lại quay ra như thế! :cool:
up cho mọi người cùng biết cung ko sao :D

Congdungdn vì khách tí đi rồi làm ăn. Cũng có đáng nhiêu đâu . Tớ biết cậu bây giờ cậu cũng nạn nhân của cpa nên cậu hiểu tapsuoffer cũng nạn nhân của 2 cậu. Giờ nói miết cũng không đến đâu. Tiền bỏ ra không làm được việc mình cũng khó chịu lắm. Như tớ có người mua vps chính hãng 40$ mua 3 con nhưng sau khi mua 3 con bị baned ip tớ k change ip đc tớ có thẻ refund cho khách vì khách dùng k đc. đôi khi cái gì solve được thì solve dù rule mình có đặt ra khác.

Congdungdn vì khách tí đi rồi làm ăn. Cũng có đáng nhiêu đâu . Tớ biết cậu bây giờ cậu cũng nạn nhân của cpa nên cậu hiểu tapsuoffer cũng nạn nhân của 2 cậu. Giờ nói miết cũng không đến đâu. Tiền bỏ ra không làm được việc mình cũng khó chịu lắm. Như tớ có người mua vps chính hãng 40$ mua 3 con nhưng sau khi mua 3 con bị baned ip tớ k change ip đc tớ có thẻ refund cho khách vì khách dùng k đc. đôi khi cái gì solve được thì solve dù rule mình có đặt ra khác.

ví dụ bạn bán 3 vps cho khác mua từ công ty A ,1 ngày khách nói bị lỗi, bạn hỏi có bị lỗi ko để cty A nó đền cho nè. khách bảo kiểm tra ko lỗi.

bạn khác ở chỗ là bạn tự mua vps, nếu vps die thì tự bạn trách nhiệm chứ ko có bên thứ 3 chịu cho bạn,

mình có sell hotmail tự mình làm ra, khách có phàn nàn gì mình đều chiều khách hết :) cái này ai mua hotmail của mình đều biết.

thấy chủ thớt hơi vô lý : theo lý là chủ thớt sai , BQT chưa đưa ra phán xét cuối cùng , vậy mà tự bản thân đã xác nhận congdung là scammer , rồi tự suy luận ra cái cách mà congdung với cpaload lên kế hoạch để lừa cậu , trong khi lý là c. sai hoàn toàn , theo tình thì cậu tin tưởng condung ngày 23-3 nên ko check lại rồi sau đó phát hiện acc ko đúng yêu cầu , đúng là theo tình bên phía cậu thì cậu đúng ( vì mình tin tưởng thằng đó mà ai ngờ nó lại đưa mình acc lô ) . Nhưng c phải nhìn theo phía congdung nữa , đã yêu cầu bên cpaload bảo hành , bên cpaload sẵn sàng bảo hành nhưng cuối cùng lại ko cần nữa , giờ bắt congdung chạy qua đòi bảo hành nữa thì tính về "tình" củng rất khó cho ng ta , và đây là vấn đề làm ăn , ko có chuyện tin tưởng , nếu tin tưởng , ok ráng chịu , sai thì chấp nhận im lặng , ko cần phải lên đây dây dưa , topic này nên close và update kết quả cuối cùng là ai đúng ai sai về mặt nào lên đầu , làm ăn mà tin tưởng thì mất 120$ củng là may , mất cả nhà còn chả biết kêu ai , xong còn đòi ngĩ theo cái "tình" cái "tình" của cậu chứ cái tình của ng ta nữa thì phải làm sao , chưa kể tới cái khúc mắc của việc giấu danh tính để mua acc thông qua trung gian !

thấy chủ thớt hơi vô lý : theo lý là chủ thớt sai , BQT chưa đưa ra phán xét cuối cùng , vậy mà tự bản thân đã xác nhận congdung là scammer , rồi tự suy luận ra cái cách mà congdung với cpaload lên kế hoạch để lừa cậu , trong khi lý là c. sai hoàn toàn , theo tình thì cậu tin tưởng condung
songtienbuon tin tưởng cpa chứ ko fai tin tưởng mình, khi mua acc mình nói rõ với songtienbuon là minh đính làm net nên mua 2 acc net của cpa, ko có thông tin ngoài cái mail và pass,mình cũng chả biết gì net, bạn xem mua đc thì mua, và songtienbuon bảo nói cpa đưa sky thi mua cho,và mình yêu cầu cpa dua sky. Ở đây là songtienbuon đã biết acc của cpa.

thấy có đoạn nói là tin tưởng hôm 23-3 nên ko check lại 2 acc đó vì là của c. bán , mà là ai bán thì bán , đã mua , ng ta kêu check , éo check thì ráng chịu chứ rãnh quá chờ ngồi check xong mới bảo hành , account chứ có phải sản phẩm gia dụng đâu mà ko check liền đc @@

Tiệm máy tính này mình thấy thực tế hơn

Mua : Em cần mua máy tính hàng nhật 100% nha, vì em ko biết ji máy tính anh đảm bảo cho em đó

Bán : anh đảm bảo 100% là hàng nhật (bán nghĩ thầm : con này nhìn mạt ngu vl , tao éo có bán hàng nhật chỉ bán hàng tàu khựa), Em xem hàng này nè đẹp lám

Mua : Hàng này đẹp, Dc đó, nhìn đẹp quá anh ah (vãi cả đẹp)

Bán: Em xác nhận cho anh đó là hàng nhật để anh ghi âm mai mốt ko kiện cáo nha

Mua: ok rùi anh ( biết éo ji máy tính đâu , ok hay ko cũng như nhau đành ok cho song )

Tiếp theo thì các bác đã biết rùi

Hết Phim

thấy có đoạn nói là tin tưởng hôm 23-3 nên ko check lại 2 acc đó vì là của c. bán , mà là ai bán thì bán , đã mua , ng ta kêu check , éo check thì ráng chịu chứ rãnh quá chờ ngồi check xong mới bảo hành , account chứ có phải sản phẩm gia dụng đâu mà ko check liền đc @@

thì hẹn trong vài h để kiểm tra để đc bảo hành. :D Chứ gì phải gấp

Tiệm máy tính này mình thấy thực tế hơn

Mua : Em cần mua máy tính hàng nhật 100% nha, vì em ko biết ji máy tính anh đảm bảo cho em đó

Bán : anh đảm bảo 100% là hàng nhật (bán nghĩ thầm : con này nhìn mạt ngu vl , tao éo có bán hàng nhật chỉ bán hàng tàu khựa), Em xem hàng này nè đẹp lám

Mua : Hàng này đẹp, Dc đó, nhìn đẹp quá anh ah (vãi cả đẹp)

Bán: Em xác nhận cho anh đó là hàng nhật để anh ghi âm mai mốt ko kiện cáo nha

Mua: ok rùi anh ( biết éo ji máy tính đâu , ok hay ko cũng như nhau đành ok cho song )

Tiếp theo thì các bác đã biết rùi

Hết Phim

hình như wên mất chỗ là máy tính này là máy tính cũ , mua lại , thằng chủ tiệm củng éo biết hàng ngon hay ko , có nói vs thằng mua rồi , thằng mua ok rồi , nhưng bán hàng cũ thì củg có bảo hành , chấp nhận là sẽ bảo hành thông qua thằng đầu tiên dùng máy...khúc sau tự hiểu

hình như wên mất chỗ là máy tính này là máy tính cũ , mua lại , thằng chủ tiệm củng éo biết hàng ngon hay ko , có nói vs thằng mua rồi , thằng mua ok rồi , nhưng bán hàng cũ thì củg có bảo hành , chấp nhận là sẽ bảo hành thông qua thằng đầu tiên dùng máy...khúc sau tự hiểu
thêm cái nữa là thằng mua pro vê máy tính có từng có cty với hơn 100 nhân viên chuyên viên về máy tính, và cũng bị bán hàng fake Nhật và cùng mua của 1 công ty.

Last edited:
mod chắc chủ nhật nghỉ làm việc. :D:D:D đi off với ny hoặc coi phim nhật xả xì trét :D
- giờ thớt có thương lượng riêng với congdung coi c ấy hỗ trợ đc ít nào k..
tiên trách kỉ hậu trách nhận..lúc nhận acc k check kĩ giờ bị vậy biết sao đc :(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,019
173,092
Latest member
topmbaconsulting

Most viewed of week

Most discussed of week