• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

E góp ý tí. Bác thử trade với cắp khác xem sao, các cắp FX ấy. Chứ BTC nó loạn quá bác ạ :(
Cám ơn bác góp ý.
Thực ra em có trade cả cặp USDJPY đó bác.
Nhưng quan trọng không phải là cặp nào bác ạ. Mà quan trọng là hệ thống thiết kế ra có phù hợp với cặp mình trade không. Hệ thống của em hiện tại phù hợp với các cặp sau:
- BTCUSD
- JPYUSD
Các cặp còn lại không cho kỳ vọng dương (tức đánh về lâu về dài còn lỗ) (Em đã test với vàng, EU, GU, dầu).
Còn việc dùng hệ thống khác hay phương pháp khác thì lại là câu chuyện khác rồi bác.:D
Vì em nói không với price action, em chỉ thuần đánh theo indicator nên chắc chắn việc đa dạng hoá các cặp là không thể có (vì mỗi cặp, mỗi sản phẩm có những đặc tính khác nhau, một hệ thống cứng nhắc máy móc theo indicator như của em thì không thể linh hoạt như price action được). Nhưng bù lại thì về mặt chiến lược, xác định tín hiệu, thao tác thì hệ thống của em rất đơn giản (không cần phải tính toán, hay phân tích gì, nói không với tin tức, vẽ vời mẫu hình, xác định nến, cản, hay các yếu tố phân tích cơ bản). Tất cả chỉ là 2 đường cắt nhau chỗ nào thì vào lệnh chỗ đó (đơn giản hoá tối đa để tránh bị chủ quan duy ý chí).
:D

E vẫn fix loss 1% tk nhưng e thấy bác tính mức SL theo ATR k tối ưu lắm. Bác nghiên cứu thêm PA để tối ưu SL xem
Em nói không với PA (không nến, không cản, không kháng cự hỗ trợ). Bản thân em khi dùng PA rất bị duy ý chí nên em thiên về dùng indicator hơn. ATR đo độ biến động của giá trong 1 khoảng thời gian, tuy chưa đến mức tối ưu cũng tạm gọi là đủ dùng bác ạ.

Thêm nữa fix loss 1% tk thì em với bác giống nhau. Nhưng ý comment ở trên của em là cái stoploss range cơ bác. Em fix nó <1%.
Em ví dụ có những lệnh độ biến động của nó ATR đo ra là 2%, tức là về mặt lý thuyết thì khoảng stoploss (từ giá vào đến giá cắt lỗ) là 2%, nhưng với đòn bẩy 1:100 và khung M15, cặp BTCUSD thì rộng quá, nên em với những trường hợp như thế em để luôn stoploss rang là 1%.

Như ở lệnh hôm qua em vào. Giá lúc vào là giá đóng cửa là 21172.
Khoảng stoploss từ indicator tính ra là 369.56, tương đương với 369.56/21172*100 = 1.745% độ biến động so với giá vào. Nó lớn hơn 1% nên em sẽ giảm stoploss range từ 369.56 xuống còn 212, tương đương với 1% giá vào.
vậy điểm cắt lỗ của em sẽ là 21172+212=21384.

Stoploss có thể chặt hơn, nhưng bù lại thì cũng dễ đạt Take profit 2R hơn (thực tế là lệnh 5.1 em cũng đã chạm TP 2R, chỉ còn lệnh 5.2 là tiếp tục chạy rồi stoploss).

Sau 1 tuần thì tk demo của e cũng lên đc gần 5%. E lại quay về với PA vì e k có time theo dõi chart thường xuyên. Bác biết viết code EA k? e kiếm được con EA vào lệnh theo EMA Cross nhưng nó cố định mức SL, số LOT nên backtest k ổn định.

Sau 1 tuần thì tk demo của e cũng lên đc gần 5%. E lại quay về với PA vì e k có time theo dõi chart thường xuyên. Bác biết viết code EA k? e kiếm được con EA vào lệnh theo EMA Cross nhưng nó cố định mức SL, số LOT nên backtest k ổn định.View attachment 200655
Em ko biết viết EA bác ạ. Cái việc vào lệnh theo ema cross thì hay tính size hay mức stoploss thì em thấy không khó. Việc take profit với lệnh 1 cũng không phải là khó vì lấy cố định 2R. Trong cách đánh của em thì phức tạp nhất là kéo trailing stop theo định nghĩa swing high swing low của em.
Thực ra em dùng quy tắc 2 ngày của GANN để xác định swing high swing low. Cái này nhìn bằng mắt thường thì nhanh, xong cứ thế kéo trailing stop theo thôi. Nhưng để là code EA cho nó hiểu chỗ nào là swing high swing low là cũng phức tạp phết ạ.

P/s: bản thân cách đánh ema cross của em cũng không cần theo dõi chart thường xuyên. Em đặt sẵn alarm trên tradingview rồi, khi nào alarm báo qua điện thoại thì vào xem chart để chuẩn bị vào lệnh. Trung bình 1 ngày có 1 tín hiệu thôi nên cũng thoải mái.

Em ko biết viết EA bác ạ. Cái việc vào lệnh theo ema cross thì hay tính size hay mức stoploss thì em thấy không khó. Việc take profit với lệnh 1 cũng không phải là khó vì lấy cố định 2R. Trong cách đánh của em thì phức tạp nhất là kéo trailing stop theo định nghĩa swing high swing low của em.
Thực ra em dùng quy tắc 2 ngày của GANN để xác định swing high swing low. Cái này nhìn bằng mắt thường thì nhanh, xong cứ thế kéo trailing stop theo thôi. Nhưng để là code EA cho nó hiểu chỗ nào là swing high swing low là cũng phức tạp phết ạ.

P/s: bản thân cách đánh ema cross của em cũng không cần theo dõi chart thường xuyên. Em đặt sẵn alarm trên tradingview rồi, khi nào alarm báo qua điện thoại thì vào xem chart để chuẩn bị vào lệnh. Trung bình 1 ngày có 1 tín hiệu thôi nên cũng thoải mái.
Nó có alarm đc theo kiểu như mình hẹn giờ báo thức, chuông đt kêu k hay chỉ hiện thông báo trên thanh thông báo của đt hả bác? e backtest con EA kia trên cặp XAU/USD thì thấy nếu SL, số LOT linh hoạt thì có khi ăn được. Ý tưởng của e cũng đơn giản thôi, thay vì cố định SL = 50 pip thì mình tính điểm SL dựa vào giá trị max (Đối với Sell) or giá trị min (Đối với Buy) của n nến trước đó thôi. Mục đích set mức SL theo cản tương đối của n nến. Và số LOT cũng thay đổi dựa vào điểm SL để loss mỗi lệnh = 1% tài khoản. Logic thì đơn giản nhưng e mù tịt EA nên k modify được.

Nó có alarm đc theo kiểu như mình hẹn giờ báo thức, chuông đt kêu k hay chỉ hiện thông báo trên thanh thông báo của đt hả bác? e backtest con EA kia trên cặp XAU/USD thì thấy nếu SL, số LOT linh hoạt thì có khi ăn được. Ý tưởng của e cũng đơn giản thôi, thay vì cố định SL = 50 pip thì mình tính điểm SL dựa vào giá trị max (Đối với Sell) or giá trị min (Đối với Buy) của n nến trước đó thôi. Mục đích set mức SL theo cản tương đối của n nến. Và số LOT cũng thay đổi dựa vào điểm SL để loss mỗi lệnh = 1% tài khoản. Logic thì đơn giản nhưng e mù tịt EA nên k modify được.
Trên điện thoại thì nó chỉ gửi notification. Em chọn bật tiếng cho notification của điện thoại. Ngoài ra thì setting của nó set được khi có tín hiệu thoả mãn thì cữ mỗi phút sẽ kêu 1 lần.
Thêm nữa em có dùng smartwatch. Nên đây đc notification sang rất tiện.

Còn nếu bác đang bật sẵn tradingview trên máy tính thì alarm nó kêu điếc tai lắm. Vợ em phàn nàn mấy lần rồi.

Bác vào hơi muộn so với tín hiệu, đúng đỉnh luôn
Lúc có tín hiệu là lúc sàn đóng cửa bác ạ: tín hiệu nó vào ngày chủ nhật.
Qua backtest thì em thêm 1 điều là sáng thứ 2 lúc thị trường mở cửa mà tín hiệu vẫn duy trì thì mình vẫn vào lệnh như thường. Vì có nhiều trường hợp giá tiếp tục chạy 1 trend rất dài. Nên lệnh sáng nay cắt lỗ coi như chi phí để bắt được trend dài đó bác ạ.

chắc bạn có nghề chính để nuôi fx nên mới mua gói mạnh tay vậy
đánh demo luyện skill cũng ổn mà
View attachment 200530
@DaoDung2008 MFF có cho đánh demo hả bác, với mấy bác cho em hỏi, nếu trong vòng 1 tháng mà tài khoản k đủ target thì thế nào ạ, không vi phạm bất kì quy tắc nào, chỉ k đủ target profit thôi ạ

@DaoDung2008 MFF có cho đánh demo hả bác, với mấy bác cho em hỏi, nếu trong vòng 1 tháng mà tài khoản k đủ target thì thế nào ạ, không vi phạm bất kì quy tắc nào, chỉ k đủ target profit thôi ạ
Em đang hiểu là bác nói đến tính năng trial bên FTMO (bên FTMO là cho đánh thử 14 ngày chưa cần mua gói), MFF hiện tại chưa có tính năng đó bác ạ.
Với vòng 1 bác có 30 ngày: nếu không đủ target thì có 2 trường hợp:
- TH1: profit >6% nhưng <8%, hết 30 ngày bác sẽ có tuỳ chọn extend. Nếu bác chọn extend thì bác sẽ có thêm 14 ngày để trade tiếp, nếu trong 14 ngày đó bác đủ target >8% thì bác qua vòng 1, còn nếu không đủ thì bác buộc phải mua gói để thi lại nếu muốn thi tiếp, không được thi lại miễn phí.
- TH2: profit dương (dù chỉ dương 1$) và <5%, hết 30 ngày bác sẽ được thi lại miễn phí. Em không rõ bác có bao nhiêu ngày để quyết định thi lại. Như lần trước em thi lại là 5 ngày sau khi hết 30 ngày em mới click vào kích hoạt gói thi lại.
- TH3: profit âm thì bác sẽ không được thi lại miễn phí, phải mua gói mới nếu muốn thi tiếp.

Em đang hiểu là bác nói đến tính năng trial bên FTMO (bên FTMO là cho đánh thử 14 ngày chưa cần mua gói), MFF hiện tại chưa có tính năng đó bác ạ.
Với vòng 1 bác có 30 ngày: nếu không đủ target thì có 2 trường hợp:
- TH1: profit >6% nhưng <8%, hết 30 ngày bác sẽ có tuỳ chọn extend. Nếu bác chọn extend thì bác sẽ có thêm 14 ngày để trade tiếp, nếu trong 14 ngày đó bác đủ target >8% thì bác qua vòng 1, còn nếu không đủ thì bác buộc phải mua gói để thi lại nếu muốn thi tiếp, không được thi lại miễn phí.
- TH2: profit dương (dù chỉ dương 1$) và <5%, hết 30 ngày bác sẽ được thi lại miễn phí. Em không rõ bác có bao nhiêu ngày để quyết định thi lại. Như lần trước em thi lại là 5 ngày sau khi hết 30 ngày em mới click vào kích hoạt gói thi lại.
- TH3: profit âm thì bác sẽ không được thi lại miễn phí, phải mua gói mới nếu muốn thi tiếp.
Cảm ơn bác, em định vào gói 84$ cho EA trade thử. MFF dùng EA trade thì bth bác nhỉ.

Cảm ơn bác, em định vào gói 84$ cho EA trade thử. MFF dùng EA trade thì bth bác nhỉ.
Vâng, bác cứ dùng EA, miễn là nó là chiến lược của bác là được. Hoặc chưa có thằng nào dùng chiến lược đó cũng đang triển khai trên MFF.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,909
170,983
Latest member
taiduc
Back
Top Bottom