Thử thách trade 40$ lên 4000$ trong 4 tháng

Em vừa check thấy bác có lệnh tới 0.1 - 0.3 lot vàng trong chuỗi thua. E thấy như thế là sai nguyên tắc về quản lý vốn và bị tâm lý cay cú market r. E cũng ko khác gì bác , nên chỉ góp ý và không khen chê.
Đây là quan điểm cá nhân, xin phép k tranh luận đúng sai. Chúc bác thành công.

Attachments

24.4 KB · Views: 51
Em vừa check thấy bác có lệnh tới 0.1 - 0.3 lot vàng trong chuỗi thua. E thấy như thế là sai nguyên tắc về quản lý vốn và bị tâm lý cay cú market r. E cũng ko khác gì bác , nên chỉ góp ý và không khen chê.
Đây là quan điểm cá nhân, xin phép k tranh luận đúng sai. Chúc bác thành công.
View attachment 239423
Thừa nhận là tối hôm đó có làm vài chai nên đánh vol to nhưng theo quan điểm của mình vol to hay nhỏ không quan trọng, quan trọng là khi thua sẽ mất bao nhiêu, lệnh của mình đi 0.3 lot nhưng chỉ mất có hơn 30$, lệnh sau thắng lại hơn 130$

Thừa nhận là tối hôm đó có làm vài chai nên đánh vol to nhưng theo quan điểm của mình vol to hay nhỏ không quan trọng, quan trọng là khi thua sẽ mất bao nhiêu, lệnh của mình đi 0.3 lot nhưng chỉ mất có hơn 30$, lệnh sau thắng lại hơn 130$
quan trọng chứ bác. Bác đi lệnh 0.3 lot sẽ dễ SL hơn lệnh 0.1 lot nhiều.

Ý mình nói ở đây là vol không quyết định hoàn toàn mức chịu rủi ro, bạn nói 0.3 dễ dính hơn 0.1 lot cũng chưa chuẩn
Cùng SL 30$ thì 0.3lot sẽ rủi ro hơn 0.1lot nhiều chứ bác. Dù sao cũng chúc bác vững tay, tránh tăng vol đột ngột

Quan trọng entry và xác định đc SL/TP, mình cũng thử demo từ 400$ lên $2k2, giờ nạp $100 lại ko tự tin nữa :D

Thử thách của mình đã thất bại nhé mọi người, hôm nay đã có lúc hơn x7 tài khoản nhưng do hấp tấp xx tài khoản nên không kiểm soát được vol tk đã sắp cháy, mình thử thách tới đây thôi tạm thời tập trung đánh tài khoản chính của mình để không bị phân tâm

cố lên bạn sau đừng đăng thế này, thất bại tự rút kinh nghiệm lập plan bản thân Take profit, stop loss đầy đủ rồi tự nghiệm thu phương pháp thôi, nghe lời mấy bro trên đây hay fomo đó :D.

Thử thách của mình đã thất bại nhé mọi người, hôm nay đã có lúc hơn x7 tài khoản nhưng do hấp tấp xx tài khoản nên không kiểm soát được vol tk đã sắp cháy, mình thử thách tới đây thôi tạm thời tập trung đánh tài khoản chính của mình để không bị phân tâm
có cách nào cho mình xem lại lịch sử trade ngày hôm qua không, hôm nay mình vào thì không xem được nữa

Mình cấp quyền truy cập rồi nhé.
Cảm ơn bạn đã lưu lại lịch sự giao dịch.

Mình xem lại trade ngày hôm đó rồi, mình thấy bạn đặt stoploss sát quá, kết hợp với biến động giá cao hơn mức bình thường của ngày hôm đó.

Kết quả là trade bạn vừa vào, vài phút sau bị dính stoploss luôn. Sau đó mình thấy bạn cố gắng vào lại, nhưng với lỗi tương tự, lặp đi lặp lại, cho tới khi bị cháy tài khoản.

Bạn có thể nghiên cứu đặt stoploss theo ATR (biên độ giá trung bình của 10 nến trước đó), khoảng cách stoploss với điểm vào lệnh = khoảng 2-3 lần ATR(10) thì sẽ tránh khỏi những lúc thị trường bất ngờ biến động mạnh như thế này.

Cảm ơn bạn đã lưu lại lịch sự giao dịch.

Mình xem lại trade ngày hôm đó rồi, mình thấy bạn đặt stoploss sát quá, kết hợp với biến động giá cao hơn mức bình thường của ngày hôm đó.

Kết quả là trade bạn vừa vào, vài phút sau bị dính stoploss luôn. Sau đó mình thấy bạn cố gắng vào lại, nhưng với lỗi tương tự, lặp đi lặp lại, cho tới khi bị cháy tài khoản.

Bạn có thể nghiên cứu đặt stoploss theo ATR (biên độ giá trung bình của 10 nến trước đó), khoảng cách stoploss với điểm vào lệnh = khoảng 2-3 lần ATR(10) thì sẽ tránh khỏi những lúc thị trường bất ngờ biến động mạnh như thế này.
Cảm ơn bạn nha, mình sẽ tập trung hơn và target thấp lại với tài khoản này https://t.me/CPH2024

Last edited:
- Cập nhật tài khoản bên Social Tuần 1 lãi 32,22%
- Link theo dõi tài khoản của mình: https://t.me/CPH2024
- Link đăng kí sàn exness ủng hộ mình: https://one.exness-track.com/a/ciwxe5ybj3
- Tài khoản này mình sẽ đánh đường dài target 1 tháng khoảng 30% nên rủi ro sẽ thấp, Việc thử thách lợi nhuận x100 lần trong 4 tháng quá rủi ro nên mình sẽ tạm ngưng không đánh kiểu vậy nữa, các bác theo dõi ủng hộ mình nhé!

Attachments

• T1 Screenshot 2023-12-08 235515.png
    T1 Screenshot 2023-12-08 235515.png
    465.7 KB · Views: 38
Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,758
Latest member