Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

mình thấy bác đanh btc mà sl ngắn quá nên dính sl, mặc dù đánh đúng xu hướng nên không gồng lệnh được
Vâng em giữ khoảng stoploss chỉ tối đa 1% so với giá, nên ATR mà cho trị số lớn hơn thì em cũng quy stoploss về 1% thôi ạ. Giá biến động theo ATR là đúng nhưng có những trường hợp giá chạy mạnh theo xu hướng nên em vẫn giữ quy tắc này. Các lệnh stoploss này coi như chi phí để bắt được lệnh dài kia ạ.

Tổng kết 2 tuần đầu.

Screenshot_2022-06-26-09-42-19-796_com.android.chrome.jpgScreenshot_2022-06-26-09-43-40-430_com.android.chrome.jpgScreenshot_2022-06-26-09-43-44-518_com.android.chrome.jpgScreenshot_2022-06-26-09-44-03-583_com.android.chrome.jpg

đúng rồi nè
vâng đến khi pass 2 vòng thì bác được cấp quỹ live 50k, trade theo 50k được lợi nhuận bao nhiêu thì ăn chia bấy nhiêu thôi bác à.

Tỉ lệ ăn chia là 7: 3 bác 3 nó 7 hay sao vạy bác
tháng đầu tiên là mình 75% nó 25%
tháng thứ 2 là mình 80% nó 20%
Từ tháng thứ 3 trở đi là mình 85% nó 15%.

dạo này thấy lệnh của bro stoploss hơi nhiều, nếu xét về tổng thể ok thì cứ chiến tiếp thôi :popo_smile::popo_smile:

Vậy mới cần tuân thủ kỷ luật và quản trị cảm xúc bác nhỉ.

Đây là khung H4. Đúng cái thời điểm có sóng mạnh thì tâm lý bất ổn, đánh đấm chẳng tuân theo kỷ luật hệ thống gì cả. Đến khi giá đi bình ổn, sideway nhiều thì tuân thủ đúng tín hiệu hệ thống nên stoploss liên tục.
Qua đoạn này hy vọng sẽ có sóng mạnh để ăn uống no say bác ạ.:D

View attachment 201081

Vậy mới cần tuân thủ kỷ luật và quản trị cảm xúc bác nhỉ.

Đây là khung H4. Đúng cái thời điểm có sóng mạnh thì tâm lý bất ổn, đánh đấm chẳng tuân theo kỷ luật hệ thống gì cả. Đến khi giá đi bình ổn, sideway nhiều thì tuân thủ đúng tín hiệu hệ thống nên stoploss liên tục.
Qua đoạn này hy vọng sẽ có sóng mạnh để ăn uống no say bác ạ.:D
mình cũng đang cố gắng hoàn thiện hệ thống, củng cố tâm lý thật vững vàng để đạt được hiệu quả trade tốt nhất, chúc chúng ta thành công :popo_smile:

Mình cũng đang chạy Demo con EA vào lệnh theo EMA 34,89 ở cặp XAU và BTC. Vì dùng EA nên vào đúng thời điểm và k quan tâm đến cảm xúc.
View attachment 201083
View attachment 201082
Vậy ổn hơn em là cái chắc chắn.
Vấn đề của em là cải thiện vấn đề tâm lý mới giải quyết gốc được.

Vậy ổn hơn em là cái chắc chắn.
Vấn đề của em là cải thiện vấn đề tâm lý mới giải quyết gốc được.
Con XAU e backtest từ 2018 đến 2022 thì mỗi năm ăn 15-20% trừ 2018 lõm 15%. Còn BTC e k backtest được, k hiểu data down sai ở đâu. Tuy tổng kết XAU ăn nhưng nó ăn k đều, có tháng ăn nhiều, có tháng lại loss nhiều nên vẫn k dám live. Chạy demo trước xem thế nào vậy.

Con XAU e backtest từ 2018 đến 2022 thì mỗi năm ăn 15-20% trừ 2018 lõm 15%. Còn BTC e k backtest được, k hiểu data down sai ở đâu. Tuy tổng kết XAU ăn nhưng nó ăn k đều, có tháng ăn nhiều, có tháng lại loss nhiều nên vẫn k dám live. Chạy demo trước xem thế nào vậy.
vâng, cái vụ ăn đều em nghĩ quan trọng hơn là ăn nhiều, tháng ăn tháng không. Dĩ nhiên thực tế sẽ phải có tháng loss hoặc lúc loss, nhưng tựu chung về mặt kỹ thuật là cái tỉ lệ sharp ratio của hệ thống phải càng cao càng tốt (biểu hiện về mặt đồ thị đường equity sẽ càng ít nhấp nhô mà như kiểu tuyến tính tăng dần lên).
Hệ thống em đang dùng cũng vì có đặc điểm kiểu dạng thế nên em mới đang bám vào nó chứ không phải vì nó ăn ít hay ăn nhiều.

Từ lệnh 1 đến lệnh 511, còn trục dọc là theo tỉ lệ phần % profit, tức sau 511 lệnh thì hệ thống đang ăn được cỡ 214% profit, nhưng quan trọng hơn cả là đồ thị đường profit này lên tương đối tuyến tính, lên đều đều không bị kiểu trồi sụt hay tăng vọt quá mạnh.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,372
170,492
Latest member
tomolan

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom