Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

vâng, cái vụ ăn đều em nghĩ quan trọng hơn là ăn nhiều, tháng ăn tháng không. Dĩ nhiên thực tế sẽ phải có tháng loss hoặc lúc loss, nhưng tựu chung về mặt kỹ thuật là cái tỉ lệ sharp ratio của hệ thống phải càng cao càng tốt (biểu hiện về mặt đồ thị đường equity sẽ càng ít nhấp nhô mà như kiểu tuyến tính tăng dần lên).
Hệ thống em đang dùng cũng vì có đặc điểm kiểu dạng thế nên em mới đang bám vào nó chứ không phải vì nó ăn ít hay ăn nhiều.

View attachment 201095

Từ lệnh 1 đến lệnh 511, còn trục dọc là theo tỉ lệ phần % profit, tức sau 511 lệnh thì hệ thống đang ăn được cỡ 214% profit, nhưng quan trọng hơn cả là đồ thị đường profit này lên tương đối tuyến tính, lên đều đều không bị kiểu trồi sụt hay tăn

Lệnh đã stoploss.

Screenshot_2022-06-27-16-10-51-114_net.metaquotes.metatrader4.jpg

vâng, cái vụ ăn đều em nghĩ quan trọng hơn là ăn nhiều, tháng ăn tháng không. Dĩ nhiên thực tế sẽ phải có tháng loss hoặc lúc loss, nhưng tựu chung về mặt kỹ thuật là cái tỉ lệ sharp ratio của hệ thống phải càng cao càng tốt (biểu hiện về mặt đồ thị đường equity sẽ càng ít nhấp nhô mà như kiểu tuyến tính tăng dần lên).
Hệ thống em đang dùng cũng vì có đặc điểm kiểu dạng thế nên em mới đang bám vào nó chứ không phải vì nó ăn ít hay ăn nhiều.

View attachment 201095

Từ lệnh 1 đến lệnh 511, còn trục dọc là theo tỉ lệ phần % profit, tức sau 511 lệnh thì hệ thống đang ăn được cỡ 214% profit, nhưng quan trọng hơn cả là đồ thị đường profit này lên tương đối tuyến tính, lên đều đều không bị kiểu trồi sụt hay tăng vọt quá mạnh.
Data của bác hoàn hảo quá, Sao k tối ưu hóa bằng cách chạy EA cho đỡ đau đầu so với tự trade. E backtest nó cứ như tàu lượn thế này nên k dám live.

Data của bác hoàn hảo quá, Sao k tối ưu hóa bằng cách chạy EA cho đỡ đau đầu so với tự trade. E backtest nó cứ như tàu lượn thế này nên k dám live.

View attachment 201105
Tại em muốn rèn kỷ luật bản thân nên em trade tay đó bác ạ. EA em nghĩ là của em có thể code được, tuy có 1 số chỗ hơi phức tạp một chút, em không biết code, chắc phải thuê thì mới được đúng ý.

Vâng nó tàu lượn thế này thì sharp ratio thường sẽ không cao, thường những dáng đồ thị balance như thế này thì em bỏ qua, hoặc phải chỉnh định.

View attachment 201095

Từ lệnh 1 đến lệnh 511, còn trục dọc là theo tỉ lệ phần % profit, tức sau 511 lệnh thì hệ thống đang ăn được cỡ 214% profit, nhưng quan trọng hơn cả là đồ thị đường profit này lên tương đối tuyến tính, lên đều đều không bị kiểu trồi sụt hay tăng vọt quá mạnh.
này là lệnh thực bác đánh có lãi hay backtest dữ liệu cũ

rang ve 3k$ dang loss nhe ban. Minh that su rat thich series trade quy nay. Bac trade quy nay duoc bao lau roi?
em mở topic từ 7/2/2022, cũng được 4.5 tháng rồi bác.

Chặng đường vẫn còn chông gai nhiều quá anh nhỉ
Vậy nên topic mới là thử thách trade quỹ, nếu thành nghề rồi thì cũng không còn thử thách nữa đó bác.:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom