Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

tốt nhất tháng đầu nên đánh cầm chừng để rút vốn, tháng sau còn payout 14 ngày, bắt đầu chiến, lấy tiền vốn sau khi rút đăng kí tài khoản khác, chứ tháng đầu đánh chưa rút được vốn mà để cháy or trôi qua tháng thì phí quá
Đúng vậy, mất bao công sức mới có được live mà để tạch mất thì ko có cái gì tiếc hơn
Vâng, em cũng đang lựa. Một lệnh rủi ro của em tối đa là 0.8%. Nhưng thua quá 4% 1 ngày thì nghỉ.

sao ko thử fx bác, toàn chơi btc vậy
Đợt trước em không có pp nào để đánh fx, đúng hơn là đợt trước em chỉ có EMA cross để đánh btcusd, và lúc đó cũng đang backtest dở 2 pp còn lại có đánh cho fx. Lần này em đánh 3 pp riêng biệt:

PP1: EMA cross - chỉ đánh cho btcusd khung M15. 2 lệnh #1 và #2 các bác thấy là lệnh EMA cross.
PP2: Mô hình giá (em chỉ đánh Vai đầu vai và 2 đỉnh/2 đáy) - đánh cho các cặp: btcusd, xauusd, EU, UJ, GU đều ở khung M15. Lệnh dưới đây sẽ là lệnh PP2.
PP3: SMC stophunt (kết hợp phân kì MACD histogram) - đánh cho các cặp: btcusd, xauusd, EU, UJ ở khung M15 và GU ở khung M5.

Lệnh #3: mô hình 2 đỉnh. Cặp UJ.
Screenshot_2023-02-07-02-03-23-977_net.metaquotes.metatrader4.jpgScreenshot_2023-02-07-02-03-28-504_net.metaquotes.metatrader4.jpg

attachFull316775

Deel gửi mail nhắc nhở em rút về ngân hàng hoặc bất kì ví nào khác trong vòng 30 ngày. Sau mail này em rút về ngân hàng luôn rồi, 30 phút sau khi đặt rút tiền đã về ngân hàng.

Em đã chốt lệnh bằng tay do 2 tiếng nữa là đóng cửa, phí qua đêm lệnh bán là 19 đô mà lúc đó chưa chắc em dậy được, em cần ngủ thêm. Lúc này tỉnh do con bị chớ, quét qua 5 cặp thấy UJ tạo mô hình đẹp nên em vào. Giờ chốt luôn bằng tay để ngủ tiếp.
Screenshot_2023-02-07-02-46-03-282_net.metaquotes.metatrader4.jpgScreenshot_2023-02-07-02-46-13-120_net.metaquotes.metatrader4.jpgScreenshot_2023-02-07-02-46-21-501_net.metaquotes.metatrader4.jpg

bác xem mấy phương pháp của bác có thể làm cái EA, trade cho đỡ tâm lý bác ạ
mà ví deel nó ko cho để ở ví, bắt rút à bác, chờ nhiều nhiều rồi rút cả thể :popo_angry:

bác xem mấy phương pháp của bác có thể làm cái EA, trade cho đỡ tâm lý bác ạ
mà ví deel nó ko cho để ở ví, bắt rút à bác, chờ nhiều nhiều rồi rút cả thể :popo_angry:
em cũng đang làm việc với 1 thằng cu em để nó code cho, cũng để linh hoạt hơn khi có nhiều tài khoản hơn.
Nhưng về cơ bản em vẫn sẽ trade tay, em cũng trình bày mục đích chính của em vẫn là rèn luyện bản thân thông qua việc này. 1 năm qua cũng nhiều chuyện xảy ra nhưng cũng đã qua rồi ạ.

Em định để đợi nhận lại hoàn phí + chia lợi nhuận lần đầu thì rút nhưng nó gửi mail bảo bạn phải rút trong 30 ngày, thế thì không kịp đâu ạ. Vì bình thường request rút từ MFF về Deel có thể qua ngày mất, thì lúc đó sang ngày 31 lại không rút được. Thôi thì cứ rút luôn về cho đỡ quên.

Rút được cứ rút bác ạ, rút xong mình tự tin hơn sẽ làm được nhiều hơn

Rút được cứ rút bác ạ, rút xong mình tự tin hơn sẽ làm được nhiều hơn
vâng, thôi thì cứ theo luật của nó mà làm, cứ rút được là được. một vài đồng phí cũng quý thật nhưng quan trọng hơn là tiền nó phải về. Đôi khi căn ke quá cũng không tốt.

Thấy bác đánh thêm cả fx nữa hay hơn đó bác
Chứ mỗi BTC nhiều khi ko có cơ hội lại thèm vào lệnh lại hỏng

Thấy bác đánh thêm cả fx nữa hay hơn đó bác
Chứ mỗi BTC nhiều khi ko có cơ hội lại thèm vào lệnh lại hỏng
vâng, hồi trước em không có phương pháp đánh fx, lúc đó em đang backtest dở nên chưa áp dụng. Giờ thì có thêm nhưng cũng ít tín hiệu chứ không nhiều bác ạ. Cả tháng may ra thêm được 4-5 tín hiệu nữa thôi.

MFF đang dính phốt nhiều quá, nhiều ae rút tiền bị ban nick vì lý do trùng IP và nhiều lỗi ngớ ngẫn khác, theo mình nếu đi đường dài thì qua quỹ uy tín như FTMO để chiến luôn

Announcements

Forum statistics

Threads
418,697
170,799
Latest member
iip379

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back