Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

Em mới nhận được tiền bonus vòng 1:

Chào các bác. Đã tròn 1 năm kể từ ngày em thi quỹ đầu tiên và cũng là tròn 1 năm topic này được mở. Năm vừa qua đã cho em quá nhiều bài học không chỉ trong trading mà còn trong cuộc sống.
Tuy thành công bền vững chưa đến với em nhưng càng ở lâu trong ngành, em nhận thấy em có thể bước tiếp được.

Hôm nay là ngày đầu tiên live acc 10k của em. Tuy nó nhỏ thôi nhưng là bắt đầu cho một khởi đầu mới, một năm mới.

View attachment 211604View attachment 211605View attachment 211607
Các acc live kia thế nào rồi bác

Em ko còn acc live nào đâu bác ạ. Em đang cầm duy nhất acc 10k này hôm nay là ngày đầu.
Em năm qua cũng thi MFF tổng 6 lần nhưng đều tạch bác ạ, chưa được quả live nào
Em đã nghĩ chỉ cần có live rồi đánh nhỏ lại kiếm cơm cháo lâu dài thôi, nhưng thực sự khó

Em năm qua cũng thi MFF tổng 6 lần nhưng đều tạch bác ạ, chưa được quả live nào
Em đã nghĩ chỉ cần có live rồi đánh nhỏ lại kiếm cơm cháo lâu dài thôi, nhưng thực sự khó
bác có lẽ cũng giống em rồi. Vấn đề lớn nhất của em là vấn đề tâm lý. Nếu giải quyết được nó thì mọi chuyện cũng sẽ ổn thôi.
Mong bác sớm ổn định tiếp tục gia nhập đường đua.

bác có lẽ cũng giống em rồi. Vấn đề lớn nhất của em là vấn đề tâm lý. Nếu giải quyết được nó thì mọi chuyện cũng sẽ ổn thôi.
Bác đánh tới live thì vấn đề của bác là chiến lược, chứ không phải tâm lý đâu, xem nó như đầu tư ấy, 31 ngày đầu bác cần đánh lãi ít thôi để hồi vốn, từ tháng tiếp theo mới là kiếm tiền thực sự, hồi vốn là xem như ko mất gì rồi , nếu muốn lại tiếp tục đầu tư. Chiến lược kiếm tiền rõ ràng vào, cuộc chơi là dài hạn.

Có khi em cũng làm gói nhỏ nhỏ thôi, mấy lần trước em đều làm gói 100k và 50k
Tạch cũng tiếc tiền quá

Em nhớ bác còn thi cả bên FTMO nữa phải ko nhỉ

Chào các bác. Đã tròn 1 năm kể từ ngày em thi quỹ đầu tiên và cũng là tròn 1 năm topic này được mở. Năm vừa qua đã cho em quá nhiều bài học không chỉ trong trading mà còn trong cuộc sống.
Tuy thành công bền vững chưa đến với em nhưng càng ở lâu trong ngành, em nhận thấy em có thể bước tiếp được.

Hôm nay là ngày đầu tiên live acc 10k của em. Tuy nó nhỏ thôi nhưng là bắt đầu cho một khởi đầu mới, một năm mới.

Lệnh 1.1 đã tp ở 1R, lệnh 1.2 đã rời stoploss về trên swing high gần nhất.
Screenshot_2023-02-03-21-47-37-707_net.metaquotes.metatrader4.jpgScreenshot_2023-02-03-21-47-51-254_net.metaquotes.metatrader4.jpgScreenshot_2023-02-03-21-48-00-554_net.metaquotes.metatrader4.jpg

Bác đánh tới live thì vấn đề của bác là chiến lược, chứ không phải tâm lý đâu, xem nó như đầu tư ấy, 31 ngày đầu bác cần đánh lãi ít thôi để hồi vốn, từ tháng tiếp theo mới là kiếm tiền thực sự, hồi vốn là xem như ko mất gì rồi , nếu muốn lại tiếp tục đầu tư. Chiến lược kiếm tiền rõ ràng vào, cuộc chơi là dài hạn.
Ko phải bác ạ. Nếu bác theo dõi em từ đầu thì em chết là do đánh ko theo pp, tức là ko kỷ luật đó bác, chính là tâm lý đó ạ.
1 năm qua em tìm cách điều chỉnh tâm lý rất nhiều lần. Hy vọng lần này sẽ có kết quả tốt hơn.
Có khi em cũng làm gói nhỏ nhỏ thôi, mấy lần trước em đều làm gói 100k và 50k
Tạch cũng tiếc tiền quá
Vâng, bác cũng đi từ gói nhỏ có lẽ ok hơn, lấy mỡ nó rán nó.
Em nhớ bác còn thi cả bên FTMO nữa phải ko nhỉ
Em chưa thi ftmo lần nào bác ạ.

Chúc bác giữ được quỹ lâu lần này
Cứ cập nhật ở topic nha bác

Chúc bác thật vững tay trade và may mắn nhé. Năm mới e cũng chuẩn bị làm cái quỹ mới xem sao :D

tốt nhất tháng đầu nên đánh cầm chừng để rút vốn, tháng sau còn payout 14 ngày, bắt đầu chiến, lấy tiền vốn sau khi rút đăng kí tài khoản khác, chứ tháng đầu đánh chưa rút được vốn mà để cháy or trôi qua tháng thì phí quá

Đúng vậy, mất bao công sức mới có được live mà để tạch mất thì ko có cái gì tiếc hơn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom