Nghe để hiểu rõ về cuộc chiến Biển Đông - Trung Quốc

Status
Not open for further replies.

hiepsi1314

Banned
Reactions
1,041
MR
0.000
Mình xin nói lại clip này là phát ngôn chính thức của nhà nước Việt Nam nha... và nói để cho nhân dân Việt Nam hiểu tại sao nhà nước ta phải thực hiện chính sách này... tại sao ta chấp nhận nhún nhường TQ... để toàn dân hiểu rõ về đường lối và chính sách của Nhà Nước ta... và là người Việt Nam thì phải hiểu được điều đó... để sau này có bạn bè hay người quen ở nước ngoài có hỏi thì đừng làm xấu hổ vì là người Việt Nam mà không hiểu, không biết...:m093:

Nghe xong cái này mình mới hiểu rõ hơn về nghệ thuật đối đầu với Trung Quốc hiện nay của Việt Nam chúng ta là đúng đắn và ủng hộ hết mình...
:m207:

Đường lối 9 sách gì ko sợ trung quốc nghe à . Chưa xem clip nhưng chắc là nói chung chung rồi

vãi cho bác thật... không có chuyện nói chung chung nhé... nói rất rõ ràng tình thế hiện nay, và cách thực hiện chính sách để đối phó, nói và chấp nhận Việt Nam không thể đấu lại Trung QUốc luôn... nhưng nói mà ai nghe cũng phải phục, cũng phải vỗ tay... nghe đi rồi hãy ý kiến bạn trẻ àhh...

[video=youtube;o6DC07FGdcA]https://www.youtube.com/watch?v=o6DC07FGdcA&list=FLPe3g_y7ahkDrtMLcCk4p1g& index=1&feature=plpp_video[/video]

Last edited by a moderator:
đề nghị mod hay admin ban acc chủ thớt đi . Lần nào dính lếu đến trường xa là có 2 phe yêu nước chửi lộn . luật forum cấm chính trị mà

Clip rất hay và ý nghĩa. Các bạn nên xem để hiểu rõ hơn về đường lối và chính sách của ta! Thank chủ thớt nhiều!

đi tuyên truyền điều tốt thì được :))

sống đâu quen đó đi bà con

Đường lối 9 sách gì ko sợ trung quốc nghe à . Chưa xem clip nhưng chắc là nói chung chung rồi

Vị tướng này nói chuẩn,đi vào lòng người

Bác tổng bí thư nước mình trả lời bí thư TQ cũng rất hay (không nói gì đc nữa :)))

đề nghị mod hay admin ban acc chủ thớt đi . Lần nào dính lếu đến trường xa là có 2 phe yêu nước chửi lộn . luật forum cấm chính trị mà

vậy là chú mày chưa nghe hết đoạn video rồi... để anh nói cho chú nghe tại sao anh lại đăng cái clip này: đó chính là vì tồn tại những tên như chú mày nên anh phải đăng lên đây đó...

clip này là của Thiếu Tướng Nguyễn Thanh Tuấn trình bày - nói rõ quan đường lối chính sách của Đảng và Nhà Nước ta đang thực hiện hiện nay... trình bày lí do tại sao ta lại phải thực hiện đường lối ấy... để khi mà lỡ như những đứa như tụi mày có người quen hay bạn bè ở nước ngoài có hỏi tại sao Việt Nam lại thực hiện chính sách ấy còn biết đường trả lời để người nước ngoài người ta nhìn vào còn đánh giá đây đúng là người Việt Nam (vì hiểu được đường lối chính sách nhà nước và lí do thực hiện điều ấy). Chứ đừng để khi ấy người ta cười vào mũi cho là người dân Việt Nam mà không hiểu chính sách của nhà nước Việt Nam, khi ấy thì nhục nhã lắm đấy.

Làm MMO - quan hệ với quốc tế mà khi lỡ như nói chuyện với người ở nước ngoài mà không biết quan điểm nhà nước mình, không bảo vệ được quan điểm của mình thì đừng tự hào về bản thân làm việc gì nữa...

- - - Updated - - -

vãi cho bác thật... không có chuyện nói chung chung nhé... nói rất rõ ràng tình thế hiện nay, và cách thực hiện chính sách để đối phó, nói và chấp nhận Việt Nam không thể đấu lại Trung QUốc luôn... nhưng nói mà ai nghe cũng phải phục, cũng phải vỗ tay... nghe đi rồi hãy ý kiến bạn trẻ àhh... :binhsua104:

Mình có client là người Philipine. Nó cũng giống mình, căm TQ lắm nhưng rất tin vào lãnh đạo. Muốn hòa bình nhưng nó cứng thì mình cũng cứng :)). Các bác lãnh đạo nhà mình ngoại giao giỏi lắm :D

Qua đây đọc rule! Các vấn đề liên quan đến chính trị các bạn vui lòng đừng đụng chạm! Việc bày tỏ quan điểm là tốt,nhưng dựa vào những topic như thế này đảm bảo sẽ có người hiểu sai...... nói qua nói lại gây war! Thôi close là tốt nhất!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,881
171,927
Latest member
cfun68dev
Back
Top Bottom