Ngày tầm 8h tốc độ gõ cũng ok thu nhập trung bình bao nhiêu/tháng các pro nhĩ?

tám cũng lâu rồi bắt đầu cho cv thôi chưa có khi nào ol mà tám nhiều thế này :D âu cũng là tâm sự lâu rồi mời chia sẽ cũng ae hehe

Lúc trước mình rất lo sợ ko biết captcha sẽ sụp đổ khi nào, khoảng thời gian khó khăn thì rầu thúi ruột ko biết cuộc đời sẽ đi về đâu nếu cap die, ko rõ cuộc đời sẽ đi về đâu nữa. Ngồi nhìn bạn bè lập gia định sinh con đẻ cái mà tủi thân, ko biết vì sao cuộc sống mình lại ko bt như người khác. Giờ ngồi nghĩ lại vẫn còn rất sợ khoảng thời gian đó
Cap thì vẫn tồn tại lâu, nhưng sẽ khó khăn hơn, vì cạnh tranh, giá thấp. Mà nghề nào cũng vậy thôi: phát triển, đỉnh cao rồi suy vong.

Các ông cứ đu bám 1 lĩnh vực lối mòn mà ổn định đến giờ này thì lấy đâu ra phát triển :D
Ngay từ đầu theo MMO tôi cũng đã nghĩ tới viễn cảnh tương lai rồi, ngày nào đó sụp đổ, có hay ko chưa chắc, nhưng cứ cố gắng nhất có thể.
Học CNTT giỏi Eng + 2 program language thì solo thiếu gì việc, cái chính tôi thấy các ông làm capt lâu lắc đến giờ mà vẫn k pt đc thì vẫn chưa đủ trình độ để hướng đến cái gì đó cao cấp, chuyên sâu hơn.

Các ông cứ đu bám 1 lĩnh vực lối mòn mà ổn định đến giờ này thì lấy đâu ra phát triển :D
Ngay từ đầu theo MMO tôi cũng đã nghĩ tới viễn cảnh tương lai rồi, ngày nào đó sụp đổ, có hay ko chưa chắc, nhưng cứ cố gắng nhất có thể.
Học CNTT giỏi Eng + 2 program language thì solo thiếu gì việc, cái chính tôi thấy các ông làm capt lâu lắc đến giờ mà vẫn k pt đc thì vẫn chưa đủ trình độ để hướng đến cái gì đó cao cấp, chuyên sâu hơn.
Cap thì chỉ biết cap thôi, còn nếu biết về VNTT + Eng + pro thì cần gì phải cap nữa. Ở đây là đang bàn về những người chỉ đủ khả năng làm cap thôi bro

Cap thì chỉ biết cap thôi, còn nếu biết về VNTT + Eng + pro thì cần gì phải cap nữa. Ở đây là đang bàn về những người chỉ đủ khả năng làm cap thôi bro
Rất đồng cảm những hoàn cảnh phía trên bro ạ.

nói chung làm bền lâu dài nhưng ko phát triển được . Cứ ngòi gõ riết ngu người buông bàn phím ra ko biết làm gi hết

nói chung làm bền lâu dài nhưng ko phát triển được . Cứ ngòi gõ riết ngu người buông bàn phím ra ko biết làm gi hết
Đọc cmt của bro, tí sặc nước. Nhưng mà thấy cũng đúng. Kinh tế đang khó khăn, và sẽ còn khó nữa, thời buổi này có việc để kiếm sống đã là tốt lắm rồi. Chờ khi nào kinh tế hồi phục như trước 2008 thì tính tiếp vậy.

Lời khuyên dành cho các newbie muốn theo nghề captcha:
- Nếu các bạn là SV: không nên. vì bản thân mình và nhiều người (trên forum này cũng không ít, bạn bè bên ngoài cũng ko thiếu ) từng vì nhiều lý do tham gia capt=> đam mê kiếm tiền xong bỏ bê cả time học => học hành kết quả ko cao. ra trường ko xin đc việc. đến giờ vẫn lay lất với nghề capt.
làm thêm bên ngoài có khi lương thấp hơn xíu nhưng đc cái va vấp, biết sắp xếp thêm thời gian, học đc nhiều thứ bên ngoài hơn=> có lợi cho các bạn khi ra trường.
- các bạn đã ra trường muốn capt khi xin việc hoặc muớn xem đây là nghề chính: làm tạm thời một thời gian kiếm tiền tràng trải cuộc sống hàng này thì nên, còn xem là công việc lâu dài thì ko nên tí nào.
Vì sao.?
1. Nghề online ko có nghề nào tồn tại vĩnh cữu , công nghệ thay đổi thì công việc cũng thay đổi. Trước kia mình làm lĩnh vực khác đc 3_4 năm nhưng nó nhanh chóng lụi tàn. ko còn ngon như trước nữa.
2. Nếu các bạn xem nó là nghề chính. ví dụ như gõ pix chẳng hạn, rồi 1 ngày nó die bất ngờ, hoặc nó ra thêm những luật gì đó, bạn sẽ bơ vơ ko biết kiếm tiền thế nào khi công việc ngoài đời chưa bao giờ làm
3. hỏi xem trong box captcha này, cho dù các pro đi nữa ngày kiếm 15_20$ thì mấy năm qua các bạn dành dụm được gì nhiều cho mình chưa hay cũng chỉ qua ngày và dư tí đỉnh . Đi làm ở ngoài lương chính thức thì thấp nhưng bằng cách nào đó người ta cũng có thể mua nhà tậu xe.
4. Đã ai cưới vợ mà còn coi captcha là nghề chính ko? Mình nghĩ con số là 0. Vì thứ nhất xã hội ko biết,ko xem captcha là nghề. Tới nhà bố vợ tương lai mà hỏi nghề làm gì nói captcha thì coi như xong rồi, con gái bây giờ khi yêu thì nó chấp nhận, chứ khi cưới nó muốn chồng phải có nghề nghiệp mới đc.
5. Ngồi gõ captcha thức đêm ngoài các bệnh ban đầu: cận, trĩ, cột sống,gan nhiễm mỡ (nhiều bạn thấy mình thức đêm mập ra tưởng tốt nhưng là dấu hiệu bệnh gan băt đầu), và còn những bệnh về sau chưa bộc lộ...
nếu thời gian có cho chọn lựa lại có lẽ mình ko nên theo nghiệp mmo, vướng vào rồi khó bỏ lắm
Thich bài phân tích của bạn. Nghề cap chỉ dành cho ban nào có sức khỏe, có thời gian rảnh rỗi và đang viêm màng túi. Mà cái này thì rất hợp với thời kỳ kinh tế khó khăn như bấy giờ. Do đó vẫn cố mà cạp thôi

cho mình hỏi ngu là vì sao chúng ta được trả tiền cho việc gõ captcha? Các web captcha họ lấy tiền từ đâu để trả vậy? Newbie chính hiệu xin đừng ném đá>

cho mình hỏi ngu là vì sao chúng ta được trả tiền cho việc gõ captcha? Các web captcha họ lấy tiền từ đâu để trả vậy? Newbie chính hiệu xin đừng ném đá>
Câu hỏi hay nhất trong forum. Ai có thể trả lời kìa????

lấy từ những nhà mua captcha, họ trả tiền để vượt mã xác nhận ko phải robot

3 năm rồi ghé lại kiếm tièn online gõ captcha vẫn tồn tại lâu dữ :D

Lại nhớ hồi lâu lâu gõ captcha với click quảng cáo thuê, mỏi cả tay được có vài đồng mà hồi ý quý như vàng, đúng là kiếm tiền không dễ ;( khâm phục chủ top ghê tốc độ gõ quá ok ý chứ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week