Ngày tầm 8h tốc độ gõ cũng ok thu nhập trung bình bao nhiêu/tháng các pro nhĩ?

bạn đang tính giữa 1 người ko bằng cấp với 1 người có bằng cấp và làm việc cho nhà nước ah, mà nói vậy .
Mình tính theo kiểu này nhé, mình ko bằng cấp gì cả kể cả bằng 12, nếu ra ngoài làm mình làm đc gì ? Thợ hồ, hay công nhân những nghề đó có tương lai chứ và nó ko nguy hại gì cho sức khoẻ chứ ? ( so với công nhân viên nhà nước đương nhiên ko thể so đc rồi, nhưng chưa chắc công nhân viên nhà nc nào cũng tốt hơn mình và cs tốt hơn mình cả .
Giờ mình ko bằng cấp nên chỉ so các việc ko bằng cấp thôi ( thợ hồ 200k/1 ngày - làm bằng sức lao động, nguy hại cho SK thì có rồi đó kể cả sức lẫn các bệnh tiềm ẩn khác - công nhân cũng thế đều có nguy hại về SK lâu dài cả )
Captcha vẫn có nguy hại đó là cột sống và các bệnh khác nhưng nếu biết tình thời gian cho tốt thì chả ảnh hưởng gì, và caí quan trọng nhất Lương captcha gấp đôi công nhân thợ hồ, đồng thời có thể chủ động thời gian, và như mình đã nói Công việc captcha này cũng là 1 công việc như bao công việc khác
Nói vui 1 tí công nhân ( cty phá sản vẫn thất nghiệp - thợ hồ hết dự án vẫn thất nghiệp - cũng như captcha mà site die vậy đó )
Và 1 điều nữa mình nói rồi quan trong do con người thôi chứ cv nào cũng là cv, bạn biết tính và làm đc thì chả gì phải xoắn cả, hiện tại mình vừa làm nuôi 1 nhà 4 người và mua đc đồ trong nhà và đang để tiền xây nha + với phát triển 1 công việc khác lâu bền hơn ( nói chung đã từng muốn mở quán nét nhưng mẹ kêu thôi nên dừng )
Và giờ đang đầu tư 1 cái khác làm onl nhưng ăn đc cả đời, và kiếm vốn làm thêm bên ngoài, còn các quan hệ xã hội như mình nói đó, mình ko cần có nó vì đơn giản nhà mình có, với lại nếu bạn có tiền thì quan hệ xã hội cũng sẽ có thôi, còn về bạn bè, nếu như so sánh thì mình bảo đảm tự lực cánh sinh đi lên mình chả thua 1 đứa nào về mọi mặt, nhưng nếu có thua là chỉ thua về gia đình nó có tiền sẵn thôi cái này ko so đc :p
hài. so sánh như bạn chỉ là thiểu số. Mình dám cá với bạn trên 90% thành viên mmo này chí ít tốt nghiệp phổ thông+ đại học cao đảng.
Bạn có thể là cá biệt. mình đã nói ở trên có 2 thành phần đi học và đã đi làm có lời kkhyên khác nhau.
Bạn làm 3 năm cũng chưa nhiều và cũng thừa nhận captcha ko theo lâu dài.Mình làm mmo cũng lâu hơn bạn. Ngoài một số thứ tự sắm cho mình và gia đình mình thấy thua bạn bè nhiều lắm. nhất là ở chuyện gia đình. tuổi trẻ làm kiếm tiền chung quy sau này cũng muốn lập cho mình một mái ấm. lúc trẻ dễ dàng hơn, giờ có thể nói tuổi xuân qua đi nên khó bắt đầu một mối quan hệ bền vững.Bạn thử hỏi bạn làm thâm niên hơn như @hotboynoiloanvn hay @mirinda xem.

Nghề nghiệp thì đừng bao h phân biệt đối xử chung quy là làm ra tiền nhiều hay ít thồi. Nói đơn giản thằng a rễ mình không bằng cấp lám 1 thằng công nhân bốc vác tháng 4 5 triệu có vk con nhưng nó chịu khó làm ăn ko ăn chơi tiêt kiệm 7 8 năm cũng dành dụm mua đc miếng đất h lên bạc tỉ vẫn có tương lai đó thôi. Captcha cũng vậy làm biết cách tính toán hợp lí hạn chế bạn bè lại thử làm vài năm tích góp xem sau này ai dám khinh thường bạn cái đó là do bản thân của mình thôi còn cv đừng nói là nó chết lúc nào không hay cái đó ko nói đến vì làm ngoài ai dám đảm bảo là làm ăn cả đời mà không có ngày bị thất nghiệp.đừng phân biệt kiểu cán bộ công chức với thằng công nhân không bằng cấp sai lệch

hài. so sánh như bạn chỉ là thiểu số. Mình dám cá với bạn trên 90% thành viên mmo này chí ít tốt nghiệp phổ thông+ đại học cao đảng.
Bạn có thể là cá biệt. mình đã nói ở trên có 2 thành phần đi học và đã đi làm có lời kkhyên khác nhau.
Bạn làm 3 năm cũng chưa nhiều và cũng thừa nhận captcha ko theo lâu dài.Mình làm mmo cũng lâu hơn bạn. Ngoài một số thứ tự sắm cho mình và gia đình mình thấy thua bạn bè nhiều lắm. nhất là ở chuyện gia đình. tuổi trẻ làm kiếm tiền chung quy sau này cũng muốn lập cho mình một mái ấm. lúc trẻ dễ dàng hơn, giờ có thể nói tuổi xuân qua đi nên khó bắt đầu một mối quan hệ bền vững.Bạn thử hỏi bạn làm thâm niên hơn như @hotboynoiloanvn hay @mirinda xem.
riêng cao đăng phổ thông luôn học xong chưa chắc đã có việc làm, với 1 điều nữa mình nhấn mạnh, đó là do con người chả LQ gì công việc nhất là captcha nó là dạng công việc bán thời gian mà thích làm thì làm ko thì thôi chứ sao đổi tại nó đc, nói chung ham cái lợi trước mắt rồi ko nghĩ lâu dài lao vào làm ngày làm đêm đc đến đâu thì đc đến khi nó ko còn khả dụng nữa thì đổi tại nó thì đến chịu
Cậu suy nghĩ 1 chiều rồi đổi tại CV mà lại ko nghĩ đó là do con người, captcha dạng bán thời gian mình làm đc đến đâu thì làm, vẫn có thể làm bên ngoài lẫn làm captcha nếu quản lý đc thời gian tốt, làm bên ngoài xong về nhà bùn bùn ko gì làm gõ 1 2$ chơi cũng ko ảnh hưởng gì mấy trong những lúc lướt web, còn những cái bạn nói ra, thì là do con người cả tham tiền làm bán sống bán chết đến khi ko còn dựa đc vào nó nữa mới hối hận, cái đó tại CV sao ?

cái này do bạn ko cần bằng đc thời gian của bạn thôi, đa số ai cũng nghĩ captcha là làm ngày làm đêm, như mình nói nếu đêm load ổn chỉ mất khoản 5h làm việc là đc hơn 10$ rồi nên chả ảnh hưởng gì nhiều đến cs bên ngoài
Đa số ai cũng nghĩ làm captcha là phải làm nhiều, nhưng làm nhiều ăn nhiều làm ít ăn ít thôi, làm việc bên ngoài theo giờ hành chính có đi chơi đc đâu, thì cũng giống như thời gian mình ngủ từ sáng đến trưa thôi :p
Bạn sao mình ko rõ chứ mình lúc đó mình gõ đêm thức thì ngày phải ngủ bù, rồi đủ thứ việc cá nhân giặt giũ, nấu ăn này nọ nữa.

Bạn sao mình ko rõ chứ mình lúc đó mình gõ đêm thức thì ngày phải ngủ bù, rồi đủ thứ việc cá nhân giặt giũ, nấu ăn này nọ nữa.
mình cũng gõ đêm bạn, nhưng chỉ gõ đến 5h sáng là ngủ và giấc ngủ đó tính ra đến chưa mình dậy rồi, và trong thời gian mình ngủ thì bạn bè mình nó cũng đi làm chứ ở nhà đâu :p
Với lại bạn mình cũng biết cv của mình, nên tụi nó canh hay lắm toàn đi chơi đi nhậu giờ mình ngủ dậy :D

cái này do bạn ko cần bằng đc thời gian của bạn thôi, đa số ai cũng nghĩ captcha là làm ngày làm đêm, như mình nói nếu đêm load ổn chỉ mất khoản 5h làm việc là đc hơn 10$ rồi nên chả ảnh hưởng gì nhiều đến cs bên ngoài
Đa số ai cũng nghĩ làm captcha là phải làm nhiều, nhưng làm nhiều ăn nhiều làm ít ăn ít thôi, làm việc bên ngoài theo giờ hành chính có đi chơi đc đâu, thì cũng giống như thời gian mình ngủ từ sáng đến trưa thôi :p
nói sai nhé =)) chỉ là cày đêm ngủ ngày chiều dậy bạn gọi đi nhậu về là nhác làm việc or làm không hiệu quả thôi còn bọn làm h hành chính tối vế bạn bè ru đi nhậu vẫn ok tối về nằm phèo mai lại vẫn đi làm được bt. nhưng mình thì chẳng hề ham chơii với chúng bạn để kiếm niềm vui làm gì lớn rồi nghỉ xa cho tương lai là tốt nhất ai nói gì mặc kệ xem thường cv cũng được mình vẫn đồng tình ý kiến của cậu.Cùng lắm cuối tuần xoã 1 bữa ra trò là niềm vui quá đủ rồi còn khì còn kiếm ra dc tiền thì chỉ có 2 từ cố gắng thôi.

nói sai nhé =)) chỉ là cày đêm ngủ ngày chiều dậy bạn gọi đi nhậu về là nhác làm việc or làm không hiệu quả thôi còn bọn làm h hành chính tối vế bạn bè ru đi nhậu vẫn ok tối về nằm phèo mai lại vẫn đi làm được bt. nhưng mình thì chẳng hề ham chơii với chúng bạn để kiếm niềm vui làm gì lớn rồi nghỉ xa cho tương lai là tốt nhất ai nói gì mặc kệ xem thường cv cũng được mình vẫn đồng tình ý kiến của cậu.Cùng lắm cuối tuần xoã 1 bữa ra trò là niềm vui quá đủ rồi còn khì còn kiếm ra dc tiền thì chỉ có 2 từ cố gắng thôi.
mình nhậu thì nhậu vẫn làm đc trừ khi say nằm 1 đóng, nhưng cũng đâu ăn thua cùng lắm giảm thu nhập vài $ thôi vì ngủ vậy sáng dậy sớm vẫn làm bù đc, mà có 1 điều là mình nhậu xong ngủ thì thường dậy rất sớm, ví dụ 5h nhậu 9h 10h ngủ thì 2 3h đêm dậy rồi

mình ngồi máy tính cũng khá nhiều nnưng mắt lúc nào cũng 10/10 bữa đi khám tưởng đâu là bị cận nặng ài nhè khám xong thì họ đưa giấy bảo thị lực tốt 10/10 không cần phải mang kinh nnưng mà mỗi tội cơ thể thì sơ xác kèm thêm trĩ lâu năm chắc mấy bác ai cũng bị chứ không phai rie^ng e đâu hehe
mắt mũi thì a
Lời khuyên dành cho các newbie muốn theo nghề captcha:
- Nếu các bạn là SV: không nên. vì bản thân mình và nhiều người (trên forum này cũng không ít, bạn bè bên ngoài cũng ko thiếu ) từng vì nhiều lý do tham gia capt=> đam mê kiếm tiền xong bỏ bê cả time học => học hành kết quả ko cao. ra trường ko xin đc việc. đến giờ vẫn lay lất với nghề capt.
làm thêm bên ngoài có khi lương thấp hơn xíu nhưng đc cái va vấp, biết sắp xếp thêm thời gian, học đc nhiều thứ bên ngoài hơn=> có lợi cho các bạn khi ra trường.
- các bạn đã ra trường muốn capt khi xin việc hoặc muớn xem đây là nghề chính: làm tạm thời một thời gian kiếm tiền tràng trải cuộc sống hàng này thì nên, còn xem là công việc lâu dài thì ko nên tí nào.
Vì sao.?
1. Nghề online ko có nghề nào tồn tại vĩnh cữu , công nghệ thay đổi thì công việc cũng thay đổi. Trước kia mình làm lĩnh vực khác đc 3_4 năm nhưng nó nhanh chóng lụi tàn. ko còn ngon như trước nữa.
2. Nếu các bạn xem nó là nghề chính. ví dụ như gõ pix chẳng hạn, rồi 1 ngày nó die bất ngờ, hoặc nó ra thêm những luật gì đó, bạn sẽ bơ vơ ko biết kiếm tiền thế nào khi công việc ngoài đời chưa bao giờ làm
3. hỏi xem trong box captcha này, cho dù các pro đi nữa ngày kiếm 15_20$ thì mấy năm qua các bạn dành dụm được gì nhiều cho mình chưa hay cũng chỉ qua ngày và dư tí đỉnh . Đi làm ở ngoài lương chính thức thì thấp nhưng bằng cách nào đó người ta cũng có thể mua nhà tậu xe.
4. Đã ai cưới vợ mà còn coi captcha là nghề chính ko? Mình nghĩ con số là 0. Vì thứ nhất xã hội ko biết,ko xem captcha là nghề. Tới nhà bố vợ tương lai mà hỏi nghề làm gì nói captcha thì coi như xong rồi, con gái bây giờ khi yêu thì nó chấp nhận, chứ khi cưới nó muốn chồng phải có nghề nghiệp mới đc.
5. Ngồi gõ captcha thức đêm ngoài các bệnh ban đầu: cận, trĩ, cột sống,gan nhiễm mỡ (nhiều bạn thấy mình thức đêm mập ra tưởng tốt nhưng là dấu hiệu bệnh gan băt đầu), và còn những bệnh về sau chưa bộc lộ...
nếu thời gian có cho chọn lựa lại có lẽ mình ko nên theo nghiệp mmo, vướng vào rồi khó bỏ lắm
mà xoay đi nói lại thì nhận ra 1 điều ai cũng nghĩ làm captcha là phải cần ngồi máy nhiều hết thì phải
ngồi nhiều hay ko là do muốn làm nhiều hay ko thôi, chỉ nói riêng dự án pix nếu nó load ổn định thì làm khoản 5h là có hơn 10$ rồi, với người làm quen thì onl 5h pix thì chỉ mất khoản 6h bên ngoài, đây là tính tốc độ trung bình của gõ nhé là 5h/10$ ( gõ ko mỏi tay đó )
bạn đang tính giữa 1 người ko bằng cấp với 1 người có bằng cấp và làm việc cho nhà nước ah, mà nói vậy .
Mình tính theo kiểu này nhé, mình ko bằng cấp gì cả kể cả bằng 12, nếu ra ngoài làm mình làm đc gì ? Thợ hồ, hay công nhân những nghề đó có tương lai chứ và nó ko nguy hại gì cho sức khoẻ chứ ? ( so với công nhân viên nhà nước đương nhiên ko thể so đc rồi, nhưng chưa chắc công nhân viên nhà nc nào cũng tốt hơn mình và cs tốt hơn mình cả .
Giờ mình ko bằng cấp nên chỉ so các việc ko bằng cấp thôi ( thợ hồ 200k/1 ngày - làm bằng sức lao động, nguy hại cho SK thì có rồi đó kể cả sức lẫn các bệnh tiềm ẩn khác - công nhân cũng thế đều có nguy hại về SK lâu dài cả )
Captcha vẫn có nguy hại đó là cột sống và các bệnh khác nhưng nếu biết tình thời gian cho tốt thì chả ảnh hưởng gì, và caí quan trọng nhất Lương captcha gấp đôi công nhân thợ hồ, đồng thời có thể chủ động thời gian, và như mình đã nói Công việc captcha này cũng là 1 công việc như bao công việc khác
Nói vui 1 tí công nhân ( cty phá sản vẫn thất nghiệp - thợ hồ hết dự án vẫn thất nghiệp - cũng như captcha mà site die vậy đó )
Và 1 điều nữa mình nói rồi quan trong do con người thôi chứ cv nào cũng là cv, bạn biết tính và làm đc thì chả gì phải xoắn cả, hiện tại mình vừa làm nuôi 1 nhà 4 người và mua đc đồ trong nhà và đang để tiền xây nha + với phát triển 1 công việc khác lâu bền hơn ( nói chung đã từng muốn mở quán nét nhưng mẹ kêu thôi nên dừng )
Và giờ đang đầu tư 1 cái khác làm onl nhưng ăn đc cả đời, và kiếm vốn làm thêm bên ngoài, còn các quan hệ xã hội như mình nói đó, mình ko cần có nó vì đơn giản nhà mình có, với lại nếu bạn có tiền thì quan hệ xã hội cũng sẽ có thôi, còn về bạn bè, nếu như so sánh thì mình bảo đảm tự lực cánh sinh đi lên mình chả thua 1 đứa nào về mọi mặt, nhưng nếu có thua là chỉ thua về gia đình nó có tiền sẵn thôi cái này ko so đc :p
tóm lại là bác chém bào vùa vừa thôi nhức đầu vãi

Nhưng mà nói chung ai đang làm thì nên nghĩ chuyện tích vốn sẵn sãng chuyển đổi sang 1 công việc bền vững khác là vừa. Theo mình thì nghề gõ này cũng ko tồn tại được lâu nữa. Năm trước mình cũng liều mạng đem tiền đi lập nghiệp, cũng may trời thương nên giờ cũng bớt lo lắng hơn

tớ cũng dậy tầm 3 4 h chiều ngồi đến 5h sáng là ngủ tuỳ ngày và sức khoẻ hnay thấy box bàn luận náo nhiệt nên ngồi 8 đến h nhưng nói thật vì tiền tớ đánh đổi quá nhiều.. bạn bè hầu như còn xót lại 2 3 thằng bạn thân cuối tuần thì đi giao lưu 1 lần. mình cũng chẳng còn hứng thú vào những cuộc chơi như trc đây nữa rồi. Người iu cũng vậy cũng chỉ dành time duy nhất vào ngày CN còn lại là ol tám chuyện linh tinh rồi cũng phải tính đến chuyện xa hơn. Mình cũng tích góp dc số vốn trong nhà thì ba mình cũng vừa mất gần 2 năm nên mình phải trang trải mọi thứ .Nên điều quan trong nhất bây h mình chỉ nghỉ dc đến tiền còn lại không tính xa hơn dc cũng bít là nghiệp captcha khổ nhưng có cố gắng và nghị lực vươn lên cũng không hẳn là không thể. lời khuyên chân thành tới các bạn newbie và ae captcha lâu năm: đã làm nghề này thì phải xác định rõ ràng về đông tiền mình kiếm đc tích góp trong tay số vốn. Vì chưa biết nó còn có thể tồn tại đc bao lâu nữa nhưng 8 năm rồi thì mình rất thấm cái nghiệp này ăn trong não rồi h muốn dứt ra chỉ còn 1 cách là có thật nhiều tiền làm vốn để ra ngoài xã hội không thua thiệt thôi vì gia đinh không có điều kiện thì mình phai nổ lực vươn lên thôi.

Cậu suy nghĩ 1 chiều rồi đổi tại CV mà lại ko nghĩ đó là do con người, captcha dạng bán thời gian mình làm đc đến đâu thì làm, vẫn có thể làm bên ngoài lẫn làm captcha nếu quản lý đc thời gian tốt, làm bên ngoài xong về nhà bùn bùn ko gì làm gõ 1 2$ chơi cũng ko ảnh hưởng gì mấy trong những lúc lướt web, còn những cái bạn nói ra, thì là do con người cả tham tiền làm bán sống bán chết đến khi ko còn dựa đc vào nó nữa mới hối hận, cái đó tại CV sao ?
ko lẽ mình phải nói thẳng ra là nói chuyện với người trình độ chưa tốt nghiệp phổ thông không tránh khỏi bực mình. Càng nói càng mâu thuẫn.
lúc đầu thì nói captcha là một nghề lâu dài, sau thì thừa nhận bạn ko theo đuổi nó cả đời. Sau nữa lại nói:"
vẫn có thể làm bên ngoài lẫn làm captcha nếu quản lý đc thời gian tốt, làm bên ngoài xong về nhà bùn bùn ko gì làm gõ 1 2$ chơi cũng ko ảnh hưởng gì mấy" có khác gì khẳng định nên tìm việc bên ngoài làm việc chính. Cạp chỉ kiếm thêm lúc rảnh rổi. riêng cái này thì mình ủng hộ nè.

Mục đính của mình chỉ muốn các bạn chưa dấn sâu vào có cái nhìn đúng hơn dựa vào kinh nghiệm của những người đã trải qua.
Tóm lại mình khuyên các bạn nếu xem cạp là một nghề thì cũng chỉ nên là nghề phụ thôi

MMO chả riêng captcha mới bị đâu off cũng phải ngồi nhiều và mấy cái khác cũng thế chả riêng gì MMO cả
Biết vậy, nhưng ngồi pc, lướt web, công việc thay đổi vẫn dễ chịu hơn nhiều, khi phải ngồi cap với những con số vô vị.

tớ cũng dậy tầm 3 4 h chiều ngồi đến 5h sáng là ngủ tuỳ ngày và sức khoẻ hnay thấy box bàn luận náo nhiệt nên ngồi 8 đến h nhưng nói thật vì tiền tớ đánh đổi quá nhiều.. bạn bè hầu như còn xót lại 2 3 thằng bạn thân cuối tuần thì đi giao lưu 1 lần. mình cũng chẳng còn hứng thú vào những cuộc chơi như trc đây nữa rồi. Người iu cũng vậy cũng chỉ dành time duy nhất vào ngày CN còn lại là ol tám chuyện linh tinh rồi cũng phải tính đến chuyện xa hơn. Mình cũng tích góp dc số vốn trong nhà thì ba mình cũng vừa mất gần 2 năm nên mình phải trang trải mọi thứ .Nên điều quan trong nhất bây h mình chỉ nghỉ dc đến tiền còn lại không tính xa hơn dc cũng bít là nghiệp captcha khổ nhưng có cố gắng và nghị lực vươn lên cũng không hẳn là không thể. lời khuyên chân thành tới các bạn newbie và ae captcha lâu năm: đã làm nghề này thì phải xác định rõ ràng về đông tiền mình kiếm đc tích góp trong tay số vốn. Vì chưa biết nó còn có thể tồn tại đc bao lâu nữa nhưng 8 năm rồi thì mình rất thấm cái nghiệp này ăn trong não rồi h muốn dứt ra chỉ còn 1 cách là có thật nhiều tiền làm vốn để ra ngoài xã hội không thua thiệt thôi vì gia đinh không có điều kiện thì mình phai nổ lực vươn lên thôi.
chuẩn nè. anh em làm nghề captcha có ai là ko có hoàn cảnh đâu. có tiền thì ai mà ngồi còng lưng mởi mắt làm gì, lại còn mất nhiều thứ mà phải làm lâu mới thắm

Lúc trước mình rất lo sợ ko biết captcha sẽ sụp đổ khi nào, khoảng thời gian khó khăn thì rầu thúi ruột ko biết cuộc đời sẽ đi về đâu nếu cap die, ko rõ cuộc đời sẽ đi về đâu nữa. Ngồi nhìn bạn bè lập gia định sinh con đẻ cái mà tủi thân, ko biết vì sao cuộc sống mình lại ko bt như người khác. Giờ ngồi nghĩ lại vẫn còn rất sợ khoảng thời gian đó

Lúc trước mình rất lo sợ ko biết captcha sẽ sụp đổ khi nào, khoảng thời gian khó khăn thì rầu thúi ruột ko biết cuộc đời sẽ đi về đâu nếu cap die, ko rõ cuộc đời sẽ đi về đâu nữa. Ngồi nhìn bạn bè lập gia định sinh con đẻ cái mà tủi thân, ko biết vì sao cuộc sống mình lại ko bt như người khác. Giờ ngồi nghĩ lại vẫn còn rất sợ khoảng thời gian đó
Mình cũng từng...:( nhưng giờ vẫn chưa dứt được..

captcha sụp mình nghĩ là khó nam cương nhưng nó điên thì nhiều lắm rồi và chắc theo tính hình này khoản 1 2 năm nữa là khó ăn

Mình chỉ thấy tủi thân một chút xíu về phía gia đình của bạn gái có vẻ xem thường vì công việc mà sức khoẻ mình không như những người bình thường khác công việc thì lại phải bảo là dân IT làm về mảng CNTT ba mẹ bạn gái cũng *** hiểu là mình làm về cái gì =)) dù vẫn chấp nhận mình nhưng mình cảm thấy hơi tủi, còn về bạn bè thì ảo hơn nữa hỏi về cv mình lại bạo tốt nghiệp CNTT ra không lẻ đi bán vé số =)) thì chúng nó lại bảo mình chắc kiểu bán hàng đa cấp lừa đảo hay cày cuốc game online nhìn ảo ảo chả biết là cái nghề gi nghe ma haiz muốn rơi nước mắt tuy nhục chí muốn từ bỏ cv nhưng vì làm khá lâu cũng quá yêu nghề rồi mà h có từ bỏ cũng không kịp nữa rồi người như mình ko có kình nghiệm lúc đi làm thì xin việc ngoài ai dám nhận rồi cung chung quy lại đi làm công nhân xí nghiệp nhân lương ít ỏi tháng 3 4tr hay thậm chí làm thợ hồ không chừng mà sức đâu mà làm =)) cạp 8 năm trời đuối cmn sức rồi. đúng thiệt là khổ mà không dám than trách. nên còn lưu luyến ngnề đến bây h khi nào có tiền nhiều mình ra kinh doanh lúc đó mới ngẩng cao đầu dc với bạn bè và gia đinh cua ny haiz!

Mình cũng từng...:( nhưng giờ vẫn chưa dứt được..
Nói chung thì phải từ từ thôi, trước mắt thì cứ tích vốn có tiền thì sẽ có nhiều cơ hội hơn. Nhà mình có mỗi 2 người mình và mẹ, mình là lao động chính, nhà thì nợ nận nên phải chịu thêm cái áp lực kiếm tiền nữa.Các bạn cứ cố gắng. Cuộc sống vốn không công bằng, vì vậy muốn có công bằng thì mình phải tự giành lấy thôi.

ko lẽ mình phải nói thẳng ra là nói chuyện với người trình độ chưa tốt nghiệp phổ thông không tránh khỏi bực mình. Càng nói càng mâu thuẫn.
lúc đầu thì nói captcha là một nghề lâu dài, sau thì thừa nhận bạn ko theo đuổi nó cả đời. Sau nữa lại nói:"
vẫn có thể làm bên ngoài lẫn làm captcha nếu quản lý đc thời gian tốt, làm bên ngoài xong về nhà bùn bùn ko gì làm gõ 1 2$ chơi cũng ko ảnh hưởng gì mấy"
có khác gì khẳng định nên tìm việc bên ngoài làm việc chính. Cạp chỉ kiếm thêm lúc rảnh rổi. riêng cái này thì mình ủng hộ nè.

Mục đính của mình chỉ muốn các bạn chưa dấn sâu vào có cái nhìn đúng hơn dựa vào kinh nghiệm của những người đã trải qua.
Tóm lại mình khuyên các bạn nếu xem cạp là một nghề thì cũng chỉ nên là nghề phụ thôi
bạn có trình độ mà lại đổ do CV mà con người mất tương lại cụ thể ở đây là captcha , mình nói mãi bạn vẫn ko hiểu 1 vấn đề đó là captcha nó dạng bán thời gian, làm việc chủ động do mình LQ gì đến nó mà bảo vì nó mất hết bạn bè rồi quan hệ xã hội này nọ, đơn giản 1 điều là do con người thôi chứ LQ gì đến captcha ở đây nhỉ ?
Bạn ko làm nó đâu ép bạn được, còn riêng 1 điều nữa mình bảo đảm 99% new ở MMO này ko theo captcha vì 1 điều hết sức hiển nhiên đều ảo tưởng vào các công việc có thu nhập cao khác như off, bác xem các bài new xin việc thì rỏ toàn nào là cần cù 100% kiên trì 100% mà nhắc đến captcha thì ôi mình gõ chậm lắm, ôi mắt mình ko tốt, ôi mình ko thức khuya đc .
Nên yên tâm đi ko ai theo đâu, mà nói 1 điều này chứ riêng mình đang làm captcha cũng ko muốn có người đi theo nó nữa vì 1 điều hết sức đơn giản, người làm càng nhiều thì nó load càng chậm ảnh hưởng thêm chứ ko đc gì .
Và mình tóm gọn 1 điều, cái nói khuyên công nhận có phần đúng, nhưng cũng có phần sai khi bạn đổ hết tại captcha, nó là CV quyền lựa chọn ở bản thân mình thôi chứ ko LQ đến nó .
Mình thấy nhiều người làm việc bên ngoài rồi nhưng vẫn chả ra hồn đó, ví dụ bạn mình thằng thì lái xe đông lạnh, thằng thì làm dạng in ấn, nhưng chả thấy thằng nào dư, tiền tụi nó làm ra chắc ko thua mình nhiều lắm, nhưng làm 30 ngày sài tiền trong vòng có 3 ngày thì hỏi có tương lại ko .
nên mình mới nói ăn thua do con người thôi, biết tính toán chi tiêu với lo cho cuộc sống hay ko, và theo mình biết trong box captcha có 1 cặp vợ chồng đó, nhưng ko nhớ rỏ đc tên 2 người đó vì tên tiếng anh .
Còn học xong xin việc đc hay ko là cả 1 vấn đề đấy bạn, dù biết có bằng cấp vẫn tốt, nhưng mà ví dụ học ngân hàng ra xong xin việc tốn hơn 100tr thì còn hơn cả tiền đi học .

Còn bạn nói về trình độ học vẫn đúng mình ko có thật, vì trước mê game ( mà nói chung là cũng mê game lẫn tiền mà bỏ học, 1 phần mình mất căng bản từ lớp 3 đâm ra chán ) nên mình biết cái hậu quả của chuyện đó ra sao, nhưng chung quy lại là do con người mà ra cả, chứ cv nó có lỗi gì đâu, sinh viên đang đi học thì làm captcha kiểu cầm chừng khi có thời gian để giúp đở gia đình tiền ăn học thôi, ai bảo bỏ học ngồi cày rồi hối hận, nhiều bó còn xúi người ta bỏ học 1 năm ngồi cày captcha rồi lấy tiền đó học 4 năm nữa .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,929
173,009
Latest member
kientruc0

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week