Ngày tầm 8h tốc độ gõ cũng ok thu nhập trung bình bao nhiêu/tháng các pro nhĩ?

Theo cảm nhận của e về công việc captcha và time làm việc+ Thu Nhập
E gắn bó công việc mmo nói chung và box captcha nói riêng từ 2008 đến tận bây h và e vẫn luôn xem nó là 1 công viêc kiếm ra tiền trc h vẫn luôn trung thành mảng captcha tuy là khá vất vã chắc ae cũng biết sống với nghề này không hề đơn giản phải nói là từ cực đến khổ nhưng so với cv 8 tiếng làm ngoài làm công nhân trả lương rẻ mạc chưa kể học xong cầm tấm bằng cấp cũng khó chạy được viêc phù hợp với mình đã học ra.bây h xin cái gì để làm cũng toàn nhờ vào quan hệ + tiền bac thế nên dù e vẫn học xong cầm tấm bằng chứng nhận thất nghiệp suốt 8 năm trời.Bây h e vẫn xem nó như là một nghề chính( vì thật sự làm kiếm tiền từ mmo với thời gian khá lâu nên bây giờ bước ra xã hội quả thật quá khó khăn khó mà từ bỏ dc 1 ngày đối với e cho công việc này đừng nói là 8 tiếng mà chính xác là 13 tiếng/ngày làm việc không phải là làm liên tục trong suốt 13 tiếng nhé và hầu như ngày nào cũng như ngày nào vì e xem nó là cv chính kiếm thu nhập trang trải cuộc sống mà :D giờ giấc làm việc gần 10 tiếng mỗi ngày còn lại time nghỉ ngơi xen kẻ: làm 1tiếng nghỉ 15 đến 20p cũng tuỳ lúc và tuỳ sức khoẻ nữa. Thu Nhập TB cũng 15 đến 20$/ngày tuỳ lúc.Tất nhiên 13tiếng cho cv thì đánh đổi lại cũng rất nhiều.vì còn time đâu để ra ngoài cùng bạn bè dù biết vậy nhưng cuộc sống khó khăn thì con người càng có nghị lực hơn cho cuộc sống . bay h còn sức cứ việc chiến thêm vài năm nữa dành dụm số vốn rồi tính tiếp! :D
Đúng là cần cù và chăm chỉ vẫn kiếm tiền được nhỉ: 30 ngày x 20$= 600$= 12 củ. Ngồi nhà, ko phải vất vả làm việc ngoài trời, nhất là vào mùa hè. Như vậy là quá ổn bác ợ. Đây cũng là 1 tấm gương đê những người khác học tập

Hồi sơ khai, cap cũng là 1 nghề dễ kiếm, bây giờ cạnh tranh nhiều quá, nên rate giảm, thu nhập thấp, bỏ nghề gần hết
Em lại khác suy nghỉ của bác tại vì thuở sơ khai e bắt đầu với dự án đầu tiên là image nó cũng là tiền thân của nền captcha VN website www.domrabota.com lúc đó e chưa hề biết web để làm việc vì tất cả đều thông qua thằng cầm đầu nó chế ra soft đặt tên dự án thành image để cho nv làm lúc đó giá dự án cũng 1$ mà thời đó 14 15k /$ thôi. nó giao về cho nv thì chỉ nhận 1000code= 7 nghìn gõ 2 tiếng chãy nước mắt mới đc nổi 1k code nhưng không biết sao hồi đó có thể làm nổi đêm nào cũng hì hục cày từ 5h chiều đến 6h sáng để kiếm ra dc 50k/ ngày kinh hãi nghỉ lại bây h còn thấy nổi da gà về sức bóc lột của bọn cấp trên. Hầu như ăn chia 1-1 rồi mất 2 năm e mới thoát khỏi nổi ám ảnh đó cùng nhờ biết đên MMO đó :p nhưng cũng vì sự bóc lột đó mà mình có 1 trải nghiệm thật nghiêm túc về nghiệp captcha cũng cần có 1 cái duyên nữa chứ bây h newbie vào toàn chê này nọ đủ các kiểu như kiểu muốn ngồi không mà tháng kiếm chục chai vậy.=)) e ví dụ hới lố tí thôi hehe

Theo cảm nhận của e về công việc captcha và time làm việc+ Thu Nhập
E gắn bó công việc mmo nói chung và box captcha nói riêng từ 2008 đến tận bây h và e vẫn luôn xem nó là 1 công viêc kiếm ra tiền trc h vẫn luôn trung thành mảng captcha tuy là khá vất vã chắc ae cũng biết sống với nghề này không hề đơn giản phải nói là từ cực đến khổ nhưng so với cv 8 tiếng làm ngoài làm công nhân trả lương rẻ mạc chưa kể học xong cầm tấm bằng cấp cũng khó chạy được viêc phù hợp với mình đã học ra.bây h xin cái gì để làm cũng toàn nhờ vào quan hệ + tiền bac thế nên dù e vẫn học xong cầm tấm bằng chứng nhận thất nghiệp suốt 8 năm trời.Bây h e vẫn xem nó như là một nghề chính( vì thật sự làm kiếm tiền từ mmo với thời gian khá lâu nên bây giờ bước ra xã hội quả thật quá khó khăn khó mà từ bỏ dc 1 ngày đối với e cho công việc này đừng nói là 8 tiếng mà chính xác là 13 tiếng/ngày làm việc không phải là làm liên tục trong suốt 13 tiếng nhé và hầu như ngày nào cũng như ngày nào vì e xem nó là cv chính kiếm thu nhập trang trải cuộc sống mà :D giờ giấc làm việc gần 10 tiếng mỗi ngày còn lại time nghỉ ngơi xen kẻ: làm 1tiếng nghỉ 15 đến 20p cũng tuỳ lúc và tuỳ sức khoẻ nữa. Thu Nhập TB cũng 15 đến 20$/ngày tuỳ lúc.Tất nhiên 13tiếng cho cv thì đánh đổi lại cũng rất nhiều.vì còn time đâu để ra ngoài cùng bạn bè dù biết vậy nhưng cuộc sống khó khăn thì con người càng có nghị lực hơn cho cuộc sống . bay h còn sức cứ việc chiến thêm vài năm nữa dành dụm số vốn rồi tính tiếp! :D
8 năm bác dành được bao nhiêu$ rùi bác , ra ngoài đi làm đi bác cuộc chinh chiến có quá dài không :(

mình rãnh cap với đi spam thuê, cũng có cái ăn qua ngày. Tính đổi nghề mà cạnh trạnh ko lại người ta

do thấy nhìn bôi xoá nên hông rõ vã lại chưa biết gì về gõ cho lắm ... mong cát hạ cãm thông :(:(:(

o_Oo_Oo_O :confused::confused::confused:
bôi xoá là che cái ID chủ của G thôi, chứ bác dùng WMZ có bao giờ thấy 2 site khác nhau cùng pay chung 1 thanh toán chưa

8 năm bác dành được bao nhiêu$ rùi bác , ra ngoài đi làm đi bác cuộc chinh chiến có quá dài không :(
ukm mình đình cày thêm 3 4 năm nữa dành dụm tiền mở kinh doanh 1 tiệm nét nghề này có thể không còn tồn tại bất cứ lúc nào mà vì bữa h có nhiều tìn đồn thất thiệt cũng cảm thấy hơi bất an tí

ukm mình đình cày thêm 3 4 năm nữa dành dụm tiền mở kinh doanh 1 tiệm nét nghề này có thể không còn tồn tại bất cứ lúc nào mà vì bữa h có nhiều tìn đồn thất thiệt cũng cảm thấy hơi bất an tí
lạy hồn bác giờ tiệm net thì bảo hoà rồi, 3-4 năm nữa bác mở thì quỷ nó chơi

em cũng đã từng ước mơ như bác nhưng mà cuộc chinh chiến làm em mắt mũi tay chân bị co rút đành đi con đường khác :(

mình biết vậy chứ vì cách đây 3 4 năm là mơ ước của mình đó ^_^ mà chổ mình mở 4 5 quán sát nhau mà thấy quán nào cũng full cả ngày lẫn đêm chắc do điều kiện với phục vụ đáp ứng gamer là chính mà ^_^

em cũng đã từng ước mơ như bác nhưng mà cuộc chinh chiến làm em mắt mũi tay chân bị co rút đành đi con đường khác :(
mình ngồi máy tính cũng khá nhiều nnưng mắt lúc nào cũng 10/10 bữa đi khám tưởng đâu là bị cận nặng ài nhè khám xong thì họ đưa giấy bảo thị lực tốt 10/10 không cần phải mang kinh nnưng mà mỗi tội cơ thể thì sơ xác kèm thêm trĩ lâu năm chắc mấy bác ai cũng bị chứ không phai rie^ng e đâu hehe

Bác cho hỏi 1 câu; sau 8 năm, ngoài số tiền kiếm được, cơ thể bác có bị ảnh hưởng hay hỏng hóc gì ko, ví dụ: cột sống, mắt mũi, hoặc bệnh trĩ....?

Bác cho hỏi 1 câu; sau 8 năm, ngoài số tiền kiếm được, cơ thể bác có bị ảnh hưởng hay hỏng hóc gì ko, ví dụ: cột sống, mắt mũi, hoặc bệnh trĩ....?
cơ thể thí phát triển chậm... mắt thì không vì mình hiện tại dùng loại 42inch ngồi xa để cạp nên thị giác 10/10 còn trĩ thì chắc chắn là không tránh khỏi rồi @@

Cu
Cũng căng đấy, bệnh trì chữa khỏi hẳn cũng mất 10-20 củ đấy. Mất đứt 2 tháng cap cho cái trì rồi.

trời anh em vẫn còn captcha à
mình tuy mới chính thức vào nghề cũng chuyển sang làm ofer ùi :D

Cu

Cũng căng đấy, bệnh trì chữa khỏi hẳn cũng mất 10-20 củ đấy. Mất đứt 2 tháng cap cho cái trì rồi.
MMO chả riêng captcha mới bị đâu off cũng phải ngồi nhiều và mấy cái khác cũng thế chả riêng gì MMO cả

Announcements

Forum statistics

Threads
420,861
172,938
Latest member
danhlamthangcanh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back