Một chút tâm sự 300 triệu ... mọi người góp ý cho tớ với !!!

xin các bác tư vấn nghiêm túc giúp em !

Hiện tại e có 300 triệu và bây h có 2 hướng :

1. Xin việc làm hết 300 triệu vào làm kế toán hậu cần
2. đầu tư làm ăn kinh doanh ( nhưng ko biết làm gì ? Kinh nghiệm còn quá ít trong lĩnh vực này )
3. Làm mmo tiếp tục với nghề offers .

Tuy 23 tuổi rồi nhưng mình còn lơ tơ mơ cho định hướng quá ... Hôm nay mẹ vào kêu xin việc làm hết 300 triệu ổn định biên chế nhà nước , lương tháng 5 triệu !

Một số tiền quá lớn đối với e ... E phải làm sao đây các bác ! Xin việc làm hết 300 triệu có nên ko ?? :((
chào bạn !
Một lời chân thành là nếu chắc chắc 300 triệu có thể có công việc biên chế lương 5 triệu/ tháng thì bạn nên xin việc. Mmo tuy thấy proof khủng, ngon đấy nhưng thật vật vất vả và nhiều biến cố. 300 triệu rất lớn nhưng với tuổi 23 và biên chế mãi đến già thì đáng lắm, sau này vừa đi làm vừa mmo cũng không tệ lắm đâu bạn ak.
Xin góp lời khuyên rất chân thành dành cho bạn !

kinh doanh thì bao giờ lúc đầu cũng khó khăn, hãy cố gắng vượt qua nó ( trước khi hết vốn ) > rồi sẽ ổn định tốt hơn hoặc chết hẳn

Xin các bác tư vấn nghiêm túc giúp em ! HIện tại e có 300 triệu và bây h có 2 hướng : 1. xin việc làm hết 300 triệu vào làm kế toán hậu cần 2. đầu tư làm ăn kinh doanh ( nhưng ko biết làm gì ? kinh nghiệm còn quá ít trong lĩnh vực này ) 3. làm MMO tiếp tục với nghề offers . Tuy 23 tuổi rồi nhưng mình còn lơ tơ mơ cho định hướng quá ... hôm nay mẹ vào kêu xin việc làm hết 300 triệu ổn định biên chế nhà nước , lương tháng 5 triệu ! một số tiền quá lớn đối với e ... e phải làm sao đây các bác ! xin việc làm hết 300 triệu có nên ko ?? :((
Nếu ở TPHCM, pm YH mình hướng dẫn kinh doanh cho thuê nhà trọ, bảo đảm lợi nhuận 20-30tr/tháng với số vốn 300tr đó.

Vấn đề chính là ở thớt thích phiêu lưu hay thích an nhàn thôi. Còn bỏ 300tr để vào biên chế thì bây giờ đó là mặt bằng chung rồi. Theo mình nếu ko kinh doanh thì cậu chạy việc đi , con đường thứ 3 có thể kết hợp đc với 2 lựa chọn đầu

Last edited by a moderator:
Lương 5 triệu nhưng là kế toán sẽ có nhiều khoản hoa hồng và nhất là có nhiều mối QUAN HỆ...

Nếu ở TPHCM, pm YH mình hướng dẫn kinh doanh cho thuê nhà trọ, bảo đảm lợi nhuận 20-30tr/tháng với số vốn 300tr đó.

Kinh doanh thế nào vậy bác,mình ở Huế nhưng nghe bác nói lợi nhuận 20-30tr/tháng cũng khá hấp dẫn,hiện mình đang có khoảng 700tr,nếu khả thi mình sẽ đầu tư

Kinh doanh thế nào vậy bác,mình ở Huế nhưng nghe bác nói lợi nhuận 20-30tr/tháng cũng khá hấp dẫn,hiện mình đang có khoảng 700tr,nếu khả thi mình sẽ đầu tư

thêm 1 anh pro nữa :((, tiền nhiều vậy chơi Matrix Investment đi cậu, khuyên thật lòng đó!

ở tuổi 23 mà có trong tay 300 rồi , ngon thật
tùy con đường bạn chọn thôi , miễn sao đến dù chuyện gì xãy ra cũng thấy thõa mãn vì còn đường mình chọn là đc :D

300 bạn cứ chuyển cho mình , mình sài giúp cho , ko cần phải suy nghĩ nhiều đâu bạn :binhsua115:

Mở quán net thớt ạ. Kiếm đủ nếu chăm sóc tốt. Chưa kể là có thể đáp ứng điều kiện 2 + 3 của thớt

xin việc chi hết 300 triệu trời.
trc em xin việc hết 300k cho tiền xăng xe.nhưng khổ nỗi xiền nào của ấy lương ba cọc ba đồng
:hihi:

CHIA SẺ TỪ ĐÁY LÒNG
Nếu thật sự bác đang đứng giữa ngã 3 đường với việc ra quyết định đánh cược cả tương lai thì e cũng xin khuyên bác đôi điều. Tuy năm nay em mới 22t, ít hơn bác 1 tuổi nhưng cũng đang có 1 shop bán quần áo ở ngoài HN với số vốn đầu tư ban đầu em bỏ ra là 150tr. Em thấy thời điểm này kinh doanh thật sự khá là khó khăn, nếu bác kinh doanh phải tính toán thật kỹ lưỡng, đặc biệt về vị trí và lĩnh vực bác dự định kinh doanh. Lựa chọn thứ hai, vào nhà nước - em ko ưu tiên việc này lắm, lương ba cọc ba đồng, chưa kể còn cạnh tranh con ông này bà kia, nếu ko có ô dù thì rất khó cho việc phát triển tương lai sau này. Lựa chọn cuối cùng - ở lại MMO cũng là một lựa chọn khá hợp lý vì ít nhiều bác đã có kinh nghiệm rồi (dẫn chứng là 300tr kia). Tuy nhiên, chốt lại thì em khuyên bác kinh doanh + MMO. Kiếm tiền lấy vốn kinh doanh, vì thử hỏi có ông bà triệu phú tỷ phú nào giàu mà k kinh doanh ko?
Rất mong bác chọn được con đường phù hợp vs bản thân và thành công vs sự lựa chọn đó!

nghe cách bạn nói thì chắc chỗ bạn ở chắc là đô thị rồi.
Ở đó thì chắc bạn biết vào nhà nước ko dễ rồi, biên chế thì càng khó hơn
5tr của bạn chỉ là lương căn bản thôi bạn à
Công ty bạn kế toán nếu là công ty kinh doanh thì tốn nhiều tiền hơn cũng nên đk vô, vì mình có quen người làm kế toán (hành chính sự nghiệp lương siêu thấp nhưng tiền thêm rất cao, kinh doanh còn cao hơn)
bạn nên nghĩ đến cái để ổn định lâu dài bạn à
vote đi mua việc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,451
172,454
Latest member
Haiau199x
Back
Top Bottom