Một chút tâm sự 300 triệu ... mọi người góp ý cho tớ với !!!

xin vào làm mà 300 củ sao ? chắc cty dữ dội lắm , theo mình thì cứ xin chỗ khác rẻ rẻ rồi để tiền đầu tư cái gì mình thích , rảnh thì làm offer cũng đc chứ mmo cũng hơi gian nan rồi

để đó làm thêm ít nữa đem đi mua nhà , có nhà rồi thì thích làm gì nữa thì làm :))

Chơi HYIP đi cậu. 300 tr sau 1 tháng tháng 600 tr.

Chơi HYIP đi cậu. 300 tr sau 1 tháng tháng 600 tr.
Đồng ý với bác này, nếu có vốn thì em cũng đầu tư chơi híp rồi :binhsua146::binhsua146::binhsua146:
Sáng đi chơi với gái, chiều về nhà lấy lãi để sáng mai đi chơi típ , còn gì khac sướng hơn ko :binhsua140::binhsua140::binhsua140:

Có lộn ko vậy?
Xin việc tốn 300 chai, mà lương tháng có 5trieu ??

Chắc cái đó Lương cơ bản thôi. Bác sẽ còn được "ăn uống", ko chừng 20, 30 chai 1 tháng.

Vote xin viẹc!!

Ông nội nghĩ xin việc nhà nước có biên chế mà 300tr cao gì, hậu càn thì hình như bên quân đội nữa

Khuyến cáo là cơ quan nhà nước có quen biết có hướng đi lên thì nên, còn không thì để tiền đó kiếm gì buôn bán sinh lãi.
Ps: Cơ quan nhà nước làm bè cánh có khi nản bỏ lại mất oan tiền.

kế toán hậu cần mà 300 củ ghê vậy,tiền này chỉ có vào an ninh mới đáng,kế toán hậu cần nghe cùi vậy :D
dù sao vẫn vote xin việc,gì thì gì vẫn nên có công việc ổn định,không thể cứ ngồi chai đít mmo cả đời được,tiền là 1 phần lớn thôi,ko phải tất cả

Last edited by a moderator:
hì ... ừ trên này nó khắc nghiệt lắm các bác ạ .... ai cũng khuyên vào kế toán hậu cần ngon lắm :|

nếu 300tr là do cậu tự kiếm ra và dành dụm được thì chả cần ai góp ý nữa :)
còn nếu 300tr đó ông bà già cậu cho thì nó lại khác.

làm hay ko là do bn thấy tốt thì làm ko thì tìm việc khác, lấy 300tr đó gửi bank lãi giờ 6%/năm cũng có cái lai dai qua tháng.

Tui mà có tầm 300 tr mà 100tr cũng đc thì 1 tháng cũng kiếm được 20tr hoặc hơn. Chẳng cần phải làm nhà nước, đấu đá nhau vãi ra.
:binhsua168::binhsua168:
Nói đến làm việc nhà nước là tức lắm. Để cho tụi đần độn nó vô làm thì tốt hơn. Đừng có vô đó chi cho mệt mõi.

Tại các bạn không biết luơng 5 triệu chỉ là luơng căn bản. thực lãnh có thể lên 7-8 triệu. Còn nếu làm kế toán hậu cần ở tỉnh hoặc huyện thì còn gì hơn nửa. làm khoản 1 năm đã hơn số tiền bỏ ra rồi. không lậu nhé tiền thưởng thôi hehehe. Nhưng bỏ ra 300 triệu xin việc thì cũng hơi nhiều tùy bạn chọn thôi hihi.

- - - Updated - - -

Tui mà có tầm 300 tr mà 100tr cũng đc thì 1 tháng cũng kiếm được 20tr hoặc hơn. Chẳng cần phải làm nhà nước, đấu đá nhau vãi ra.
:binhsua168::binhsua168:
Nói đến làm việc nhà nước là tức lắm. Để cho tụi đần độn nó vô làm thì tốt hơn. Đừng có vô đó chi cho mệt mõi.

Hình như bạn này cho vay nặng lãi thì phải. hihihi

theo mình là: Trích ra 1 số vồn 10 tr (Quên mịa nó 290tr còn lại đi, hay cho mình cũng dc)
rồi từ từ học cách đầu tư, sinh lãi (đầu tư ở đây rất rộng và bao là, nhưng khuyên đừng đâm đầu vào mấy site hyip, hay investshare gì gì nhé).
BẠN NÊN ĐI TỪ NHỮNG ĐỒNG TIỀN NHỎ NHOI NHẤT, KHI ĐÃ CHẾ NGỰ ĐƯỢC NÓ. THÌ BẠN HÃY TUNG SỐ VỐN THẬT CỦA MÌNH RA.
----------------------
Đấy là tất cả những gì mình học dc trong game võ lâm 2. Từ một thằng chỉ có vài k vàng mà lên top phú hộ =)). Nhưng đời thật thì nó cũng tựa tựa thế thôi bạn

nếu MMO thì tốt nhất nên Fanbox, nó vững bền và bạn sẽ học hỏi dc rất nhìu điều từ nó. Nhưng phải kiên trì, nếu đạt dc thì về sau bạn có thể kiếm rất nhìu $$ từ nó

mình nghĩ phụ thuộc vào duyên của bác
cả 3 cái đều ổn ... nếu là mình thì mình sẽ nghiêng về 2 và 3
bời vì minh có duyên vs kinh doanh cũng như mmo nên theo đuổi nó đến cùng
cuộc đời mình là do mình quyết định mà ... :d cái 1 cũng tốt đấy

bác cố lựa chọn nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,454
172,454
Latest member