Một chút tâm sự 300 triệu ... mọi người góp ý cho tớ với !!!

socksockhaha

Junior
Reactions
195
MR
0.002
Xin các bác tư vấn nghiêm túc giúp em !

HIện tại e có 300 triệu và bây h có 2 hướng :

1. xin việc làm hết 300 triệu vào làm kế toán hậu cần
2. đầu tư làm ăn kinh doanh ( nhưng ko biết làm gì ? kinh nghiệm còn quá ít trong lĩnh vực này )
3. làm MMO tiếp tục với nghề offers .

Tuy 23 tuổi rồi nhưng mình còn lơ tơ mơ cho định hướng quá ... hôm nay mẹ vào kêu xin việc làm hết 300 triệu ổn định biên chế nhà nước , lương tháng 5 triệu !

một số tiền quá lớn đối với e ... e phải làm sao đây các bác ! xin việc làm hết 300 triệu có nên ko ?? :((

Có lộn ko vậy?
Xin việc tốn 300 chai, mà lương tháng có 5trieu ??

Chắc cái đó Lương cơ bản thôi. Bác sẽ còn được "ăn uống", ko chừng 20, 30 chai 1 tháng.

Vote xin viẹc!!

2. đầu tư làm ăn kinh doanh ( nhưng ko biết làm gì ? kinh nghiệm còn quá ít trong lĩnh vực này )

Tuy 23 tuổi rồi nhưng mình còn lơ tơ mơ cho định hướng quá ... hôm nay mẹ vào kêu xin việc làm hết 300 triệu ổn định biên chế nhà nước , lương tháng 5 triệu !

một số tiền quá lớn đối với e ... e phải làm sao đây các bác ! xin việc làm hết 300 triệu có nên ko ?? :((

đi hướng 3 đi cậu!

Việc gì mà những 300 triệu ghê vậy ta :|

300 xin việc, 1 chai tiếp tục nghiệp off , công nhân viên chức lương 5 tr, off tháng vài chục nửa :))

300 triệu nếu 1 người biết làm ăn 1 năm thu về hàng tỷ
do đó thơt nên tự lựa chọn nhé

- - - Updated - - -

300 triệu nếu 1 người biết làm ăn 1 năm thu về hàng tỷ
do đó thơt nên tự lựa chọn nhé

Nếu bạn muốn ổn định , sau này cứ sống tàn tàn qua ngày thì cái việc xin vào biên chế nhà nước cũng ko sai .Còn bạn muốn tự đứng bằng 2 chân thì nên làm 2 cái còn lại , ko biết thì học thôi có gì đáng sợ đâu :m190:

sau 5 năm lấy lại dc vốn nếu như k tiêu gì lương
vote làm việc khác

hic 300tr ở 23t @@ bác quả pro :D

nếu là mình sẽ chọn hướng 2. rất nhiều người muốn hướng đó chỉ thiếu cái điều kiện như bác thôi ^_^

kinh doanh (tùy vào niềm đam mê, sở thích và kinh nghiệm của bạn)
còn vào nhà nước thì cứ xác định "cực giàu" "nghèo" chứ ko có khái niệm dư dả bình bình :D
vote cho kinh doanh, có thể sẽ thất bại nhưng đó là điều kiện cần và đủ để thành công, chút ít chia sẻ sau khi thất bại trên con đường này 4 lần

23t kiếm ra 300tr thì có bản lĩnh chọn dc việc gì đó làm thích hợp cho mình, ko cần phải tư vấn làm gì đâu

mang 300tr ý lao vào đời đi bạn :D . đấy là 1 số vốn đáng mơ ước rồi đấy .

Đúng là pro thiệt, tuổi trẻ tài cao. Theo mình thì bạn nên chọn công việc nào mà mình đam mê ấy, chắc chắn sẽ thành công. Chúc may mắn nhé :)

bác nõi rõ ngành nghề định xin và địa điểm ở đâu để em định giá cho. Còn bác nói khơi khơi thì pó tay.
Nên nhớ xin vào công chức là để có "lậu" chứ ko phải là để ăn lương. Bác định xin chân gì mà những 300tr?

300tr thì có thể kinh doanh đc thì tốt, 23 tuổi mà có những 300tr luôn, mơ ước :)

Bạn nên kinh doanh kết hợp chơi offer , mmo online
hỗ trợ cho nhau

Internet giúp bạn seo quảng cáo , phục vụ công việc kinh doanh
ngoài ra còn kiếm thêm thu nhập

còn đi làm công chức thật ra cơ to còn có hi vọng " lậu " chứ ko " ăn vương ăn vãi " của mấy sếp bao giờ mới khá, ko kể khi tức ko dám nóng , nhục ko dám kêu

-Nếu bạn muốn ổn định, có cuộc sống bình bình thì đắp 300 vào xin việc, lấy cái hậu về sau vì làm trong biên chế nhà nước
-Nếu muốn vừa ổn định vừa có tiền nhiều 1 tí thì vừa đắp tiền vào xin việc vừa làm off tiếp, chịu khó cày thôi
-Còn nếu muốn phiêu lưu, ko muốn cuộc sống trôi qua 1 cách tẻ nhạt ngày này như ngày kia thì kiếm thứ gì mính thích mà đầu tư thử, 1 ít thôi, đừng vơ hết trứng vào 1 giỏ là dc. Mạo hiểm 1 tý đời nó mới có cái để nói lại cho con cháu sau này. Mà mạo hiểm có tính toán nhé, ko phải mạo hiểu kiểu mấy thằng liều mạng :D
-Nói chung thì tùy tính tình thớt thôi, thuộc tuýt người nào mới dc. Gặp mình thì có năn nỉ, cho thêm tiền mình cũng ko đi làm trong biên chế chứ ở đó mà phải bỏ 300tr ra :D

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,869
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week