Một chút tâm sự 300 triệu ... mọi người góp ý cho tớ với !!!

Theo mình thì chọn hướng 2 hoặc hướng 3 nếu có số tiền như bạn mình sẽ ưu tiên hướng 2 hơn, cafe, nhà hàng chẳng hạn. Hoặc tiếp tục với nghề offer :D!

các bác đọc không kĩ gì cả tiền đó tiền của ba má bạn đấy tính lo lót cho tương lai của bạn.
Chứ đâu phải tiền của bạn ấy đâu!

vote cái biên chế nhà nước đi bác. ổn định lâu dài. tối về rảnh làm off kiếm thêm :D

Riêng mình mà có 300 triệu tiền tự mình làm ra thì k đời nào mình đi chạy chọt để lấy 1 suất làm nhà nước , tiếc lắm :D

Mình cũng vote dùng tiền đó kinh doanh và làm thêm MMO, dù biết kinh doanh thời buổi bây giờ éo dễ tý nào :binhsua160:

Có lộn ko vậy?
Xin việc tốn 300 chai, mà lương tháng có 5trieu ??

Chắc cái đó Lương cơ bản thôi. Bác sẽ còn được "ăn uống", ko chừng 20, 30 chai 1 tháng.

Vote xin viẹc!!

Theo pro này đi cậu, vào đc nhà nước là ăn mệt nghĩ lun đó :D

Theo mình nghĩ nên kiếm 1 công việc gì đó ổn định, rồi kết hợp làm mmo, như vậy là bền vững và lâu dài nhất, gia đình cũng đỡ lo nghĩ nhiều.
Nhưng đầu tư 300tr để vào làm 1 công việc 5 chai như lời bạn nói, chi phí lớn và lãng phí. Không nhất thiết phải bây giờ, không nhất thiết phải công việc đó. Còn nhiều cơ hội tốt hơn với 300tr đó. :)

các bác nghĩ 1 mà ko biết 2 . Vào nhà nước lương khởi đầu là 5 , nhưng nó lên cấp bậc hệ số !
Rồi còn đá trong đá ngoài , thưởng liên tục !

Xin các bác tư vấn nghiêm túc giúp em !

HIện tại e có 300 triệu và bây h có 2 hướng :

1. xin việc làm hết 300 triệu vào làm kế toán hậu cần
2. đầu tư làm ăn kinh doanh ( nhưng ko biết làm gì ? kinh nghiệm còn quá ít trong lĩnh vực này )
3. làm MMO tiếp tục với nghề offers .

Tuy 23 tuổi rồi nhưng mình còn lơ tơ mơ cho định hướng quá ... hôm nay mẹ vào kêu xin việc làm hết 300 triệu ổn định biên chế nhà nước , lương tháng 5 triệu !

một số tiền quá lớn đối với e ... e phải làm sao đây các bác ! xin việc làm hết 300 triệu có nên ko ?? :((

giết người ah 300tr xin việc nghĩ cho đẹp đi, 300tr kinh doanh khá ngon, nếu bạn có máu buôn bán thì cứ kiếm cái nào bạn thích mà bán, nếu nhà có mặt bằng, nhà mặt tiền nữa thì đúng ngon :) kiếm 2 3 máy In áo thun về in áo bán ngon, kinh doanh áo thun đang ngon :)

các bác nghĩ 1 mà ko biết 2 . Vào nhà nước lương khởi đầu là 5 , nhưng nó lên cấp bậc hệ số !
Rồi còn đá trong đá ngoài , thưởng liên tục !

sao pác không nghĩ tốn 300tr xin 1 việc làm,làm được mấy tháng nó kiếm chuyện sa thải như vậy phải mất tiền k:binhsua80:

giờ làm cho nhà nước tiền ko phải quan trọng, quan trọng là quan hệ. Có quan hệ thì mới leo lên đc còn ko thì cứ ở đó làm chân ăn lương, đừng có nghĩ đến lậu , ko đến lân đâu :))

300 củ hả, ngu gì mà đi xin việc, chỉ đc cái ổn định, theo mình thì để tiền lại và nghĩ cách kinh doanh 1 cái gì đó, làm nhỏ nhỏ trước có kinh nghiệm rồi làm lớn sau, có chí làm quan có gan làm giàu có thế thôi, cứ sợ thì cả đời ko khá nên đc

Sáng làm nhà nước tối offer, thế là bạn đã chon 1 lúc dc 2 hướng phát triển rồi

Nhiều người cứ nghĩ bỏ ra 300 tr vào làm nhà nước lương tháng 5tr cũng dc ,nghe có vẻ hợp tình hợp lý ,nhưng thời đại mỗi thời mỗi khác ,nó hợp với thời này nhưng 5-10 năm nữa , có chắc bạn sẽ yên vị với cái biên chế đó k ? cũng như thời bao cấp chuyển sang kinh tế thị trường cả thôi . nào ai biết dc ngày mai

Phi thương bất phú - có phước thì làm quan , có gan thì làm giàu :)

ăn chắc mặc bền bác ạ .offer nay tối mai sáng không ổn đinh.mà 300chai sao chỉ dc lương 5chai nhỷ :binhsua75:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,525
171,571
Latest member
lixi88couk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back