Mong muốn mọi ngườin dúp đỡ em nhỏ tại Hà Nội

Status
Not open for further replies.

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
Insuree Balance
0
Cô bé này năm nay 17 tuổi . Bố mất cách đây hơn 2 năm phải sống nương nhờ bà nội năm nay cũng gần 80. Một mình bà nuôi 4 cháu gái mồ côi , dù được sự quan tâm và hỗ trợ của chính quyền nhưng do cháu bị bệnh phổi kèm theo liệt 2 chân nên vẫn không đủ tiền thuốc chữa bệnh. Theo như bà nội cháu nói nếu có tiền chữa chạy thì cháu vẫn còn cơ hội để đứng trên đôi chân mình. Cô bé rất khéo tay chỉ ngồi 1 chỗ thôi nhưng mỗi ngày tự cắt gấp những con hạc giấy rất đẹp.

Địa chỉ nhà của bé số 79 ngõ 399 ngọc lâm long biên hà nội.

Hôm nay mình qua thăm và đã không kìm được nước mắt khi nhìn thân hình chỉ toàn da bọc xương như vậy. Cơ thể chỉ 18 - 23 kg vì nghèo đói bệnh tật, rất mong các bạn có lòng hảo tâm trực tiếp qua chơi và động viên cho bé. Có thể chỉ là gói bánh có thể động viên tâm sự hay mua những con hạc giấy bé làm để bé có thêm nghị lực.

Trích nguồn: Trần Hùng

Fangape : hữu công đưa tin chắc ko hề là nhảm nhí rồi , mình lực bất tòng tâm chán quá , nếu có tiền sẽ đến để biếu bà cho các cháu , mong mọi người hãy bỏ ra vài đồng thôi đến ủng hộ

Vừa gọi 2 lần vào số của bà cụ nhưng không ai nghe máy , muốn gửi 500 nghìn cho bà cụ mà ở mãi tận thái bình , hic chán quá , bạn nào ở hà nội ko ?

mình vô danh tiểu tốt nhưng được cái sống ở Hà Nội. AE nào đưa ra giải pháp đóng góp mình qua thăm và ủng hộ giùm

mình vô danh tiểu tốt nhưng được cái sống ở Hà Nội. AE nào đưa ra giải pháp đóng góp mình qua thăm và ủng hộ giùm

nếu bạn đi đến được đấy thì mình xin đóng góp 500 nghìn cho bà cháu đấy

có cách nào để xử lý việc này nhỉ giờ làm sao mình tới đó ủng hộ và xác nhận được cho m.n mình cũng ko có ủng hộ nhiều thôi thì góp sức vậy

Mọi người ơi.Mấy ngày gần đây trên mạng XH có khá nhiều lượt chia sẻ và nhóm kêu gọi về trường hợp của bé Nhi.Nhưng có một số bài viết đưa thiếu thông tin như:
Bé được 1 anh trong nhóm từ thiện ở quận Long Biên ủng hộ mỗi tháng 2tr đến năm 16t, nhưng do hiện tại sức khỏe bé yếu vẫn đc ủng hộ đến năm 17t.
Bé được 1 nhóm từ thiện đứng ra nhận và hứa đi khám vào thứ 2 tới.
Ngoài ra,hiện nay có khá nhiều nhóm đã kêu gọi cho em.
Ngay như nhóm chị bạn mình mới qua đó trao cho em số tiền.Mình thiết nghĩ,dẫu có số tiền,tình cảm bao nhiêu dành cho em cũng là không đủ.
Nhưng với tình hình hiện nay thì trường hợp của em đã và đang được các anh chị trong nhóm từ thiện Long Biên giúp đỡ về tinh thần,vật chất và hướng đi trong tương lai.
Cho nên mọi người cũng yên tâm nhé.Anh chemgio mới bảo mình có thể đứng ra nhận và trao số tiền ủng hộ tới cho em,nhưng qua sự theo dõi của mình thì thấy bấy giờ chưa cần thiết lắm.Nên mọi người có thể ủng hộ hoàn cảnh khác thương tâm như em.Bất cứ khi nào có sự cần thiết về về vật chất để chữa bệnh hay lo cho cuộc sống của em thì mình sẽ update ở topic này mọi người nhé.
Do bài viết trên fb bị trôi khá nhiều nên mình post 1 ảnh đại diện mn nhé.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,651
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week