• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

SCAM Mới tìm dc 1 thằng scam fake nick vnfxrebates

Vậy hỏi Admin xem lúc đó biểu tựong BH còn 10tr hok ?
Đã bảo là trong tg chờ rút! Mà thôi cái vấn đề đó k nói nữa, cứ miên man nó loãng topic, tạo cơ họi cho bố quanh co nhiều hơn! Vấn đề chính bh là IP của ông và của scam facke nick là 1. Và muốn hỏi ông 1 vấn đề là ai đang thụ lý vụ này bảo mod đó lên tiếng đi!

Dính dáng đến BH mod ko có quyền sử lý nhé. Chờ @Shin vào giải quyết thôi.

Đã bảo là trong tg chờ rút! Mà thôi cái vấn đề đó k nói nữa, cứ miên man nó loãng topic, tạo cơ họi cho bố quanh co nhiều hơn! Vấn đề chính bh là IP của ông và của scam facke nick là 1. Và muốn hỏi ông 1 vấn đề là ai đang thụ lý vụ này bảo mod đó lên tiếng đi!

Mày sợ loảng topic thì im cái mồm mày lại đi.... mày cứ giở trò thánh phán này phán nọ....... đợi mob vào giải quyết thôi.

Mày sợ loảng topic thì im cái mồm mày lại đi.... mày cứ giở trò thánh phán này phán nọ....... đợi mob vào giải quyết thôi.
M ngu đã *** biết cái gì thì để bm nói cho mà nghe!
Thứ nhất cái nick k có chữ s là nick thật: Nó nói vs volong là bạn cần hỗ trợ gì?
Thứ 2: cái nick facke tự dưng nó nhảy vào nói là: "đây cậu" Nó mà k biết m vs volong nc từ trước thì tự dưng nó nhảy vào nói cái câu nối tiếp ấy làm gì? Chỉ có thể m chính là nó. Khi m nc vs ai chưa từng nc m sẽ nói câu gì?
Thứ 3: IP volong check của scam và ip của m là ip mà m đã đều đăg nhập trên mmo4
Và gia cát dự là như này:
Th1: m lấy nick thật pm volong rồi sau đó thay đổi ip rồi lấy nick facke nc vs volong
Th2: m dùng 2 máy tính nhưng cùng chung 1 modem nên dải ip là giống nhau chỉ khác mấy số cuối.
P/s: Bố M phán có cơ sở chứ éo phải là thánh thần gì nhé! M là 1 thằng ngu k hơn k kém, k hiểu cái gì mà còn giám lên tếng á?

Utgia: M đang nhờ mod hay admin nào giải quết ấy, sao không giám nói ra ak! hay là nói thế để lừa tình rồi đợi đến topic đi vào quên lãng. Sao chả có 1 ai của BQT quan tâm vậy nhỉ?

MMO này có 1 bài ca muôn thở đối với người có uy tín có tiền và quen biết nhiều, thì đây là sự nhầm lẫn trùng hợp ngẫu nhiên thôi, còn đối với những người khác thì là scam và sẽ ăn ban ngay và liền, thấy nhiều vụ thế này rồi nên thôi cũng ko mong gì hơn, kết quả mọi người hiểu rồi đó

Cậu bị làm sao đấy, thành phần đóng bh mà tự facke nick đi scam c thử nghĩ xem nếu có ch thì nó sẽ như nào! C nên đọc hết lại từ đầu đi. Vấn đề rõ ràng nhất ở đây là ip scam và ip của utgia đều là của utgia. haizzzz
c có nghĩ đến cái sâu xa hơn ko? Nếu bây giờ, tìm đủ bằng chứng khẳng định 100% là scam, thì lúc đó ban thu bảo hiểm gì tùy. Nếu ko đủ thì đành bỏ qua vậy. Nếu người ta bảo có bằng chứng nghi là c giêt người rồi đem c ra bắn, c có chấp nhận?

MMO này có 1 bài ca muôn thở đối với người có uy tín có tiền và quen biết nhiều, thì đây là sự nhầm lẫn trùng hợp ngẫu nhiên thôi, còn đối với những người khác thì là scam và sẽ ăn ban ngay và liền, thấy nhiều vụ thế này rồi nên thôi cũng ko mong gì hơn, kết quả mọi người hiểu rồi đó
Tất cả là vì member và vì 1 forum trong sạch! Mong ai có thẩm quyền quyết định cho đúng đắn.

c có nghĩ đến cái sâu xa hơn ko? Nếu bây giờ, tìm đủ bằng chứng khẳng định 100% là scam, thì lúc đó ban thu bảo hiểm gì tùy. Nếu ko đủ thì đành bỏ qua vậy. Nếu người ta bảo có bằng chứng nghi là c giêt người rồi đem c ra bắn, c có chấp nhận?
bằng với chứng :eek:

Thế theo cậu như thế này vẫn chưa gọi là đủ hay sao! Còn câu cậu nói là : "Nếu người ta bảo có bằng chứng nghi là c giêt người rồi đem c ra bắn, c có chấp nhận?"
Bằng chứng ở đây là phải đúng và hợp lý! Chẳng lẽ c thấy bằng chứng trên chưa hợp lí. Vậy nên mới có cái topic này để mọi ng phán xét để tìm phương pháp xử lí!
C nói hài quá đấy!

ko biết mình có nhớ nhầm ko hình như bạn này trước đây cũng có 1 vụ lùm sùm cùng IP với scam rồi sau đó lại đc giải quyết bằng 1 câu trùng hợp thì phải, nếu mình nhầm thì cho mình xin lỗi
p/s : mọi người cũng đừng nên tranh luận nữa vụ này mem nhìn vào đã quá rỏ và hiểu rồi, chỉ riêng 1 số người cố tính ko hiểu thôi nên tạm dừng tại đây giải quyết sao kệ đi

ko biết mình có nhớ nhầm ko hình như bạn này trước đây cũng có 1 vụ lùm sùm cùng IP với scam rồi sau đó lại đc giải quyết bằng 1 câu trùng hợp thì phải, nếu mình nhầm thì cho mình xin lỗi
p/s : mọi người cũng đừng nên tranh luận nữa vụ này mem nhìn vào đã quá rỏ và hiểu rồi, chỉ riêng 1 số người cố tính ko hiểu thôi nên tạm dừng tại đây giải quyết sao kệ đi
mình ko có vụ nào lùm xùm cả nhé, mọi giao dịch đều rất nhanh và gọn :)

còn cậu là mem mới mà biết nhiều ghê nhỉ!

@legialoc vào giải quyết topic này nha hôm bữa thấy bác check ip ntn update cho mọi người xem luôn :D

mod thực nghiệm lại vụ check IP này đi

@legialoc vào giải quyết topic này nha hôm bữa thấy bác check ip ntn update cho mọi người xem luôn :D
Chả hiểu sao mod close topic bên kia! mục đính của topic kia là để mang tính chất minh bạch, công bằng. Cái topic này cái tiêu đề của nó ít khiến người ta quan tâm nên dễ lờ đi nhiều lắm. Mà mấy ngày rồi ở topic này chúng tôi cũng yêu cầu 1 mod nào đó vào xác minh để thụ lý vụ này mà chả có 1 ai. Cũng chính vì thế mà topic nên kia được mở đó mod! Mod xem lại nhé.

Chả hiểu sao mod close topic bên kia! mục đính của topic kia là để mang tính chất minh bạch, công bằng. Cái topic này cái tiêu đề của nó ít khiến người ta quan tâm nên dễ lờ đi nhiều lắm. Mà mấy ngày rồi ở topic này chúng tôi cũng yêu cầu 1 mod nào đó vào xác minh để thụ lý vụ này mà chả có 1 ai. Cũng chính vì thế mà topic nên kia được mở đó mod! Mod xem lại nhé.

vụ việc mình tập trung về topic chính này nhé! Topic của bạn đã được BQT xem xét và giải quyết. Nếu bạn có thêm bằng chứng hay gì giúp BQT nhanh giải quyết vụ việc thì cứ cung cấp thêm trong topic này. Mình nghĩ không cần có quá nhiều topic nói về 1 người nên close topic kia của cậu. Thanks

chính cmn xác, chờ hoài *** thấy ló mặt vào giải quyết, đến lúc lập topic tổng hợp lại hết các chi tiết cho dễ nhìn thì lại close, mod này cũng tếu nhỉ

Đây là vấn để nhạy cảm.
Cần xin ý kiến các cấp. Chính quyền địa phương phải vào cuộc.
Phải kết hợp tuyên truyền và giáo dục cần có những biện pháp cứng rắn là răn đe
Như thế mới hiệu quả.
HIỂU CHƯA?????
Chém chết bọn scam.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,994
Latest member
tuanhvjpro