SCAM Mới tìm dc 1 thằng scam fake nick vnfxrebates

Vụ này ông volong check đc 2 ip
1 là ip của yh vnfxrebates( là của ông): 42.119.7.15
1 là ip của yh vnfxresbates ( của thằng scam):42.119.210.1

Và mod legialoc, animax, traunau đều check của 2 ip đó thì đều là của ông thưa ông! ( tất cả các ip này check trên data của mmo4.vn đều có cái user utgia đăng nhập)
legialoc: Tất cả cúng 1 người

Và xin thưa vs ông là 2 ip này đều trung 1 giải ip! Ông gọi mod vào đây xem có đúng thế ko?
Đó là chưa thèm nói đến cái chuyện ông để chữ ký thừa chữ s ( trùng với yh scam), trên bàn phím có rất nhều phím có thể gõ trùng nhưng sao nó lại là phím s! Thằng ngu nó cũng nhận ra 1 điều quá trùng hợp ở đây.

Last edited:
Đã giao dịch với anh vnfxrebates. Mình không nghĩ là anh ấy lừa đảo đâu.
Vì m đã từng bán cho anh ý 1k wmz, trong đó bán được 700 wmz, và 300 lỗi mình gửi nhưng tiền nó lại không vào tài khoản của anh ý(tài khoản mình bị trừ tiền). Và anh ý hỗ trợ rất nhiệt tình. Ngay sau khi tiền có trong tài khoản anh ý cũng chủ động pm nhắn là đã chuyển tiền cho mình. Cũng hướng dẫn mình tập tành vài cái giao dịch forex.
Đôi lời ý kiến :)
Bạn đang có bảo hiểm 10 củ liệu bạn có lấy 300z và để mất 10 củ k? Còn chưa nói đến làm mất uy tín kinh doanh!

Vụ này ông volong check đc 2 ip
1 là ip của yh vnfxrebates( là của ông): 42.119.7.15
42.119.7.15

1 là ip của yh vnfxresbates ( của thằng scam):42.119.210.1
42.119.210.1

Và mod legialoc, animax, traunau đều check của 2 ip đó thì đều là của ông thưa ông! ( tất cả các ip này check trên data của mmo4.vn đều có cái user utgia đăng nhập)
legialoc: Tất cả cúng 1 người

Và xin thưa vs ông là 2 ip này đều trung 1 giải ip! Ông gọi mod vào đây xem có đúng thế ko?
Đó là chưa thèm nói đến cái chuyện ông để chữ ký thừa chữ s ( trùng với yh scam), trên bàn phím có rất nhều phím có thể gõ trùng nhưng sao nó lại là phím s! Thằng ngù nó cũng nhận ra 1 điều quá trùng hợp ở đây.

2 IP là đăng nhập 2 yahoo khác nhau nhé chứ hok phải 1 user nhé ( đọc kỹ lại), còn chuyện có chữ "S" mình đã giải thích ở trên, do nhầm lần ---> scam phát hiện nick yahoo ở chữ ký khác với yahoo ở biểu tượng exchange (hình mặt cười)----> nó tạo nick ở chữ ký ----> đem đi scam.

2 IP là đăng nhập 2 yahoo khác nhau nhé chứ hok phải 1 user nhé ( đọc kỹ lại), còn chuyện có chữ "S" mình đã giải thích ở trên, do nhầm lần ---> scam phát hiện nick yahoo ở chữ ký khác với yahoo ở biểu tượng exchange (hình mặt cười)----> nó tạo nick ở chữ ký ----> đem đi scam.
Ônn bị ngáo ak! ông giả vờ k hiểu hay k hiểu thật vậy, tôi có nói là cùng 1 yh đâu. Ở đây là 2 ip là của 2 yh khác nhau nhưng mang check trên mmo4 thì nó ra 1 user
utgia

Thàng Chủ thớt hok biết có ăn có học không mà ngu j..... cái nick của tao add mày ngày 18.11.2013 có hỏi mua mày WMZ xem lại đi, rồi cái nick này là nick scam nó mới add mày ngày hôm nay( nhìn hình là thấy rồi ), IP của tao 42.119.7.15 ( FPT) của nó 42.119.210.1 ( cũng của FPT), chắc là nhà tao sài 2 mạng FPT rồi (rãnh rỗi quá), hên là tao sài FPT trùng với thằng scam chứ nếu sài mạng khác thì mày cũng bảo tao sài 2 mạng rồi...
Đâu rồi, đang nghĩ cách giải thích ak! Ông nói cái đoạn này mà cũng nói, cái này nó chỉ lừa được gà thôi nhé......giả vờ ngu chăng

Đâu rồi, đang nghĩ cách giải thích ak! Ông nói cái đoạn này mà cũng nói, cái này nó chỉ lừa được gà thôi nhé......giả vờ ngu chăng

Đang PM Mod hỏi về vụ này.... hok co tranh luận...

yh ở chữ ký và ở biểu tượng mặt cười exchange bạn đều để giống nhau và giống với yh fake chứ không phải như bạn nói là yh ở chữ ký và biểu tượng yh khác nhau. thế nên hôm trước mình mới thắc mắc là tại sao scammer nó biết bạn nhầm mà tạo cái yh đó. và mình còn nhớ sau đó bạn edit lại yh cho đúng theo thứ tự cái nào trước cái nào sau, bạn thay yh ở chữ ký trước còn rất lâu sau bạn mới thay yh ở biểu tượng mặt cười.

http://mmo4me.com/threads/moi-tim-dc-1-thang-scam-fake-nick-vnfxrebates.156651/page-2#post-3154406

Đang PM Mod hỏi về vụ này.... hok co tranh luận...
Các member chúng tôi cần 1 sự công khai minh bạch. Vậy mod nào đang giải quết vụ này thì vui lòng lên tiếng cho ae biết. Tất cả vì 1 forum công bằng dân chủ, văn minh!

yh ở chữ ký và ở biểu tượng mặt cười exchange bạn đều để giống nhau và giống với yh fake chứ không phải như bạn nói là yh ở chữ ký và biểu tượng yh khác nhau. thế nên hôm trước mình mới thắc mắc là tại sao scammer nó biết bạn nhầm mà tạo cái yh đó. và mình còn nhớ sau đó bạn edit lại yh cho đúng theo thứ tự cái nào trước cái nào sau, bạn thay yh ở chữ ký trước còn rất lâu sau bạn mới thay yh ở biểu tượng mặt cười.

http://mmo4me.com/threads/moi-tim-dc-1-thang-scam-fake-nick-vnfxrebates.156651/page-2#post-3154406

nick ở chữ ký với nick biểu tượng mặt cưới mục "Exnchange" dưới sevices là khác ( vì nick ở biểu tưởng mặt cười là do admin setup), còn cái biểu tượng "Y!" thì giống với chữ ký, sau khi phát hiện chữ ký bị sai mình đã sửa lại chữ ký. một lát sau mình kiểm tra toàn diện lại thì thấy ở biểu tượng "Y! " cũng sai nên mình sửa tiếp.

Bạn đang có bảo hiểm 10 củ liệu bạn có lấy 300z và để mất 10 củ k? Còn chưa nói đến làm mất uy tín kinh doanh!

Vì 300z mà mất 10 củ + mất uy tín , trong khi tiền BH Shin chưa thanh toán.... vậy thì vì 60$ àm mất 10 củ với + uy tín????

Vì 300z mà mất 10 củ + mất uy tín , trong khi tiền BH Shin chưa thanh toán.... vậy thì vì 60$ àm mất 10 củ với + uy tín????
Vấn đề là ông đang trong giai đoạn rút bh, khi sảy ra sự cố này là lại k rút nữam cốt để làm cho mọi việc lắng xuống 1 thời gian sau rút chứ sao, thằng ngu nó cũng biết lúc đó k rút đc. Với lại ông đang nhờ mod nào giải quyết, bảo vào xác nhận đi! Vấn đề rõ nhất là vấn đề ip. Thế thôi

Vấn đề là ông đang trong giai đoạn rút bh, khi sảy ra sự cố này là lại k rút nữam cốt để làm cho mọi việc lắng xuống 1 thời gian sau rút chứ sao, thằng ngu nó cũng biết lúc đó k rút đc. Với lại ông đang nhờ mod nào giải quyết, bảo vào xác nhận đi! Vấn đề rõ nhất là vấn đề ip. Thế thôi

Vậy sao hok đợi nhận được tiền bảo hiểm rồi dỡ trò scam..... vì vụ này xảy ra đụng lúc này nên 1 phần sợ mất uy tín + khó làm ăn nên quyết định hok rút nữa là chuyện thương thôi.... vậy đợi mob vào hỏi thôi.

thế quái nào yahoo mà còn để ghi sai nhỉ. lại còn thằng dở hơi nào đi check xem yahoo có thực ko nữa @@

Cái nghề của scam sơ hở là nó đóp thôi....... vụ này mình chấp nhận là lỗi của mình... mob co phạt sạch tiền BH mình cũng chấp nhận... nhưng vụ nói mình scam mình phải minh oan cho đúng....

Vậy sao hok đợi nhận được tiền bảo hiểm rồi dỡ trò scam..... vì vụ này xảy ra đụng lúc này nên 1 phần sợ mất uy tín + khó làm ăn nên quyết định hok rút nữa là chuyện thương thôi.... vậy đợi mob vào hỏi thôi.
Vì đơn giản là trong tg rút tiền bh thì vẫn còn cái mác bảo hiểu 10 củ màu vàng ở nick chứ sao! đợi đến lúc bố rút bảo hiểm rồi thì ông gd thì cũng phải trung gian bt thôi! Mà đây là tự facke nick nếu lão volong mà bị nick facke scam thì ông chả có vấn đề gì cả? Nhể.

P/s: Còn các member chúng tôi muốn biết muốn biết mod nào đang xử lí vụ này, thấy để cái topic này nó lâu lắm rồi mà chưa ai lên tiếng giải quyết cho xong!

Quanh co làm gì mod đã đưa ra chứng cớ rõ ràng rồi. Chờ admin xử vụ này thôi.
Phải làm rắn để răn đe.

Cái nghề của scam sơ hở là nó đóp thôi....... vụ này mình chấp nhận là lỗi của mình... mob co phạt sạch tiền BH mình cũng chấp nhận... nhưng vụ nói mình scam mình phải minh oan cho đúng....
thôi nói chung chưa gây ra thiệt hại gì thì xem như ko có đi, dù gì uy tín cũng bị ảnh hưởng rồi. Khi nào giao dịch đúng với yahoo ở chữ ký hoặc topic chính chủ mà bị scam thì lúc đó tính sau.

thôi nói chung chưa gây ra thiệt hại gì thì xem như ko có đi, dù gì uy tín cũng bị ảnh hưởng rồi. Khi nào giao dịch đúng với yahoo ở chữ ký hoặc topic chính chủ mà bị scam thì lúc đó tính sau.
Cậu bị làm sao đấy, thành phần đóng bh mà tự facke nick đi scam c thử nghĩ xem nếu có ch thì nó sẽ như nào! C nên đọc hết lại từ đầu đi. Vấn đề rõ ràng nhất ở đây là ip scam và ip của utgia đều là của utgia. haizzzz

Vì đơn giản là trong tg rút tiền bh thì vẫn còn cái mác bảo hiểu 10 củ màu vàng ở nick chứ sao! đợi đến lúc bố rút bảo hiểm rồi thì ông gd thì cũng phải trung gian bt thôi! Mà đây là tự facke nick nếu lão volong mà bị nick facke scam thì ông chả có vấn đề gì cả? Nhể.

P/s: Còn các member chúng tôi muốn biết muốn biết mod nào đang xử lí vụ này, thấy để cái topic này nó lâu lắm rồi mà chưa ai lên tiếng giải quyết cho xong!

Vậy hỏi Admin xem lúc đó biểu tựong BH còn 10tr hok ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,977
173,032
Latest member
LDHSieunhan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week