MOD SonJG vào đây

Status
Not open for further replies.

conheoquay

Newbie
Reactions
15
MR
0.000
Bạn nên đọc lại lý do tôi đã ghi rõ tại topic. Tất cả các member đều đọc được sao chỉ có bạn ko đọc được mà bảo tôi PM.

http://mmo4me.com/showthread.php?122...=1#post2572023

PM của tôi là dành cho topic thư 2 bạn lập:

http://mmo4me.com/showthread.php?122...000wmz-gia-201

Còn lần thứ 3 bạn cố tình lập topic thì bạn bị banned 3 ngày.

tôi lập topic thứ 2 vì ông ko thấy ông reply lý do ở topic 1 . ( bình thường người ta reply lý do xong close , ông close xong chờ 1 lúc sau mới reply sao tui biết ) . Có khi ông đọc topic thứ 2 xong quay lại topic 1 reply thì biết thế nào đc .

Còn lần thứ 3 bảo đã đóng bảo hiểm như rùa nhé . Close thì close luôn nó , mod làm ăn ko công bằng là thế nào ?????????? , ông làm mà ko cho người ta đối chất , tính bịt miệng dân lành à

admin shin ghi là ( 3 , 4 lần là có kết luận ) tôi lần 3 y chang thằng rùa rùi kết luận cái banned luôn acc à , qua banned nó luôn đi .

- - - Updated - - -

tôi lập topic thứ 2 vì ông ko thấy ông reply lý do ở topic 1 . ( bình thường người ta reply lý do xong close , ông close xong chờ 1 lúc sau mới reply sao tui biết ) . Có khi ông đọc topic thứ 2 xong quay lại topic 1 reply thì biết thế nào đc .

muốn close bài này làm ơn cho hỏi tôi tạo topic khác thằng rùa chỗ nào mà 1 bên close 1 bên ko close nhé .

- - - Updated - - -

thấy ông có cái topic rao sell:
[h=2]>100 WMZ giá 21 (Mình chịu fee)[/h]ơ thế này thì ko lách luật à , thế bắt chước vậy là đc phải ko

xàm thiệt chứ , topic thứ 2 hỏi là sao ruaviet ko bị , mod PM bảo rùa đã PM admin đóng bảo hiểm nên ko bị . Thế là tui tạo topic thứ 3 bảo là đã đóng bảo hiểm thì banned 3 ngày . Mod làm ăn chuẩn vãi

Hóa ra đây là clone của bạn à?

Về trường hợp của Rùa, sau khi closed và nói lý do, Rùa có nói đã gửi tiền BH cho Admin và nhờ open lại (Do Rùa cũng là 1 thành viên lâu năm và cũng có nhiều đóng góp ở Forum nên mình có mở lại (và sẽ closed nếu 2~3 ngày sau Admin chưa cập nhật, mình cũng ko muốn làm ảnh hưởng quá nhiều đến công việc kinh doanh của mọi người nên mình làm vậy, đây có thể coi là lỗi của tôi)

Để mình trả lời các thắc mắc của bạn nhé:

- Thứ nhất: Tất cả mọi topic mình đều nhắc nhở trước

- Thứ hai: Ngay sau đó bạn lập lại topic thứ 2 lần này mình PM

- Thứ ba: Bạn Lập tiếp 1 topic thứ 3 ???

Mình đã giải thíc rõ và cẩn thận đưa bằng chứng thế nào là lách luật do Shin hướng dẫn?

Nhưng bạn vẫn 2 lần cố tình lập topic.

Vậy ý của bạn là gì?

Tôi chỉ giải thíc được đến vậy, có gì chưa hài lòng bạn vui lòng PM lên Admin.

Còn nick clone này, nếu có biểu hiện tung hứng cho dịch vụ của bạn, thì nick chính của bạn cũng phải xem xét có nên giữ lại hay ko.

---

Bạn nên nhớ điều 6 Rules box Small Exchange có nói rõ:

6 .Nếu cố tình lách luật dưới mọi hình thức sẽ bị BANNED Forever

Còn thế nào là lách luật:

Last edited by a moderator:
làm gì còn cái dịch vụ nào mà tung hứng , khỏi hù dọa nha tôi sợ lắm . Mod việc đầu tiên là đối xử bình đẳng chứ ko phải đem cái quyền ra mà lộng hành . Giờ nói về topic của tôi

topic thứ 1 : đã bảo là ko thấy reply lý do tôi mới tạo topic thứ 2 ( tại ông ko reply rùi close , ông chơi close xong reply sau nên tui đâu có vào lại để xem làm j ) tôi vào ko thấy gì thì tôi lập topic thứ 2 để hỏi chứ sao ( chứ có biết ông nào close đâu mà PM riêng hỏi )
topic thứ 2 : ok tôi sai vì mục đích là tôi hỏi tại sao y chang thằng rùa mà ko bị , ông phang cho cái PM lần này mới biết là thằng rùa đã đóng bh
topic thứ 3 : ok làm y chang thằng rùa . ông banned tôi , vãi ông luôn .

ông đưa cái lý do lâu năm này nọ vớ vẫn vừa thôi , mọi người bình đẳng trừ khi thằng rùa có quyền lập topic như binbinqn thì tôi ko nói ( đằng này vậy thì rùa nó ko sai thì cái topic thứ 3 tôi ko sai nhé ) admin thì bảo vi phạm 3 > 4 lần mới banned , lần 3 tôi ko sai ông banned tui là thế éo nào . cầm quyền muốn làm j` làm à , qua xử cái topic bán > 100 của ông kìa ( rule ghi max 500 cho box smallexchange ) ông tự mà nghiên cứu giải quyết đi , vãi cả mod .

Mình là con người chứ ko phải máy móc nên biết cách nói như thế nào là thật, như thế nào là giả, và như thế nào là chống đối:

Ok, bạn rùa nói đã đóng BH và bạn ấy đã đóng:

Còn bạn nói đã đóng BH thì cho mình xin cái Proof (chú ý giờ giấc nhé)

Nếu đúng bạn đã đóng BH thì mình sẽ xin lỗi bạn, và xin từ chức MOD vì đã làm sai, ảnh hưởng đến bạn. Còn nếu bạn ko đưa ra được Proof (khớp thời gian) thì bạn đã nói với MOD ko đúng sự thật và nếu vậy thì bạn ko nên nói gì nữa.

Mình là con người chứ ko phải máy móc nên biết cách nói như thế nào là thật, như thế nào là giả, và như thế nào là chống đối:

Ok, bạn rùa nói đã đóng BH và bạn ấy đã đóng:

Còn bạn nói đã đóng BH thì cho mình xin cái Proof (chú ý giờ giấc nhé)

Nếu đúng bạn đã đóng BH thì mình sẽ xin lỗi bạn, và xin từ chức MOD vì đã làm sai, ảnh hưởng đến bạn. Còn nếu bạn ko đưa ra được Proof (khớp thời gian) thì bạn đã nói với MOD ko đúng sự thật và nếu vậy thì bạn ko nên nói gì nữa.

giờ tôi có proof ông tự unban tui và banned sang nick ông nhé ok ko ????? , send 2 ngày trước luôn thich thì teamviewer , Teamviewer ko tin nữa thì hỏi shin đi , MOD CÙN , cãi ko lại chơi trò vớ vẫn , ông là cái máy rùi đó ko phải người đâu .

giờ tôi có proof ông tự unban tui và banned sang nick ông nhé ok ko ????? , send 2 ngày trước luôn thich thì teamviewer , Teamviewer ko tin nữa thì hỏi shin đi , MOD CÙN , cãi ko lại chơi trò vớ vẫn , ông là cái máy rùi đó ko phải người đâu .

Nếu đúng như những j bạn nói, mình sẽ un ban cho bạn và xin Admin un set Mod của mình. Còn ban mình thì xin phép, mình còn 2tr tiền BH, ban thì mất à :p

à mình sẽ nhờ Mod khác TV nếu cần thiết nha

quả thật box small exchange rất khó quản lý. trong rule đã ghi rõ là chỉ cho max gd 500$, nhưng có rất nhiều người chưa đóng BH vẫn thu mua sll or đóng BH ít cũng gd với sll, như vậy thì small cái nỗi gì, chuyển hóa thành box exchange chung cho rồi. đáng lý ra trong box small đã ra quy định như vậy thì bất kể ai chưa đóng bh 10tr thì ko đc gd với sll, ai vi phạm thì phải xử lý như nhau, đằng này cứ để tràn lan

Nếu đúng như những j bạn nói, mình sẽ un ban cho bạn và xin Admin un set Mod của mình. Còn ban mình thì xin phép, mình còn 2tr tiền BH, ban thì mất à :p

à mình sẽ nhờ Mod khác TV nếu cần thiết nha
tôi chẵng quan tâm tâm ông có unset hay ko , làm thì làm công bằng + rõ ràng thì chẵng ai nói j .
Còn bây giờ sao , thich teamviewer hay up proof

Nói chung rule box này hơi lằng nhằng, nên cởi mờ cho anh em lằm ăn chút.

- - - Updated - - -

quả thật box small exchange rất khó quản lý. trong rule đã ghi rõ là chỉ cho max gd 500$, nhưng có rất nhiều người chưa đóng BH vẫn thu mua sll or đóng BH ít cũng gd với sll, như vậy thì small cái nỗi gì, chuyển hóa thành box exchange chung cho rồi. đáng lý ra trong box small đã ra quy định như vậy thì bất kể ai chưa đóng bh 10tr thì ko đc gd với sll, ai vi phạm thì phải xử lý như nhau, đằng này cứ để tràn lan

Box kinh doanh buôn bán không xôm như cái chợ thì nói làm gì, lại bắt mọi người đóng 10tr mới mua bán thì dẹp đi cho rồi.

Hóa ra đây là clone của bạn à?

Về trường hợp của Rùa, sau khi closed và nói lý do, Rùa có nói đã gửi tiền BH cho Admin và nhờ open lại (Do Rùa cũng là 1 thành viên lâu năm và cũng có nhiều đóng góp ở Forum nên mình có mở lại (và sẽ closed nếu 2~3 ngày sau Admin chưa cập nhật, mình cũng ko muốn làm ảnh hưởng quá nhiều đến công việc kinh doanh của mọi người nên mình làm vậy, đây có thể coi là lỗi của tôi)

Để mình trả lời các thắc mắc của bạn nhé:

- Thứ nhất: Tất cả mọi topic mình đều nhắc nhở trước

- Thứ hai: Ngay sau đó bạn lập lại topic thứ 2 lần này mình PM

- Thứ ba: Bạn Lập tiếp 1 topic thứ 3 ???

Mình đã giải thíc rõ và cẩn thận đưa bằng chứng thế nào là lách luật do Shin hướng dẫn?

Nhưng bạn vẫn 2 lần cố tình lập topic.

Vậy ý của bạn là gì?

Tôi chỉ giải thíc được đến vậy, có gì chưa hài lòng bạn vui lòng PM lên Admin.

Còn nick clone này, nếu có biểu hiện tung hứng cho dịch vụ của bạn, thì nick chính của bạn cũng phải xem xét có nên giữ lại hay ko.

---

Bạn nên nhớ điều 6 Rules box Small Exchange có nói rõ:

Còn thế nào là lách luật:

Nếu căng cứ vào cái Mess mà Admin Shin gửi cậu thì cậu sai tè le rồi.
Nó mới lập thread thì cậu vào phán
Chào exchange24h,

Thời gian gần đây mình đang thấy có nhiều member có biểu hiện lách luật, và bạn là 1 trong số đó. Bạn tham khảo thế nào là lách luật nhé:

http://mmo4me.com/showthread.php?116...=1#post2470864

Thread closed
Vậy là không đúng.
Nếu nói nó mua bán số lượng lớn thì còn được, đằng này như lời admin Shin bảo thì nó chưa phạm vào.
Cậu nên xem xét lại đi.

này thì proof , thich team thì PM nick bên more info , sao ko team luôn cho rùi còn thich lòng vòng dài dòng lê thê hả mod

Nói chung rule box này hơi lằng nhằng, nên cởi mờ cho anh em lằm ăn chút.

- - - Updated - - -

Box kinh doanh buôn bán không xôm như cái chợ thì nói làm gì, lại bắt mọi người đóng 10tr mới mua bán thì dẹp đi cho rồi.

Tất cả những người đó đều là Exchanger bạn ạ. Sẽ thấy sự bất công khi có những người đóng BH để được hoạt động (Exchange) tại forum và những người ko.

này thì proof , thich team thì PM nick bên more info , sao ko team luôn cho rùi còn thich lòng vòng dài dòng lê thê hả mod
Rồi xong, một MOD lên đường... :(( tiễn dong........

There are currently 48 users browsing this thread. (39 members and 9 guests)

Sau khi có cái proof UNC thì MOD SON đi đâu mất goài...

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,874
172,953
Latest member
admin2admin

Most discussed of week

Most discussed of week