• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Suggest mod maxryan9999 làm ăn kiểu gì vậy,ăn banned hồi vậy

Status
Not open for further replies.

tripro113

Banned
Reactions
1
MR
0.000
Hết lần này đến lần khác cứ canh chừng tui hồi vậy...

bữa nay thì kêu lách luật tùm lum là sao..bữa thì tiêu đề bữa thì lách luật hỏi sao còn chỗ kinh doanh...Mod thích thì kêu cấm luôn mẹ cho rồi..làm vậy khó ae vậy

Mua bán thì theo giá thị trường nó lên xuống ...THUẬN MUA VỪA BÁN...chứ ai rãnh lách luật.

LÀM ăn thì càng ngày càng khó...MOD thì càng ngày càng BANNED...cũng sợ:(

Tự nhiên người ta pm ngoài yh tui mua giá đó được thì người ta bán - không được thì thôi tự nhiên kêu lách luật...YaHoo cũng của mmo4me hay sao vậy MOD.

1 tháng banned + phạt thẻ hết chuyện này chuyện kia...hỏi MOD phải ganh ghét không....

cho 1 câu trả lời thích đáng nhé...cảm ơn​

@maxryan9999, @Tranau90
Cho em nó cái cmt giải đáp.
Em nó bức xúc quá rồi :D

Thanks all

Upvote 0
Các members ko phận sự miễn vào ko ăn thẻ của MOD đó nha! :D

MOD cũng từ Mem mà lên. Có chi phải sợ?!

Mình làm đúng, tuân thủ rule, tôn trọng mem khác và các Mod thì sợ chi?

Thanks all

Upvote 0
m k dư thời gian đi đi soi mói bạn từng chút 1 làm gì.
Có người xem topic rồi report về bạn m mới giải quyết , tại thời điểm đó topic bạn ghi giá dành cho mọi số lượng. Nhưng khi thành viên pm bán thì bạn lại yêu cầu người xem phải đưa ra số lượng lớn hơn $1000. Vậy tại sao bạn không ghi rõ ràng tại nội dung topic số lượng dưới 1 ngàn có giá khác mà lại ghi " Giá cho mọi số lượng". Bạn tự lách luật để ghi giá trên tiêu đề cao hơn để thu hút người xem so với topic khác đó chứ.

Việc này m cũng đã hỏi Shin rồi mới giải quyết chứ k phải làm theo cảm tính. Thân

Max

bitt3r.wind: Chào mode. Mình thấy topic http://mmo4me.com/threads/buy-wmz-20-9-buy-btce-20-3-buy-pm-20-7-sell-btce-20-65-dab-vcb-vtb.162703/ có báo giá WMZ là 20.9 nhưng khi pm thì trên 1k mới đc giá đó. Còn bình thường là 20.7. Theo mình biết rule mới thì phải ghi giá thấp nhất. Làm người bán có cảm giác bị lừa khi pm giá vậy. Bạn xem lại nhé
bitt3r.wind: cảm ơn
Max Ryan: m sẽ bàn bạc với các mod
bitt3r.wind: cảm ơn bạn
bitt3r.wind:
Max Ryan: Alô
Max Ryan: m đã bàn bạc xong , b có thể chụp lại hình ảnh về cách báo giá đó k , nếu được m sẽ ban chủ topic , vì b này vi phạm khá nhiều rồi
bitt3r.wind: Mình chỉ muốn thông báo về tình trạng này thôi nha bạn
bitt3r.wind: Còn báo giá thì ở topic chính đã có
bitt3r.wind: mình up cho bạn đoạn chat với người này
bitt3r.wind: đợi mình xíu

Upvote 0
:)).. Đúng rồi.. mình ủng hộ max vụ này.. hôm mình pm tên này vì mình cần tiền gấp nên mình cũng không quá quan tâm đến rate... và số lượng cũng nhỏ nhỏ.. nhưng mà cái giá title đúng là ko hợp vs giá bán theo số lượng cụ thể... Làm ăn thì tất nhiên là phải có lãi.. nhưng phải làm sao để vừa lòng người có nhu cầu với mình :3...Mong tripro sẽ rút kn..
P/s: Hầu hết exchanger ở forum này mình đều đã ex ít nhất một lần.... Có thể là sở thích =]]..

Upvote 0
m k dư thời gian đi đi soi mói bạn từng chút 1 làm gì.
Có người xem topic rồi report về bạn m mới giải quyết , tại thời điểm đó topic bạn ghi giá dành cho mọi số lượng. Nhưng khi thành viên pm bán thì bạn lại yêu cầu người xem phải đưa ra số lượng lớn hơn $1000. Vậy tại sao bạn không ghi rõ ràng tại nội dung topic số lượng dưới 1 ngàn có giá khác mà lại ghi " Giá cho mọi số lượng". Bạn tự lách luật để ghi giá trên tiêu đề cao hơn để thu hút người xem so với topic khác đó chứ.

Việc này m cũng đã hỏi Shin rồi mới giải quyết chứ k phải làm theo cảm tính. Thân

Max

bitt3r.wind: Chào mode. Mình thấy topic http://mmo4me.com/threads/buy-wmz-20-9-buy-btce-20-3-buy-pm-20-7-sell-btce-20-65-dab-vcb-vtb.162703/ có báo giá WMZ là 20.9 nhưng khi pm thì trên 1k mới đc giá đó. Còn bình thường là 20.7. Theo mình biết rule mới thì phải ghi giá thấp nhất. Làm người bán có cảm giác bị lừa khi pm giá vậy. Bạn xem lại nhé
bitt3r.wind: cảm ơn
Max Ryan: m sẽ bàn bạc với các mod
bitt3r.wind: cảm ơn bạn
bitt3r.wind:
Max Ryan: Alô
Max Ryan: m đã bàn bạc xong , b có thể chụp lại hình ảnh về cách báo giá đó k , nếu được m sẽ ban chủ topic , vì b này vi phạm khá nhiều rồi
bitt3r.wind: Mình chỉ muốn thông báo về tình trạng này thôi nha bạn
bitt3r.wind: Còn báo giá thì ở topic chính đã có
bitt3r.wind: mình up cho bạn đoạn chat với người này
bitt3r.wind: đợi mình xíu
vậy tôi hỏi max..?

Nếu tôi sai sao cậu k nhắc nhở...làm 1 phát 3 ngày...vậy hỏi rule và tình người ở chỗ nào..???

Thứ 2: tôi chỉ mua số lượng theo yêu cầu của tôi....và cũng nói bạn đó rồi...chứ k nhắc nhở đâu

Upvote 0
:)).. Đúng rồi.. mình ủng hộ max vụ này.. hôm mình pm tên này vì mình cần tiền gấp nên mình cũng không quá quan tâm đến rate... và số lượng cũng nhỏ nhỏ.. nhưng mà cái giá title đúng là ko hợp vs giá bán theo số lượng cụ thể... Làm ăn thì tất nhiên là phải có lãi.. nhưng phải làm sao để vừa lòng người có nhu cầu với mình :3...Mong tripro sẽ rút kn..
P/s: Hầu hết exchanger ở forum này mình đều đã ex ít nhất một lần.... Có thể là sở thích =]]..
thuận mua vừa bán...trí chả ép ai...và cũng nhắc trước với mọi người...chứ k nhắc đâu??

Upvote 0
vậy tôi hỏi max..?

Nếu tôi sai sao cậu k nhắc nhở...làm 1 phát 3 ngày...vậy hỏi rule và tình người ở chỗ nào..???

Thứ 2: tôi chỉ mua số lượng theo yêu cầu của tôi....và cũng nói bạn đó rồi...chứ k nhắc nhở đâu

=)) vì đã vi phạm quá nhiều rồi không trong điện nhắc nhở nữa =))đó trí .....

Upvote 0
=)) vì đã vi phạm quá nhiều rồi không trong điện nhắc nhở nữa =))đó trí .....
ở ngoài YH..thì trí đàm phán được thì bán.được thì bán..không được thì thôi..cũng chả đụng tới FORUM và TOPIC trí ...

hỏi RULE vậy ae sao đây...ở ngoài mà cũng bị dính

Mong @Shin vào giúp đỡ

Upvote 0
Nói chung pác chủ rao thế nào ở topic & nội dung gd ra sao thì cũng chính xác khoảng 90% khi ra yh.
Không ai cấm thương lượng giá ngoài yh. Nhưng giá kiểu giựt tít sẽ có người phàn nàn.
Biết rằng bạn rất bức xúc nhưng cũng thông cảm phần nào đi. Thời buổi này làm ăn rõ ràng 1 xíu thì sẽ được lòng rất nhiều người để giả dụ seller nào đó sau này có tiếp họ cũng "bonus" rate cho thớt nữa nè. Thân quen dễ xử.... :)

- Thớt có thể ghi thêm info vào topic là seller nào bán dưới bao nhiêu thì giá thế này.
Trên bao nhiêu thì giá thế kia...v.v...
Thế là không ai bắt bẻ thớt cả.

Chia buồn cùng bạn vậy :oops:

Upvote 0
Sự việc đã rõ ràng rồi. Cậu nên tuân thủ đúng rule một chút.
Cứ làm sai rồi bị baned rồi lên bù lu bù loa lên là người khác ganh ghét. Chả ai rảnh mà ngồi rình từng topic của cậu cả
Còn với lịch sử baned huy hoàng của cậu thì ở forum này không có người thứ 2. BQT đã nhiều lần nhắc nhở cậu rồi nên giờ cứ vi phạm là dính thẻ thui.

Upvote 0
:D buyer / seller nào chả quảng cáo khống

Upvote 0
@dinhkienphong, @tripro113.

Chú thuộc điện CHĂM SÓC ĐẶC BIỆT rồi.

Có vẻ các MOD có ấn tượng không tốt với chú. Cứ sai là ăn thẻ chứ không nhắc nhở đâu.

Làm ăn trên MMO uy tín là cả 1 vấn đề đó. Chứ cứ Banned thế này thì còn làm ăn gì được?

Các mem và các mod góp ý, chịu khó lắng nghe và sửa sai đi. Tuân thủ đúng rule đi.

Thanks all.

Upvote 0
@dinhkienphong, @tripro113.

Chú thuộc điện CHĂM SÓC ĐẶC BIỆT rồi.

Có vẻ các MOD có ấn tượng không tốt với chú. Cứ sai là ăn thẻ chứ không nhắc nhở đâu.

Làm ăn trên MMO uy tín là cả 1 vấn đề đó. Chứ cứ Banned thế này thì còn làm ăn gì được?

Các mem và các mod góp ý, chịu khó lắng nghe và sửa sai đi. Tuân thủ đúng rule đi.

Thanks all.
Hix từ ngày vào 4 rum mấy năm rồi mãi mà không được band lão ợ

Last edited:
Upvote 0
nói chung, MMO thì thời gian rất quí báo, chủ tit ghi vậy là đánh lừa người xem rồi. vote Max

Upvote 0
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,167
171,247
Latest member
khuongem