Request Mở shop trên amazon

kkktacmin

Newbie
Reactions
6
MR
0.000
Em vào đây nằm vùng đã lâu và cũng cá kiếm 1 ít ;) Hôm nay, em mạo muội hỏi các sư huynh việc mở shop trên amazon để bán mấy món rượu Pháp bà cô gởi cho mà dùng ko hết (hơn 200 chai các loại và còn update)o_O. Em thắc mắc vụ thuế vì ko biết rượu thuộc mặc hàng nào :( với cả việc kiểm duyệt cũng như rút tiền về paypal

Em xin cảm ơn các huynh ! :D

//Em có tạo Thread sai box thì xin Mod bỏ qua cho em vì lần đầu em lập Thread:D:oops:

//Em cảm ơn Mod đã di chuyển qua box đúng giúp em:D:D

Last edited:
Cho tên 1 vài loại đi thím, xem có loại nào thích ko mua 1 chai về tặng đại ca ở nhà :D

Upvote 0
Cho tên 1 vài loại đi thím, xem có loại nào thích ko mua 1 chai về tặng đại ca ở nhà :D
Chủ yếu là Châteu Rauzan Gassies Margaux bác ạ:), còn mấy chai khác nằm tít dưới kho em ko biết tên :(
Nghe nói có 3 chai nổi tiếng nhưng ko biết tên, để hỏi ông ba xem :D

Upvote 0
rao bán trên mạng cho người Việt thôi cậu, hàng thật chấc chắn nhiều người mua mà, bán trên Amazon khoản này chắc mỗi lần ship hàng đi cũng ko đơn giản.

Upvote 0
rao bán trên mạng cho người Việt thôi cậu, hàng thật chấc chắn nhiều người mua mà, bán trên Amazon khoản này chắc mỗi lần ship hàng đi cũng ko đơn giản.

Em cũng nói với cô khoảng này, nhưng cô bảo con cứ bán ở trển đi (ý bảo amazon) có gì cô giúp cho về khoảng shipping.

Chắc cô biết em "kiếm tiền trên mạng" nên mới khuyến khích vậy :D

Nếu việc buôn bán "ở trển" thành công, cô còn giúp em bán mấy mặc hàng tự làm của bà con mình bên Pháp :D

Ko biết là việc ship rượu có giống như ship nông sản ko, vì mấy lần ship nông sản khô qua Pháp đều bị kiểm duyệt

//Cảm ơn bác đã tư vấn :D

Last edited:
Upvote 0
info thật 100% - ip vn - card ver vn - mọi thứ thật 100%
chuẩn bị giấy tờ rượu + CMND trước sau .
lên amz reg acc seller rồi ver là qua - ship sau 12h buyer payment thì sống qua cuối tháng - tệ hại là nó close seller luôn :)
chúc bạn thành công . Và nhớ là bỏ giấy chứng nhận rượu thật vào nhé :D

Upvote 0
info thật 100% - ip vn - card ver vn - mọi thứ thật 100%
chuẩn bị giấy tờ rượu + CMND trước sau .
lên amz reg acc seller rồi ver là qua - ship sau 12h buyer payment thì sống qua cuối tháng - tệ hại là nó close seller luôn :)
chúc bạn thành công . Và nhớ là bỏ giấy chứng nhận rượu thật vào nhé :D

ip vn - card ver vn là gì vậy bác? :confused: Em sẽ chuẩn bị đầy đủ như bác nói
"Ship sau 12h buyer payment thì sống" nghĩa là sau 12 tiếng từ lúc người mua gửi tiền em phải ship cho họ phải ko ạ? Làm sao amazon xác thực được điều đó :(

//Cảm ơn bác đã tư vấn :D:D

Upvote 0
nó xác thực bằng tracking đó bạn , vì là acc new nên bạn phải hoàn thành sớm . Không thì ảnh hưởng tới dịch vụ của nó .

Nghĩa là lúc 8h sáng hôm nay bác mua của em thì em phải bắt đầu ship cho bác trước 8h tối nay phải ko ạ? :)

//Em đúng là gà mờ :oops::oops:

Last edited:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,768
170,858
Latest member
binbinbin
Back