MIRIDA nên bình tĩnh giải quyết mọi chuyện

Status
Not open for further replies.

taditimem12

Banned
Reactions
1,007
MR
0.000
Theo tiêu đề, Mình cần gởi đến mod và AMIN những lời cảm ơn đầu tiên

Thứ 2 mình muốn gởi đến MiRIDA lời suy nghĩ kỹ càng trước khi làm một động thái gì?

Tại vì mình theo dõi topic hồi nãy giờ..mình nghĩ bạn hơi quá đáng đó..

Nếu đúng luật thì bạn xem luật lại đi

Cảnh cáo:
  • Những Members nào nhận được 5 cảnh cáo từ BQT, sẽ bị BAN 1 tuần
  • Nếu tiếp tục tái phạm và bị thêm 5 lần cảnh cáo nữa, sẽ bị BAN Foreve

Nguyên văn của AMIN..

Dị bạn làm đúng hay làm sai nên vào topic này giải quyết đi....
:binhsua07:

èo... cái này là đối với những trường hợp "NHẸ" cần cảnh cáo... ví dụ như bạn vào lập cái topic rồi chửi bậy *^$#%$^%#%$#$%&%^ vậy cũng chỉ cảnh cáo àh... hay là vào post hình sex lên cũng chỉ cảnh cáo àh... cái đó là cảnh cáo đồi với New Member thôi... còn đối với Member đã tham gia Forum thời gian dài mà còn vi phạm mấy chuyện đó thì nên banned thẳng tay khỏi cần cảnh cáo... :binhsua07:

Upvote 0
èo... cái này là đối với những trường hợp "NHẸ" cần cảnh cáo... ví dụ như bạn vào lập cái topic rồi chửi bậy *^$#%$^%#%$#$%&%^ vậy cũng chỉ cảnh cáo àh... hay là vào post hình sex lên cũng chỉ cảnh cáo àh... cái đó là cảnh cáo đồi với New Member thôi... còn đối với Member đã tham gia Forum thời gian dài mà còn vi phạm mấy chuyện đó thì nên banned thẳng tay khỏi cần cảnh cáo... :binhsua07:

Mình thì ko đồng ý. Mem nào cũng là mem thôi. Đâu cứ tham gia lâu ngày là bik hết mọi việc. Như mình tham gia tính ra cũng gần nữa năm, nhưng ngoài box capt ra, các box khác hầu như mình ít tham gia. Rule mỗi box cũng khác nhau. Đồng ý là trước khi post bài + hoạt động thì nên tham khảo trước rule. Nhưng con người mà, đâu cái gì vẹn toàn đc. Mình nghĩ ko nên nặng tay quá, nếu hành động đó ko phải cố tình vi phạm. Mình cũng theo dõi 1 số topic. Có lẽ hnay bác Bao hơi nóng vội tí. Nhưng mà mình đã nói, mem cũng là ng, mod cũng là người thôi. Sai sót là ko thể tránh khỏi. Thôi thì mỗi người nhường nhau 1 tí. Bạn gì đó cũng nên rút kn sau này post thì xem trước rules. Bác Bao thì nên thông báo trước cho mem vi phạm, cảnh cáo trước rồi hãy banned. Vì 1 4rum trong sạch, lành mạnh, cùng tiến bộ nhé mọi người ^^

Upvote 0
Mình thì ko đồng ý. Mem nào cũng là mem thôi. Đâu cứ tham gia lâu ngày là bik hết mọi việc. Như mình tham gia tính ra cũng gần nữa năm, nhưng ngoài box capt ra, các box khác hầu như mình ít tham gia. Rule mỗi box cũng khác nhau. Đồng ý là trước khi post bài + hoạt động thì nên tham khảo trước rule. Nhưng con người mà, đâu cái gì vẹn toàn đc. Mình nghĩ ko nên nặng tay quá, nếu hành động đó ko phải cố tình vi phạm. Mình cũng theo dõi 1 số topic. Có lẽ hnay bác Bao hơi nóng vội tí. Nhưng mà mình đã nói, mem cũng là ng, mod cũng là người thôi. Sai sót là ko thể tránh khỏi. Thôi thì mỗi người nhường nhau 1 tí. Bạn gì đó cũng nên rút kn sau này post thì xem trước rules. Bác Bao thì nên thông báo trước cho mem vi phạm, cảnh cáo trước rồi hãy banned. Vì 1 4rum trong sạch, lành mạnh, cùng tiến bộ nhé mọi người ^^

Mình thì thấy cần gì phải cảnh cáo, cảnh cáo có tác dụng gì?
Vì 1 ngày MOD banned và close vô số topic spam + clone, thì nhớ đc ai đã vi phạm 1 lần mà tái phạm
Mình cũng từng bị Mirinda banned nên mình cũng biết mình sai do đâu, biết thì rút kinh nghiệm và nhận sai!

Last edited by a moderator:
Upvote 0

Mình đồng ý... nhưng đó là đối với những Rule không phổ biến, ít người biết... còn đối với Rule mà ai ai cũng biết thì việc gì cần phải cảnh cáo nữa bạn... cứ banned thằng tay đi chứ... mình cũng từng bị banned 2 lần rồi nè... lần đầu 3 ngày... lần 2 là 1 tháng luôn nè...:binhsua02::binhsua07:

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Vì 1 ngày MOD banned và close vô số topic spam + clone, thì nhớ đc ai đã vi phạm 1 lần mà tái phạm
Mình cũng từng bị Mirinda banned nên mình cũng biết mình sai do đâu, biết thì rút kinh nghiệm và nhận sai!
Thế thì nên sửa lại Ruler chứ.
Còn nếu chưa sửa thì nên làm theo đúng những gì đã quy định, nếu muốn làm trái với nó thì phải hỏi ý kiến đông đảo thành viên.
Có vài ý kiến vậy, các bác đặt gạch thôi, đừng ném nhá.

Upvote 0
mod là cha là mẹ =)) banned các cậu thì các cậu chịu thôi chứ ở đó mà kêu à?? =))

Upvote 0
mod là cha là mẹ =)) banned các cậu thì các cậu chịu thôi chứ ở đó mà kêu à?? =))

Cha mẹ gì, member là gốc rễ để 4rum này tồn tại mà. Mod và admin là con của member phải làm đúng bổn phận và trách nhiệm của mình chứ

Upvote 0
Cha mẹ gì, member là gốc rễ để 4rum này tồn tại mà. Mod và admin là con của member phải làm đúng bổn phận và trách nhiệm của mình chứ
Câu này hay. Mod và admin có quyền nhưng quyền đó là từ đâu mà ra.

Upvote 0

Theo mình cảnh cáo là cần thiết, cảnh cáo giúp người bị cảnh cáo nhận biết mình sai. Còn nếu tiếp tục tái phạm thì cứ thẳng tay mà trừng trị thôi.
Nếu không cảnh cáo mà banned rất dễ gây ra những trường hợp hiểu lầm hoặc lấy cớ để kiện tụng vớ vẩn.

Upvote 0
Forum h ko còn như trước toàn những chuyện scam , mem với mod ,admin nguyên nhân là đâu.....:binhsua10:

Upvote 0
Chờ mod vào trả lời đi, đừng có lập topic nữa.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,863
172,938
Latest member
danhlamthangcanh

Most viewed of week

Most discussed of week