Help Mình có ít thời gian rảnh, hãy quăng kênh Youtube bạn vào đây để mình góp ý

Thớt hết review channel rồi à :popo_too_sad:
Vẫn còn nha, nhưng bắt buộc nội dung phải do bạn tự làm, không reup, không copy.

Vẫn còn nha, nhưng bắt buộc nội dung phải do bạn tự làm, không reup, không copy.
Vậy nhờ bác giúp em nhận xét với nha:
Link video của bạn: Https://metub.net/akichannn
Chủ đề: Gaming/vlog
Lý do người ta tìm tới bạn: Xem live stream game, montage game hài hước
Điểm mạnh: Có editor riêng, nữ chơi game vẫn hiếm, caster có gu riêng
Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: Nội dung chưa thực sự hút khách + chưa tìm ra khác biệt so với các kênh khác + hết tiền đầu tư google ads

Vậy nhờ bác giúp em nhận xét với nha:
Link video của bạn: Https://metub.net/akichannn
Chủ đề: Gaming/vlog
Lý do người ta tìm tới bạn: Xem live stream game, montage game hài hước
Điểm mạnh: Có editor riêng, nữ chơi game vẫn hiếm, caster có gu riêng
Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: Nội dung chưa thực sự hút khách + chưa tìm ra khác biệt so với các kênh khác + hết tiền đầu tư google ads
Điểm mạnh:
  • Bạn nữ có khuôn mặt ưa nhìn
  • Thumbnail ổn
  • Background ổn, có đi link fanpage facebook
  • Kênh không có dấu hiệu cheat, mua view, mua sub ( mình đánh giá rất cao phần này )
  • Video có edit và hiệu ứng đầy đủ.
  • Nội dung video tương đối.
Điểm yếu:
  • Bạn đang tham gia vào 1 thì trường rất lớn, tính cạnh tranh cực kỳ cao - Game LOL
  • Vì vậy, nội dung bạn phải thật sự ấn tượng, hoặc là phải chơi game cực hay, hoặc là phải có 1 gương mặt cực xinh đẹp thì mới có thể thu hút được.
  • Vì là 1 mảng lớn nên phải tốn rất nhiều tiền để quảng cáo, mới mong cạnh tranh được với các kênh game LOL khác.
Mình nghĩ bạn nên tập trung làm Vlog, dance , reaction, năng khiếu các kiểu trước, ráng chi thêm tiền để quảng cáo. Khi thu hút được 1 lượng fan rồi hẵn làm tiếp về game LOL. Thỉnh thoảng làm 1 vài video về LOL cũng được. Nếu giờ tập trung LOL thì phải có rất nhiều tiền để chạy quảng cáo cạnh tranh mà bạn bảo đang hết tiền :popo_surrender:

Những yêu cầu cơ bản đối với 1 youtuber chân chính mình nghĩ bạn đã có đủ . Đa số các kênh ở VN đều dùng boost view boost sub, hiếm lắm mới thấy 1 kênh chân chính như của bạn. Hiện mình chỉ biết 2 kênh phát triển chân chính thành công mà không cheat choắc là: Dưa Leo và web5ngay. Kênh phát triển tự nhiên mà không có sự can thiệp của boost view và sub.

Con đường chân chính rất gian nan và dễ nản, nhưng gieo nhân nào thì sẽ gặt quả đó. Bạn cố gắng kiên trì nhé.

Điểm mạnh:
  • Bạn nữ có khuôn mặt ưa nhìn
  • Thumbnail ổn
  • Background ổn, có đi link fanpage facebook
  • Kênh không có dấu hiệu cheat, mua view, mua sub ( mình đánh giá rất cao phần này )
  • Video có edit và hiệu ứng đầy đủ.
  • Nội dung video tương đối.
Điểm yếu:
  • Bạn đang tham gia vào 1 thì trường rất lớn, tính cạnh tranh cực kỳ cao - Game LOL
  • Vì vậy, nội dung bạn phải thật sự ấn tượng, hoặc là phải chơi game cực hay, hoặc là phải có 1 gương mặt cực xinh đẹp thì mới có thể thu hút được.
  • Vì là 1 mảng lớn nên phải tốn rất nhiều tiền để quảng cáo, mới mong cạnh tranh được với các kênh game LOL khác.
Mình nghĩ bạn nên tập trung làm Vlog, dance , reaction, năng khiếu các kiểu trước, ráng chi thêm tiền để quảng cáo. Khi thu hút được 1 lượng fan rồi hẵn làm tiếp về game LOL. Thỉnh thoảng làm 1 vài video về LOL cũng được. Nếu giờ tập trung LOL thì phải có rất nhiều tiền để chạy quảng cáo cạnh tranh mà bạn bảo đang hết tiền :popo_surrender:

Những yêu cầu cơ bản đối với 1 youtuber chân chính mình nghĩ bạn đã có đủ . Đa số các kênh ở VN đều dùng boost view boost sub, hiếm lắm mới thấy 1 kênh chân chính như của bạn. Hiện mình chỉ biết 2 kênh phát triển chân chính thành công mà không cheat choắc là: Dưa Leo và web5ngay. Kênh phát triển tự nhiên mà không có sự can thiệp của boost view và sub.

Con đường chân chính rất gian nan và dễ nản, nhưng gieo nhân nào thì sẽ gặt quả đó. Bạn cố gắng kiên trì nhé.
Cảm ơn bác rất nhiều vì đã hồi âm. Em sẽ suy nghĩ thật kỹ để điều chỉnh hướng đi dựa theo gợi ý của bác.
Nói thật chứ làm nhiều mà không hiệu quả cũng dễ nản thật :D

Cảm ơn bác rất nhiều vì đã hồi âm. Em sẽ suy nghĩ thật kỹ để điều chỉnh hướng đi dựa theo gợi ý của bác.
Nói thật chứ làm nhiều mà không hiệu quả cũng dễ nản thật :D
Mình có kiểm tra thêm facebook của bạn nữ thì thấy bạn này chịu chơi cosplay. Mình thấy mảng cosplay rất tiềm năng đó. Nếu bạn nữ mà mặc cosplay làm Vlog thì không những kéo được view từ VN mà còn cả nước ngoài nữa. Nước ngoài họ quan tâm nhiều tới cosplay lắm, mình cũng là 1 fan cosplay. Cosplay + gương mặt ưa nhìn thì ôi thôi ... :popo_sweet_kiss::popo_sweet_kiss::popo_sweet_kiss:

Mình có kiểm tra thêm facebook của bạn nữ thì thấy bạn này chịu chơi cosplay. Mình thấy mảng cosplay rất tiềm năng đó. Nếu bạn nữ mà mặc cosplay làm Vlog thì không những kéo được view từ VN mà còn cả nước ngoài nữa. Nước ngoài họ quan tâm nhiều tới cosplay lắm, mình cũng là 1 fan cosplay. Cosplay + gương mặt ưa nhìn thì ôi thôi ... :popo_sweet_kiss::popo_sweet_kiss::popo_sweet_kiss:
Em cũng đang nghĩ tới hướng này. Vlog Cosplay đợt trước cũng nhiều view tự nhiên phết. Cơ mà phải nghĩ thêm idea ngoài các festival ra nữa

Mình nhận góp ý cho 2 kênh Youtube nữa nha :popo_bye:

Nội dung Reup mình ko reivew nha, còn 2 slot bạn nào muốn mình Review hok, Reivew ế đây :popo_beat_shot:
Chào bạn, cho mình xin 1 slot nhé. cảm ơn bạn trước nha, hihi

Link video của bạn: https://www.youtube.com/thaoyoutube
Chủ đề: kiếm tiền online từ những trang khảo sát , app , nhiệm vụ ...
Lý do người ta tìm tới bạn: kiếm tiền miễn phí
Điểm mạnh: có bằng chứng thanh toán rồi mới làm video
Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: ra video chậm, ko cố định thời gian

Mình nhận góp ý cho 2 kênh Youtube nữa nha :popo_bye:
mod góp ý cho kênh của mình nhé.
Link video của bạn: https://www.youtube.com/c/SongKhangLuu/videos
Chủ đề: đủ thể loại nhưng chủ yếu về sữa những lkooix về máy tính
Lý do người ta tìm tới bạn: gặp các lỗi về máy tính
Điểm mạnh: không reup
Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: video không phổ biến, chủ đề không phổ biến nên ít người xem

Cảm ơn mod!

Chào bạn, cho mình xin 1 slot nhé. cảm ơn bạn trước nha, hihi

Link video của bạn: https://www.youtube.com/thaoyoutube
Chủ đề: kiếm tiền online từ những trang khảo sát , app , nhiệm vụ ...
Lý do người ta tìm tới bạn: kiếm tiền miễn phí
Điểm mạnh: có bằng chứng thanh toán rồi mới làm video
Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: ra video chậm, ko cố định thời gian
Điểm mạnh:
  • Video được edit rất trau chuốt, chỉnh chu, dễ theo dõi và nhanh chóng, không kéo dài.
  • Âm thanh to rõ.
  • Phần tiêu đề và description trong mỗi video khá chi tiết,đầy đủ.
  • Channel được chăm sóc tốt: Banner, Avatar, Description, Link liên kết và các mục lục ...
  • Thumbnail thiết kế đẹp, rõ nét, ít chữ.
  • Kênh không có dấu hiệu cheat, mua view, mua sub
  • Tích cực tương tác trả lời comment khi có người comment hỏi.
Điểm yếu:
  • Nội dung bạn làm tập trung vào việc kiếm tiền. Tuy nhiên các trang này có vẻ kiếm được ít tiền quá nên không hấp dẫn được nhiều người.
Mình thấy bạn có nhiều kiến thức về Youtube và SEO, bạn đã đáp ứng được hầu hết các tiêu chí của 1 Youtuber chuẩn SEO dạng Tutorial. Có điều như mình nói, lượng khán giả trong lĩnh vực này hơi thấp, nên bạn cần phải kiên trì và lên clip đều đặn. Nếu có 1 trang nào may mắn kiếm được nhiều tiền và dễ kiếm thì kênh bạn sẽ ăn đề xuất :popo_cool:

mod góp ý cho kênh của mình nhé.
Link video của bạn: https://www.youtube.com/c/SongKhangLuu/videos
Chủ đề: đủ thể loại nhưng chủ yếu về sữa những lkooix về máy tính
Lý do người ta tìm tới bạn: gặp các lỗi về máy tính
Điểm mạnh: không reup
Điểm yếu mà tự bạn cảm thấy: video không phổ biến, chủ đề không phổ biến nên ít người xem

Cảm ơn mod!
Điểm mạnh:
  • Có 1 vài video đã được ăn đề xuất trong khoảng 4-5 năm trước.
Điểm yếu:
  • Video không được edit cắt gọt, quá nhiều khung hình chết.
  • Âm thanh nhạc nền không hấp dẫn, sơ sài.
  • Không có lồng tiếng hướng dẫn để tăng phần sinh động.
  • Description trong mỗi video sơ sài, copy paste ...
  • Background không đẹp
  • Không thiết kế Thumbnail.
Cách đây 5 năm, chỉ cần đăng video lên, không cần chỉnh sửa edit gì nhiều thì video đã có thể ăn đề xuất rồi. Bây giờ thị trường Youtube có nhiều người tham gia, miếng bánh phải chia cho rất nhiều người, nên chỉ có những kênh làm video chất lượng, có đầu tư thời gian mới có cơ hội được ăn đề xuất. Đó là lý do kênh bạn không còn nhiều người xem như lúc trước nữa.

Bác thớt tư vấn chuẩn đấy, các bác cứ cải thiện, tầm 1 năm sau sẽ thấy hiệu quả rõ rệt, đừng nói vội. YTB giờ là vậy. Ngoài lề 1 tí, nhiều bác giới thiệu cái Pi network vậy, cái này hoạt động theo mô hình đa cấp chứ có đào tiền ảo đâu. Lên bitcointalk các pro bóc phốt nhiều lắm kìa.

Điểm mạnh:
  • Có 1 vài video đã được ăn đề xuất trong khoảng 4-5 năm trước.
Điểm yếu:
  • Video không được edit cắt gọt, quá nhiều khung hình chết.
  • Âm thanh nhạc nền không hấp dẫn, sơ sài.
  • Không có lồng tiếng hướng dẫn để tăng phần sinh động.
  • Description trong mỗi video sơ sài, copy paste ...
  • Background không đẹp
  • Không thiết kế Thumbnail.
Cách đây 5 năm, chỉ cần đăng video lên, không cần chỉnh sửa edit gì nhiều thì video đã có thể ăn đề xuất rồi. Bây giờ thị trường Youtube có nhiều người tham gia, miếng bánh phải chia cho rất nhiều người, nên chỉ có những kênh làm video chất lượng, có đầu tư thời gian mới có cơ hội được ăn đề xuất. Đó là lý do kênh bạn không còn nhiều người xem như lúc trước nữa.
Rất cảm ơn ý kiến đánh giá của Mod, mình cũng nghĩ như mod trước khỉ nhờ mod tư vấn nhưng nhiều lúc làm video nghĩ tới chỉnh sửa là thấy mệt, mỏi hết cổ tay,, mệt phết. Nhưng từ bây giờ mình sẽ cố gắng kiên trì làm theo ý của mod. Mọt lần nữa cảm ơn mod và mmo4me.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom