Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

Bác nightmare ơi bác có thể hướng dẫn thêm mua enegry từ Clothes,Real Elstate được không ?

enegry được chia đều 24h và cộng vào mỗi giờ. Vd: 1 món cộng 5 enegry mỗi ngày thì mỗi giờ sẽ nhận được 5/24 enegry.

Tiện thể post cái link để kiem ref :D http://www.marketglory.com/strategygame/qanmin

Last edited:
mình nạp gold vào Finance rùi .xong ra mua giấy thì nó ko cho You do not have enough funds for this transaction . rồi mình nạp vào trang trại bò ,đạt lương cho công nhân làm việc ma no cu bao :
Lynky tried to make Raw Milk for PTITHCMVN company, on 2013-09-28 10:05:02, with a productivity of 6.4 . The job never took place beacuse: This company has no money for this task.
mà mình nạp vô 2 gold ,đat lương là 3.34 là khoảng 187
nightmare hướng dẫn cho mình kĩ chút đc ko .nếu có hình hướng dẫn thì càng tốt

Last edited:
mình nạp gold vào Finance rùi .xong ra mua giấy thì nó ko cho You do not have enough funds for this transaction . rồi mình nạp vào trang trại bò ,đạt lương cho công nhân làm việc ma no cu bao :
Lynky tried to make Raw Milk for PTITHCMVN company, on 2013-09-28 10:05:02, with a productivity of 6.4 . The job never took place beacuse: This company has no money for this task.
mà mình nạp vô 2 gold ,đat lương là 3.34 là khoảng 187
nightmare hướng dẫn cho mình kĩ chút đc ko .nếu có hình hướng dẫn thì càng tốt

Mua giấy nếu trong Local Mảkkett thì mua = Vnd nha bạn

Còn cty sữa của bạn ko có đủ tiền trả lương nên công việc ko dc hoàn thành. Bạn phải đổi gold ra Vnd để trả

Bạn phải nạp nhiều gold hơn để hđộng cty, 2 gold chỉ đủ để sx báo thôi

mua đc giấy rùi ,mà nó lại yêu cầu :
uses tried to make Newspapers for PTIT HCM company, on 2013-09-28 17:37:59, with a productivity of 11.09 . The job never took place because: This company has no resources left for this task .
là sao hả bạn? mình đã mua 10 mp giấy rùi ,đặt lương lun rùi

Last edited:
ủa mà cái giấy đó là 0.4 VND/mp là sao thế nhỉ.1 mp = bao nhiêu tờ báo có thể bán ?.Và bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách bán báo được không vậy ?...
Cho mình hỏi thêm là phần đấu giá REFER là sao vậy bạn

Ai hướng dẫn mình món này ko
hix ,sau cả ngày trời tìm hiểu rồi hỏi tùm lum giờ mình mới hiểu vụ bán báo là sao.
sau khi mở cty ,bạn vào Finance ,nạp 2 gold vào .nạp xong vào lại Finance , ở dưới có 1 ô đổi từ gold sang vnd mới mua nguyên liệu và trả lương cho nhân viên đc .
đổi xong thì sang mua giấy 0.4 VND/mp .1mp=10 tờ báo. tính lg cho công nhân ở đầu trang rùi mình ko nói nữa .
đây là công thức tính lượng sp khi thuê người: Product*8/Product License
VD làm báo: 1 người Product 2.5 1 lần nhận làm báo: 2.5*8/0.5 = 40 (tờ) - số 0.5 này các bạn xem trong License của mỗi mặt hàng
nếu số tờ báo công nhân làm hơn số mp mình có công việc sẽ ko thực hiện đc . nó sẽ báo (The job never took place because: This company has no resources left for this task . ) là hết hàng hay sợ ko đủ tiền trả lg nó cũng ko làm việc .

ps: cho mình ké cái
http://www.marketglory.com/strategygame/king129

sau gần 2 tháng giá euro giảm từ 3.9 xuống dưới 3.5/gold có vẻ ko bao lâu nữa sẽ ở mức 3 gold :D

Ai thành lập được công ty bán báo..Hướng dẫn lại với huhuhu.Mình mới mua được được 4mp báo.còn 0.97 GOLD.cái WorldPlace ko biết đặt lương rồi có tác dụng gì không.Rồi cái đăng tin báo là thế nào nữa trời :(

Thật sự cái phần Công Ty Bán Báo là mình bí lắm..rồi.Hiện tại còn 2 gold với 8 VND trong My Company.còn 4 stock mp Paper..Nhưng không biết cách tạo ra Piece Production để bán báo 0.08 VND gì đó.Ai biết chỉ mình với thật sự là không có hiểu :((

Thật sự cái phần Công Ty Bán Báo là mình bí lắm..rồi.Hiện tại còn 2 gold với 8 VND trong My Company.còn 4 stock mp Paper..Nhưng không biết cách tạo ra Piece Production để bán báo 0.08 VND gì đó.Ai biết chỉ mình với thật sự là không có hiểu :((
Đầu tiền bạn mua giấy về ( tệ nhất phải 10 tờ giấy = 100 tờ báo )
Rồi bạn ex 1 gold ra vnd rồi vào phần work place để set lương ( set theo thời giá đó )
Rồi bạn có thể tự work cho cty mình hoặc là đợi người ta work cho ( set lương hợp lý tí >= mấy cái lương trong phần work )

Trời ơi ông nightmare ổng troll tui mà..Có 100 Paper.Mà cái product của ổng tới 13. như thế sản phẩm đào đâu ra...cho ông làm đây hả

Bác nào cho em hỏi sao em ko bán báo được? mặc dù có báo sẵn rồi và viết bài rồi

em đăng báo từ hôm trước mà hôm nay chua lên sap

bạn viết 1 bài báo .. đề tài .. cái ỡ giữa rồi lên 1 wed nào đó tiếng việt cũng được dich nó sang tiếng anh nhiều chữ thì càng tốt .. 2k~ trở lên .. rồi bấm save lại .. sau đó bấm pulus .. khi bấm song pulus song dưới bài viết có hàng chữ màu xanh lá cây .. cuối cùng dòng chữ màu xanh lá cây có từ update là coi như báo đã lên sạp .. và bạn ra ngoải để tên báo là báo lên sạp thôi .. ra ngoài bấm lùi về cuối cùng hoặc kế cuối xem có báo của mình lên sạp chưa .. cứ theo cách mình hướng dẫn vì chắc chắn sẽ lên sạp nhé ..

The article publishing has been successfully updated.

làm song tớ báo nếu có cái thông báo này coi như là báo đã lên sạp nhé

bạn viết 1 bài báo .. đề tài .. cái ỡ giữa rồi lên 1 wed nào đó tiếng việt cũng được dich nó sang tiếng anh nhiều chữ thì càng tốt .. 2k~ trở lên .. rồi bấm save lại .. sau đó bấm pulus .. khi bấm song pulus song dưới bài viết có hàng chữ màu xanh lá cây .. cuối cùng dòng chữ màu xanh lá cây có từ update là coi như báo đã lên sạp .. và bạn ra ngoải để tên báo là báo lên sạp thôi .. ra ngoài bấm lùi về cuối cùng hoặc kế cuối xem có báo của mình lên sạp chưa .. cứ theo cách mình hướng dẫn vì chắc chắn sẽ lên sạp nhé ..

The article publishing has been successfully updated.

làm song tớ báo nếu có cái thông báo này coi như là báo đã lên sạp nhé

làm theo bác , cũng đc như thế mà chẳng bán đc báo gì cả , chán thế :(

Mình có vài câu hỏi về vụ báo bạn nào rành thì giúp mình nhé.
1) Bán báo vào thời điểm nào trong ngày là thuận tiện nhất ?
2) 1 bài báo khi xuất bản rồi thì liệu nó có biến mất không ? Sell qty đặt càng cao càng tốt hay ngược lại ?
3) Nếu mình tạo 2 article cùng lúc thì hôm sau chúng có được bán đồng thời với nhau không hay chỉ bán được 1 article ?
Cảm ơn.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,886
171,931
Latest member
tienlachiha
Back
Top Bottom