Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

NjGhtMaRe

Hero
Verified
Reactions
471
MR
0.371
Link đăng ký: http://www.marketglory.com/strategygame/njghtmare1992

Update thông tin về Share của bạn locthiennguyen
Thêm 1 thông tin về share dành cho ai có vốn muốn đầu tư :
Có tổng cộng là 1 tr share
giá hiện tại là 0.3 euro/share
Cứ mỗi khi quỹ share đạt 10k euro sẽ chia lời cho tất cả các cổ đông tùy thuộc vào số share nắm nhiều hay ít. Cứ mỗi share các bạn giữ sẽ đc chia lời là 0.01 euro. Và bạn có quyền bán share tại share market.
Hiện tại tầm 20 - 25 ngày quỹ share sẽ đạt 10k euro và chia lời 1 lần.

thu nhập của quỹ share đến từ :
Whenever the citizens open companies or organizations, buy licences, create jobs, upgrade companies or organizations, block referrals, have quick travels, exchange currencies on the Financial Market, payments are saved in Partners' Fund. The Partners Fund Gold balance will be regularly exchanged in euro. When this fund riches 10.000 Euro, it is distributed to shareholders depending the amount of their own shares. Below you can see all the shares for sale. Their price is in Euro.

rate 3% 1 tháng ngon hơn bên ngân hàng rồi đó là chưa kể sau này quỹ share sẽ hoàn thành round nhanh hơn và chia lợi nhuận sớm hơn.

night có thể pick lên đầu trang cho mọi người biết ko nhỉ

8/8/2013: Công thức tính số tờ báo làm ra từ Productivity của bạn Bingo_Fair

Haha sau 1 hồi nhức đầu đã tìm ra công thức tính lượng sp khi thuê người: Product*8/Product License

VD làm báo: 1 người Product 2.5 1 lần nhận làm báo: 2.5*8/0.5 = 40 (tờ) - số 0.5 này các bạn xem trong License của mỗi mặt hàng

@NjGhtMaRe: Cái này hình như chưa ai post, cậu đưa lên #1 mọi người tham khảo

Phấn đấu trong đêm nay có Cuisine cho ae

5/8/2013: Update cực kỳ quan trọng về việc Multiaccount:
mấy bạn chơi muti dừng lại nhé làm mất uy tín của viet nam hết " the following accounts have been banned: ongtot, lydien, okbaby2, phongdat, thailong241, thanhcao, thanhdanh76, thanhlong93, uyennhi113, yennhi21, nguyenlong231, loveforme1, landen21, kissphong, kenjonh, jonhnguyen94, jonhnguyen90, jonhdat, henxiu12, brian1818, brian2006, brian2005, fajarwatiy, airin, demassip, nguyenvantoan21312, nguyenthithuha213, nguyenngocphu, lethiyen213, hoxuanhuong213, hoxuanduc, hoxuanbac, dungnguyen83, cholac12, nguyenhoangdangkhoa, phongdat214, nguyenvanquyen, nguyenvanluyen213, loveme8979, kissme213215, 1993yeuem, tinhtrongdem, toilatoi225, hoaithuong1990, thuhuyen1993, hosyquyquyen82, hosyquyquyen83, hosyquyquyen84"

acc ở việt nam khá nhiều

Update cách reg bằng IP Romania của bạn proservices, thank you :D
bạn vào zacebook.com

nhập url vào và nhấn unblock là nó ra thôi , Romania lun nhé ^^

- 7/7/2013:

Update bảng tính lợi nhuận khi mua 10 tờ báo Fight hàng ngày của bạn kennytran. Thank you for donating
https://docs.google.com/file/d/0B2YhCOL8go8EN0Jzck1iTU5oMEU/edit?usp=sharing
Đây là bảng tính mua 10 tờ báo + Sữa, theo tỷ giá Romania của mình:
https://docs.google.com/file/d/0B2YhCOL8go8ESV94NWtpbkhNOGc/edit?usp=sharing
Bảng tính của bạn magicblue
https://docs.google.com/file/d/0Byt2M_ouUKGfcjhwMUdZSVE1NVE/edit

Bảng tính của bạn lennox
https://docs.google.com/file/d/0Byt2M_ouUKGfcjhwMUdZSVE1NVE/edit
- Lưu ý: 1 ngày các bạn chỉ đc + 3 Energy từ báo thôi nhé, nhiều bạn pm hỏi sao mua báo ko đc Energy, như thế là rất lãng phí đó, từ tờ thứ 11 trở đi tiền vẫn mất nhg ko đc j cả các bạn lưu ý

Game này mình mới biết sáng nay do một bạn vừa mở topic, mình thấy cũng chưa chi tiết lắm về chiến lược chơi nên mình lập thử, cũng mới chiến sáng nay thôi cơ mà post topic mới thảo luận cho ae

Link đăng ký: http://www.marketglory.com/strategygame/njghtmare1992

Game đã vận hành 1 năm 10 tháng
Minimum Withdraw: 20Euro via Paypal in đậm cái này để các bạn ko thắc mắc

1 ngày chỉ mất chút ít thgian, biết đâu sau này làm nên 1 đế chế

Trước tiên một lưu ý quan trọng là ko nên reg acc bằng IP VN vì cộng đồng VN ở đây chưa cao, cần phải có đầu tư mạnh của 1 nhóm người mới có thể phát triển lên đc, nên các bạn fake IP sang US, Romania ... những nước có user cao thì mới nhanh phát triển đc. Sau đó nếu có điều kiện, có gold trong game rồi ta có thể chuyển về Việt Nam phát triển

Chiến lược chơi:
Nâng Energy càng cao càng tốt:Energy ảnh hưởng trực tiếp tới lượng tiền bạn có đc khi Fight người khác và Làm việc, nên trong thời gian đầu bạn phải nâng càng cao càng tốt...

Nâng Energy có nhiều cách, nhg cách đơn giản nhất và duy nhất trong khoảng 5-10 ngày đầu tiên là Fighting -> Tiền -> Mua báo -> Fight....... Khi bạn đã có nhiều tiền hơn bạn có thể mua sữa, quần áo các thứ linh tinh

Trong 10 ngày đầu tiên: Fight 10 trận -> Work, để kiếm tiền
1. Fight

Lệnh sẽ diễn ra trong 10', sau 10' các bạn vào mua báo rồi Fight tiếp

Update chiến thuật chơi cho các bạn US:
Do giá báo US quá đắt ( 0,15USD 1 tờ) nên bên US ae ko áp dụng mua báo nhé. Ngày đầu tiên Fight và Work hết xong sang ngày hôm sau vào Market mua 1 ly sữa 3 sao giá 0.8USD sau đó Fight và Work sẽ lợi hơn rất nhiều :D

2. Work
Chỉ sau khi đánh xong 10 trận, các bạn vào Work để tăng Exp nhé

Update công thức tính số tiền bạn nhận đc thông qua Work hàng ngày

Productivity = (Energy + Knowledge + Experience )/3
Số tiền kiếm đc = Wage ghi ở Jobs / 700 rồi * Productivity
Ví dụ Productivity là 1,5, Wage của job là 156 Ron
=> Số tiền = 156/700*1.5 = 0.33 Ron

Market Glory có tính năng thưởng cho người chơi với mỗi 3 ngày và 7 ngày làm việc liên tiếp. Mỗi lần làm việc chỉ đc thực hiện lại sau 24h nên có phần giống Zeek, các bạn phải căn giờ của hệ thốngđể quá trình Work đc liền mạch.

3. Mua Báo nâng Energy
Các bạn vào Home, kéo xuống dưới sẽ thấy chỗ mua báo
Với mỗi tờ báo các bạn mua sẽ đc cộng 0,3 Energy, sau đó Fight sẽ bị giảm xuống, nhg ko đáng kể so vs mức tăng nên các bạn có tiền là mua báo luôn nhé
- Lưu ý: chỉ nên mua giá thấp với mặt bằng, ko nên mua cao vì giá trị nhận đc là như nhau

Báo mua 1 ngày 10 tờ thôi nhé các bạn :D

4. Fight Arena
Mục tiêu mới:
Cái này có vẻ khó thực hiện và gian nan phết đây nhg đó cũng là một chiến lược chơi mà các bạn nên hướng tới đó là Arena
Vì sao?
Vì Arena là một chiến trường nơi bạn so tài với người chơi khác thông qua các chỉ số về vũ khí và Defend, nơi mà bạn sẽ đạt được danh hiệu khi bạn đạt những số điểm quy định... Và trên hết là nơi để kiếm Euro mỗi ngày

Bạn phấn đấu càng cao, số Euro bonuses mỗi ngày nhận đc càng nhiều.

Để tham gia Arena, bạn cần phải có 1 đồ tấn công và 1 đồ phòng thủ và 5 Energy. Bonuses sẽ đc gửi tới các bạn vào lúc 0h00 giờ hệ thống là tầm 2h sáng của Việt Nam, lúc này buộc bạn phải có 5 Energy hệ thống mới chấp nhận gửi nhé.

Đây cũng là một phương pháp để các bạn kiếm Euro

5. Hướng dẫn mở công ty bán báo
Hướng dẫn mở công ty Megazines

Đầu tiên các bạn phải có vốn, tối thiểu là 12 đồng để đổi ra > 1,3 Gold, thôi thì tối thiểu cứ cho là cần 2 Gold nhé

Mở Companies -> New Companies -> chọn Megazines

Điền thông tin công ty của mình và chọn quốc gia sẽ phát hành báo

Vậy là bạn đã thành lập xong 1 công ty, bh các bạn vào My Companies sẽ thấy công ty của mình, chọn Manage để quản lý công ty, trong đó:

1. WorkPlace

Đây là nơi bạn sẽ quản lý lương của lao động. Nếu bạn muốn lương hiển thị là bao nhiêu thì lấy số tiền đó chia 56 rồi đặt. Ví dụ các bạn muốn lương hiển thị là 140 VND thì lấy 140/56=2.5, bạn đặt 2.5 rồi Save

2. Finance:

Đây là nơi các bạn invest tiền vào công ty, giống trong thực tế gọi là Vốn điều lệ hay là Quỹ của công ty đó, bạn cần phải invest tối thiêu là 1 Gold thì mới có thể mua Nguyên liệu và trả lương cho nhân viên đc

3. Special Products:

Đây là nơi bạn đăng tin hàng ngày, chọn New Article rồi đăng tin j mình muốn cho khách, save lại

4. Inventory:

Mua nguyên liệu (Paper) và quản lý giá bán cho sản phẩm của bạn. Trong đó
Buy Paper: bạn sẽ mua bằng tiên của công ty, nên bạn phải chuẩn bị gold nạp vào để mua nguyên liệu nhé
Stock: lượng hàng bạn có
Sell qty: lượng bạn muốn sell
Price: giá một sản phẩm (Lưu ý: ko nên đặt Gold với sản phẩm Newspaper nhé)
rồi click Sell
5. Upgrade:
Nếu muốn tăng năng suất, bạn cần Upgrade công ty, tuy nhiên tốn kha khá Euro, có thể thuê 30 ngày với giá rẻ hơn

Trên đây là hướng dẫn về việc mở công ty bán báo, các bạn có thể tham khảo và cùng mở công ty kinh doanh nào

6. Tính toán đi lại, chuyển quốc gia trong Market Glory
Tính toán chi phí về VN từ Romania nhé

Thuê 1 máy bay hết 1.36 Gold vs khoảng cách 7554km
Mua nhiên liệu cho Máy bay loại Kerosenne 0.06Ron/1 lit, cần 756 thùng = 0.06x756 = 45.6 Ron = 5 Gold

Tổng 6,36 Gold để về VN, ko rẻ nhg sau này thì nó ko phải là chi phí quá đắt

Hơn nữa, nếu đi bằng ô tô thì nhiên liệu 0.03Ron 1 thùng sẽ rẻ hơn kha khá
7. Invest vào site
Min dep 10 Euro = 13,38 Paypal
Có 2 gói khuyến mãi các bạn có thể quan tâm
Gói Dep 20 Euro vào game sẽ + 4 Exp free
Gói Dep 20 Euro mua trực tiếp Exp thì đc 100 Exp ( giá mua lẻ exp là 0.5Euro 1 exp)

8. Chiến thuật Arena
Chiến Thuật Arena
Lên top và Giữ top
Bây giờ là một chút suy nghĩ và cách Arena của mình, các bạn tham khảo nhé

Trong bài viết mình chỉ đề cập đến Gold, còn lại tùy tình hình mỗi nước mà các bạn dùng đồng tiền cho nó hợp lý.

Đầu tiên trong Arena bạn phải chia rõ làm hai giai đoạn, tùy giai đoạn ta có chiến thuật chơi khác nhau để tiết kiệm tối đa chi phí nhằm nâng lợi ích mà chúng ta thu về.

1. Giai đoạn 1: Nâng hạng
Trong Arena có rất nhiều hạng, tương ứng vs tứng mức đó mà lượng Bonus nhận đc sẽ khác nhau. Các bạn vào Arena -> Bonuses để xem số tiền tương ứng số điểm đạt được để lên hạng nhé

Trong chiến thuật này mình lại chia làm 2 cách nhỏ để tùy điều kiện mà các bạn có thể phát triển
Cách 1: bứt phá
Vì sao mình gọi cách này là bứt phá, đơn giản vì bạn sẽ lên vèo vèo, trong 1 ngày bạn có thể sẽ lên Novice 2 luôn, và ngày hôm sau lên Novice 3. Nhanh vậy... làm thế nào...
Nhanh đi đôi vs đầu tư, ở đây là đầu tư tiền + giấc ngủ ngon của bạn. Để làm được điều này, các bạn cần bỏ ra:
- 2 - 3 món đồ tấn công High Quality: Knife 0.8 Gold, Grenade 0.64 Gold, Bazoka 1 gold...
- 1 đồ phòng thủ High Quality: Glasses 1 Gold
- Chbi sẵn sàng vào giờ hoàng đạo 4h VN.

- Cách đánh: Đến đúng giờ hoàng đạo, uống 1 hộp sữa bò 5 Energy, lúc này bạn có 6E, đánh đc 2 trận, các bạn mua 10 tờ báo -> đánh tiếp.
Đánh ai: cứ những thằng điểm cao > 42 điểm các bạn vào xem đồ, thấy điểm mình hơn là đập, vs mỗi thằng > 42 điểm các bạn đc ngay 3 point > 64 điểm các bạn đc 5 points luôn
Đánh đến hết Energy nếu thấy tình hình khả quan, còn nhiều thăng Point cao mà chưa đập thì mua Energy chiến tiếp, cụ thể là Coffee. Ngày qua ngày đến khi đạt hạng mong muốn thì chuyển giai đoạn 2.

Cách 2: Chậm mà chắc, chi phí làm hàng đầu.
Cách này thì cũng đc vs các bạn mới chơi, ưu điểm của nó lớn hơn so vs cách trên. Chuẩn bị:
- 2-3 đồ attack 1 sao: giá rẻ, các bạn tự xem, mệt rồi
- 1 đồ Defend 1 sao hoặc 3 sao.
- Cách đánh: 7h15 hàng ngày ăn 1 cái Cuisine để lên 6 Energy, sau đó chọn đứa nào cùi cùi đập nó, mỗi trận đc 2 point. Hết Energy mua báo về ăn rồi đánh tiếp. Cứ thế, cứ đến h ăn Cuisine thì lại vào mua rồi đánh -> Đến cuối ngày ko đánh nữa thì Energy còn dư ta sẽ Fight Referral rồi Work -> Tiết kiêm tối đa chi phí

Giữ top thì cũng dễ thôi, mình viết sau nhé, mỏi tay vãi

9. Update Proof mới nhất ngày 22/7

Chiến nhiệt tình đi ae
Updating...

Last edited:
Bác reg cái acc đó bằng IP VN hay US, nếu US thì em cũng làm 1 cái chơi thử. Khoái chơi game có tư duy lắm :D

Mình reg bằng Romania vì ở đó có 6k member lận, làm ăn buôn bán cũng tấp nập hơn dễ dàng cho bước khởi đầu :D Mình cũng đang test thôi

Up lên cho cả nhà ngâm cứu nào, ngày đầu tiên chưa đc j nhiều, mới đc 0.5 Ron (1 Ron = 0.29$) cơ mà mai chắc tiêu hết để mua báo vs mua sữa tăng Energy :))

Game này mình mới biết sáng nay do một bạn vừa mở topic, mình thấy cũng chưa chi tiết lắm về chiến lược chơi nên mình lập thử, cũng mới chiến sáng nay thôi cơ mà post topic mới thảo luận cho ae :D

Link đăng ký: http://www.marketglory.com/strategygame/njghtmare92
Game đã vận hành 1 năm 10 tháng
Minimum Withdraw: 20Euro via Paypal in đậm cái này để các bạn ko thắc mắc

1 ngày chỉ mất chút ít thgian, biết đâu sau này làm nên 1 đế chế ;))

Trước tiên một lưu ý quan trọng là ko nên reg acc bằng IP VN vì cộng đồng VN ở đây chưa cao, cần phải có đầu tư mạnh của 1 nhóm người mới có thể phát triển lên đc, nên các bạn fake IP sang US, Romania ... những nước có user cao thì mới nhanh phát triển đc. Sau đó nếu có điều kiện, có gold trong game rồi ta có thể chuyển về Việt Nam phát triển

Chiến lược chơi:
Nâng Energy càng cao càng tốt:Energy ảnh hưởng trực tiếp tới lượng tiền bạn có đc khi Fight người khác và Làm việc, nên trong thời gian đầu bạn phải nâng càng cao càng tốt...

Nâng Energy có nhiều cách, nhg cách đơn giản nhất và duy nhất trong khoảng 5-10 ngày đầu tiên là Fighting -> Tiền -> Mua báo -> Fight....... Khi bạn đã có nhiều tiền hơn bạn có thể mua sữa, quần áo các thứ linh tinh

Trong 10 ngày đầu tiên: Fight 10 trận -> Work, để kiếm tiền
1. Để Fight, các bạn vào Fight -> Fight Referral

Lệnh sẽ diễn ra trong 10', sau 10' các bạn vào mua báo rồi Fight tiếp

2. Work: các bạn vào Work chọn Work Place
Chỉ sau khi đánh xong 10 trận, các bạn vào Work để tăng Exp nhé

Market Glory có tính năng thưởng cho người chơi với mỗi 3 ngày và 7 ngày làm việc liên tiếp. Mỗi lần làm việc chỉ đc thực hiện lại sau 24h nên có phần giống Zeek, các bạn phải căn giờ của hệ thốngđể quá trình Work đc liền mạch.

3. Hướng dẫn mua báo để nâng Energy

Các bạn vào Home, kéo xuống dưới sẽ thấy chỗ mua báo
Với mỗi tờ báo các bạn mua sẽ đc cộng 0,3 Energy, sau đó Fight sẽ bị giảm xuống, nhg ko đáng kể so vs mức tăng nên các bạn có tiền là mua báo luôn nhé
- Lưu ý: chỉ nên mua giá thấp với mặt bằng, ko nên mua cao vì giá trị nhận đc là như nhau

Báo mua 1 ngày 10 tờ thôi nhé các bạn :D
Updating...

Vote theo chú này 1 vé, hôm qua có ref cho thèng kia rồi mà hỏi nó mỗi cái việc là làm việc ở đâu mà cũng éo biết hướng dẫn, hỏi miết cứ kêu là vào Work Place .... nó làm như mỗi mình nó biết chữ còn éo thèng nào biết chữ haiz

Hình như tui có hành động gì thì thớt cũng dc ké 1 xíu thì phải :D
Nhớ hỗ trợ ref với nha, tui mới tập tành chơi thôi
You earned 0.1 USD and paid a tax of 0.01 USD to njghtmare92

uh, mình cũng đang test mà, thanks a e hỗ trợ, mình mới chơi đc 1 ngày thôi, dự là cái này nếu chơi free thì phải lâu dài như Zeek ý :D

- - - Updated - - -

Vote theo chú này 1 vé, hôm qua có ref cho thèng kia rồi mà hỏi nó mỗi cái việc là làm việc ở đâu mà cũng éo biết hướng dẫn, hỏi miết cứ kêu là vào Work Place .... nó làm như mỗi mình nó biết chữ còn éo thèng nào biết chữ haiz

Thanks bạn, cùng test, có mẹo nào hay mình post lên luôn, mai mới chiến dc chứ 1 ngày chỉ đánh 10 trận + vô Work phát là hết việc roài :D

Hix hình như ref ở nước khác mình ko dc chi thì phải, thấy báo có $ từ USD vs VND mà nó ko cộng thêm Ron (Romania) cho mình :(

Up cho ngày mới nào, hẳn hnay ai cũng có 1 ít $ trong Balance rồi, nhớ mua báo rùi hẵng Fight nhé ;)

Có bạn Luckyluke có vẻ đi đúng hướng, số $ từ 1 trận fight tăng lên cao phết đây, nhg khi Work sẽ bị trừ 1/2 số Energy nên các bạn Fight xong mới đc Work nhé, sau mỗi ngày Work thì EXP tăng 0.7, cái này chỉ giảm 0.2% 1 ngày thôi, kết hợp vs có tiền bạn sẽ mua Book để tăng Knowledge thì càng về sau số tiền kiếm đc sẽ càng tăng lên :)

Báo ở các nước có giống nhau không ?
Mình mua báo ở Mỹ mắc quá, rẻ nhất là 0.09$/ tờ tăng 0.3 Energy
Và làm sao để tăng Euro (cái mà để rút tiền ấy) ?

Báo Romania có 0.05-0.06$ 1 tờ

Euro là phải dùng Gold quy đổi ra
1 Euro = 4,2 Gold
1 Gold = 9,5$ từ bất kỳ nước nào, giá giống nhau hết, chỉ khác nhau ở giá các sản phẩm thôi thì phải

Trong thời gian 1-2 tháng đầu của game này mình nghĩ nếu chơi free thì ko nên quan tâm đến lượng Euro mà quan tâm đến lượng EXP kiếm đc và sản lượng kiếm Local currency trong ngày, vì sau này mình kiếm đc nhiều tiền trong 1 ngày hơn thì mới xét, bh tập trung nuôi acc lên thôi :D

thích game thể loại này mà ko có t/g để chơi games :D

Min rút 20 Euro . Thì rút về được 16 euro . Game này mình chơi từ năm ngoái . Có proof :D

thích game thể loại này mà ko có t/g để chơi games :D

Cái này cũng ko mất nhiều thgian lắm đâu bạn, 1 ngày fight 10 trận mỗi trận 10', vào lệnh fighting rồi vứt đó làm việc khác, xong click cho nó làm việc, lúc đầu chỉ có thế, sau này hoặc đầu tư mở công ty luôn thì chắc thêm 1 - 2 công đoạn nữa thôi :D

Announcements

Forum statistics

Threads
418,511
170,606
Latest member
linhphanvan1211

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom