Lời khuyên chân thành của 1 dân cạp 8 năm sự nghiệp Captcha!

quá khâm phục chủ thớt kiên trì với captcha suốt 8 năm trời. tại sao 2,3 năm trước ko làm offer ios, android thì giờ chắc thành đại gia rồi

cho em hỏi mã code captcha thường dùng thông dụng để làm vào việc gì ạ , em newbie không biết không biết nên hỏi ngu ạ :(

sau vụ qlink scam tiền ae mình cảm thấy bất mãn và tự ti về nghề cạp. Qlink cũng đồng hành với pix cũng rất lâu rồi nhưng h nó vẫn đi bán cam cho ae cạp thử nghỉ một ngày nào đó pix sẽ ra làm sao... mình không dám nghỉ đến chuyến đó đối với pix. thật sự vẫn còn rất nhiều ae tâm huyết gắn bó vì bây giờ vẫn kiếm miếng cơm qua ngày dc nhưng không phải là dễ dàng chút nào
tuần trước tui đủ đk paid rồimà giờ vẫn chưa thấy tiền lẽ nào ....:eek:

chủ thớt pm mình , mình cũng ở huế nè có ông anh chủ net offerr mình sẽ giới thiệu cậu tới tận công ty ổng làm lun :D

khâm phục 8năm.
lúc mới vào mmo mình thà 3 tháng ko có xu nào chứ quyết không chơi captcha :v mmo bình thường đã hại sức khỏe rồi còn captcha chắc ốm cmnl :v

nói thật là làm cap vô cùng vất vả vừa là lao động chân tay vừa lao động trí óc mà tiền công được trả lại bèo. Mình cũng bỏ captcha được 4 tháng rồi, h ra ngoài làm cũng làm thêm ít MMO nhưng nói thật phải cảm ơn captcha mặc dù nó đã rước cho mình thêm mấy bệnh :D . Gõ captcha 4 năm rồi h trình gõ bàn phím của mình cứ phải gọi là siêu cmn nhân ( gõ 10 ngón luôn - không phải giỏi nhất nhưng hơn hẳn dân văn phòng chính hiệu rất nhiều ), nó cũng luyện cho mình sự bền bỉ ( mình đổi sang học youtube kiếm thêm, cả năm trời không được xu nào cơ mà vẫn không bỏ cuộc - h thì cũng kiếm được chút cháo từ yt ). Giờ nhớ lại thấy quãng đời sinh viên luôn gắn với công việc captcha, cảm xúc lần đầu kiếm được tiền thật thích ,rồi trải qua bao cái khác offer, bet... Ra trường rồi nhìn lại mình tự cảm thấy có vốn kiến thức hơn hẳn đội đèn sách suốt 4 năm - học bổng các thứ, mấy cái đấy nó sẽ hết khi b tốt nghiệp ra trường còn kiến thức MMO thì dùng được hẳn mãi mãi
P/S: Bây giờ thì captcha hơi bị nát nhớ hồi xưa newbie mà gõ 1h cũng được 0.5$ rồi, h newbie chắc được 2,3 k vnd cũng nản thật
ừ em nghĩ nên chọn youtube là khởi nghiệp MMO đừng nên chọn ptc, offers,captcha
Em nghĩ youtube giờ pro` có chân cũng khó seo top được ! Giờ nó chĩ cần sự bền bĩ
Riêng em thì bỏ hẳn đại học ,CĐ gì đó .Giờ làm youtube 2 năm cũng có chút kiến thức MMO và định hướng lâu dài để lập nghiệp sau này ! Chúc anh thuận buồm xui gió

Chưa bao giờ mình cảm thấy mất niềm tin rất lớn về captcha như bây giờ tất cả dự án hầu như nát( hơn cả chữ nát) Qlink thì có mùi cam ,kolo thì dc đà lấn tới rate rẻ mạc bóc lột hơn cả tưởng tượng, Pix h này mà chiến cả 100id cũng ko kéo lên nổi sp 2x ,thức khuya dậy sớm mà cũng phải login tầm 60id may ra có code để gõ vv.... các dự án còn lại thì mình xin miễn bàn nhé ae cũng hiểu, đối với 1 thằng chịu khó như mình hì hục cày không biết nghỉ từ 5h chiều đến 7h sáng với 14 tiếng ngồi lì trên máy tính phải gọi là trâu chứ không phải người cày .Group pix cũng gọi là tạm đủ dùng ,cày bá cháy mới kiếm nổi hơn 10$ như vậy thử hỏi còn đất sống nào cho ae .cũng đến lúc ae nên suy nghỉ để có bước or tâm lý cchẩn bị. Tương lai mù mịt của dân captcha nói chung và riêng bản thân mình nói riêng xác định, định hướng bây h đi là vừa ^^.Còn riêng về ae newbie chân ước chân ráo bước vào cũng nên xem lại hướng mmo đúng đắn .Mình nói vậy không phải là khinh thường gì về nghề captcha này vì bản thân mình còn yếu nó và gắn bó đến 8 năm cơ mà .Nhưng cũng có lúc mình cảm thấy bất lực. Đối với 1 dân cạp pro 1h có thể kiếm dc 2$ đến 3$ gọi là tối đa khi mạng full nhưng cái gí cũng có cái giá của nó cả đánh đổi thời gian thức khuya dậy sớm đâu phải ngày nào cũng load ổn định để ae mình kiếm .Còn rất nhiều nổi khổ mà ae cạp chưa thể nói hết 1 lèo ở trên này dc thế nên ae nào có ý định theo đuổi ngnề đến cùng thì cũng nên suy nghỉ thật kĩ nhé or tích trữ vốn hợp lí để một ngày nào đó mình không cảm thấy lạc lõng khi bước ra ngoài xã hội . Thân ái chào quyết thắng!!!!!!!!!!!!!!!!
ngồi lỳ đc như thế thì đổi sang làm offers đi, sẽ mau giàu hơn :D

nói thật là làm cap vô cùng vất vả vừa là lao động chân tay vừa lao động trí óc mà tiền công được trả lại bèo. Mình cũng bỏ captcha được 4 tháng rồi, h ra ngoài làm cũng làm thêm ít MMO nhưng nói thật phải cảm ơn captcha mặc dù nó đã rước cho mình thêm mấy bệnh :D . Gõ captcha 4 năm rồi h trình gõ bàn phím của mình cứ phải gọi là siêu cmn nhân ( gõ 10 ngón luôn - không phải giỏi nhất nhưng hơn hẳn dân văn phòng chính hiệu rất nhiều ), nó cũng luyện cho mình sự bền bỉ ( mình đổi sang học youtube kiếm thêm, cả năm trời không được xu nào cơ mà vẫn không bỏ cuộc - h thì cũng kiếm được chút cháo từ yt ). Giờ nhớ lại thấy quãng đời sinh viên luôn gắn với công việc captcha, cảm xúc lần đầu kiếm được tiền thật thích ,rồi trải qua bao cái khác offer, bet... Ra trường rồi nhìn lại mình tự cảm thấy có vốn kiến thức hơn hẳn đội đèn sách suốt 4 năm - học bổng các thứ, mấy cái đấy nó sẽ hết khi b tốt nghiệp ra trường còn kiến thức MMO thì dùng được hẳn mãi mãi
P/S: Bây giờ thì captcha hơi bị nát nhớ hồi xưa newbie mà gõ 1h cũng được 0.5$ rồi, h newbie chắc được 2,3 k vnd cũng nản thật
Ngày bạn kiếm đc 20$ từ cap như mình thì bạn có muốn bỏ cuộc ko? Hỏi 1 câu chân tình???

chủ thớt pm mình , mình cũng ở huế nè có ông anh chủ net offerr mình sẽ giới thiệu cậu tới tận công ty ổng làm lun :D
thế hã cậu dc vậy thì tốt quá cậu để lại số đt cho mình tiện liên lạc đi số mình nè 01666745777 có gì nt cho mình sớm nhé

Ngày bạn kiếm đc 20$ từ cap như mình thì bạn có muốn bỏ cuộc ko? Hỏi 1 câu chân tình???
sớm muộn cũng phải bỏ làm cái khác thôi bạn ak, mình biết để có được 20$ từ cap nó vất vả thế nào mà :)

Một người có tâm huyết (mình để ý qua nhiều bài toppic) với CAP như anh này mà cũng than lên những lời ai oán thế này, thì có lẽ đúng là CAP sắp lụi thật rồi...

hình như không còn page nào xài đc luôn, chắc bỏ captcha chứ scam miết như vậy không đủ tiền đổ xăng nữa với ăn sáng nữa, chán vl

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week