Lời khuyên chân thành của 1 dân cạp 8 năm sự nghiệp Captcha!

Reactions
100
MR
0.000
Chưa bao giờ mình cảm thấy mất niềm tin rất lớn về captcha như bây giờ tất cả dự án hầu như nát( hơn cả chữ nát) Qlink thì có mùi cam ,kolo thì dc đà lấn tới rate rẻ mạc bóc lột hơn cả tưởng tượng, Pix h này mà chiến cả 100id cũng ko kéo lên nổi sp 2x ,thức khuya dậy sớm mà cũng phải login tầm 60id may ra có code để gõ vv.... các dự án còn lại thì mình xin miễn bàn nhé ae cũng hiểu, đối với 1 thằng chịu khó như mình hì hục cày không biết nghỉ từ 5h chiều đến 7h sáng với 14 tiếng ngồi lì trên máy tính phải gọi là trâu chứ không phải người cày .Group pix cũng gọi là tạm đủ dùng ,cày bá cháy mới kiếm nổi hơn 10$ như vậy thử hỏi còn đất sống nào cho ae .cũng đến lúc ae nên suy nghỉ để có bước or tâm lý cchẩn bị. Tương lai mù mịt của dân captcha nói chung và riêng bản thân mình nói riêng xác định, định hướng bây h đi là vừa ^^.Còn riêng về ae newbie chân ước chân ráo bước vào cũng nên xem lại hướng mmo đúng đắn .Mình nói vậy không phải là khinh thường gì về nghề captcha này vì bản thân mình còn yếu nó và gắn bó đến 8 năm cơ mà .Nhưng cũng có lúc mình cảm thấy bất lực. Đối với 1 dân cạp pro 1h có thể kiếm dc 2$ đến 3$ gọi là tối đa khi mạng full nhưng cái gí cũng có cái giá của nó cả đánh đổi thời gian thức khuya dậy sớm đâu phải ngày nào cũng load ổn định để ae mình kiếm .Còn rất nhiều nổi khổ mà ae cạp chưa thể nói hết 1 lèo ở trên này dc thế nên ae nào có ý định theo đuổi ngnề đến cùng thì cũng nên suy nghỉ thật kĩ nhé or tích trữ vốn hợp lí để một ngày nào đó mình không cảm thấy lạc lõng khi bước ra ngoài xã hội . Thân ái chào quyết thắng!!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited:
Một người có tâm huyết (mình để ý qua nhiều bài toppic) với CAP như anh này mà cũng than lên những lời ai oán thế này, thì có lẽ đúng là CAP sắp lụi thật rồi...

move sang box chat.
captcha cũng có 2 mặc.. hiện tại mem gogetsome của mình làm tèn tèn chơi trung bình tuần có 1 chai đủ xài..
mình biết nhiều bạn làm ggs, tuần có 2 chai bình thường.

Một người có tâm huyết (mình để ý qua nhiều bài toppic) với CAP như anh này mà cũng than lên những lời ai oán thế này, thì có lẽ đúng là CAP sắp lụi thật rồi...
sau vụ qlink scam tiền ae mình cảm thấy bất mãn và tự ti về nghề cạp. Qlink cũng đồng hành với pix cũng rất lâu rồi nhưng h nó vẫn đi bán cam cho ae cạp thử nghỉ một ngày nào đó pix sẽ ra làm sao... mình không dám nghỉ đến chuyến đó đối với pix. thật sự vẫn còn rất nhiều ae tâm huyết gắn bó vì bây giờ vẫn kiếm miếng cơm qua ngày dc nhưng không phải là dễ dàng chút nào

khâm phục ae nào gắn bó với captcha lâu như thớt.mình lúc mới vào mmo cũng gõ cạp nhưng đc 3,4th gì đó mà chuyển nghề

Nệ cậu thật. Capt 8 năm, đó là 1 nghị lực đáng nể. Ngành nào cũng có khó khăn riêng, rồi từ từ ổn thôi cậu!

gắn bó vs nghề đc đúng 10p, thực sự quá nể bác :D

Cạp thử 10p và đó là lần cuối động tới nó luôn , 8 năm cap ngồi nhiều chắc mọc đuôi cmnr :D

Chưa bao giờ mình cảm thấy mất niềm tin rất lớn về captcha như bây giờ tất cả dự án hầu như nát( hơn cả chữ nát) Qlink thì có mùi cam ,kolo thì dc đà lấn tới rate rẻ mạc bóc lột hơn cả tưởng tượng, Pix h này mà chiến cả 100id cũng ko kéo lên nổi sp 2x thức khuya dậy sớm mà cũng phải login tầm 60id may ra có code để gõ vv.... các dự án còn lại thì mình xin miễn bàn nhé ae cũng hiểu đối với 1 thằng chịu khó như mình hì hục cày không biết nghỉ từ 5h chiều đến 7h sáng với 14 tiếng ngồi lì trên máy tính phải gọi là trâu chứ không phải người cày Group pix cũng gọi là tạm đủ dùng ,cày bá cháy mới kiếm nổi hơn 10$ như vậy thử hỏi còn đất sống nào cho ae .cũng đến lúc ae nên suy nghỉ để có bước or tâm lý cchẩn bị. Tương lai mù mịt của dân captcha nói chung và riêng bản thân mình nói riêng xác định, định hướng bây h đi là vừa ^^còn riêng về ae newbie chân ước chân ráo bước vào cũng nên xem lại hướng mmo đúng đắn mình nói vậy không phải là khinh thường gì về nghề captcha này vì bản thân mình còn yếu nó và gắn bó đến 8 năm cơ mà nhưng cũng có lúc mình cảm thấy bất lực đối với 1 dân cạp pro 1h có thể kiếm dc 2$ đến 3$ gọi là tối đa khi mạng full nhưng cái gí cũng có cái giá của nó cả đánh đổi thời gian thức khuya dậy sớm đâu phải ngày nào cũng load ổn định để ae mình kiếm còn rất nhiều nổi khổ mà ae cạp chưa thể nói hết 1 lèo ở trên này dc thế nên ae nào có ý định theo đuổi ngnề đến cùng thì cũng nên suy nghỉ thật kĩ nhé or tích trữ vốn hợp lí để một ngày nào đó mình không cảm thấy lạc lõng khi bước ra ngoài xã hội . Thân ái chào quyết thắng!!!!!!!!!!!!!!!!
thớt ở SG thì qua mình dạy offer Free cho. Cảm phục thớt chăm chỉ nhiệt huyết. ngon hơn cạp nhiều

nể thật, chúc bác nhiều có nhiều sức khoẻ !

cap 8 năm thì phải gọi là super man ấy chứ , ý chí cao lắm đấy , làm mấy việc khác biết đâu nhanh giàu

8 năm chắc kinh nghiệm Pro rồi. Chắc bác chưa làm qua dự án GGS rồi. Đánh 8 năm việc lên Ruby (sẽ ko có overload) chắc ko thành vấn đề với 1$/1000 code nếu may mắn gặp bound 30% thì 1 tháng làm khỏe re ngủ nghĩ thoải mái. Có gì đâu. Giờ nói thiệt chứ chẳng có công việc gì khỏe đâu!.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,761
170,850
Latest member
MasterChris
Back
Top Bottom