Help Lần này quyết ăn thua đủ với các net

qnktonline2

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Như tiêu đề. Thời gian gần đây kênh của mình có vài video tầm khoảng 100-200k view, nhiều kênh mới tham gia các net của việt nam vào nhận bản quyền. Mấy video thu nhập cũng BT, mình có kháng cáo lần 1 nhưng ko thành công, ok mình bỏ qua không kháng nữa. Hôm rồi có 1 video bị bọn nó vào nhận bản quyền mình kháng lần 2 thì bị chúng nó report, kênh bị trạng thái xấu nhưng vẫn dc kiếm tiền và có doanh thu. Hôm nay vào mail thì thấy thông báo 1 video có 1.2 triệu view và thu nhập đều 5$/ngày bị nó vào nhận bản quyền, kiểm tra kênh thì thấy lập ngày 17/5/2016. Điên quá mình kháng luôn, lần này chết kênh cũng phải kháng, kháng đến khi nào kì dc thì thôi, ko thì báo cáo cho nó chết chung luôn. dm chóng nó, mình điên lắm rồi
Update: Sau khi kháng cáo lần 1 không được, youtube không cho kháng cáo tiếp lần 2 luôn, kết quả là mình mất video đạt 1.2 triệu view và 5$/ ngày. Vậy mình xin công bố luôn cái kênh của nó lên đây, nát cho nát luôn thể, nhờ anh em report hộ https://www.youtube.com/channel/UC2dBZN16bKqD8Yh0XPvxN6g

Last edited:
không biết video có phải của thớt không... nếu không phải thì bó tay với thớt....
cạnh tranh bản quyền trên utube có mà đầy... video càng nhiều view càng dễ bị kiện bản quyền

được hay thua thớt cũng la lên cho anh em biết nhé , em cũng cay vụ này lắm -_-

Kênh mình cũng đang lên, thế éo nào cũng bị mấy thành phần mọi rợ vào chơi xấu report các kiểu, nó report toàn bộ video của mình mới ghê chứ :oops: youtube nó gửi mail về thông báo xong giờ thấy im re :oops: chả làm sao cả :p

Nhưng nó vào nhận bản quyền bạn ạ. Mẹ nó kênh lập ngày 17/5/2016 và đi reup mà nó vào nhận bản quyền măc dù mình đã gửi tin nhắn đề nghị gỡ bỏ. Mình cũng vừa report nó mấy video nội dung khiêu dâm, hình thu nhỏ không đúng với nội dung video. nản thật. Giờ chắc kênh của mình chỉ dùng để kéo view thôi

Update: Sau khi kháng cáo lần 1 không được, youtube không cho kháng cáo tiếp lần 2 luôn, kết quả là mình mất video đạt 1.2 triệu view và 5$/ ngày. Vậy mình xin công bố luôn cái kênh của nó lên đây, nát cho nát luôn thể, nhờ anh em report hộhttps://www.youtube.com/channel/UC2dBZN16bKqD8Yh0XPvxN6g
thôi bạn ạ , lại người việt đá đổ bát cơm của nhau thôi

từ bỏ reup đỡ đau tim đọng não tự làm video giống như yamaha trung ta đó bền vững hơn

Nó lại vào nhận bản quyền phát nữa, dcm nó. mỗi tháng cho nó 100$ chứ ít gì, chả nhẽ xóa mịa video đi, nhưng video view đang cao xóa đi cũng tiếc

kênh mình cũng bị die vì mấy cái thành phần tiêu cực này đây, ăn chỉ muốn ăn 1 mình thôi, reup vs nhau cả có hơn gì mà chơi vậy

Hôm qua bị ăn 1 gậy cộng đồng kênh đang lên, bị xoá video giờ tụt nhìn mà nản :mad::mad::mad:

Haiz, thời buổi bây giờ, làm content quay mặt mình 100% (*** có ai xem đâu, giả sử thôi) thì không bị report, còn nếu lấy ảnh, lấy nhạc từ mạng về tự làm clip đi nữa thì nó cũng report cho bằng chết hết, thế nên bây giờ rất nhiều kênh lớn như Migo, Kemxoi... cũng phải vào net, bởi vì chỉ cần sử dụng 1 tí tì ti cái gì đó bản quyền là nó report chết tươi, mà có khi chính mấy thằng net đi report để ép người ta vào ăn chia, thói đời chó chết, đkm cái lũ mất dạy phá game :mad::mad::mad::mad:

Cái dkm bọn này nó đéo có bản quyền gì đâu. Nó đi reup rồi vào net nhận hết bản quyền video đó. Đuứa nào có nội dung trùng lặp là nó nhận hết rồi đặt quảng cáo trên video của mình.
Nếu để ý thì thấy video của chúng nó éo có chút view nào, nó kiếm tiền chủ yếu là nhận bản quyền trên video khác.
Nói thẳng cho nó vuông là bọn này là lũ khốn nạn nhất nhé. Đi ăn cắp rồi đăng ký bản quyền

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,609
170,712
Latest member
gloverares8
Back
Top Bottom