khởi nghiệp tuổi 19 với số vốn 50trieu

nguyenngocdat

Newbie
Reactions
10
MR
0.252
chào mn nay em dc 19 tuổi sinh vien năm nhất các anh di trước cho e hỏi nên đầu tư gì để có lợi nhuận ạ số tiền 50trieu, đáng lẻ ra 70 nhưng e mua dien thoai cac thử chỉ còn 50, đàu tư gì để có lợi nhuận không lỗ ạ

nếu dài hạn ( > 2 năm ) thì nên bỏ vào bitcoin, ngắn hạn thì nên đầu tư vào bản thân

Upvote 0
nếu dài hạn ( > 2 năm ) thì nên bỏ vào bitcoin, ngắn hạn thì nên đầu tư vào bản thân
em có nên đợi giá tụt xuống ko lúc e tính mua thì 25k giờ lên 34k sợ mua xong tụt tiếp ah ạ, còn ngắn hạn thì đàu tư vào bản thân thì đầu tư những thứ gì anh nhỉ

Upvote 0
em có nên đợi giá tụt xuống ko lúc e tính mua thì 25k giờ lên 34k sợ mua xong tụt tiếp ah ạ, còn ngắn hạn thì đàu tư vào bản thân thì đầu tư những thứ gì anh nhỉ
Nếu sợ nó tụt thì em có thể chia nhỏ ra để vào. Mỗi lần vào 5-10% chẳng hạn. Còn đầu tư bản thân là đầu tư kiến thức. Cụ thể thì em xem link này nhé: https://mmo4me.com/threads/huong-dan-newbie-mmo4me-2023.457495/

Upvote 0
mới 19tuoi e phải trải nghiệm thêm nhiều thứ nữa ah ạ
mọi kinh nghiệm đều phải trả bằng tiền cả ít hơi nhiều thôi, cẩn thận với mấy ông bảo đầu tư dự án lãi suất cao nhé =)))

Upvote 0
chào mn nay em dc 19 tuổi sinh vien năm nhất các anh di trước cho e hỏi nên đầu tư gì để có lợi nhuận ạ số tiền 50trieu, đáng lẻ ra 70 nhưng e mua dien thoai cac thử chỉ còn 50, đàu tư gì để có lợi nhuận không lỗ ạ
Theo mình thì bạn chia 2 phần: 1 phần để thử tập tành đầu tư hay kinh doanh gì đó cho có bước đầu nghiên cứu và trải nghiệm, phần còn lại bạn dùng để học thêm các kỹ năng cần thiết cho các công việc sau này.
Ví dụ nếu cho mình quay lại thời như bạn, chắc chắn mình sẽ học ít nhất 2 ngoài ngữ như tiếng Anh và tiếng Hàn vì hiện giờ công việc của mình sử dụng tiếng Anh rất nhiều. Tiếng Anh cũng giúp bạn nâng các khoảng chọn lĩnh vực công việc cho bạn.
Rồi những môn cơ bản như word, excel cũng nên đầu tư vào để master ngay từ đầu, về sau có làm gì thì cũng chỉ lôi ra dùng thôi.
Còn rất nhiều lựa chọn cho bạn như học thiết kế, học tạo website, học thuyết trình (mình thấy có mấy khoá luyện giọng nói to tròn vành rõ chữ, cái này trông thế thôi mà ăn điểm cực, trừ khi bạn chỉ làm online thì không cần chứ giao tiếp rộng ra ngoài thì cách ăn nói giao tiếp nó tác động nhiều lắm).
Đôi lời chia sẻ với bạn.

Upvote 1
hơi xui dại b tí nhưng thấy trêng group facebook ofer professional có thằng cha bán tut 5 củ đấy b thử tham khảo bên đấy xem

Upvote 0
Theo mình thì bạn chia 2 phần: 1 phần để thử tập tành đầu tư hay kinh doanh gì đó cho có bước đầu nghiên cứu và trải nghiệm, phần còn lại bạn dùng để học thêm các kỹ năng cần thiết cho các công việc sau này.
Ví dụ nếu cho mình quay lại thời như bạn, chắc chắn mình sẽ học ít nhất 2 ngoài ngữ như tiếng Anh và tiếng Hàn vì hiện giờ công việc của mình sử dụng tiếng Anh rất nhiều. Tiếng Anh cũng giúp bạn nâng các khoảng chọn lĩnh vực công việc cho bạn.
Rồi những môn cơ bản như word, excel cũng nên đầu tư vào để master ngay từ đầu, về sau có làm gì thì cũng chỉ lôi ra dùng thôi.
Còn rất nhiều lựa chọn cho bạn như học thiết kế, học tạo website, học thuyết trình (mình thấy có mấy khoá luyện giọng nói to tròn vành rõ chữ, cái này trông thế thôi mà ăn điểm cực, trừ khi bạn chỉ làm online thì không cần chứ giao tiếp rộng ra ngoài thì cách ăn nói giao tiếp nó tác động nhiều lắm).
Đôi lời chia sẻ với bạn.
em đang sinh viên năm nhất thiết kế website đây a

Upvote 0
nói thật nhiều ông kễnh cứ nghĩ đầu tư là quăng đống tiền vào đó ngồi chờ mưa rơi trên trời xuống :) nói chung bỏ cái suy nghĩ đó đi càng dễ ăn rủi ro càng cao rủi ro về tâm lý về tiền bạc , đang tuổi ăn học thì ráng học cho tốt vào là được

Upvote 0
bạn muốn kiếm vài trăm $/ngày thì ib mình..vốn vài triệu để chạy qc là đc rồi

Upvote 0
Mọi sự ngu dốt đều trả giá bằng tiền mặt, chứ ra đời mà muốn ăn chắc 100% thì không có đâu. Theo em 50 tr bác bên đầu tư thuê PT tập thể hình sao cho body mau lên 6 múi bốc lửa rồi xin vô vũ trường đứng múa khiêu dâm + các dịch vụ xxx với mấy nữ đại gia già già, tháng kiếm 100 - 300 tr là chuyện bình thường :ami_fat_cat_015:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,668
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom