[Khảo Sát] Bạn Đã Gắn Bó Với Nghiệp Captcha Được Bao Lâu & Dự Định Làm Gì Nếu Nghỉ Captcha ?

Bạn Dự Định Làm Gì Nếu Nghỉ Không Làm Captcha Nữa ?

• Làm Offer - Nghe nói kiếm được khá nhiều

Votes: 30 25.4%
  • Làm PTU - Tuy nát nhưng vẫn kiếm cơm được

Votes: 5 4.2%
  • Làm Seoprint, Web-ip,... 1 số site của Nga khá ổn định

Votes: 8 6.8%
  • Đầu tư vào Invest (đầu tư sinh lời) hoặc HYIP...

Votes: 21 17.8%
  • Ko. Mệt mỏi lắm rồi, ko muốn làm gì liên quan tới MMO nữa

Votes: 14 11.9%
  • Còn lâu nhé! Cạp, cạp nữa, cạp mãi !!

Votes: 40 33.9%

• Total voters
    118

jimmykid

Hero
Reactions
654
MR
0.108
Follow me on Facebook
Captcha công nhận rất là hại mắt, bạn nào kiếm dc tiền thì để dành rồi kiếm công việc ngoài đời mà làm, MMO thì nên chơi cho vui thôi, còn các a.e cũ thì cũng ít ai chỉ và 1 số bạn chém gió rất là ghê và phải nói 1 số kiếm dc tiền thì họ sợ nát nên ko có ai chỉ nữa.

1 lời khuyên chân thành cho newbie giống mình, kiếm việc ngoài đời, có bạn bè & gia đình thì vui hơn, catpcha kiếm vài ly cafe hoặc dùng để cai game online cũng rất hữu ích, và ko bị lừa đảo gạt tiền nhiều như trong thế giới online!!! Thân !!!

Last edited by a moderator:

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,383
MR
1,223.823
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình thấy capchar trả lương cũng hậu hĩnh mà. Trung binh 1$ = 21k /1 h còn gì. Bây giờ bạn sinh viên ra ngoài kiếm việc hiếm có chỗ nào trả bạn hơn 12k/1 giờ. Chưa kể phải sắm sửa đồng phục, xe cộ, kẹt xe, trộm cắp, bồ câu bắt ,.... Rảnh thì làm, ko phải làm theo ca như ở ngoài.

Còn về mặt hại thì mấy bạn trên nói rùi.

Cái gì mà chả có cái giá của nó. Nghề nào cũng như nghề nào, đều đáng trân trọng ( Trừ mấy nghề hại dân ,hại nước ),đều có đồng tiền sương máu và nước mắt.

Mình ngoài chở hàng phụ tùng ở ngoài , thình thoảng cũng lên gõ capchar nữa , ghiền lúc nào ko hay biết :D

winbywin

Senior
Reactions
1,062
MR
0.000
Follow me on Facebook
nhớ nhất hồi newbie gõ captcha đúng lúc mùa euro lun, mở 2 cửa sổ, 1 sopcast 1 soft gõ, vùa cap vừa xem =))

cupic2008

Banned
Reactions
405
MR
0.000
Mạn phép kể cho thớt nghe câu chuyện của mình :D
Ngày xưa mình không biết đến mmo là cái thể loại gì, bà gì mình gõ captcha rồi lúc đó mình hỏi:
Cháu: Gì gõ cái này làm gì?
Gì: Kiếm tiền chứ làm chi mi :D.
Rồi lúc đó mình thấy tò mò sao lại gõ kí tự mà kiếm ra tiền, từ đó mình đi làm thuê làm mướn cho người ta ráng dành dụm tiền để mua cái máy tính cùi cùi gõ kí tự như gì để kiếm tiền nuôi sống bản thân. Nhưng khoảng thời gian mình đi làm thuê cho người ta thì chỉ đủ để bỏ vào miệng, sau đó mình quyết định mượn tiền đống học của thằng bạn 1tr500k để mua cái máy tính Pentimum4 Ram 512 Foxcon :D. Thời gian đầu mình gõ tăng pri liên tục, sau đó rút kinh nghiệm gõ chậm lại rồi dần dần quen tay ngày cũng kiếm được 5$ hihi :D. Cũng đủ để ăn uống và dành dụm trả tiền cho thằng bạn.
Sau 1 time mình gõ captcha thấy mệt mõi quá, thức khuya dậy sớm rất mệt, rồi mình quyết định bỏ captcha chuyển sang Offers. Lúc đầu mình nghỉ " Cái time mà mình tìm hiểu Offers bỏ ra để gõ captcha kiếm tiền có đã hơn không ", mình đã từng nghỉ như vậy và mình cũng dẹp Offers sang 1 bên quay về Captcha. Thời gian sau mình không chịu khuất phục tiếp tục theo đuổi Offers, tự mày mò, tự tìm hiểu, rồi google + youtube đủ loại :D. Rồi dần dần mình thuần thục công việc Offers, tìm kiếm admin, tìm kiếm sub đầu quân cho họ. Thời gian đầu làm Offers không nhiều bằng captcha nhưng được cái nhàn hơn nhưng rồi làm có kinh nghiệm mình phát triển thêm nữa, tháng cũng kiếm được 3-4tr, dần dần tìm hiểu sâu hơn tháng 10-20tr 1 tháng :D, cũng là mức thu nhập hiện tại của mình.
Theo tớ cậu nên bỏ Captcha bước vào Offers thời điểm bây giờ là hợp lý nhất, đơn giản thời điểm này có thể nói là mùa vụ :D @@
Hãy thay đổi cuộc sống của mình ;).
Còn nếu bây giờ cậu muốn theo đuổi Offers thì mình nghỉ cậu nên bắt tay vào làm luôn, không nên đọc tài liệu gì cả, ko cần đến google + Youtube nữa, Offers bây giờ dễ làm hơn những thời gian trước, bây giờ đã có tool tiếc socks siếc cứ thế là phang thui. Bắt tay vào làm luôn + tư duy tí là cậu sẽ hiểu ;)

behu

Banned
Reactions
1,691
MR
0.000
Mạn phép kể cho thớt nghe câu chuyện của mình :D
Ngày xưa mình không biết đến mmo là cái thể loại gì, bà gì mình gõ captcha rồi lúc đó mình hỏi:
Cháu: Gì gõ cái này làm gì?
Gì: Kiếm tiền chứ làm chi mi :D.
Rồi lúc đó mình thấy tò mò sao lại gõ kí tự mà kiếm ra tiền, từ đó mình đi làm thuê làm mướn cho người ta ráng dành dụm tiền để mua cái máy tính cùi cùi gõ kí tự như gì để kiếm tiền nuôi sống bản thân. Nhưng khoảng thời gian mình đi làm thuê cho người ta thì chỉ đủ để bỏ vào miệng, sau đó mình quyết định mượn tiền đống học của thằng bạn 1tr500k để mua cái máy tính Pentimum4 Ram 512 Foxcon :D. Thời gian đầu mình gõ tăng pri liên tục, sau đó rút kinh nghiệm gõ chậm lại rồi dần dần quen tay ngày cũng kiếm được 5$ hihi :D. Cũng đủ để ăn uống và dành dụm trả tiền cho thằng bạn.
Sau 1 time mình gõ captcha thấy mệt mõi quá, thức khuya dậy sớm rất mệt, rồi mình quyết định bỏ captcha chuyển sang Offers. Lúc đầu mình nghỉ " Cái time mà mình tìm hiểu Offers bỏ ra để gõ captcha kiếm tiền có đã hơn không ", mình đã từng nghỉ như vậy và mình cũng dẹp Offers sang 1 bên quay về Captcha. Thời gian sau mình không chịu khuất phục tiếp tục theo đuổi Offers, tự mày mò, tự tìm hiểu, rồi google + youtube đủ loại :D. Rồi dần dần mình thuần thục công việc Offers, tìm kiếm admin, tìm kiếm sub đầu quân cho họ. Thời gian đầu làm Offers không nhiều bằng captcha nhưng được cái nhàn hơn nhưng rồi làm có kinh nghiệm mình phát triển thêm nữa, tháng cũng kiếm được 3-4tr, dần dần tìm hiểu sâu hơn tháng 10-20tr 1 tháng :D, cũng là mức thu nhập hiện tại của mình.
Theo tớ cậu nên bỏ Captcha bước vào Offers thời điểm bây giờ là hợp lý nhất, đơn giản thời điểm này có thể nói là mùa vụ :D @@
Hãy thay đổi cuộc sống của mình ;).
Còn nếu bây giờ cậu muốn theo đuổi Offers thì mình nghỉ cậu nên bắt tay vào làm luôn, không nên đọc tài liệu gì cả, ko cần đến google + Youtube nữa, Offers bây giờ dễ làm hơn những thời gian trước, bây giờ đã có tool tiếc socks siếc cứ thế là phang thui. Bắt tay vào làm luôn + tư duy tí là cậu sẽ hiểu ;)

offer cũng khó nói lắm bạn,cũng có cái mệt riêng
1 ngày có khi mình làm 15 $ hoặc 17$ ,có khi ngồi ko lun ,đó là làm mem cho người ta,còn admin thì tất nhiên là hơn gấp mấy lần rồi,nhưng có khi có con off nó ko lead ,có con nó random ,có con lead 100% ,hên xui,đầu tư sock thì chục $,có lúc con off này site này lead site kia thì ko :(.có site làm được hơn min pay thì muốn làm tiếp thì nó phát hiện và chặn proxstop,mình cũng từng bay qua làm cho cac site us,nhưng kết quả là ko pay $,cũng hơi nản .admin thì đầu tư site nên tất nhiên là $ kiếm được cao hơn mem,nhưng nếu site block thì dã man hơn mem =='',làm off chấp nhận rủi ro,nên ai thấy có thể thì theo off,hoặc đôi khi buồn buồn thì qua cạp cũng được :)

offer cũng khó nói lắm bạn,cũng có cái mệt riêng
1 ngày có khi mình làm 15 $ hoặc 17$ ,có khi ngồi ko lun ,đó là làm mem cho người ta,còn admin thì tất nhiên là hơn gấp mấy lần rồi,nhưng có khi có con off nó ko lead ,có con nó random ,có con lead 100% ,hên xui,đầu tư sock thì chục $,có lúc con off này site này lead site kia thì ko :(.có site làm được hơn min pay thì muốn làm tiếp thì nó phát hiện và chặn proxstop,mình cũng từng bay qua làm cho cac site us,nhưng kết quả là ko pay $,cũng hơi nản .admin thì đầu tư site nên tất nhiên là $ kiếm được cao hơn mem,nhưng nếu site block thì dã man hơn mem =='',làm off chấp nhận rủi ro,nên ai thấy có thể thì theo off,hoặc đôi khi buồn buồn thì qua cạp cũng được :)

Mỗi cái có 1 cái mánh khóe :D

LukeLucy

Banned
Reactions
2,849
MR
0.000
có người quen ông bác làm trong cty xuất khẩu bỏ mối đồ đông lạnh , kêu mình vào ổng cho 1 chân , lương tháng 7 trịu , sau khi hỏi sơ qua ổng bảo nhiệm vụ của mình phải thường xuyên đi xe về mấy vùng núi , vùng cao bỏ mối vì mấy vùng đó thiếu hải sản , giám sát hàng + thu biên lai cho ổng . Ngẫm nghĩ : tháng có 7tr bạc mà phải ngồi xe lừ đừ như vậy , ngộ nhỡ xảy ra biến cố gì như lật xe , gặp cướp cạn giữa đường chẳng hạn , với số hàng lớn như vậy sao mình bồi thường cho nổi , ko bằng ở nhà cạp lương gần gấp đôi số ấy , muốn làm thì làm nghỉ thì nghỉ ko vướng bận . Vả lại mình cũng thích 1 câu như này :

Đời làm chủ tự do tự tại
Kiếp làm công lận đận lao đao

Ah mà khuyên luôn , ai ko cạp dc tối thiểu 2$/h thì nên kiếm việc khác làm . Cạp ít , tiền chắc chẳng bõ vào việc mua sữa anlene uống nữa !

loimuonnoi

Verified
Reactions
533
MR
2.000
cách đây tròn 1 năm rùi, giờ chuyển sang hyip, lương cao hơn nhiều so với công sức bỏ ra :binhsua03::binhsua02:

bichsap

Junior
Reactions
75
MR
0.000
Khâm phục các bác :D mình gõ chưa được 1 tuần là bỏ mất xác rồi, đang chơi ptc, mà thấy cũng khá nản đây, chạy tool gần được 1 tháng mà chưa đc đồng nào bỏ lọ. hjxhjx. Bây giờ chắc lo học thôi, nghĩ lại cũng thấy uổng phí time cho mmo, 21 rồi mà thấy mình chưa làm được gì cả.
bạn này làm 1 câu nghe buồn ghê, uổng phí là thế nào hả bạn, mình thấy mmo thực sự là 1 nơi tốt đó chứ quan trọng là bạn biết làm gì ở đó thôi. Chả có gì là uổng phí cả bạn ko được cái này thì được cái khác. Chỉ là bạn ko được gì khi bạn thực sự chưa làm gì

yugo

Hero
Reactions
720
MR
0.015
nói thật chư mình đi làm rồi, đi dạy thêm, rảnh mình vẫn thích gõ captcha, vì cap dễ có xiền nhất, ngòi 1 tiếng có hơn 1$ rùi, hehe :D

fireball1996

Banned
Reactions
18
MR
0.000
Mình đến tháng 4 chắc là cạp được 1 năm rùi từ hồi còn học lớp 10 !
Ngày nào cũng cạp mà speed thì k chịu lên có khi chuyển hướng sang offer hay PTU gì đó !

- - - Updated - - -

ngày gần 2h cũng được 2.5$ tiêu vặt

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week