[Khảo Sát] Bạn Đã Gắn Bó Với Nghiệp Captcha Được Bao Lâu & Dự Định Làm Gì Nếu Nghỉ Captcha ?

Bạn Dự Định Làm Gì Nếu Nghỉ Không Làm Captcha Nữa ?

• Làm Offer - Nghe nói kiếm được khá nhiều

Votes: 30 25.4%
  • Làm PTU - Tuy nát nhưng vẫn kiếm cơm được

Votes: 5 4.2%
  • Làm Seoprint, Web-ip,... 1 số site của Nga khá ổn định

Votes: 8 6.8%
  • Đầu tư vào Invest (đầu tư sinh lời) hoặc HYIP...

Votes: 21 17.8%
  • Ko. Mệt mỏi lắm rồi, ko muốn làm gì liên quan tới MMO nữa

Votes: 14 11.9%
  • Còn lâu nhé! Cạp, cạp nữa, cạp mãi !!

Votes: 40 33.9%

• Total voters
    118

doremon6262

Banned
Reactions
914
MR
0.000
Chat with me via Skype
Captcha mới đầu ko sao ... Chơi lâu hại THẦN KINH hại NÃO ... ko NGON ... :ban:
Ta cạp cạp 2 năm rồi đây,vẫn thấy ngon như ngày đầu...........:binhsua07:

Last edited by a moderator:

huuthu

Senior
Reactions
97
MR
0.000
Captcha cũng là không chỉ là một nghề mà nó còn rèn cho ta nhiều đức tính tốt ,cần cụ, chju thương chịu khó, giá như sinh viên nghèo ai cũng biết đến nghề này thì tốt biết mấy,ngoài kia có rất nhiều bạn không biết đến mmo là gì , ko biết đến captcha là cái khỉ gì cả, Mình cũng là một sinh viên vào trường từ năm 2008 ,thời đó vừa đi học rồi tranh thủ đi kiếm việc làm thêm , cũng làm đủ nghề, gia sư, coi quán nét, làm trong vũ trường , làm bảo vệ , sơn nhà của ...... đến cuối năm 3 về tết chơi thế là có ông anh giới thiệu đến zeek từ đó mới biết đến mmo, biết đến mmo cũng là cái duyên cũng là cái nợ của đời. sau vụ zeek mất tất cả , kinh nghiệm chưa có lại theo mấy bác vào HYI do vốn it nên sau 1 thời gian cháy tài khoản,rồi ptc lick mãi cũng ko thấy tiền đâu, quay đi quay lại lại nhảy sang capcha lương pay theo tuần , ổn định và thế là nó gắn bó với mình được mấy tháng cũng đủ trang trải cuộc sống sinh viên dù còn nhiều thiếu thốn . Bây h học năm cuối rồi nên tập trung làm cái đồ án tốt nghiệp cho xong ra trường đã . ra trường lại lo đi xin việc , sau nay nếu có duyên lại captcha it mỗi khi thấy buồn ..........cho đời thêm vui

huanst

Hero
Reactions
689
MR
0.020
Follow me on Facebook
Haiz bị cận thị ghét nhất là cạp nên từ ptc ta bay sang offer giờ kiếm dc cũng 3 - 6 tr 1 tháng :D

duysonht

Junior
Reactions
97
MR
0.022
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mình vừa quyết định bỏ captcha để chuyên tâm học hành, captcha quá mất thời gian và ảnh hưởng sức khỏe, sắp tốt nghiệp và mong có 1 công việc make money offline ổn định, chứ make money online mãi ko ổn nhất là captcha:binhsua10:

hailongk44

Hero
Reactions
634
MR
0.206
Mình gõ captcha từ hồi lớp 11, chỉ buổi sáng dậy một tí, buổi trưa một tí buổi tối trước khi ăn cơm và trước khi đi ngủ kiếm 1 ngày 1$ thôi :binhsua07:. Cũng là dân IT, biết code, pts, đồ họa... speed gõ 30~, hồi trước ngồi máy toàn nghịch linh tinh, giờ thấy rất tiếc thời gian, chỉ mong tốt nghiệp và thi đh nhanh để kiếm tiền. Tết này nghỉ 12 ngày gõ captcha cả 10 ngày, mỗi ngày được 7$ ( ~8h) nhưng rất mệt luôn, tối tăm mặt mũi, người thì không gầy nhưng mặt thì teo tóp. Làm gì cũng được, gõ captcha cũng được miễn là đừng để phí thời gian, nhưng cũng cần sắp xếp thời gian hợp lí ( sắp thi đh :binhsua09:). Mình hên là có ông anh họ mở công ti IT, thi đh xong là qua đó làm luôn, captcha chỉ làm lúc rảnh rỗi :binhsua15:

BeatViolin

Banned
Reactions
98
MR
0.000
offer cũng khó nói lắm bạn,cũng có cái mệt riêng
1 ngày có khi mình làm 15 $ hoặc 17$ ,có khi ngồi ko lun ,đó là làm mem cho người ta,còn admin thì tất nhiên là hơn gấp mấy lần rồi,nhưng có khi có con off nó ko lead ,có con nó random ,có con lead 100% ,hên xui,đầu tư sock thì chục $,có lúc con off này site này lead site kia thì ko :(.có site làm được hơn min pay thì muốn làm tiếp thì nó phát hiện và chặn proxstop,mình cũng từng bay qua làm cho cac site us,nhưng kết quả là ko pay $,cũng hơi nản .admin thì đầu tư site nên tất nhiên là $ kiếm được cao hơn mem,nhưng nếu site block thì dã man hơn mem =='',làm off chấp nhận rủi ro,nên ai thấy có thể thì theo off,hoặc đôi khi buồn buồn thì qua cạp cũng được :)

off chủ yếu giờ đa phần toàn solo mới có ăn làm chung thì nói chung cũng thuộc hàng làm rành rồi mới có ăn, nhưng cupic nói đúng là off nhàn hơn captcha nhiều về tất cả mọi mặt.
Cái gì cũng có cái giá muốn đi lên 1 bước thì phải bỏ cái hiện tại, mọi ng học off thì chấp nhận ko có tiền rồi nhưng lại tiếc rồi nhảy về lại cạp

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
ngồi nghe mỗi người 1 ý
Ai chơi offer muốn tuyển ref thì nói offer ngon. Mỗi tháng vài chục tr
Ai chơi invest muốn tuyển ref thì nói invest ngon. Mỗi tháng chục củ
Ai chơi hiyp muốn tuyển ref thì nói hiyp ngon. Mỗi tháng chục cây..................................
nhưng có ai biết thực tế là thế nào đâu
có người đang làm captcha kiếm 10, 15$ /ngày nghe nói thế cũng thử nghiên cứu offer (nản , bỏ), invest (bị scam bỏ), hiyp bị scam (bỏ).... cuối cùng vẫn quay về captcha. Ko kể các mục đó có các người chuyên nghiệp có thể kiếm đc nhiều nhưng đó là thiểu số trong số hằng hà sa số những nguời làm nó.
Offer: pay tuần, tháng. Dễ bị scam. Dễ bị nát
Hiyp: dễ bị scam
invest: dễ bị scam
ptu: rất khó với newbie hoặc ko có người chuyên nghiệp chỉ dẫn
***, poker,game: dễ bán nhà
ptc: dễ bị scam

Cuối cùng vẫn chỉ có captcha là pay theo ngày, 1 -> 2$/h ổn định. Ko sợ scam, làm việc thoải mái.
Ai ko tin thì cứ thử làm những thứ khác xem cuối cùng có phải quay về captcha ko :binhsua16:

Captcha mới đầu ko sao ... Chơi lâu hại THẦN KINH hại NÃO ... ko NGON ... :ban:

ko hiểu sao ai cũng có khái niệm này, mình thấy captcha ko ảnh hưởng gì mắt thần kinh cả. có là có ở lưng và tay cổ thôi, nói chung ai ngồi máy tính nhiều cũng đều gặp cả, captcha ko nhất thiết phải nhìn chầm chầm vào cái code, nhìn chi cho nhiều rồi hoa mắt. gõ quen rồi nhìn thoáng va là gõ đc nhiều khi mình gõ mình còn ko thấy đc hết chữ thế mà tay đã gõ xong từ đó rồi

ngồi nghe mỗi người 1 ý
Ai chơi offer muốn tuyển ref thì nói offer ngon. Mỗi tháng vài chục tr
Ai chơi invest muốn tuyển ref thì nói invest ngon. Mỗi tháng chục củ
Ai chơi hiyp muốn tuyển ref thì nói hiyp ngon. Mỗi tháng chục cây..................................
nhưng có ai biết thực tế là thế nào đâu
có người đang làm captcha kiếm 10, 15$ /ngày nghe nói thế cũng thử nghiên cứu offer (nản , bỏ), invest (bị scam bỏ), hiyp bị scam (bỏ).... cuối cùng vẫn quay về captcha. Ko kể các mục đó có các người chuyên nghiệp có thể kiếm đc nhiều nhưng đó là thiểu số trong số hằng hà sa số những nguời làm nó.
Offer: pay tuần, tháng. Dễ bị scam. Dễ bị nát
Hiyp: dễ bị scam
invest: dễ bị scam
ptu: rất khó với newbie hoặc ko có người chuyên nghiệp chỉ dẫn
***, poker,game: dễ bán nhà
ptc: dễ bị scam

Cuối cùng vẫn chỉ có captcha là pay theo ngày, 1 -> 2$/h ổn định. Ko sợ scam, làm việc thoải mái.
Ai ko tin thì cứ thử làm những thứ khác xem cuối cùng có phải quay về captcha ko :binhsua16:

nói thật cậu PTC thì mình ko rỏ vì chưa chơi cái này, còn ngoài ra captcha là khổ nhất, tuy nhiên nó cũng cung cấp 1 nguồn thu ổn định nhất, đối với SV ko điều kiện captcha vẫn số 1 vì nhiều dự án pay ngày khi đủ Min có tiền ngay
Off 1 tháng 10tr thật là có ko phải ko đâu, nhưng phải làm rành rồi kìa
Invest là dạng đầu tư phải có vốn. Vốn mạnh thì ok hết, có đc có mất đầu tư mà ko chắc đc gì nhưng nói chung có gan thì chơi
Hiyp 1 thời nhiều pro vẫn ăn tiền của nó, nhưng nó rủi ro quá cao. Với lại chơi các thể loại đầu tư thì phải có vốn. với phải chịu mất mới đc lại. PTU thì ko còn như xưa rồi nói chung cũng khổ rồi
Muốn học off trước tiên cày captcha kiếm vốn sống trong 1 2 tháng đầu để học off đi. rồi kiếm 1 ng nào đó có site ng ta cho tập làm. tự học lấy.
Captcha 2$/1h thì chỉ cheat vào đêm, chứ bình thường toàn 1.5$/1h :((

sonalwx

Senior
Reactions
132
MR
0.000
e biết mmo từ tháng 9 ..rảnh thì ngồi cạp tí..k phải thức khuya làm gì cho mệt...e là sinh viên không quen thức khuya(vì tập thể hình mà...thức khuya teo cơ hết=))...nên cạp ban ngày thôi mỗi ngày 2-3$ tháng cũng đc 1 củ.tiền đấy đi sinh nhật bạn hay sắm thêm tí gì cũng là đủ cho sinh viên rồi..
còn bác nào cứ bảo cạp nhiều ảnh hưởng thần kinh hại não thì chắc bác ấy cày cả ngày lẫn đêm nên mới thế....có lúc e vừa ôn thì vừa cạp tí nhưng vẫn bằng khá bình thường..chủ yếu sau này có công ăn việc làm ở ngoài chứ mmo chỉ là giải pháp chống móm cho sinh viên thôi...:binhsua03:
chúc các bác kiếm được nhiều $ ..:binhsua07:

e biết mmo từ tháng 9 ..rảnh thì ngồi cạp tí..k phải thức khuya làm gì cho mệt...e là sinh viên không quen thức khuya(vì tập thể hình mà...thức khuya teo cơ hết=))...nên cạp ban ngày thôi mỗi ngày 2-3$ tháng cũng đc 1 củ.tiền đấy đi sinh nhật bạn hay sắm thêm tí gì cũng là đủ cho sinh viên rồi..
còn bác nào cứ bảo cạp nhiều ảnh hưởng thần kinh hại não thì chắc bác ấy cày cả ngày lẫn đêm nên mới thế....có lúc e vừa ôn thì vừa cạp tí nhưng vẫn bằng khá bình thường..chủ yếu sau này có công ăn việc làm ở ngoài chứ mmo chỉ là giải pháp chống móm cho sinh viên thôi...:binhsua03:
chúc các bác kiếm được nhiều $ ..:binhsua07:
wow con người toàn diện, học giỏi, cạp giỏi, cơ bắp cũng giỏi :D, hâm mộ bạn quá đi
có lẽ mình cũng phải đi tập thể hình để cạp cho đỡ mỏi tay :))

wow con người toàn diện, học giỏi, cạp giỏi, cơ bắp cũng giỏi :D, hâm mộ bạn quá đi
có lẽ mình cũng phải đi tập thể hình để cạp cho đỡ mỏi tay :))
toàn diện gì đâu bác..thì mỗi thứ một tí cho nó đủ.....=))
gym xong gãy tay luôn hết cạp thì khổ..=))
nói chung làm gì miễn sao hợp lý là được..trừ khi bất khả kháng...=))

U7366325

Hero
Verified
Reactions
1,112
MR
0.001
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
đầu tiên mình vào nghề cạp, đc 7k vnd xong bị banned acc :(, mà gõ chậm quá, và lại sai nhiều nên và mắt cũng kém nữa, nếu làm cap cap thì ko ổn, sau đó chuyển sang ptc, bị ăn cam chuyển sang hyip lại bị ăn cam, rồi chuyển sang offer, giờ thi thoảng exchange kiếm tí tiền + offer và ptc, vẫn chưa ổn định đc:D

chipnho

Hero
Reactions
295
MR
0.054
captcha thôi chờ thàng nào như zek tái sinh bay vào invest típ , tính ra cạp cạp cũng ngon ăn hơn làm công nhân ở ngoài nó bốc lột nặng hơn thàng cạp nhiu , vote cái cap nữa

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week