Suggest Hỏi về việc ngân hàng Việt Nam hold tiền từ paypal

đáng lẽ nguồn tiền thì do pp nó check rồi chứ ? nếu bẩn thì pp limit mới đúng chứ đâu đến lượt vcb hold ?
còn việc nó nghi ngờ thì nghi ngờ pp ?? hay dạo này căng wa nó hold random @@

Mình cũng nhận tiền từ aff suốt , có giải trình j đâu . 2k vừa về hôm thứ 6 có việc j đâu . Chỉ tiền bẩn nó nghi mới bắt giải trình thôi
tiền bẩn thì Paypal mới check được chứ VCB check vào mắt à
chém hoài

chiều nay mới rút hơn 20k eur ở vcb. chẳng thấy ai hỏi j.

Chém cái gì lỡ Paypal báo cho VCB thì sao biết được à
Nếu Paypal nghi ngờ thì limit thần chưởng tại Payapal hoặc báo interpol chứ đời nào báo cho VCB,
:D
VCB quá nhỏ bé trong mắt của Paypal :D

Trước bên Agiri Banks mình cũng gặp tình trạng này. Nếu là PP VN mình nghĩ cậu refund lại rồi trans lại. Hoặc cậu để nguyên 1 tuần là nó chuyển $ vào cho cậu thôi. Dạng như tạm giữ thôi chứ ko sao đâu. Mọi hồi mình cũng bị thế.

Thường ngân hàng nó giam $ 1 tuần rồi mới chuyển $ cho mình thì phải.

Với lại mình nghĩ vấn đề này nằm ở PP chứ ko phải ở ngân hàng VN đâu cậu à. Thường Trans $ từ PP về lúc nào cũng bị giữ 1 tuần.

Vậy lúc đó ngân hàng có gọi cho bác không? Ngân hàng nói gì? Em nghĩ là nếu nó hold để xác minh tiền có sạch không với paypal thì nó gọi mình làm gì nhỉ?
cái hodl lại thì đúng là 90% nó nghi vấn nguồn tiền bạn là bẩn có vấn đề chứ bọn bank cũng ko rãnh đến nổi ngồi ko đi hold chơi vậy đâu bạn, 10% còn lại liên quan đến bên thứ 3 đặt biệt là các anh C năm mười :D nếu nguồn tiền bác sạch thì ko sao đâu

Paypal nó cấm ba cái năm mười nhé, vậy chắc là do city bank nó hold theo quy trình kiểm tra tiền của paypal nhỉ? Giao dịch chuyển tiền personal của paypal càng không thể, nhiều nước như singapore, mỹ nó cấm chuyển kiểu này trên paypal luôn, ai dám chuyển personal nhiều sớm muộn cũng limited

Limit là do khoản tiền nhận chứ ko phải do chuyển personal nhiều nhé , nó cho phép thoải mái đừng phán . Như dạng chuyển nội bộ trong bank thôi . Có balance ko mất phí từ card thì mất phí . Limit 180 days là do tiền nhận bẩn mới bị còn mình nhận tiền aff chuyển qua lại nhiều rồi . Limit cái up proof của aff pay là lại restore . Nó hỏi cái tiền nhận thôi .

Vậy cho em sorry, em không rành vụ paypal limit, tại hôm qua đọc bài báo nước ngoài nó bảo paypal singapore cấm chuyển tiền kiểu personal nên em nghĩ vâyh
Mình vừa gỡ limit cách đây vài ngày , do mình chuyển 2 lần liền personal liền nhau , nó limit để bảo vệ mình thôi . Nếu là mình up proof cái lại restore ngay ,lần đầu limit confirm card , proof adress , photo id , full description of payment của số tiền nhận . Xong .

Cuối cung là thuế.

Thuế thì chắc là ko . Mang ngoại tệ về mất thuế nữa thì Việt Kiều ai mang tiền về nữa ..hixxx đất nước mình còn nghèo mà . Mấy con sâu UG làm mang tiếng VN thôi .

Cái này không phải do thuế

Sau vụ LR tan vỡ và việt nam lên báo quá nhiều

Ngân hàng nhà nước yêu cầu các ngân hàng siết chặt hơn các nguồn tiền từ nước ngoài chuyển về

Và khi ngi ngờ món tiền chuyển về của bạn , ngân hàng hold lại và chờ chủ tài khoản giải trình

các bác đừng giở luật là > 500tr mới cần giải trình , xin thưa đó là với tk ngân hàng việt nam gửi cho nhau
chứ với tk nước ngoài gửi về , kể cả 100k nó cũng bắt giải trình là chuyện thường

Việc này cũng đơn giản như bác mua $ tại 1 số ngân hàng bắt khai mục đích mua $ làm gì , có phải cứ mang tiền vào là nó bán $ cho đâu nhé !

Ai còn cần tư vấn gì về việc bị ngân hàng giữ tiền thì pm cho em support

Theo luật thì bạn không phải giải trình và ngân hàng không có quyền Hold nhé. Giao dịch trên 500 triệu mới phải giải trình
cái này chỉ áp dụng cho tài khoản ngân hàng việt nam gửi cho việt nam , còn nước ngoài gửi về thì ko đc nhé bác

Nó có quyền tạm giữ số tiền đó nếu bác ko giải trình được , chứ mà không phải bắt nó refund paypal là đc đâu nhé, tùy bank thôi

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,704
Latest member
videoking
Back
Top Bottom