Ask Hỏi về vấn đề lỗi chấm than đỏ khi login id pix bằng proxy

Status
Not open for further replies.

Daisy

Verified
Reactions
901
MR
0.000
Mod cho topic này của mình sống vài ngày nhé (hoặc tới khi giải đáp được thắc mắc). Mình đang muốn khùng với mạng mẽo luôn. Trước đây mình dùng Dcom 3G và xài proxy gói 350id, add ip vô account log in pix bình thường. Hôm nay lắp mạng dây, gói 4Mb của VNPT, mình add IP vô account rồi login thì ko đc, toàn báo lỗi chấm than đỏ thôi. IP này là IP tĩnh, tắt bật modem thì vẫn là 1. Mình thử add bằng proxy share ko liên quan tới việc add IP máy vào account mới dùng đc nhưng cũng báo lỗi. Gói proxy thì mình mới mua, sáng nay vẫn sài bình thường. Có bác nào dùng gói proxy này mà xài mạng ADSL hộ mình với, sao của mình lại bị như vậy???
Trước khi post bài này mình đã cẩn thận cắm Dcom lại và thử thì vẫn log in bình thường. Thế là thế nào nhỉ, có ai trả lời hộ mình với :(

Sài hàng share thì bị thế là chuyện bình thường thôi, sài private thử coi :rolleyes:

thêm cái là giờ pix nó hạn chế 1pro=1id thì mau chết lớn nữa :rolleyes:

Sài hàng share thì bị thế là chuyện bình thường thôi, sài private thử coi :rolleyes:

thêm cái là giờ pix nó hạn chế 1pro=1id thì mau chết lớn nữa :rolleyes:
bạn đọc lại đi nhé, mình nói là khi mình chuyển mạng ADSL thì ko login đc, chứ còn dùng 3G (vừa test xong) vẫn log in bình thường mà

theo như cậu nói ở trên thì cái IP tĩnh đó PIX ko nhận đc ---> bị hình " chấm than đỏ ". Thử đổi lại xài IP động xem?
Còn proxy thì mình ko bít, nhìu khi proxy có lúc bị trùng có lúc time đó PIX ko nhận. Nếu proxy mua thì có lẽ share nhìu quá bị ngẽn --> cái này sáng hay bị lắm đêm xài phà phà

theo như cậu nói ở trên thì cái IP tĩnh đó PIX ko nhận đc ---> bị hình " chấm than đỏ ". Thử đổi lại xài IP động xem?
Còn proxy thì mình ko bít, nhìu khi proxy có lúc bị trùng có lúc time đó PIX ko nhận. Nếu proxy mua thì có lẽ share nhìu quá bị ngẽn --> cái này sáng hay bị lắm đêm xài phà phà
Nhưng tớ ko hiểu là xài ADSL thì tất cả đều là IP tĩnh hay gì? Và nếu ko phải thì mình có thể yêu cầu nhà mạng đổi IP cho mình đc ko nhỉ?

Nhưng tớ ko hiểu là xài ADSL thì tất cả đều là IP tĩnh hay gì? Và nếu ko phải thì mình có thể yêu cầu nhà mạng đổi IP cho mình đc ko nhỉ?
ko phải đâu cậu ạh ^^!, IP tĩnh chỉ dùng cho phòng net thôi, chứ ở gia đình thì cứ xài ip động. Thường thì khi cài đặt khi gia đình toàn dùng IP động, chắc tại thằng lắp mạng của cậu rảnh quá nên nó set IP tĩnh lun ^^!. Mình ko bít mạng bạn đang dùng có cần yêu cầu khi đổi IP hay ko, nhưng mình dùng FPT thì muốn chuyển sang IP động cứ vào control panel chỉnh lại là đc :D. IP tĩnh chỉ cấp khi chủ hộ yêu cầu :)

@Daisy Lạy thím !!! mạng DCom và ADSL nó khác nhau cho nên 2 thằng nó là 2 địa chỉ IP khác nhau. Giờ muốn dùng ADSL thì phải đổi tài khoản proxy theo IP của ADSL vậy mới xài được chứ, ko đổi thì lỗi hết là đúng rồi !!!
ngộ nhỉ? cái này thay IP máy là phải add lại ạh? Sao mình rs modern hơn chục lần / ngày vẫn dùng bình thường đâu có cần add lại :confused:. Cậu cứ làm như doivodoigame nói xem, nếu hết bị " tam giác đỏ " thì khỏi cứ dùng IP tĩnh

Mình đã giải quyết xong. Mod nào tạt qua remove hộ mình nhé. Cám ơn tinh thần giúp đỡ của các bạn :)

@Daisy Lạy thím !!! mạng DCom và ADSL nó khác nhau cho nên 2 thằng nó là 2 địa chỉ IP khác nhau. Giờ muốn dùng ADSL thì phải đổi tài khoản proxy theo IP của ADSL vậy mới xài được chứ, ko đổi thì lỗi hết là đúng rồi !!!
k phải nha thím, tất nhiên là đổi, ko đc mới hỏi chứ. Nhưng giờ tớ giải quyết đc rồi :D

ngộ nhỉ? cái này thay IP máy là phải add lại ạh? Sao mình rs modern hơn chục lần / ngày vẫn dùng bình thường đâu có cần add lại :confused:
Tùy gói proxy, chủ thớt xài 350ID là biết của thằng nào rồi. Nó luôn đòi địa chị IP hiện tại của máy tính, do vậy nếu đổi mạng hoặc reset modem làm thay đổi IP thì nó sẽ lỗi toàn bộ 350 proxy !!!

Tùy gói proxy, chủ thớt xài 350ID là biết của thằng nào rồi. Nó luôn đòi địa chị IP hiện tại của máy tính, do vậy nếu đổi mạng hoặc reset modem làm thay đổi IP thì nó sẽ lỗi toàn bộ 350 proxy !!!
àh, chắc tại mình mua gói khác nhỉ? Mình cũng mua ở site đó mà :D nghe là bít ^^!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,744
172,800
Latest member
hitclubsp

Most viewed of week

Most discussed of week