Hỏi về AWS free tier limit

hihihehehoho

Newbie
Reactions
12
MR
0.045
Insuree Balance
0
Mình có 1 thắc mắc hi vọng được mọi người giải đáp.
Mình đọc rule thấy AWS free tier được sử dụng 750 miễn phí trong vòng 1 năm. Có phải là nếu tạo 1 vps free tier thì chạy được 1 năm.

Vậy còn các loại limit của nó là sao nhỉ? Ví dụ như limit 0 thì tạo được 2 hay 4 vps gì đó, nếu tạo full hết thì thời hạn chạy miễn phí của mỗi vps có giảm xuống hay không ( có phải là free 750 giờ là tổng giờ chạy free, nếu tổng giờ chạy nhiều hơn 750 thì nó tính phí)

Còn acc limit 20 hình như tạo được cả trăm vps, vậy nếu tất cả vps đều nằm trong gói free tier thì chạy đủ 1 năm luôn hay là tổng giờ chạy của tất cả vps phải dưới 750 giờ, nếu vượt quá nó tính phí vậy.

Mình lan man quá, hi vọng được giải đáp.
thank all.

Đúng là nó sẽ free 12 tháng mỗi Một tháng chỉ được free 750h chạy tạo bao nhiêu vps cũng chỉ đc free 750h chạy thôi còn lại nó tính phí và bill lên $ mà trong visa không có tiền là nó khoá acc luôn

Đúng là nó sẽ free 12 tháng mỗi Một tháng chỉ được free 750h chạy tạo bao nhiêu vps cũng chỉ đc free 750h chạy thôi còn lại nó tính phí và bill lên $ mà trong visa không có tiền là nó khoá acc luôn
Vậy tóm lại là limit chỉ là giới hạn số vps tạo được, còn chạy thì nó tính tổng số giờ mà vượt quá 750 là tính bill.
Vậy tạo nhiều vps thì sài 1 2 tháng ko chảrge tiền là nó lock acc pko bro.

Vậy tóm lại là limit chỉ là giới hạn số vps tạo được, còn chạy thì nó tính tổng số giờ mà vượt quá 750 là tính bill.
Vậy tạo nhiều vps thì sài 1 2 tháng ko chảrge tiền là nó lock acc pko bro.
Hên xui thôi , nó khoá lúc nào thì không tính được , tạo càng ít vps live càng lâu , tạo nhiều live khônng được một tháng đâu 1-2 tuần là căng

Free tier chỉ áp dụng cho gói vps 1 core (ghi rõ Free Tier). Trong 1 tháng có 750h sử dụng => Chạy 1 vps thì dungdc 1 tháng, chạy 2 vps thì dùng nửa tháng,

Còn lại các loại khác tính vào credit. Nếu nó yêu cầu thành toán mà không được => khoá acc

Vậy muốn sài lâu dài mình tạo 1 vps 1 core/ 1 acc là sài dc 1 năm pko pro. Sài băng thông nhiều nó có tính thêm phí ko ta.

cái 15GB transfer out nó tính thế nào vậy ta.

Hên xui thôi , nó khoá lúc nào thì không tính được , tạo càng ít vps live càng lâu , tạo nhiều live khônng được một tháng đâu 1-2 tuần là căng
Anh ơi sao em tại cái vps free nhưng nó vẫn ti h bill và trừ vào visa của em 1,72 $ . Nó trừ chỗ data transfer ấy ạ

AMZ 1 thẻ reg được nhiều tài khoản ko mọi người

AMZ 1 thẻ reg được nhiều tài khoản ko mọi người. Hi vọng pro trả lời giúp mình với

AMZ reg nó ko active mà toàn nhận được mail này:
AWS Account Suspended: Response Required​
là gì gì vậy mọi người.
mình thấy thẻ bị charge 1$ rồi mà. 10 cái đều như vậy

AMZ reg nó ko active mà toàn nhận được mail này:
AWS Account Suspended: Response Required​
là gì gì vậy mọi người.
mình thấy thẻ bị charge 1$ rồi mà. 10 cái đều như vậy
bị treo đó bro :)) , nói chung là vứt

tiện thể có ai mua XMR số lượng ít ko , reg dc it vps, đào dc gần 1 tuần dc 3xmr , bán theo tỷ giá rồi giảm cho ae 300k

bị treo đó bro :)) , nói chung là vứt

vậy có tips gì để active ko pro.
Mình chỉ cần reg limit 0 để tạo 1 vps thôi mà khó quá à

hic reg bằng thẻ của bọn sacombank thì được chục con bây giờ reg con nào sub con đó chán quá. bác nào có bán tut reg aws ko ibox em với

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,959
Latest member
Diego8994

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week